You are on page 1of 5

Paaralan: Antas:

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura:


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang bahaging ginampanan ng mga Nasusuri ang mga kalagayang legal at Nasusuri ang mga kalagayang legal at
pananaw, paniniwala at tradisyon sa tradisyon ng mga kababaihan sa iba’t -ibang tradisyon ng mga kababaihan sa iba’t -ibang
paghubog ng kasaysayan ng mga Asyano. uri ng pamumuhay. AP7KSA-IIg-1.10 uri ng pamumuhay. AP7KSA-IIg-1.10
AP7KSA-IIf-1.9

II. NILALAMAN B. Sinaunang Pamumuhay

4. Bahaging ginampanan ng mga pananaw, 5. Mga kalagayang legal at tradisyon ng mga 6. Bahaging ginampanan ng kababaihan sa
paniniwala at tradisyon sa paghubog ng ka- kababaihan sa iba’t -ibang uri ng pamumu- pagtataguyod at pagpapanatili ng mga Asya-
saysayan ng mga Asyano. hay. nong pagpapahalaga.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;


aaral Pahina: 164 - 165

3. Mga Pahina sa Teksbuk Sulyap sa Kasaysayan ng Asya Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 86 - 119 Pahina : 250 - 252 Pahina : 252 - 255
Michael M. Mercado Grace Estella C. Mateo Ph D., Grace Estella C. Mateo Ph D.,
St. Bernadeth Publishing House Corporation Vibal Publishing House, Inc. Vibal Publishing House, Inc.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa por
tal ng Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Larawan, Kartolina para sa analohiya, Larawan Tsart
III. PAMAMARAAN

Balitaan Pag-uulat ng mga napapanahong balita ukol sa Pag-uulat ng mga napapanahong balita ukol Positibong pagbabalita ukol sa napapanahong
isyung panlipunan gaya ng relihiyon ng mga sa isyung panlipunan ng mga bansa sa Asya. Isyung panlipunan sa Asya.
bansa sa Asya.
a. Balik-Aral Analohiya 3-2-1 Banko-Kaalaman Magbigay ng mga halimbawa ng nilalaman ng
Panuto: Punan ang kulang na salita upang Ang mga mag-aaral ay makapagbibigay o batas ni Hammurabi at Manu ukol sa kaba-
mabuo ang hinihinging Konsepto. Isulat ang makapagbabahagi ng: baihan.
sagot sa patlang sa bawat bilang. 3- Bagay na nagbigay sayo ng Kaalaman mula
sa mga nakaraan aralin.
1. Timog Asya: Hinduismo, Kanlurang Asya: 2- Mga kaisipang Asyano na nakaimpluwen-
________ sya sayo.
2. Cuneiform: Kanluran, ________: Timog 1- Lugar sa Asya na ika’y namangha at natu-
3. Silangang Asya: Great Wall, Timog Asya: wa.
_____.
4. Akbar: _______, Shi Huang Ti: Silangan
5. Shang: Tsina, Indus: _______

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin 1. Pagpapakita ng larawan ng iba’t-ibang diyos Larawan-suri Song Analysis
na sinasamba ng mga relihiyon sa Silangan, Pagpapakita sa mga mag-aaral ng larawan ng Panuto: Pagpaparinig sa mag-aaral ng isang
Timog, at Kanlurang Asya. Kodigo ni Hammurabi at Manu ukol sa kaba- awitin na nagtataglay ng temang pagpapa-
baihan ng Asya. halagang Asyano.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ba- Magbigay o maglahad ng mga paniniwala ukol Paano ba tinitingnan at pinahahalagahan ang Ano ang mensahe ng awitin?
gong Aralin sa ipinakitang larawan. kababaihan noon sa Asya?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto 1. Bakit may iba-ibang diyos na sinasamba ang Bakit kakaiba ang paraan at pagtingin ng mga 1. Bakit Limitado ang karapatang pangkaba-
mga tao sa Asya? sinaunang Asyano sa mga kababaihan nila baihan sa Lipunan ng mga bansa sa Asya? 2.
2. Ano ang pagkakatulad o pagkakaiba sa noon? Hanggang ngayon ba ay nangyayari pa ito sa
paraan ng pagsamba at paniniwala sa mga mga bansa sa Asya? Pangatwiranan
diyos ng mga relihiyon sa Silangan, Timog at
Kanlurang Asya?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at ba- Drama Presentation ( Paggamit ng Rubrics) Pangkatang Gawain ( Paggamit ng Rubrics ) Pangkatang Gawain: I-Historya Mo
gong karanasan Panuto: Hatiin ang klase sa tatlong pangkat, Ang mga mag-aaral ay makapagpapakita sa ( Paggamit ng Rubrics )
bawat pangkat ay inaasahang maka- pamamagitan ng maikling dula ng mga ni- Panuto: Hatiin ang Klase sa tatlong pangkat,
pagpapakita ng maikling dula ukol sa mga lalaman ng batas ni Hammurabi at Manu ukol bawat pangkat ay inaasahang makasusunod
sinaunang paniniwalang panrelihiyon ng si- sa Kababaihan ng Asya. at makagagawa ng:
langan, Timog at Kanlurang Asya. Pangkat 1: Hammurabi a. Basahin at pag-usapan ng pangkat ang mga
Pangkat 1: Silangan Asya Pangkat 2: Manu bahaging ginampanan ng kababaihan sa pag-
Pangkat 2: Timog Asya tataguyod at pagpapanatili ng mga Asyanong
Pangkat 3: Kanlurang Asya pagpapahalaga.
Mga Gabay na tanong: b. Pumili ng Isa o dalawang magsasalaysay ng
1. Ano ang inyong napansin sa ginawang pag- mga mahahalagang impormasyon ukol sa
sasadula? paksa.
2. Nakaimpluwensya ba ito sa paghubog ng c. Bigyang diin ang bagay na magbibigay
kasaysayan ng mga Asyano? linaw sa paksa, lalo na ang mga pamamaraan
o konseptong nabanggit.
Pangkat 1: Kanlurang Asya
Pangkat 2: Timog Asya
Pangkat 3: Iba pang Bahagi ng Asya
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Triple Venn Diagram Concept Web Data Information Chart
Formative Assessment) Panuto: Punan ng impormasyon ukol sa Panuto: Ibigay ang mga batas pangkakaba- Panuto: Lagyan ng tamang datos ang bawat
pananaw, paniniwala at tradisyon ng kasaysa- baihan ng Asya, gamit ang concept web. kolum ng Data Information Chart. Maari mo
yan ng mga Asyano. itong lagyan ng kulay o art upang maging
kahika-hikayat. Gawin ito sa inyong Ku-
waderno.
Silangang Asya Timog Asya Rehiyon sa Asyanong Kalagayan
Batas Asya Pagpapahalaga ng Kaba-
pangkaba- baihan
baihan ng
Kanlurang Asya
Asya

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Para sa iyo, anong paniniwalang Asyano ang Paano nagkakaiba at nagkakatulad ang mga Sa kabila ng mababang pagtingin ng lipunan,
araw na buhay pinakanakaimpluwensya sayo? Bakit? batas pangkababaihan noon at ngayon? Ipal- paano sila naging makabuluhang nahagi sa
iwanang pagbuo at pagpapayaman ng sibilisasyong
Asyano sa kasalukuyan?
h. Paglalahat ng aralin Ipaliwanang ang bahaging ginampanan ng Isa-isahin ang mga batas pangkababaihan ni Anu-ano ang mga bahaging ginampanan ng
mga pananaw, paniniwala, at tradisyon sa Hammurabi at Manu? kababaihan sa sinaunang lipunan ng Asya at
paghubog ng kasaysayan ng mga Asyano? mga Asyanong pagpapahalaga?
i. Pagtataya ng aralin Pagsusuring-Halaga Pagsasagot sa Puzzle Paggawa ng Slogan
Panuto: Kung bibigyan ka ng pagkakataon na Panuto: Isulat sa mga kahon ang mga Panuto: Ang mga mag-aaral ay inaasahang
husgahan ang mga paniniwala ng mga tao sa hinihinging titik upang mabuo ang tamang makagagawa ng slogan ukol sa kalagayan ng
Silangan, Timog at Kanluran, ano ang magiging sagot. kababaihan sa isang long bond paper.
hatol mo? 1. Hari ng Babylonia na gumawa ng batas Pagbibigay ng Puntos sa ginawang Slogan
ukol sa kababaihan. gamit ang Rubrics.
Lubos na karapat-dapat

Karapat-dapat 2. Pinuno sa kabihasnan sa Timog na


nagpatupad ng kakaibang batas ukol sa mga
kababaihan.
Hindi Karapat-dapat

Paliwanag: 3. Edad na dapat agwat ng lalaki sa babae


kapag mag-aasawa sa Timog Asya.

Sistemang Caste
4. Ano ang kapalit ng babae matapos
Paliwanag: ipagkasundo ng pamilya upang maging asawa
ng ng lalaki.

Foot Binding
5. Mahigpit na ipinagbabawal sa Kanlurang
Paliwanag: Asya ang paglahok ng kababaihan________.

Polygamy
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang- 1. Anu-ano ang nilalaman ng Kodigo ni Ham- 1. Isa-isahin ang mga naging papel ng kaba- 1. Magtala ng mga bansa sa Asya na may ka-
aralin at Remediation murabi at Manu? baihan sa Asya. kaibang Asyanong pagpapahalaga sa kaba-
baihan.
Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Pahina: 164 -165 Pahina: 252 – 255 Pahina: 252 - 255

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangan-
gailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito na-
katulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like