You are on page 1of 27

DETAILED LESSON PLAN

Paaralan Antonio A. Maceda High School Baitang/ Antas Grado 7

Guro Lorena C. Gandionco Asignatura Araling Panlipunan 7 (Araling Asyano)


Petsa/Oras October 1, 2019 1:00 P.M. Markahan Ikalawang Markahan

UNANG ARAW
Yugto: Paunlarin
Petsa: October 1, 2019
Grado at Seksyon: Gr. 7 - Quirino
I. PAMANTAYAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang
Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang
Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa sinaunang
kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : pamahalaan,
kabuhayan, teknolohiya, lipunan, edukasyon, paniniwala,
pagpapahalaga, sining at kultura (code AP7KSA-IIf1.7)
D. Layunin 1. Naisasalaysay ang mahahalagang pangyayaring naganap sa
dinastiya ng China sa pamamagitan ng ibat ibang istratehiya
gaya ng tula, pag-arte at photo exhibit.
2. Naihahambing ang pag-unlad at pagbagsak ng dinastiya sa
China gamit ang retrieval chart.
3. Naipahahayag ang paghanga sa mga sinaunang Tsino sa
pagpapabuti at pagpapaunlad ng kanilang pamumuhay.
II. NILALAMAN
YUNIT II: Sinaunang Kabihasnan Sa Asya Hanggang Ika – 16 Na
Siglo
Aralin 2 : Sinaunang Pamumuhay Ng Mga Asyano
Paksa: Mga Dinastiya sa China
A. Chou
B. Chin
C. Han

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 197 - 199
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral 142-143
1. Santiago, Aurora L. et al., Araling Asyano p. 221-224
3. Mga Pahina sa Teksbuk 2. Cruz, Romela M. et al., Araling Asyano Tungo sa
Pagkakakilanlan p. 187-192
B. Iba pang Kagamitang News Video - https://www.youtube.com/watch?v=as2q4KTf1Gs
Panturo MP 3 - https://www.youtube.com/watch?v=LbUpPVOEkdA

IV. PAMAMARAAN
Panimulang Gawain Pagkuha ng Liban

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gawain: Word War Plus GIF


pagsisimula ng bagong aralin Ipatutukoy sa mga mag-aaral ang imperyong ipinakikita ng GIF
sa pamamagitan ng pagsasaayos ng ginulong titik at
ipasasagot ang tanong na : Paano ipinagpatuloy ng mga
Asyano sa Kanlurang Asya ang pag-unlad ng kanilang
kabihasnan?

B. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa News Video ( Pag-regulate ng political dynasty pinaboran…)


bagong aralin Ipanonood sa klase ang news video at pagkatapos ay
ipasasagot ang tanong na : Bakit isang malaking tagumpay
ang pag –apruba sa anti- dynasty provision?

C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan sa pagkatuto na


inaasahan para sa araw

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain: Pangkatang Gawain


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Inaatasan ang bawat pangkat na magsagawa ng mga
sumusunod:
1. One Voice ( Speech Choir) – Pangkat 1
2. One Act (Tableau) – Pangkat 2
3. One View (Photo Exhibit)- Pangkat 2
Pagkatapos ng bawat pangkat na magtanghal ay itatanong
ng guro ang mga sumusunod na katanungan :
1. Sa paniniwala sa mandate of heaven, ano ang
naging pagtingin ng mga mamamayan sa kanilang
pinuno? Ano naman ang naging pagtingin ng pinuno sa
kanilang nasasakupan?
2. Batay sa chart, paano nagkakatulad / nagkakaiba ang
karanasang pinagdaanan ng dinastiya sa China?
3. Sa inyong palagay, mahalaga ba ang matatag na
pamumuno sa pagkamit ng kaunlaran ng isang
kabihasnan? Patunayan

E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain: 3-2-1 Chart with a twist of Inner Outer Circle
Formative Assessment) Ipasasagot ang mga sumusunod na nakapaloob sa 3-2-1 chart
3 – tatlong bagay na natutunan mo sa aralin
2 - dalawang bagay na pumukaw ng iyong interes
1 – isang bagay na nais mo pang itanong
Pagkatapos ay ibabahagi ng mag-aaral ang sagot sa nahanap
na kapareha sa bilog.

F. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw – Ipaawit ang I Believe I can Fly


araw na buhay

G. Paglalahat ng Aralin Gawain: Millenial Acronym


 Mga aral na tumatak o nagpamulat sa iyong isipan ukol
sa aralin gamit ang millennial acronym
H. Pagtataya ng Aralin Isasagawa ang mga sumusunod na gawain:
1. Pagtataya sa natutunan gamit ang Fact or Fake
2. Pagtataya sa pagsasakatuparan ng layunin gamit
ang Thumbs Up Thumbs Down
3. Pagtataya sa Pangkatang Gawain gamit ang Rubrics

I. Karagdagang gawain para sa takdang Sagutan sa kuwaderno ang Gawain 7: Flowchart ng mga
aralin at remediation Pangyayari sa Learners Module p. 145

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya?

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-


aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
naidibuho na nais kong ibahagi sa aking kapwa
guro?
Yugto
Petsa at Seksyon

I. PAMANTAYAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa
sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa :
pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan,
edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at
kultura (code AP7KSA-IIf1.7)
D. Layunin

II. NILALAMAN
Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG
A. Yunit
IKA – 16 NA SIGLO
ARALIN 1: PAGHUBOG NG SIANAUNANG KABIHASNAN
B. Aralin SA ASYA

C. Paksa Paksa:

Paano nakaapekto ang mga kaisipang Asyano sa


D. Pokus na Tanong pagbuo mga sinaunang kabihasnan at imperyo sa
Asya?

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro AP Gabay sa Pagtuturo
2. Mga Pahina sa Kagamitang 116-118
Pang-mag-aaral
1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp.148 - 159
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Concept Map
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Fact or Bluff
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa Scramble Words
sa bagong aralin
C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan
sa pagkatuto na inaasahan para sa araw
D. Pagtalakay ng bagong Gawain: Pagbuo sa Concept Map
konsepto at paglalahad ng Pamprosesong Tanong:
bagong kasanayan #1 1. Paano nakatulong ang mga kaisipang ito sa
pag-unlad ng mga estado sa kasalukuyang
panahon?
2. Alin sa mga kaisipang Asyano ang sa tingin mo
at pananaw ay nananatili pa hanggang sa
kasalukuyan? Magbigay ng halimbawa
E. Pagtalakay ng bagong n/a
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Thums up o Thumbs down
sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-
araw –araw na buhay

H.Paglalahat ng Aralin Speech Call Out

I. Pagtataya ng Aralin Boom pa Quiz

J. Karagdagang gawain para sa Sagutan ang Gawain : Magdatos Tayo sa LM


takdang aralin at remediation pahina 136

V. Mga Tala

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: _______________________________ Checked by: ______________________________________ Noted by: ________________________________


LORENA C. GANDIONCO SHIELA C. BERNARDO JULIUS J. JARDIOLIN
MASTER TEACHER I DEPT. HEAD PRINCIPAL
PANG ARAW- ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan Antonio A. Maceda High School Baitang/ Antas Grado 7


Guro Lorena C. Gandionco Asignatura Araling Panlipunan 7 (Araling Asyano)
Petsa/Oras Nov. 4 - 8, 2019 Markahan Ikatlong Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Yugto PAUNLARIN PAUNLARIN PAUNLARIN
Petsa at Seksyon Nov. 4, 2019: Gr. 7- Magsaysay,Aquino, at Garcia Nov. 5, 2019: Gr. 7- Garcia Nov. 6, 2019: Gr. 7- Garcia
Nov. 5, 2019 : Gr. 7 - Quirino Nov. 6, 2019 : Gr. 7 – Quirino Nov. 7, 2019 : Gr. 7 – Quirino
Nov. 7, 2019 : Gr. 7- Magsaysay, Aquino Nov. 8, 2019 : Gr. 7- Magsaysay, Aquino
I. PAMANTAYAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natataya ang impluwensya ng mga paniniwala Natataya ang impluwensya ng mga paniniwala sa Natataya ang impluwensya ng mga paniniwala sa
sa kalagayang panlipunan, sining at kultura ng kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga
mga Asyano ( AP7KAS-IIf-1.8) Asyano ( AP7KAS-IIf-1.8) Asyano ( AP7KAS-IIf-1.8)
Napaghahambing ang mga pangunahing Napaghahambing ang mga pangunahing Napaghahambing ang mga pangunahing relihiyon
relihiyon na sumilang sa Asya ( AP7KAS-IIf-1.9) relihiyon na sumilang sa Asya ( AP7KAS-IIf-1.9) na sumilang sa Asya ( AP7KAS-IIf-1.9)
D. Layunin 1. Natatalakay ang mga pangunahing aral at 1. Natatalakay ang mga pangunahing aral at 1. Natatalakay ang mga pangunahing aral at
doktrina ng relihiyon sa Kanlurang Asya gamit doktrina ng relihiyon sa Timog at Timog Silangang doktrina ng pilosopiya sa Asya gamit ang retrieval
ang retrieval chart Asya gamit ang retrieval chart chart
2. Nasususri ang impluwensya ng mga relihiyong 2. Nasususri ang impluwensya ng mga relihiyong 2. Nasususri ang impluwensya ng mga
nabanggit sa kalagayang panlipunan, sining, at nabanggit sa kalagayang panlipunan, sining, at pilosopiyang nabanggit sa kalagayang panlipunan,
kultura ng mga Asyano sa pamamagitan ng pag- kultura ng mga Asyano sa pamamagitan ng sining, at kultura ng mga Asyano sa pamamagitan
arte. pagguhit. ng pagbuo ng E postcard.
3. Naipahahayag ang paggalang sa 3. Naipahahayag ang paggalang sa pagkakaibaiba 3. Naipahahayag ang paggalang sa pagkakaiba-iba
pagkakaibaiba ng relihiyon ng mga Asyano. ng relihiyon ng mga Asyano. ng relihiyon ng mga Asyano.
II. NILALAMAN
Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG
A. Yunit
IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO
Aralin 2: Sinaunang Pamumuhay SA ASYA ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO

B. Aralin
C. Paksa Paksa: Relihiyon sa Kanlurang Asya Paksa: Relihiyon sa Timog at Timog Silangang Paksa: Piliosopiya sa Silangang Asya
Asya

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro AP Gabay sa Pagtuturo AP Gabay sa Pagtuturo AP Gabay sa Pagtuturo
2. Mga Pahina sa Kagamitang 155-160 155-160 161-163
Pang-mag-aaral
1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp.263-266 Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp.267 - 272 Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp. 272-279
4. Karagdagang Kagamitan mula sa n/a n/a n/a
Portal Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin fLASHCARD Word WAR 4 pics 1 word
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa Scramble Words SYMBOL Parade Larawan suri
sa bagong aralin
C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan sa Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan
sa pagkatuto na inaasahan para sa araw pagkatuto na inaasahan para sa araw sa pagkatuto na inaasahan para sa araw
D. Pagtalakay ng bagong Gawain:Pag-uulat gamit ang Powerpoint Gawain:Pag-uulat gamit ang Powerpoint Gawain: Pag-uulat gamit ang Powerpoint
konsepto at paglalahad ng Pamprosesong Tanong: Pamprosesong tanong Pamprosesong Tanong:
bagong kasanayan #1
1. Ano ang nakita ninyong 1. Ano ang nakita ninyong 1. Ano ang nakita ninyong
pagkakatulad/pagkakaiba ng mga nabanggit na pagkakatulad/pagkakaiba ng mga nabanggit na pagkakatulad/pagkakaiba ng mga nabanggit na
relihiyon? relihiyon? pilosopiya?
2. Ano ang inyong napagtanto matapos mong 2. Ano ang inyong napagtanto matapos mong 2. Ano inyong napagtanto matapos mong marinig
marinig ang mga aral at doktrina ng relihiyong marinig ang mga aral at doktrina ng relihiyong ang mga a
ating tinalakay? ating tinalakay? 3. . Nabago ba ng bagong kaalaman na inyong
3. Nabago ba ng bagong kaalaman na inyong 3. Nabago ba ng bagong kaalaman na inyong natutunan ang inyong paniniwala sa buhay sa
natutunan ang inyong paniniwala sa natutunan ang inyong paniniwala sa kasalukuyan? Ipaliwanag ang inyong kasagutan
kasalukuyan? Ipaliwanag ang inyong kasagutan kasalukuyan? Ipaliwanag ang inyong kasagutan
E. Pagtalakay ng bagong Gawain: Pag-arte( impluwensya ng relihiyong sa Gawain: Pagguhit ( impluwensya ng relihiyong sa n/a
konsepto at paglalahad ng kalagayang panlipunan, sining, at kultura ng mga kalagayang panlipunan, sining, at kultura ng mga
bagong kasanayan #2 Asyano) Asyano)
F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Multiple choice Multiple choice Multiple choice
sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Sumulat ng isang salita sa Grafitti Wall na dapat Freedom Wall Ipahayag ang inyong mga e-post card
araw –araw na buhay isaalang –alang sa pagkakaiba- iba ng relihiyon mungkahi kung paano maipakikita ang paggalang
sa relihiyon ng mga
H.Paglalahat ng Aralin Speech Call Out Open ended statement Open ended statement
I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay marka sa Pag-uulat at Pag-arte Pagbibigay marka sa Pag-uulat at pagguhit Pagbibigay marka sa Pag-uulat at e post card
Pagbibigay marka sa Pag-uulat at pagguhit Boom
pa Quiz
J. Karagdagang gawain para sa Gawing Bahay: Punan ng tamang sagot ang tsart Gawing Bahay: Punan ng tamang sagot ang tsart Gawing Bahay: Punan ng tamang sagot ang tsart
takdang aralin at remediation batay sa inyong natutuhan tungkol sa relihiyon batay sa inyong natutuhan tungkol sa relihiyon batay sa inyong natutuhan tungkol sa relihiyon
RELIHIYON BANSA NAGTATAG DOKTRINA RELIHIYON BANSA NAGTATAG DOKTRINA PiLOSOPIYA BANSA NAGTATAG ARAL

V. Mga Tala

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: _______________________________ Checked by: ______________________________________ Noted by: ________________________________


LORENA C. GANDIONCO SHIELA C. BERNARDO JULIUS J. JARDIOLIN
MASTER TEACHER I DEPT. HEAD PRINCIPAL
PANG ARAW- ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan Antonio A. Maceda High School Baitang/ Antas Grado 7


Guro Lorena C. Gandionco Asignatura Araling Panlipunan 7 (Araling Asyano)
Petsa/Oras September - 23 – 27, 2019 Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Yugto PAUNLARIN PAUNLARIN PAUNLARIN
Petsa at Seksyon Sept. 23 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Sept. 24, 2019: Gr. 7- Garcia Sept. 25, 2019: Gr. 7- Garcia
Garcia Sept. 25, 2019 : Gr. 7- Quirino Sept. 26, 2019: Gr. 7- Quirino
Sept. 24 2019: Gr. 7- Quirino Sept. 26, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Sept. 27, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay,

I. PAMANTAYAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa
sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa :
pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan,
edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at
kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7)

D. Layunin 1. Natutukoy ang mga kaisipang Asyanong 1. Natutukoy ang ibat ibang kabihasnan at imperyong 1. Natutukoy ang ibat ibang kabihasnan at imperyong
pinagbatayan sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan. naitatag sa Kanlurang Asya. naitatag sa Kanlurang Asya.
2. Nakapagtatala ng mga kaalaman ukol sa kaisipang 2. Naitatala ang mga mahahalagang ambag ng mga 2. Naitatala ang mga mahahalagang ambag ng mga
Asyano nabanggit na kabihasnan at imperyong naitatag sa nabanggit na kabihasnan at imperyong naitatag sa
3. Nahihinuha ang kahalagahan ng mga kaisipang Kanlurang Asya. Kanlurang Asya.
Asyano sa paghubog ng mga tapat at mabuting 3. Nabibigyang –pansin ang impluwensya ng sinaunang 3. Nabibigyang –pansin ang impluwensya ng sinaunang
pinuno ng mga sinaunang kabihasnang umusbong sa kabihasnan sa pamumuhay ng mga Asyano sa kabihasnan sa pamumuhay ng mga Asyano sa
Asya kasalukuyan. kasalukuyan.

II. NILALAMAN
Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG
A. Yunit
IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO
ARALIN 1: PAGHUBOG NG SIANAUNANG KABIHASNAN ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO
SA ASYA
B. Aralin

C. Paksa Paksa: ANG MGA KAISIPANG ASYANO Paksa: Mahahalagang Pangyayari sa Sinaunang Paksa: Mahahalagang Pangyayari sa Sinaunang
A. Sinocentrism Kanlurang Asya Kanlurang Asya
B. Divine origin A. Akkadian A. Lydian
C. Devaraja B. Babylonian B. Phoenician
D. Cakravartin C. Assyrian C. Hebreo
E. Islamiko D. Chaldean D. Hittite
F. Animism E. Persiano

Paano nakaapekto ang mga kaisipang Asyano sa Paano nakaimpluwensya ang sinaunang kabihasnan ng Paano nakaimpluwensya ang sinaunang kabihasnan ng
D. Pokus na Tanong pagbuo mga sinaunang kabihasnan at imperyo sa Kanlurang Asya sa pamumuhay ng mga Asyano sa Kanlurang Asya sa pamumuhay ng mga Asyano sa
Asya? kasalukuyan? kasalukuyan?

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro AP Gabay sa Pagtuturo AP Gabay sa Pagtuturo AP Gabay sa Pagtuturo
2. Mga Pahina sa Kagamitang 116-118 148-150 148-150
Pang-mag-aaral
1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp.148 - 159 Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp.171-179 Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp. 171-179
4. Karagdagang Kagamitan mula sa n/a n/a
Portal Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Concept Map Powerpoint presentation Powerpoint presentation
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Fact or Bluff Loop a word 4 pics 1 word
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa Scramble Words Picture Parade Picture Parade
sa bagong aralin Gaano kahalaga ang mga bagay na ito sa mga Gaano kahalaga ang mga bagay na ito sa mga
tao sa kasalukuyan? tao sa kasalukuyan?
C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan sa Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan
sa pagkatuto na inaasahan para sa araw pagkatuto na inaasahan para sa araw sa pagkatuto na inaasahan para sa araw
D. Pagtalakay ng bagong Gawain: Pagbuo sa Concept Map Gawain : I- Flex Mo Sila Gawain : I- Flex Mo Sila
konsepto at paglalahad ng Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
bagong kasanayan #1 1. Paano nakatulong ang mga kaisipang ito sa 1. Ano ang katangian ng mga pinuno sa 1. Sa larangan ng pamumuno, aling imperyo ang
pag-unlad ng mga estado sa kasalukuyang imperyong natalakay ang naging dahilan ng higit na nagibabaw ang kontribusyon ?
panahon? kanilang pag-unlad at pagbagsak? Ipaliwanag
2. Alin sa mga kaisipang Asyano ang sa tingin mo 2. Anong aspekto ang nagpatingkad ng 2. Ano ang karaniwang dahilan ng pagbagsak at
at pananaw ay nananatili pa hanggang sa pagsulong ng kabihasnan sa Kanlurang Asya? paghina ng mga imperyo/
kasalukuyan? Magbigay ng halimbawa 3. Ano ang pinakamatatag na imperyo at paano 3. Ano ang pinakamatatag na imperyo at paano
nila ito pinagtanggol sa mga mananakop? nila ito pinagtanggol sa mga mananakop?

E. Pagtalakay ng bagong n/a n/a n/a


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Thums up o Thumbs down Patunayan Mo! Patunayan Mo!
sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Pumili ng isang bagay na iyong hinangaan sa mga Pumili ng isang bagay na iyong hinangaan sa mga
araw –araw na buhay nagawa ng mga sinaunang Asyano sa Kanlurang Asya. nagawa ng mga sinaunang Asyano sa Kanlurang Asya.
Ipaliwanag ang dahilan. Ipaliwanag ang dahilan.

H.Paglalahat ng Aralin Speech Call Out Open ended statement Open ended statement

I. Pagtataya ng Aralin Boom pa Quiz Boom pa quiz Boom pa quiz

J. Karagdagang gawain para sa Sagutan ang Gawain : Magdatos Tayo sa LM Sgutan ang Gawain 6: Bagsak o Pasado sa LM Magsaliksik tungkol sa dinastiya sa China
takdang aralin at remediation pahina 136 pahina 140-141 Sanggunian:
LM pahina 142-143

V. Mga Tala

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: _______________________________ Checked by: ______________________________________ Noted by: ________________________________


LORENA C. GANDIONCO SHIELA C. BERNARDO JULIUS J. JARDIOLIN
MASTER TEACHER I DEPT. HEAD PRINCIPAL
PANG ARAW- ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan Antonio A. Maceda High School Baitang/ Antas Grado 7


Guro Lorena C. Gandionco Asignatura Araling Panlipunan 7 (Araling Asyano)
Petsa/Oras September 30 – October 4, 2019 Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Yugto PAUNLARIN PAUNLARIN PAUNLARIN
Petsa at Seksyon Sept. 30 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Oct. 1, 2019: Gr. 7- Garcia Oct. 2, 2019: Gr. 7- Garcia
Garcia Oct. 2, 2019 : Gr. 7- Quirino Oct. 3, 2019: Gr. 7- Quirino
Oct. 1 2019: Gr. 7- Quirino Oct. 3, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Oct. 4, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay,

I. PAMANTAYAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa
sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa :
pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan,
edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at
kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7)
D. Layunin 1. Naisasalaysay ang mahahalagang 1. Naisasalaysay ang mahahalagang pangyayaring .1. naisasalaysay ang mahahalagang pangyayaring
pangyayaring naganap sa dinastiya ng naganap sa pagkakatatag ng sinaunang dinastiya sa naganap sa pagkakatatag ng sinaunang dinastiya sa
China sa pamamagitan ng ibat ibang Korea sa pamamagitan ng powerpoint presentation ng Japan sa pamamagitan ng powerpoint presentation ng
bawat pangkat bawat pangkat
istratehiya gaya ng tula, pag-arte at
2. Naisasaayos ang mga pangyayaring nabanggit sa 2. Naisasaayos ang mga pangyayaring nabanggit sa
photo exhibit. sinaunang kasaysayan ng Korea sa pamamagitan ng sinaunang kasaysayan ng Korea sa pamamagitan ng
2. Naihahambing ang pag-unlad at flowchart. flowchart.
pagbagsak ng dinastiya sa China gamit 3. Naipahahayag ang paghanga sa mga 3. Naipahahayag ang paghanga sa mga
ang retrieval chart. sinaunang Koreano sa pagpapabuti at sinaunang Hapones sa pagpapabuti at
3. Naipahahayag ang paghanga sa mga pagpapaunlad ng kanilang pamumuhay. pagpapaunlad ng kanilang pamumuhay.
sinaunang Tsino sa pagpapabuti at
pagpapaunlad ng kanilang
pamumuhay.
II. NILALAMAN
Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG
A. Yunit
IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO
ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO
B. Aralin

C. Paksa Dinastiya sa China Kabihasnang Korean Kabihasnang Hapones

Paano hinubog ang sinaunang lipunang Asyano sa Paano hinubog ang sinaunang lipunang Asyano sa Paano hinubog ang sinaunang lipunang Asyano sa
D. Pangunahinhg Tanong
China ng ibat ibang paraan ng pamamahala? Korea ng ibat ibang paraan ng pamamahala? Japan ng ibat ibang paraan ng pamamahala?

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 199-200 200


197 - 199
2. Mga Pahina sa Kagamitang 142-143
Pang-mag-aaral 143-144 144-146
1. Santiago, Aurora L. et al., Araling Asyano 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan
p. 221-224 Nina Romela M. Cruz et al 2015 p.196-197 Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp. 198-200
3. Mga Pahina sa Teksbuk 2. Cruz, Romela M. et al., Araling Asyano
Tungo sa
Pagkakakilanlan p. 187-192
4. Karagdagang Kagamitan mula sa News Video - n/a n/a
Portal Learning Resources https://www.youtube.com/watch?v=as2q4KTf1Gs
MP 3 - https://www.youtube.com/watch?v=LbUpPVOEkdA
B. Iba pang Kagamitang Concept Map LCD, Laptop LCD, Laptop
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gawain: Word War Plus GIF Gawain: Picture and Tell Gawain: Maramihang Pagpipilian
at/o pagsisimula ng bagong aralin Paano ipinagpatuloy ng mga Asyano sa
Kanlurang Asya ang pag-unlad ng kanilang
kabihasnan?

B. Pag-uugnay ng mga halimbawa News Video ( Pag-regulate ng political Popular Korean Drama Title…. Suri-larawan
sa bagong aralin dynasty pinaboran…)

C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan sa Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan
sa pagkatuto na inaasahan para sa araw pagkatuto na inaasahan para sa araw sa pagkatuto na inaasahan para sa araw
D. Pagtalakay ng bagong Gawain: Pangkatang Gawain Gawain: Powerpoint Presentation Gawain: Powerpoint Presentation
konsepto at paglalahad ng Inaatasan ang bawat pangkat na Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
bagong kasanayan #1 magsagawa ng mga sumusunod: 1. Anong katangian ng pamamahala ang nakita 1. Paano hinarap ng Japan nag banta ng
ninyong magkatulad sa China at Korea? Ano ang pagsalakay ng mga Tsinong Tang?
One Voice ( Speech Choir) –
mahihinuha ninyo mula rito? 2. Sa paanong paraan naimpluwensyahan ng
Pangkat 1 2. Gaano kahalaga si Wang Geon sa sianunang mga Tsino ang mga Hapones?
One Act (Tableau) – Pangkat 2 kasaysayan ng Korea? 3. Paano ninyo ilalarawan ang lipunang Hapones
One View (Photo Exhibit)- Pangkat 2 3. Bakit itinuturing na dakilang pinuno si Haring sa panahon ng Shogunate?
Pamprosesong Tanong: Sejong?
1. Sa paniniwala sa mandate of heaven,
ano ang naging pagtingin ng mga
mamamayan sa kanilang pinuno? Ano
naman ang naging pagtingin ng pinuno sa
kanilang nasasakupan?
2. Batay sa chart, paano nagkakatulad /
nagkakaiba ang karanasang pinagdaanan
ng dinastiya sa China?
3. Sa inyong palagay, mahalaga ba ang
matatag na pamumuno sa pagkamit ng
kaunlaran ng isang kabihasnan? Patunayan

E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Gawain: 3-2-1 Chart with a twist of Inner Gawain: 3-2-1 Chart Gawain: 3-2-1 Chart
sa Formative Assessment) Outer Circl 3 – tatlong bagay na natutunan mo sa 3 – tatlong bagay na natutunan mo sa
3 – tatlong bagay na natutunan mo sa aralin aralin
aralin 2 - dalawang bagay na pumukaw ng 2 - dalawang bagay na pumukaw ng
2 - dalawang bagay na pumukaw ng iyong interes iyong interes
iyong interes 1 – isang bagay na nais mo pang itanong 1 – isang bagay na nais mo pang itanong
1 – isang bagay na nais mo pang itanong Pagkatapos ay ibabahagi ng mag-aaral ang Pagkatapos ay ibabahagi ng mag-aaral ang
Pagkatapos ay ibabahagi ng mag-aaral sagot sa nahanap na kapareha sa bilog. sagot sa nahanap na kapareha sa bilog.
ang sagot sa nahanap na kapareha sa
bilog.
F. Paglalapat ng Aralin sa pang- Ipaawit ang I Believe I can Fly I- Flex Mo Sila…. Messenger …..
araw –araw na buhay
G.Paglalahat ng Aralin Gawain: Millenial Acronym Gawain: Millenial Acronym Gawain: Millenial Acronym
 Mga aral na tumatak o nagpamulat
sa iyong isipan ukol sa aralin gamit
ang millennial acronym

H. Pagtataya ng Aralin Isasagawa ang mga sumusunod na gawain: Isasagawa ang mga sumusunod na gawain: Isasagawa ang mga sumusunod na gawain:
1. Pagtataya sa natutunan gamit 1. Pagtataya sa natutunan gamit ang 1. Pagtataya sa natutunan gamit ang
ang Fact or Fake Fact or Fake Fact or Fake
2. Pagtataya sa pagsasakatuparan 2. Pagtataya sa pagsasakatuparan 2. Pagtataya sa pagsasakatuparan
ng layunin gamit ang Thumbs Up Thumbs ng layunin gamit ang Thumbs Up Thumbs ng layunin gamit ang Thumbs Up Thumbs
Down Down Down
3. Pagtataya sa Pangkatang 3. Pagtataya sa Pangkatang Gawain 3. Pagtataya sa Pangkatang Gawain
Gawain gamit ang Rubrics gamit ang Rubrics gamit ang Rubrics

I Karagdagang gawain para sa Sagutan sa kuwaderno ang Gawain 7: Sagutan sa kuwaderno ang Gawain 8: Mag Sagutan sa kuwaderno ang Gawain 8: Mag
takdang aralin at remediation Flowchart ng mga Pangyayari sa Learners Tri- question Tayo: China at Korea sa Learners Tri- question Tayo: Japan sa Learners Module
Module p. 145 Module p. 145 p. 145

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: _______________________________ Checked by: ______________________________________ Noted by: ________________________________


LORENA C. GANDIONCO SHIELA C. BERNARDO JULIUS J. JARDIOLIN
MASTER TEACHER I DEPT. HEAD PRINCIPAL
PANG ARAW- ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan Antonio A. Maceda High School Baitang/ Antas Grado 7


Guro Lorena C. Gandionco Asignatura Araling Panlipunan 7 (Araling Asyano)
Petsa/Oras October 7 – October 11, 2019 Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Yugto PAUNLARIN PAUNLARIN PAUNLARIN
Petsa at Seksyon Oct. 72019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Oct. 8, 2019: Gr. 7- Garcia Oct. 9, 2019: Gr. 7- Garcia
Garcia Oct. 9, 2019 : Gr. 7- Quirino Oct. 10, 2019: Gr. 7- Quirino
Oct. 8 2019: Gr. 7- Quirino Oct. 10, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Oct. 11, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay,

I. PAMANTAYAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa
sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa :
pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan,
edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at
kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7)
D. Layunin 1. Naisasalaysay ang mahahalagang pangyayaring .1. Naisasalaysay ang mahahalagang pangyayaring .1. Naisasalaysay ang mahahalagang pangyayaring
naganap sa pagkakatatag ng sinaunang dinastiya sa naganap sa pagkakatatag ng sinaunang dinastiya sa naganap sa sa sinaunang panahon ng Timog Asya sa
Korea sa pamamagitan ng powerpoint presentation ng Japan sa pamamagitan ng powerpoint presentation pamamagitan ng powerpoint presentation ng bawat
bawat pangkat 2. Naisasaayos ang mga pangyayaring nabanggit sa pangkat
2. Naisasaayos ang mga pangyayaring nabanggit sa sinaunang kasaysayan ng Japan sa pamamagitan ng 2. Naisasaayos ang mga pangyayaring nabanggit sa
sinaunang kasaysayan ng Korea sa pamamagitan ng flowchart. sinaunang kasaysayan ng Timog Asya sa pamamagitan
flowchart. 3. Naipahahayag ang paghanga sa mga ng timeline
3. Naipahahayag ang paghanga sa mga sinaunang hapones sa pagpapabuti at 3. Naipahahayag ang paghanga sa mga
sinaunang Koreano sa pagpapabuti at pagpapaunlad ng kanilang pamumuhay. sinaunang taga Timog Asya sa pagpapabuti at
pagpapaunlad ng kanilang pamumuhay. pagpapaunlad ng kanilang pamumuhay.
II. NILALAMAN
Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG
A. Yunit
IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO
ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO
B. Aralin

C. Paksa Kabihasnang Korean Kabihasnang Hapones Mahahalagang Pangyayari sa sinaunang panahon ng


Timog Asya
Paano hinubog ang sinaunang lipunang Asyano sa Paano hinubog ang sinaunang lipunang Asyano sa Paano nabago ang pamumuhay ng mga sinaunang
D. Pangunahinhg Tanong
Korea ng ibat ibang paraan ng pamamahala? Japan ng ibat ibang paraan ng pamamahala? Asyano sa Timog Asya sa ilalim ng pamamahala ng mga
katutubo at dayuhang pinuno?

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 199-200 200 201-203

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-mag-aaral 143-144 144-146 144-146
1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan 1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Nina Romela M. Cruz et al 2015 p.196-197 Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp. 198-200 Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp. 216-228
4. Karagdagang Kagamitan mula sa n/a n/a n/a
Portal Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang LCD, Laptop LCD, Laptop LCD, Laptop
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gawain: Picture and Tell Gawain: Maramihang Pagpipilian Gawain: Maramihang Pagpipilian
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa Popular Korean Drama Title…. Suri-larawan Building an empire….
sa bagong aralin
C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan sa Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan
sa pagkatuto na inaasahan para sa araw pagkatuto na inaasahan para sa araw sa pagkatuto na inaasahan para sa araw

D. Pagtalakay ng bagong Gawain: Powerpoint Presentation Gawain: Powerpoint Presentation Gawain: Powerpoint Presentation
konsepto at paglalahad ng Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
bagong kasanayan #1 1. Anong katangian ng pamamahala ang nakita 1. Paano hinarap ng Japan ang banta ng 1. Paano maillalarawan ang mga sinaunang
ninyong magkatulad sa China at Korea? Ano ang pagsalakay ng mga Tsinong Tang? Asyano sa Timog Asya sa panahon ng
mahihinuha ninyo mula rito? 2. Sa paanong paraan naimpluwensyahan ng pamamayani ng mga Aryan?
2. Gaano kahalaga si Wang Geon sa sianunang mga Tsino ang mga Hapones? 2. Paano naitatag ang sistemang caste sa India?
kasaysayan ng Korea? 3. Paano ninyo ilalarawan ang lipunang Hapones Akma ba ito na gamitin sa ating bansa?
3. Bakit itinuturing na dakilang pinuno si Haring sa panahon ng Shogunate? Pangatwiranan.
Sejong? 3. Paano nakaimpluwensya ang mga kaisipan at
paniniwala ng mga taga-Timog Asya sa
kasalukuyang mga bansa sa Asya?
E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Gawain: 3-2-1 Chart Gawain: 3-2-1 Chart Gawain: 3-2-1 Chart
sa Formative Assessment) 3 – tatlong bagay na natutunan mo sa 3 – tatlong bagay na natutunan mo sa 3 – tatlong bagay na natutunan mo sa
aralin aralin aralin
2 - dalawang bagay na pumukaw ng 2 - dalawang bagay na pumukaw ng 2 - dalawang bagay na pumukaw ng
iyong interes iyong interes iyong interes
1 – isang bagay na nais mo pang itanong 1 – isang bagay na nais mo pang itanong 1 – isang bagay na nais mo pang itanong
Pagkatapos ay ibabahagi ng mag-aaral Pagkatapos ay ibabahagi ng mag-aaral ang Pagkatapos ay ibabahagi ng mag-aaral ang
ang sagot sa nahanap na kapareha sa sagot sa nahanap na kapareha sa bilog. sagot sa nahanap na kapareha sa bilog.
bilog.
F. Paglalapat ng Aralin sa pang- I- Flex Mo Sila…. Messenger ….. Huwarang Pinuno…
araw –araw na buhay
G.Paglalahat ng Aralin Gawain: Millenial Acronym Gawain: Millenial Acronym Gawain: Millenial Acronym

H. Pagtataya ng Aralin Isasagawa ang mga sumusunod na gawain: Isasagawa ang mga sumusunod na gawain: Isasagawa ang mga sumusunod na gawain:
1. Pagtataya sa natutunan gamit 1. Pagtataya sa natutunan gamit ang 1. Pagtataya sa natutunan gamit ang
ang Fact or Fake Fact or Fake Tama O Mali
2. Pagtataya sa pagsasakatuparan 2. Pagtataya sa pagsasakatuparan 2. Pagtataya sa pagsasakatuparan
ng layunin gamit ang Thumbs Up Thumbs ng layunin gamit ang Thumbs Up Thumbs ng layunin gamit ang Thumbs Up Thumbs
Down Down Down
3. Pagtataya sa Pangkatang
Gawain gamit ang Rubrics

I Karagdagang gawain para sa Sagutan sa kuwaderno ang Gawain 8: Mag Sagutan sa kuwaderno ang Gawain 8: Mag Sagutan sa kuwaderno ang Gawain 10:
takdang aralin at remediation Tri- question Tayo: China at Korea sa Learners Tri- question Tayo: Japan sa Learners Module Hagdan ng Kaalaman sa Learners Module p.
Module p. 145 p. 145 150-151

V. Mga Tala

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: _______________________________ Checked by: ______________________________________ Noted by: ________________________________


LORENA C. GANDIONCO SHIELA C. BERNARDO JULIUS J. JARDIOLIN
MASTER TEACHER I DEPT. HEAD PRINCIPAL

PANG ARAW- ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan Antonio A. Maceda High School Baitang/ Antas Grado 7


Guro Lorena C. Gandionco Asignatura Araling Panlipunan 7 (Araling Asyano)
Petsa/Oras October 14 – October 18, 2019 Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Yugto PAUNLARIN
Petsa at Seksyon Oct. 14, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Oct. 15, 2019: Gr. 7- Garcia & Oct. 16,-17 2019: Gr. 7- Garcia
Garcia Gr. 7- Quirino Quirino,Aquino, Magsaysay,
Oct. 15, 2019: Gr. 7- Quirino

I. PAMANTAYAN I. PAMAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa
sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa :
tradisyon, pilosopiya at relihiyon pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan,
( code AP7KSA-IId – 1.6) edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at
kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7)
D. Layunin 1. . Natatalakay ang mga pilosopiya sa Asya
2. Nakabubuo ng sariling pananaw at konklusyon ukol 1. Nasusukat ang kaalaman ng mga mag-aaral sa 1. Nasusukat ang kaalaman ng mga mag-aaral sa
sa pilosopiyang Asyano pamamagitan ng SUMMATIVE TEST pamamagitan ng ikalawang markahang pagsusulit
3. Napahahalagahn ang paggalang sa pilosopiya ng 2. Naipapasa ang papel nang maayos 2. Naipapasa ang papel nang maayos
iba. 3. Napapahalagahan ang katapatan sa pagsagot 3. Napapahalagahan ang katapatan sa pagsagot

II. NILALAMAN
Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG
A. Yunit
IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO
ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO n/a n/a
B. Aralin
C. Paksa Paksa: Mga Pilosopiya sa Asya n/a n/a
Paano naimpluwensyahan ng mga sinaunang Paano hinubog ang sinaunang lipunang Asyano sa Paano nabago ang pamumuhay ng mga sinaunang
D. Pangunahinhg Tanong
kabihasnan at iimperyo sa Asya ang pamumuhay ng Japan ng ibat ibang paraan ng pamamahala? Asyano sa Timog Asya sa ilalim ng pamamahala ng mga
mga Asyano sa kasalukuyan? katutubo at dayuhang pinuno?
Paano nakatulong ang pilosopiya sa paghubog ng
n/a n/a
III. KAGAMITANG PANTURO sinaunang kabihasnang Asyano?
A. Sanggunian
233 n/a n/a
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang 161-163 n/a n/a


Pang-mag-aaral
1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan n/a n/a
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp.273-276
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang LCD, Laptop Test Paper Test Paper
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Word Scape n/a n/a
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa Interpreting Symbols n/a n/a
sa bagong aralin
C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan sa Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan
sa pagkatuto na inaasahan para sa araw pagkatuto na inaasahan para sa araw sa pagkatuto na inaasahan para sa araw
D. Pagtalakay ng bagong Gawain: PULSO n/a n/a
konsepto at paglalahad ng Pamprosesong Tanong:
bagong kasanayan #1 1. Ano ang iyong napuna sa mga pilosopiya na
ating natalakay?
2. Kaninong pilosopiyaang tumatak sa inyong
isispan? Bakit?
E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo n/a n/a n/a
sa Formative Assessment)

F. Paglalapat ng Aralin sa pang- Para sa Sagot sa gawain: PULSO n/a n/a


araw –araw na buhay

G.Paglalahat ng Aralin Freedom Wall n/a n/a

H. Pagtataya ng Aralin Dugtungan…. n/a n/a

I Karagdagang gawain para sa Quiz Time SUMMATIVE TEST Ikalawang Markahang Pagsusulit
takdang aralin at remediation
V. Mga Tala Takda : GAWAING BAHAY GAWAING BAHAY
Magsaliksik tungkol sa mga imperyo sa HUMANDA SA IKALAWANG MARKAHANG HUMANDA SA IKALAWANG MARKAHANG
Mesopotamia PAGSUSULIT PAGSUSULIT
Sanggunian LM 137-139

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: _______________________________ Checked by: ______________________________________ Noted by: ________________________________


LORENA C. GANDIONCO SHIELA C. BERNARDO JULIUS J. JARDIOLIN
MASTER TEACHER I DEPT. HEAD PRINCIPAL

PANG ARAW- ARAW NA TALA SA PAGTUTURO


Paaralan Antonio A. Maceda High School Baitang/ Antas Grado 7
Guro Lorena C. Gandionco Asignatura Araling Panlipunan 7 (Araling Asyano)
Petsa/Oras October 14-18, 2019 Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Yugto PAUNLARIN
Petsa at Seksyon Oct. 14, 2019: Gr. 7- Aquino, Magsaysay, Oct. 15, 2019: Gr. 7- Garcia & Oct. 16,-17 2019: Gr. 7- Garcia
Garcia Gr. 7- Quirino Quirino,Aquino, Magsaysay,
Oct. 15, 2019: Gr. 7- Quirino

I. PAMANTAYAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano .
Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano pilosopiya at relihiyon na nagbigay – daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa
sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa :
tradisyon, pilosopiya at relihiyon pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan, pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya, lipunan,
( code AP7KSA-IId – 1.6) edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at edukasyon, paniniwala, pagpapahalaga, sining at
kultura (code AP7KSA-IIf1.7) kultura (code AP7KSA-IIf1.7)
D. Mga Tiyak na Layunin 1. . Natatalakay ang mga pilosopiya sa Asya
2. Nakabubuo ng sariling pananaw at konklusyon ukol 1. Nasusukat ang kaalaman ng mga mag-aaral sa 1. Nasusukat ang kaalaman ng mga mag-aaral sa
sa pilosopiyang Asyano pamamagitan ng SUMMATIVE TEST pamamagitan ng ikalawang markahang pagsusulit
3. Napahahalagahn ang paggalang sa pilosopiya ng 2. Naipapasa ang papel nang maayos 2. Naipapasa ang papel nang maayos
iba. 3. Napapahalagahan ang katapatan sa pagsagot 3. Napapahalagahan ang katapatan sa pagsagot

II. NILALAMAN
Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG Yunit II: SINAUNANG KABIHASNAN SA ASYA HANGGANG
A. Yunit
IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO IKA – 16 NA SIGLO
B. Aralin ARALIN 2: SINAUNANG PAMUMUHAY NG MGA ASYANO n/a n/a
C. Paksa Paksa: Mga Pilosopiya sa Asya n/a n/a

D. Pokus na Tanong Paano naimpluwensyahan ng mga sinaunang kabihasnan at iimperyo sa Asya ang pamumuhay ng mga Asyano sa kasalukuyan?

E. Pangunahing Tanong
Paano nakatulong ang pilosopiya sa paghubog ng
n/a n/a
sinaunang kabihasnang Asyano?

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 233 n/a n/a
2. Mga Pahina sa Kagamitang 161-163 n/a n/a
Pang-mag-aaral
1. Araling Asyano – Tungo sa Pagkakakilanlan n/a n/a
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Nina Romela M. Cruz et al 2015 pp.273-276
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang LCD, Laptop Test Paper Test Paper
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Word Scape n/a n/a
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa Interpreting Symbols n/a n/a
sa bagong aralin
C. Paghahabi sa layunin Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan sa Ilalahad ng guro ang layunin at kasanayan
sa pagkatuto na inaasahan para sa araw pagkatuto na inaasahan para sa araw sa pagkatuto na inaasahan para sa araw
D. Pagtalakay ng bagong Gawain: PULSO n/a n/a
konsepto at paglalahad ng Pamprosesong Tanong:
bagong kasanayan #1 1. Ano ang iyong napuna sa mga pilosopiya na
ating natalakay?
2. Kaninong pilosopiyaang tumatak sa inyong
isispan? Bakit?

E. Pagtalakay ng bagong n/a n/a n/a


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Para sa Sagot sa gawain: PULSO n/a n/a
sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Freedom Wall n/a n/a


araw –araw na buhay
H.Paglalahat ng Aralin Dugtungan…. n/a n/a

I. Pagtataya ng Aralin Quiz Time SUMMATIVE TEST Ikalawang Markahang Pagsusulit

J. Karagdagang gawain para sa Takda : GAWAING BAHAY GAWAING BAHAY


takdang aralin at remediation Magsaliksik tungkol sa mga imperyo sa HUMANDA SA IKALAWANG MARKAHANG HUMANDA SA IKALAWANG MARKAHANG
Mesopotamia PAGSUSULIT PAGSUSULIT
Sanggunian LM 137-139

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya?

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng Punong-guro ,
Superbisor, o Dept. Head ?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: _______________________________ Checked by: ______________________________________ Noted by: ________________________________


LORENA C. GANDIONCO SHIELA C. BERNARDO JULIUS J. JARDIOLIN
MASTER TEACHER I DEPT. HEAD PRINCIPAL

You might also like