You are on page 1of 6

Paaralan: KALAMTUKAN HIGH SCHOOL Antas: 7

Guro: RICHMON S. APOSTOL Asignatura: ARALING PANLIPUNAN 7


Petsa: 09/16/19 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano,


pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan
sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano,
pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan
sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa sinaunang kabihasnan
hanggang sa ika-16 na siglo sa : AP7KSA-IIf-1.7
B. Sinaunang Pamumuhay: Mga mahahalagang Pangyayari mula sas-inaunang
II. NILALAMAN kabihasnan hanggang sa ika-16 siglo sa: (Japan At Korea)

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina: 43 - 45
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Mag-aaral Pahina: 143 - 144
Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina : 179 - 185
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.youtube.com
portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop at Tv
III. PAMAMARAAN
Balitaan Positibong pagbabalita ng mga napapanahong isyu na may kinalaman sa
bansang Japan o Ko-rea.
a. Balik-Aral Magbigay mga Ambag ng Dinastiya ng Tsina.
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Video Presentation
Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng alamat ng pinagmulan ng kaharian ng ng
Japan o Korea.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Paano nagsimula ang kaharian ng Japan at Ko-rea base sa inyong napanuod?
Ba-gong Aralin
1. Paano nagsimula ang Kasaysayan ng Japan at Korea?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at 2. Sino ang mga nakilalang pinuno o Emperador sa kasaysayan ng Japan at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Korea?
3. Paano nabago ang takbo ng pamumuhay ng mga tao sa pagkakaroon ng
kakaibang uri ng pamamahala sa bansang Japan at Korea?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain: ( Paggamit ng Rubrics)
at Paglalahad ng bagong Panuto: Ang Bawat pangkat ay inaasahang makagagawa ng iba’t-ibang
kasanayan # 2 gagawain na maka-pagbibigay ng kaalaman ukol sa paksa.
Pangkat 1: Talahanayan ng Pinagmulan ng Ja-pan.
Pangkat 2: Talahanayan ng Pinagmulan ng Ko-rea.
Pangkat 3: Lipunang hapones sa Panahong Sho-gunato.
Pangkat 4: Panahon ng Tatlong kaharian ng Ko-rea
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Sagutan ang Gawain
Formative Assessment) Gawain 8: Mag Tri-question Tayo
Modyul ng mga mag-aaral, Pahina: 146 - 147
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Anong katangiang Hapones at Koreano ang mi-nana natin at ginagamit pa rin
araw na buhay natin sa ngayon?
h. Paglalahat ng aralin
Paano nakaimpluwensya ang kulturangHapones at Koreano sa paghubog ng pamumuhay ng mga Silangang Asyano?
Ipaliwanag.
i. Pagtataya ng aralin
Pagagawa ng Komiks
Panuto: Pumili ng mahahalagang pangyayari sa kasaysayan ng kabihasnang Hapones at Ko-reano. Pagkatapos, gumawa
ng komiks batay sa mga piniling pangyayari. Iguhit ang komiks sa mga kahon sa ibaba at kulayan ito.
Paggawa ng Komiks
Kabihasnang Hapones Kabihasnang Koreano

1. Para sa iyo, ano ang pinakamahalgang pangyayaring naganap sa Japan? Korea?


2. Bakit mo nasabi?
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin at Remediation
Magtala ng mahahalagang pangyayari sa sinaunang panahon ng Timog at Timog Silngang Asya.
Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 148 - 153
Paaralan: KALAMTUKAN HIGH SCHOOL Antas: 7
Guro: RICHMON S. APOSTOL Asignatura: ARALING PANLIPUNAN 7
Petsa: 09/17/19 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya
at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa sinaunang kabihasnan hanggang
sa ika-16 na siglo sa : AP7KSA-IIf-1.7
B. Sinaunang Pamumuhay: Mga mahahalagang Pangyayari mula sas-inaunang
II. NILALAMAN kabihasnan hanggang sa ika-16
siglo sa: (Timog at Timog Silangang Asya)
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Pahina: 47 - 55
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Pahina: 148 - 155
Pang Mag-aaral
Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina : 192 - 214
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
4. Karagdagang Kagamitan mula Larawan, kartolina para sa analohiya at pag-uuri
sa portal ng Learning Resources
o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Larawan at Kartolina
III. PAMAMARAAN
Balitaan Pag-uulat ng mga napapanahong balita ukol sa isyung pangrelihiyon o panlipunan ng
mga bansa sa Timog o Timog Silangang Asya.
Analohiya
a. Balik-Aral 1. Japan: Yean, Korea: _________.
2. Korea: __________, Japan: mga pulo.
3. Korea: Tatlong Kaharian, Japan: ________.
4. Japan: Amaterazu, Korea: ____________.
5. Koea: Lupain ng mapayapang umaga,
Japan: ____________.
Larawan-suri
b. Paghahabi sa Layunin ng Panuto: Pagpapakita sa mga mag-aaral ng larawan at bahagdan ng mga tao na
Aralin kabilang sa sinaunang lipunan ng Timog at Timog Si-langang Asya. (1. Sistemang
Caste)
(2. Larawan ng Borobodor at Angkor Wat)
1. Pag-uugnay ng sistemang Caste sa paraan ng pamumuhay ng sinaunang kabihasnan
c. Pag-uugnay ng mga ng Timog Asya.
Halimbawa sa Ba-gong Aralin 2. Saan at ano ang pakinabang ng dalawang larawan sa pamumuhay ng tao sa Timog
Si-langang Asya. (Borobodor at Angkor Wat)
d. Pagtalakay ng Bagong 1. Ilawaran ang mga natatanging pangyayari sa Timog Asya? Timog Silangang Asya?
Konsepto at paglalahad ng 2. Anu-anong mahahalagang pangyayari ang nabuo sa Timog Silangang Asya?
bagong kasanayan # 1
e. Pagtalakay ng bagong Pagsasagot sa mga Gawain
konsepto at Paglalahad ng Gawain 9 Pangyayari, Sanhi, Bunga
bagong kasanayan # 2 Modyul ng mga mag-aaral, Pahina: 150; 154
Paggawa ng Venn Diagram
f. Paglinang sa kabihasaan Panuto: Paghambingin ang mga katangian ng mga kabihasnan ng Timog at Timog Si-
(Tungo sa langang Asya.

Formative Assessment)
Anu-ano ang mga katangian ng mga pinuno ng mga kaharian sa Timog at Timog Si-
g. Paglalapat ng aralin sa pang- langang Asya ang nahahalintulad sa pinuno natin sa ngayon?
araw-araw na buhay

h. Paglalahat ng aralin Ilarawan ang kabihasnan ng Timog at Timog Silangang Asya sa larangan ng
pampulitika, lipunan, relihiyon etc…
Pag-uuri
i. Pagtataya ng aralin Panuto: Uriin ang mga sumusunod na am-bag, pangyayari o katauhan sa bawat paha-
yag. Isulat ang titik A kung ito’y sa sinaunang kabihasnan ng Timog, B Kung Timog Si-
langang Asya.
1. Borobodor
2. Akbar
3. Sistemang Caste
4. Asoka
5. Angkor Wat
1. Pag-aralan ang mga impormasyon ukol sa kabihasnang Sumer, Indus at Shang.
j. Karagdagang Gawain para Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
sa Takdang-aralin at Modyul ng mag-aaral, Pahina: 112 – 114,
Remediation 142 - 154
Paaralan: KALAMTUKAN HIGH SCHOOL Antas: 7
Guro: RICHMON S. APOSTOL Asignatura: ARALING PANLIPUNAN 7
Petsa: 09/19/19 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya
at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa
pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Natataya ang impluwensiya ng mga panini-wala sa kalagayang panlipunan, sining at
kultura ng mga Asyano. AP7KSA- IIf-1.8
II. NILALAMAN B. Sinaunang Pamumuhay: Impluwensiya ng mga paniniwala sa kala-gayang
panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Pahina: 33 - 34
Guro
2. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 144 - 152
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
B. IBA PANG KAGAMITANG Laptop at Tv
PANTURO
III. PAMAMARAAN
Balitaan Positibong pagbabalita ukol sa na-papanahong Isyung panlipunan sa Asya.
a. Balik-Aral Anu-ano ang mga natatanging ambag ng mga kaharian ng Timog at Timog Silangang
Asya?
b. Paghahabi sa Layunin ng Video and Music Presentation
Aralin Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng isang video na sinaliwan ng musika ukol sa mga
Impluwensiya ng mga paniniwala sa kala-gayang panlipunan, sining at kultura ng mga
Asyano.
1. Ano ang masasabi niyo sa inyong na-panuod?
c. Pag-uugnay ng mga 2. Paano inilirawan at nakaimpluwensya ang paniniwala sa kalagayang panlipunan,
Halimbawa sa Ba-gong Aralin sining at kultura ng mga Asyano?

1. Paano lumaganap ang impluwensya ng paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining


d. Pagtalakay ng Bagong at kultura ng mga bansa sa Asya? Ipaliwa-nag.
Konsepto at paglalahad ng 2. Ayon sa iyong napanuod naging positibo ba ang impluwensyang ito sa buhay ng
bagong kasanayan # 1 mga Asyano? Pangatwiranan.

Pangkatang Gawain: ( Paggamit ng Rubrics)


e. Pagtalakay ng bagong Panuto: Gamit ang inyong kuwaderno gumawa ng talahanayan ng mga naging im-
konsepto at Paglalahad ng pluwensya ng paniniwala sa kalagayang pan-lipunan, sining at kultura ng mga Asyano.
bagong kasanayan # 2

f. Paglinang sa kabihasaan Magbigay ng limang mga impluwensya ng paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining
(Tungo sa Formative at kultura na iyong natatandaan o naaalala mula sa tinalakay na aralin.
Assessment)
g. Paglalapat ng aralin sa Paano binago ng impluwensya ng paniniwa-la ang kalagayang panlipunan, sining at
pang-araw-araw na buhay kul-tura ng mga bansa sa Asya ngayon? Ipaliwa-nag.
h. Paglalahat ng aralin 1. Isa-isahin ang mga naging impluwensya ng paniniwala sa kalagayang panlipunan,
sining, at kultura ng mga Asyano?
i. Pagtataya ng aralin Paggawa ng Maikling Sanaysay
(Paggamit ng Rubrics sa pagbibigay Puntos sa ginawa ng mga mag-aaral).
Panuto: Gumawa ng maikling sanaysay ukol sa naging impluwensya ng paniniwala sa
kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano. Isulat ito sa isang buong
papel.
j. Karagdagang Gawain para 1. Magsaliksik ng pagkakaiba ng mga paniniwalang panrelihiyon ng mga Timog,
sa Takdang-aralin at Kanluran at Silangang Asya.
Remediation www.google.com

You might also like