You are on page 1of 5

Paaralan: Antas:

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura:


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabiha snan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusu ri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyo n na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabih asnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang As yano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Napaghahambing ang mga sinaunang Napahahalagahan ang mga bagay at kaisipang Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng
kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina) pinagbatayan (sinocentrism, divine origin, tradisyon, pilosopiya at relihiyon.
AP7KSA-IIc-1.4 devajara) sa pagkilala sa sinaunang AP7KSA-IIe-1.6
kabihasnan. AP7KSA-IId-1.5

II. NILALAMAN A. Paghubog ng Sinaun ang kabihasnan sa Asya. B. Sinaunang Pamumuhay

3. Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya. (Sumer, Mga bagay at kaisipang pinagbatayan: Kahulugan ng mga konsepto ng tradisyon,
Indus, Shang) (Sinocentrism, Divine Origin, Deveraja) sa pilosopiya at relihiyon.
pagkilala sa sinaunang kabihasnan.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Pahina: 31 - 35
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
aaral Pahina: 112 - 114 Pahina: 116 Pahina: 134 – 135, 155 - 157

3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Sulyap sa kasaysayan ng AsyaI;
Pahina : 130 – 140 Pahina : 144 - 153 Pahina : 86 -95
Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Michael M. Mercado,
Publishing House,Inc. Publishing House,Inc. St.Bernadette Publishing House Corporation
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal www.youtube.com
ng Learning Resources o ibang website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Kartolina, Episodic organizer, Laptop at Tv Graphic Organizer, Larawan Larawan
III. PAMAMARAAN

Balitaan Pagtalakay ng mga balita na may kaugnayan sa Pag-uulat ng mga napapanahong balita ukol sa Pag-uulat ukol sa mga napapanahong isyu ukol
paksa. isyung pangrelihiyon o panlipunan. sa relihiyon.
a. Balik-Aral Pagtatapat-tapat Pagbuo ng Organizer Magbigay ng mga ambag ng sinaunang
Panuto: Pagtapatin ang mga salita sa kolum A naPanuto: kumpletuhin ang organizer sa kabihasnan ng Asya.
may kaugnayan sa kolum B, tukuyin ang pamamagitan ng paglalagay ng wastong
kaugnayan nito sa pamamagitan ng pagkonekta impormasyon.
ng guhit sa dalawang kolum.
A. B.
1. Sumer a. ilog Indus Ambag Pamayanan
2. Indus b. ilog Huang Ho
3. Shang c. ilog Tigris
4. Mohenjo-daro d. China Sinaunang Kab ihasnan ng Asya
5. Lungshan e. India

Pinagmulan at Pang-ekonomiya
Relihiyon

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapanuod ng Maikling Video Presentation Pagpapakita ng mga larawan na may kaugnayan Pagpapakita ng larawan ng isang pulubing
ukol sa mga naiwang kagamitan ng sinaunang sa bawat Kaisipang pinagbatayan ng Sinaunang naglalakad sa daan, gutom na gutom at tila
kabihasnan. kabihasnan. ( Sinocentrism, mahina ng biglang….. siya’y nakasalubong
Divine Origin, Deveraja ) ng isang bata at binigyan ng pagkain…
Siy’y itinulak ng isang bata kung kaya’t siya’y
nadapa.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Paglalarawan ng mga mag-aaral ukol sa nakitang Batay sa ipinakitang larawan, Paano
Aralin katangian ng mga kagamitan ng sinaunang nakaiimpluwensya ang mga kaisipang Asyano sa Kung papipiliin ka sino sa tatlong taong
kabihasnan ng Asya. pamumuhay ng mga tao? nabanggit ang pagkakalooban mo ng
magandang tirahan at sasakyan? Bakit?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at 1. Anu-ano ang mga naging ambag ng mga Ipalista sa mga mag-aaral ang mga kaisipang Gawain 2: SALAMIN NG KASAYSAYAN Modyul
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 sinaunang kabihasnan ng Asya? Asyano sa patuloy na gumagabay sa mga ng mag-aaral, pahina: 133 - 134
2. Naging matagumpay ba ang mga pinuno ng bawat rehiyon.
nasabing kabihasnan? Pangatwiranan
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics) Gawain Pang–isahan (Paggamit ng Rubrics) Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics)
paglalahad ng bagong karanasan # 2 Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang Panuto: Sumulat ng maikling sanaysay tungkol Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang
makapagtatala at makapa-uulat sa klase ng sa kahalagahan ng kaisipang Asyano bilang makapagpapakita ng mga sumusunod:
mga ambag ng mga sinaunang kabihasnan. pundasyon ng mga sinaunang kabihasnan sa Pangkat 1: Magtala at iulat ang mga
Pangkat 1: Mga Ambag at katayuang Asya. Pilosopiya, tradisyon at relihiyon Hinduismo.
panlipunan ng kabihasnang Sumer Pangkat 2: Pumili ng ilan sa mga ginawa ng mga magaaral Pangkat 2: Gumawa ng maikling dula ukol sa
Mga Ambag at katayuang panlipunan ng at ibahagi ito sa klase. Pilosopiya, tradisyon at relihiyon na Buddhism.
kabihasnang Indus Pangkat 3: Mga Ambag at
Pangkat 3: Gumawa ng salawikain at Slogan
katayuang
ukol sa Pilosopiya, tradisyon at relihiyon na
panlipunan g ng kabihasnang Shang
Jainismo.

Pangkat 4: Paggawa ng poster ukol sa


Pilosopiya, tradisyon at relihiyon na Judaismo.

f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Pagbuo ng Episodic Organizer Gaano kahalaga ang mga paniniwalang Asyano Pagbibigay Konsepto
Formative Assessment) Panuto: Kumpletuhin ang mga organizer sa sa buhay ng mga tao pagdating sa pagpili ng Panuto: Pumili ng isang salita sa loob ng kahon
pamamagitan ng paglalagay ng mga salita na magiging pinuno? Pangatwiranan. at magbigay ng maikling konsepto ukol dito.
naglalarawan sa bawat kabihasnang umusbong
sa Asya.
Karma Hinduismo Buddhismo

Kabihasnan Sumer Indus Shang Monotheismo Ahimsa Reincarnation


Sinaunang

g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na Alin sa mga sinaunang kabihasnan ang sa Maglista ng mga kaisipang Asyano na patuloy Batay sa aral at katuruan ng Hinduismo,
buhay palagay mo ang may pinakamahalagang na gumagabay sa mga pinuno sa inyong lugar. Buddhismo, Jainismo at Judaismo, alin sa mga
kontribusyon na napapakinabangan natin sa ito ang nararapat na maging pananaw mo?
ngayon? Pangatwiranan.
h. Paglalahat ng aralin Magbigay ng mga ambag ng sinaunang Kumpetuhin ang pahayag; Magbigay ng mga Pilosopiya, Tradisyon at
kabihasnan ng Asya. relihiyon ng na nakaimpluwensya sa mga
Kung ako ang magiging pinuno at gagamitin ko Asyano.

ang kaisipang Asyano gaya ng ………..sa

kadahilanang……………………………
i. Pagtataya ng aralin Gawain 9: Likumin ang Datos Pop-up Gawin Mo Na
Modyul ng mag-aaral Pahina: 115 a. Sinocentrism Panuto: Kopyahin ang Tsart sa ibaba gamit ang
b. Divine Origin isang buong papel at punan ang hinihinging
c. Deveraja impormasyon.

Relihiyon Nagtatag Banal na Mga


Aklat Aral

1. Hinduismo
2. Buddhismo
3. Jainismo
4. Judaismo
j. Karagdagang Gawain para sa 1. Bigyang kahulugan ang Divine Origin, 1. Magsaliksik at bigyang kahulugan ang mga 1. Isa-isahin ang mga aral at paniniwala ng
Takdangaralin at Remediation Sinocentrismo at Deveraja. sumusunod na salita. mga relihiyong; a. Sikhismo
2. Magdala ng long band paper. 1. Tradisyon b. Kristiyanismo
2. Relihiyon c. Islam
3. Pilosopiya d. Zoroastrianismo
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Pahina: 157 - 160
Pahina: 134 - 135 Pahina: 155, 161

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like