You are on page 1of 7

Paaralan: Antas:

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura:


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihi yon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabih
asnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapags usuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at r elihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang ka
bihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanl ang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa
tradisyon, pilosopiya at relihiyon. AP7KSA- ng tradisyon, pilosopiya at relihiyon. sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa
IIe-1.6 AP7KSA-IIe-1.6 : AP7KSA-IIf-1.7
20.1 pamahalaan,
20.2 kabuhayan,
20.3 teknolohiya,
20.4 lipunan,
20.5 edukasyon,
20.6 paniniwala,
20.7 pagpapahalaga,
20.8 sining at kultura
II. NILALAMAN
B. Sinaunang Pamumuhay

1. Kahulugan ng mga konsepto ng tradisyon, 1. Kahulugan ng mga konsepto ng tradisyon, 2. Mga mahahalagang Pangyayari mula sa sinaunang
pilosopiya at relihiyon. pilosopiya at relihiyon. kabihasnan hanggang sa ika-16 siglo sa: Mesopotamia

(Sikhismo, Kristiyanismo, Islam, (Confucianismo, Taoismo, Legalismo ) (Sumerian, Akkadian, Babylonian, Assyrian, Chaldian)
Zoroastrianismo, Shintoismo)

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Pahina: 31 - 35 Pahina: 31 - 35 Pahina: 36 - 39
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
aaral Modyul ng mag-aaral, Pahina: 157 - 160 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 161 - 163 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 137 - 138

3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 222 - 227 Pahina : 232 - 236 Pahina : 156 - 158
Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal
Publishing House,Inc. Publishing House,Inc. Publishing House,Inc.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal www.slideshare.com
ng Learning Resources o ibang website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Atbash Cipher, Cartolina, AtBash Cipher, Kartolina Laptop at Tv Larawan, Laptop at Tv
III. PAMAMARAAN

Balitaan Positibong pagbabalita ng mga Pag-uulat ng mga napapanahong balita ukol Pagbabalita ukol sa napapanahon na Isyung panlipunan
napapanahong isyu na may kinalaman sa sa isyung pangrelihiyon o panlipunan. sa Asya.
relihiyon.
a. Balik-Aral Pagsasaayos ng mga Titik: Analohiya: Magbigay ng mga Pilosopiyang umiral sa Asya.
Panuto: Tukuyin ang mga inilalarawan ng 1. Kristiyanismo : Bibliya, Islam:________
bawat bilang sa pamamagitan ng 2. Islam: Mohammad, Kristiyanismo:
pagsasaayos ng mga titik upang makabuo ng _______
makabuluhang salita. Isulat ang sagot sa 3. Judaismo: Torah, Hinduismo:
kahon. ___________
1. Banal na kasulatan ng mga Hindu 4. Kristiyanismo: 10 Utos ng Diyos, Islam:
Sadve _________
2. Pinakamatandang relihiyon sa 5. Kristiyanismo: Simbahan, Islam:
kasaysayan ________
Dusimonih
3. Ama ng mga Hudyo at nagtatag ng
Juda-
ismo.
Mhraaba
4 . Paniniwala sa
iisang Diyos.
Onommosite
. Estado ng walang
hanggang kaligayahan
5
at kapayapaan .
Varinna

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paggamit ng Atbash Cipher. Pagpapakita sa mga mag-aaral ng kasabi- Larawan-Suri:
Panuto: Ibigay ang katumbas na titik hang “Kung ayaw mong gawin sayo, wag Mapa ng Sinaunang Mesopotamia, Cuneiform at
1. S_ _his_o mong gawin sa iba”, Gamit ang laptop at tv. Ziggurat.
2. _r_sti_an_ _s_o
3. _or_ _s_ri_ni_m_
4. _sla_
5. _hin_oi_mo

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Iugnay ang mga salitang nabuo sa Atbash 1. Sino ang nagpahayag ng talinhagang ito 1. Ilarawan ang Mesopotamia base sa mapang
Bagong Aralin Cipher sa paksang-aralin. 2. Ano ang nais niyang ipabatid? ipinakita, Cunieform at Ziggurat.
2. Ano ang kaugnayan ng Cuneiform at Ziggurat sa
mapa ng Mesopotamia?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at 1. Anu-ano ang mga aral at paniniwala Anong mga pilosopiya ang umusbong sa Pagtalakay ng mga katangian ng kabihasnang Sumerian,
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 ng bawat relihiyon? Asya? Tukuyin ang binibigyang tuon ng Akkadian, Babylonian, Assyrian, at Chaldians, gamit ang
2. Paano binago ng relihiyon ang bawat isang pilosopiya. slide presentation.
pamumuhay at paniniwala ng mga Asyano?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics) COMIC STRIP (Paggamit ng Rubrics) Pangkatang Gawain ( Paggamit ng Rubrics) Panuto:
paglalahad ng bagong karanasan # 2 Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang Gumuhit ng larawan tungkol sa paglaganap Gamit ang Task Card aalamin ng mga magaaral ang
makapagtatala at makapa-uulat sa klase ng ng mga pilosopiya sa Asya. paksang iuulat.
mga impormasyon ukol sa mga relihiyong
nabanggit. Pangkat 1, Task Card 1: Tukuyin ang mga pangkat na
Pangkat 1: Sikhismo nanirahan sa Mesopotamia. Magbigay ng maikling
Pangkat 2: Kristiyanismo paglalarawan.
Pangkat 3: Zoroastrianismo
Pangkat 2, Task Card 2: Isa-isahin ang mga ambag
Pangkat 4: Islam
pampulitika, pangkabuhayan, teknolohiya, lipunan at
Pangkat 5: Shintoismo
iba pang nalikha ng mga pangkat ng tao sa
Mesopotamia. Magbigay ng maikling paglalarawan.
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Isa-isahin ang mga relihiyon sa Asya, mga aral 1. Anu-anong mga pilosopiya ang Talahanayan
Formative Assessment) at paniniwala nito. umusbong sa Asya? Paggawa ng talahanayan ukol sa mga sinaunang
2. Sino ang mga nagtatag ng mga kabihasnan ng Asya.
pilosopiya at mga aral nito? Panuto: Punan ang kahon ng hinihinging Impormasyon.

Kabihasnan ambag Kabuhayan Pam- Teknolo


pulitika hiya
Sumer
Akkadian
Babylonian
Assyrian
Chaldean

g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw Paano napukaw ng mga relihiyon sa Asya ang Para sa iyo, aling pilosopiya ang nagustuhan Magbanggit ng mga pamana ng mga sinaunang
na buhay iyong interes? Pangatwiranan. mo? Bakit? kabihasnan ang patuloy na ginagamit o nakikita pa
natin sa kasalukyan.
h. Paglalahat ng aralin Anong mga kaugaliang Pilipino na may Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng Paano nakatulong sa atin ang mga naging ambag ng
kaugnayan sa relihiyon ang nakatulong sa paglalahat; kabihasnan ng Mesopotamia sa larangan na
pag-unlad ng bansa? Ano naman ang 1. Malaki ba ang naging konribusyon ng mga panrelihiyon, pulitika, lipunan ibp..?
nakahahadlang sa pag-unlad nito? Ipaliwanag pilosopiyang Asyano ang nagbigay daan sa
ang inyong sagot. pagsulong at pag-unlad ng mga rehiyon sa
Asya? Pangatwiranan
i. Pagtataya ng aralin Panuto: Tukuyin kung paniniwala, pilosopiya, Panuto: Tukuyin ang tamang sagot. Pagtatapat-tapat:
tradisyon at pananaw ang mga nasa larawan. Panuto: Pagtapatin ang mga salita na nasa Kolum A at
Modyul ng mga mag-aaral, Pahina: 134 1. Nagangahulugang pagmamahal sa Kolum B sa pamamagitan ng paglalagay ng linya o
guhit.
kaalaman.
A. B.
1. Batas ni Hammurabi a. Akkadian
2. Dakilang pilosopo ng Tsina.
2. Ziggurat b. Assyrian
3. Unang imperyo sa c. Babylonian buong
3. Malupit, marahas na pilosopiya ng
Mundo
4. Malulupit na man- d. Chaldean
Tsina.
Dirgma
5. Hanging Garden of e. Sumer Babylon
4. Sino ang nagtatag ng Pilosopiya
Legal-
ismo.

5. Ano ang nilalaman ng Golden Rule.


j. Karagdagang Gawain para sa 1. Anu-ano ang mga pilosopiyang Pag-aralan ang mga sumusunod na paksa Isa-isahin ang mga ambag ng kabihasnang Phoenician,
Takdang-aralin at Remediation umusbong sa Asya? at maghanda sa isang mahabang Hebreo, Persian, Lydians at Hittites.
2. Basahin at pag-aralan ang mga pagsusulit.
pilosopiyang umusbong sa Asya. a. sinaunang kabihasnan
b. Konsepto ng kabihasnan at
Sibilisasyon
c. Kahulugan ng Pilosopiya, relihiyon at
Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: paniniwala. Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 161 – 163 Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Modyul ng mag-aaral, Pahina: 138 -139
Modyul ng mag-aaral, Pahina: : 137 -138

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?

You might also like