You are on page 1of 5

Paaralan: Antas:

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura:


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyo n na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusu ri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiy on na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabih asnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang A syano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang mga kaisipang Asyano, Nasusuri ang paghubog, pag-unlad at kalikasan Nakakabuo ng mga kongklusyon hinggil sa
pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa ng mga mga pamayanan at estado. kalagayan, pamumuhay at development ng mga
paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at AP7KSA-IIa-1.1 sinaunang pamayanan. AP7KSA-IIa-1.2
sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano. AP7KSA-
IIa-j-1
II. NILALAMAN
A. Paghubog ng Sinaunang Kabihasnan sa Asya

1. Kalagayan, pamumuhay, at development ng 1. Kalagayan, pamumuhay, at development ng 1. Kalagayan, pamumuhay, at development ng


mga sinaunang pamayanan ( ebolusyong mga sinaunang pamayanan ( ebolusyong mga sinaunang pamayanan ( ebolusyong
kultural) kultural) kultural)
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manual ng Guro, pahina 30 - 35 Pahina 30 - 35 Pahina 30 - 35

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
aaral Pahina: 116 -126 Pahina: 110 - 111 Pahina: 110 - 111

3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Sulyap sa Kasaysayan ng Asya: Sulyap sa Kasaysayan ng Asya:
Pahina : 144 -153 Pahina: 77 – 82 Pahina: 77 – 82
Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Michael M. Mercado Michael M. Mercado
Publishing House,Inc. St. Bernadeth Publishing House Corporation St. Bernadeth Publishing House Corporation
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng www. Youtube.com www.slideshare.com
Learning Resources o ibang website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Mga Larawan, Mapa ng Asya, Cartolina Strip Mga Larawan, Mapa ng Asya, Cartolina Strip Mga Larawan Laptop at Tv
Tv at laptop
III. PAMAMARAAN

Balitaan Paglalahad ng balita sa larangan ng mga Pag-uulat tungkol sa mga makabagong Mag-ulat ukol sa mga mauunlad na syudad na
sumusunod: inbensyon na makatutulong sapamumuhay ng matatagpuan sa Asya.
1. Pulitika at relihiyon tao.
a. Balik-Aral Idikit ang kartolina strip sa mapa ng Asya na Punan ang mga nawawalang Titik. Drill
may nakasulat na iba’t-ibang wika ng bawat 1. C_ _ra_a_t_n Magbanggit ng mga katangian na maglalarawan
bansa. 1. Mandarin 2. _al_ _h sa mga sumusunod na salita:
2. Japanese 3. _en o_ _r_w_ss 1. Paleolitiko
3. Korean 4. S_n Of H_ _ ven 2. Mesolitiko
4. Filipino 5. M_n_ _te of _ea_en 3. Neolitiko
5. Bahasa 4. Metal
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagbuo ng larawang ginawang puzzle tungkol sa Pagpapakita ng isang Video Presentation Pagpapakita ng larawan ng mga tao na nasa
relihiyon, kaisipang Asyano at paniniwala. tungkol sa pag-unlad ng tao ayon sa kanilang iba’t-ibang estado. Iayos ito ayon sa kanilang
pamumuhay at kagamitan. pag-unlad at kasanayan. (Mga taong bato,taong
nagsasaka sa simpleng paraan at
kagamitan,taong nagtatayo ng mga kabahayan
sa nayon at mga taong naniniarahan sa mga
lungsod.)

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Pagtatanong sa mga mag-aaral ng kaugnayan ng 1. Anu-ano ang mga ipinakitang pag- 1. Ano ang kaugnayan ng mga larawang
Aralin nabuong puzzle sa paksang ebolusyong kultural. unlad ng tao sa kanilang pamumuhay? ipinakita sa paksa?
Subuking alamin ang mga konseptong 2. Paano ang naging paraan ng 2. May napansin ba kayong pagbabago sa
nakapaloob sa larawang nabuo. pamumuhay ng tao noon? larawan? Anu-ano ang mga napuna ninyo na
pagbabago?
d. Pagtalakay ng Bagong konsepto at Gawain 10: MAGTALA TAYO, Gawain 7: PANA-PANAHON (Gumamit ng Pagkumpleto ng TSART
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 116 Rubrics sa pagmamarka)
Modyul ng mag-aaral, pahina: 116 Ikumpara ang pamumuhay ng mga sinaunang
tao sa iba’t-ibang panahon.

Paleo- Meso- Neo- Me-


litiko litiko litiko tal
a. Uri ng
kasangkapan
b. Paraan ng
pagkuha ng
pagkain
c. Bagong
kasangkapan
d. Iba pang
gawain

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isakatuparan ang PANGKATANG GAWAIN Pagsagot ng LADDER WEB , Maikling DULA (Gumamit ng Rubrics sa
paglalahad ng bagong karanasan # 2 Modyul ng mag-aaral, pahina: 117 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 111 pagmamarka)
Pangkatin ang klase sa apat at gumawa ng
maikling dula na nagpapakita sa mga sumusunod
na pamayanan: Paleolitiko,
Mesolitiko, Neolitiko, at Metal
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Anu-ano ang mga paniniwala at kaisipang Paano ipinakita ang pag-unlad ng bawat Naniniwala ka ba na patuloy ang pag-unlad ng
Formative Assessment) Asyano ang uminog sa relihiyon at pinuno? panahon sa pamumuhay ng mga tao? pamumuhay ng mga tao sa kasalukuyan?
Pangatwiranan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na Sa inyong lugar, anong kaisipang Asyano ang Para sa iyo, ano ang pinakamahalagang Sa inyong tahanan, anong mga bagay ang
buhay nakaimpluwensya sa pagpili ng inyong pinuno? katangian ang taglay ng tao kung kaya’t sumisimbolo sa naging pagbabago sa paraan ng
patuloy ang pag-unlad ng kanyang pamumuhay at kagamitan ng tao?
pamumuhay? Ipaliwanag
h. Paglalahat ng aralin Paano isinasabuhay ng mga Asyano ang mga Anu-anong mga kasangkapan nalikha ng mga Ano ang iyong nabuong konklusyon ukol sa
Pilosopiya, Relihiyon at kaisipang umiral sa sinaunang pamayanan at estado na naging pamumuhay at debelopment ng mga sinaunang
Sinaunang Kabihasnan? kapakipakinabang sa tao? pamayanan sa Asya? Ipaliwanag?
i. Pagtataya ng aralin Gumawa ng Slogan na nagpapakita ng Gumuhit ng mga kasangkapan na nagpapakita Gumawa ng poster na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa Pilosopiya, relihon at ng pag-unlad ng pamumuhay ng mga Kalagayan, pamumuhay, at development ng mga
kaisipang Asyano.(Gumamit ng Rubrics sa pamayanan at estado? .(Gumamit ng Rubrics sinaunang pamayanan (ebolusyong kultural).
pagbibigay ng marka sa ginawa ng mag-aaral) sa pagbibigay ng marka sa ginawa ng mag- (Gumamit ng Rubrics sa pagbibigay ng marka sa
aaral) ginawa ng mag-aaral)
j. Karagdagang Gawain para sa Gabay na Tanong: Gabay na Tanong: Gabay na Tanong:
Takdangaralin at Remediation 1. Isa-isahin ang iba’t-ibang katangian ng 1. Pag-aralan ang iba’t-ibang katangian ng mga 1. Alamin ang kahulugan at katangian ng
pagunlad ng pamumuhay ng tao. panahon ng pag-unlad ng sinaunang Kabihasnan at Sibilisasyon.
2. Magdala ng kagamitan sa pagguhit pamayanan sa Asya. 2. Magdala ng mga kagamitan sa pagguhit.

Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaraL, Pahina 110 – 111 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 110 - 111 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 105 - 107

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like