You are on page 1of 5

Paaralan: AGUINALDO NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: GRADE 7

Grade 1 to 12 Guro: ABBA MAY G. DENNIS Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Petsa: MARSO 14, 2022 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng
sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog
ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang mga kaisipang Nasusuri ang paghubog, pag-unlad at Nakakabuo ng mga kongklusyon hinggil sa
Asyano, pilosopiya at relihiyon na kalikasan ng mga mga pamayanan at kalagayan, pamumuhay at development
nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang estado. ng mga sinaunang pamayanan. AP7KSA-
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng AP7KSA-IIa-1.1 IIa-1.2
pagkakilanlang Asyano. AP7KSA-IIa-j-1

II. NILALAMAN
A. Paghubog ng Sinaunang Kabihasnan sa Asya

1. Kalagayan, pamumuhay, at 1. Kalagayan, pamumuhay, at 1. Kalagayan, pamumuhay, at


development ng mga sinaunang development ng mga sinaunang development ng mga sinaunang
pamayanan ( ebolusyong pamayanan ( ebolusyong pamayanan ( ebolusyong
kultural) kultural) kultural)
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manual ng Guro, pahina 30 - 35 Pahina 30 - 35 Pahina 30 - 35

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Mag- Pahina: 116 -126 Pahina: 110 - 111 Pahina: 110 - 111
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Sulyap sa Kasaysayan ng Asya: Sulyap sa Kasaysayan ng Asya:
Pahina : 144 -153 Pahina: 77 – 82 Pahina: 77 – 82
Grace Estella C. Mateo Ph D., Michael M. Mercado Michael M. Mercado
Vibal Publishing House,Inc. St. Bernadeth Publishing House St. Bernadeth Publishing House
Corporation Corporation
4. Karagdagang Kagamitan mula sa www. Youtube.com www.slideshare.com
portal ng Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Mga Larawan, Mapa ng Asya, Laptop Mga Larawan, Mapa ng Asya, Cartolina Mga Larawan Laptop at Tv
Strip
Tv at laptop
III. PAMAMARAAN

Balitaan Paglalahad ng balita sa larangan ng mga Pag-uulat tungkol sa mga makabagong Mag-ulat ukol sa mga mauunlad na syudad na
sumusunod: inbensyon na makatutulong matatagpuan sa Asya.
1. Pulitika at relihiyon sapamumuhay ng tao.
a. Balik-Aral Idikit ang kartolina strip sa mapa ng Punan ang mga nawawalang Titik. Drill
Asya na may nakasulat na iba’t-ibang 1. C_ _ra_a_t_n Magbanggit ng mga katangian na
wika ng bawat bansa. 1. Mandarin 2. _al_ _h maglalarawan sa mga sumusunod na salita:
2. Japanese 3. _en o_ _r_w_ss 1. Paleolitiko
3. Korean 4. S_n Of H_ _ ven 2. Mesolitiko
4. Filipino 5. M_n_ _te of _ea_en 3. Neolitiko
5. Bahasa 4. Metal

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagbuo ng larawang ginawang puzzle Pagpapakita ng isang Video Pagpapakita ng larawan ng mga tao na nasa
tungkol sa relihiyon, kaisipang Asyano at Presentation tungkol sa pag-unlad ng iba’t-ibang estado. Iayos ito ayon sa kanilang
paniniwala. tao ayon sa kanilang pamumuhay at pag-unlad at kasanayan. (Mga taong
kagamitan. bato,taong nagsasaka sa simpleng paraan at
kagamitan,taong nagtatayo ng mga
kabahayan sa nayon at mga taong
naniniarahan sa mga lungsod.)

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pagtatanong sa mga mag-aaral ng 1. Anu-ano ang mga ipinakitang 1. Ano ang kaugnayan ng mga larawang
Bagong Aralin kaugnayan ng nabuong puzzle sa pag-unlad ng tao sa kanilang ipinakita sa paksa?
paksang ebolusyong kultural. Subuking pamumuhay? 2. May napansin ba kayong pagbabago
alamin ang mga konseptong nakapaloob 2. Paano ang naging paraan ng sa larawan? Anu-ano ang mga napuna ninyo
sa larawang nabuo. pamumuhay ng tao noon? na pagbabago?
d. Pagtalakay ng Bagong konsepto at Gawain 10: MAGTALA TAYO, Gawain 7: PANA-PANAHON (Gumamit Pagkumpleto ng TSART
paglalahad ng bagong kasanayan Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 116 ng
#1 Rubrics sa pagmamarka) Ikumpara ang pamumuhay ng mga sinaunang
Modyul ng mag-aaral, pahina: 116 tao sa iba’t-ibang panahon.

Paleo- Meso- Neo- Me-


litiko litiko litiko tal
a. Uri ng
kasangkapa
n
b. Paraan ng
pagkuha ng
pagkain
c. Bagong
kasangkapa
n

d. Iba pang
gawain

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isakatuparan ang PANGKATANG GAWAIN Pagsagot ng LADDER WEB , Maikling DULA (Gumamit ng Rubrics sa
paglalahad ng bagong karanasan # Modyul ng mag-aaral, pahina: 117 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 111 pagmamarka)
2 Pangkatin ang klase sa apat at gumawa ng
maikling dula na nagpapakita sa mga
sumusunod na pamayanan: Paleolitiko,
Mesolitiko, Neolitiko, at Metal
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Anu-ano ang mga paniniwala at kaisipang Paano ipinakita ang pag-unlad ng bawat Naniniwala ka ba na patuloy ang pag-unlad
Formative Assessment) Asyano ang uminog sa relihiyon at pinuno? panahon sa pamumuhay ng mga tao? ng pamumuhay ng mga tao sa kasalukuyan?
Pangatwiranan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa inyong lugar, anong kaisipang Asyano Para sa iyo, ano ang pinakamahalagang Sa inyong tahanan, anong mga bagay ang
arawaraw na buhay ang nakaimpluwensya sa pagpili ng inyong katangian ang taglay ng tao kung kaya’t sumisimbolo sa naging pagbabago sa
pinuno? patuloy ang pag-unlad ng kanyang paraan ng pamumuhay at kagamitan ng
pamumuhay? Ipaliwanag tao?
h. Paglalahat ng aralin Paano isinasabuhay ng mga Asyano ang Anu-anong mga kasangkapan nalikha ng Ano ang iyong nabuong konklusyon ukol sa
mga Pilosopiya, Relihiyon at kaisipang mga sinaunang pamayanan at estado na pamumuhay at debelopment ng mga
umiral sa Sinaunang Kabihasnan? naging kapakipakinabang sa tao? sinaunang pamayanan sa Asya?
Ipaliwanag?
i. Pagtataya ng aralin Gumawa ng Slogan na nagpapakita ng Gumuhit ng mga kasangkapan na Gumawa ng poster na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa Pilosopiya, relihon at nagpapakita ng pag-unlad ng pamumuhay Kalagayan, pamumuhay, at development ng
kaisipang Asyano.(Gumamit ng Rubrics sa ng mga pamayanan at estado? .(Gumamit mga sinaunang pamayanan (ebolusyong
pagbibigay ng marka sa ginawa ng mag- ng Rubrics sa pagbibigay ng marka sa kultural). (Gumamit ng Rubrics sa
aaral) ginawa ng mag-aaral) pagbibigay ng marka sa ginawa ng mag-
aaral)
j. Karagdagang Gawain para sa Gabay na Tanong: Gabay na Tanong: Gabay na Tanong:
Takdangaralin at Remediation 1. Isa-isahin ang iba’t-ibang katangian 1. Pag-aralan ang iba’t-ibang katangian ng 1. Alamin ang kahulugan at katangian
ng pagunlad ng pamumuhay ng tao. mga panahon ng pag-unlad ng sinaunang ng Kabihasnan at Sibilisasyon.
2. Magdala ng kagamitan sa pagguhit pamayanan sa Asya. 2. Magdala ng mga kagamitan sa
pagguhit.
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaraL, Pahina 110 – 111 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 110 - 111 Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 105 - 107

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

PREPARED BY:

ABBA MAY G. DENNIS NOTED BY:


Subject Teacher

LYN C. ANTALAN
School Head

You might also like