You are on page 1of 5

Grade 1 to 12 Paaralan DUMOY NATIONAL HIGH SHOOL Antas: 7

DAILY LESSON
LOG Guro ELLEN MAE C. PENPEÑA Asignatura: Araling Panlipunan

Petsa sa 11/21-12-2,2022 Markahan: UNANG MARKAHAN


Pagtuturo

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunag kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng Nabibigyang kahulugan ang mga Nasusuri ang mga mahalagang pangyayari
tradisyon, pilosopiya at relihiyon. konsepto ng tradisyon, pilosopiya at mula sa sinaunang kabihasnan hanggang sa
relihiyon. ika-16 na siglo sa

AP7KSA-IIf1.7

20.1 Pamahalaan
20.2 Kabuhayan
20.3 teknolohiya
20.4 lipunan
20.5 edukasyon
20.6 paniniwala
20.7 pagpapahalaga
20.8 sining at kultura

A. Sinaunang Pamumuhay
II. NILALAMAN
Mga mahalagang pangyayari mula sa sinaunang
kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa :
Kahulugan ng mga konsepto ng tradisyon, pilosopiya Kahulugan ng mga konsepto ng tradisyon, Mesopotamia
at relihiyon. pilosopiya at relihiyon.

( sikhismo, Kristiyanismo, islam, Zoroastrianismo, (Sumerian, Akkadian, Babylonian, Assyrian,


(Confucianismo, Taoismo, Legalismo)
Shintoismo) Chaldian)

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
Pang-Mag-aaral pp.157- 160 Pagkakaiba pp.161-163 pp.137-138
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan www.slideshare.com www.slideshare.com www.youtube.com
mula sa Portal ng
Learning Resource
Visual Aid, Larawan, Cartolina Visual Aid, Larawan, Cartolina Larawan, laptop, TV
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
Balitaan Positibong pagbabalita ng mga napapanahong Pag-uulat ng mga napapanahong balita Pagbabalita ukol sa napapanahon na Isyung
isyu na may kinalaman sa relihiyon ukol sa isyung pangrelihiyon o pan;ipunan sa Asya
panlipunan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagsasaayos ng mga titik: Analohiya: Magbigay ng mga Pilosopiyang umiral sa Asya.
Pagsisimula ng Bagong Aralin Panuto: tukuyin ang mga inilalarawan ng bawat
bilang sa pamamagitan ng pag sasaayos ng 1. Kristiyanismo: Bibliya, Islam _____
mga titik upang makabuo ng makabuluhang 2. Islam: Mohammad, Kristiyanismo____
salita. Isulat ang sagot sa kahon 3. Judaismo: Torah, Hinduismo:____
4. Kristiyanismo: 10 utos ng Diyos,
1. Banal na kasulatan ng mga Hindu Islam:_____
Sadve 5. Kristiyanismo: Simbahan, Islam:
2. Pinakamatandang _____
relihiyon sa kasaysayan
Dusimonih

3. Ama ng mga Hudyo at nagtatag ng Judaismo


Mhraaba

4. Paniniwala sa iisang Diyos


Onommosite

5. Estado ng walang hanggang kaligayahan at


kapayapaan.
Varinna

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paggamit ng Atbash Cipher Pagpapakita sa mga mag-aaral ng Larawan Suri
Panuto: Ibugay ang katumbas na titik kasabihang “ kung ayaw mong
1. S_ _his_ o gawin sayo, wag mong gawin sa Mapa ng Sinaunang Mesopotamia, Cunieform
2. _ r_sti_an_ _s_o iba”, Gamit ang Laptop at TV at Ziggurat
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
3. _or_ _ s_ri_ni_m
4. _sl_m
5. _hin_oi_mo
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Iugnay ang mga salitang nabuo sa Atbash 1. Sino ang nagpahayag ng talinhagang 1. Ilarawan ang Mesopotamia base sa mapang
Bagong Aralin Cipher sa paksang aralin. ito? ipinakita, Cuneiform at Ziggurat
2. Ano ang nais niyang ipahatid? 2. Ano ang kaugnayan ng Cunieform at ziggurat
sa mapa ng Nesopotamia?

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at 1. anu-ano ang mga aral at paniniwala ng bawat Anong mga pilosopiya ang umusbong sa Pagtalakay ng mga katangian ng kabihasnang
Paglalahad ng Bagong Kasanayan relihiyon? Asya? Tukuyin ang binibigyang tuon Sumerian, Akkadian, Babylonian, Assyrian at
#1 2. Paano binago ng relihiyon ang pamumuhay at ng bawat isang pilosopiya. Chaldians gamit ang slide presentation
paniniwala ng mga Asyano?

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain: COMIC STRIP Pangkatang Gawain


Paglalahad ng Bagong Kasanayan Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang Panuto: Gamit ang Task Card, aalamin ng mga
#2 makapagtatala at makapa-uulat sa klase ng Gumuhit ng larawan tungkol sa mag-aaral ang paksang iuulat:
mga impormasyon ukol sa mga relihiyong paglaganap ng mga pilosopiya sa Asya.
nabanggit Pangkat 1: Tukiyin ang mga pangkat na
Pangkat 1: Sikhismo nanirahan sa Mesopotamia. Magbigay ng
Pangkat 2: Ktristiyanismo maikling paglalarawan.
Pangkat 3: Zoroastrianismo Pangkat 2: gIsa-isahin ang mga ambag
Pangkat 4:Islam pampulitika, pangkabuhayan, teknolohiya,
Pangkat 5: Shintoismo lipunan at iba pang nalikha ng mga pangkat
ng tao sa Mesopotamia. Magbigay ng maikling
paglalarawan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Isa-isahin ang mga relihiyon sa Asya, mga aral 1. Anu-anong mga pilosopiya ang Talahanayan
(Tungo sa Formative Assessment) at paniniwala nito umusbong sa Asya? Paggawa ng talahanayan ukol sa mga
2. Sino ang mga nagtatag ng mga sinaunang kabihasnan ng Asya.
pilosopiya at mga aral nito? Panuto: Punan ang kahon ng hinihinging
impormasyon.
Kabih amba kabuh pamp teknol
asnan g ayan ulitika ohiya
Sume
r
Akkad
ian
Babyl
onian
Assyri
an
Chald
ean
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Paano napukaw ng mga relihiyon sa asya ang Para sa iyo, aling pilosopiya ang Magbanggit ng mga pamana ng mga sinaunang
araw na Buhay iyong intere? Pngatwiran nagustuhan mo? At Bakit? kabihasnan ang patuloy na ginagamit o nakikita
pa natin sa kasalukuyan.

H. Paglalahat ng Aralin Anong mga kaugaliang Pilipino na may Gabayan ang mga mag-aaral na Paano nakatulong sa atin ang mga naging
kaugnayan sa relihiyon ang nakatulong sa makabuo ng paglalahat; ambag ng kabihasnang ng mesoptamia sa
opag-unlad ng bansa? Ano naman ang 1. Malaki ba ang naging kontribusyon ng larangan na panrelihiyon, pulitika, lipunan at
nakahahadlang sa pag-unlad nito? Ipaliwanag mga pilosopiyang Asyano ang iba?
ang ang inyong sagot. nagbigay daan sa pagsulong at oag
unlad ng mga rehiyon sa Asya?
Pangatwiran.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tukuyin kung paniniwala, pilosopiya, Panuto: Tukuyin ang tamang sagot Pagtatapat-tapat:
tradisyon at pananaw ang mga nasa larawan. Panuto: Pagtapatin ang mga salita na nasa
1. Nangunguhulugang pagmamahal sa Kolum A at Kolum B sa pamamagitan ng
Modyul ng mag-aaral p.134 kaalaman paglalagay ng linya o guhit.
2. Dakilang pilosopo ng Tsina
3. Malupit, marahas na pilosopiya ng A. B
Tsina 1. Batas ni Hammurabi a. Akkadian
4. Sino ang nagtatag ng Pilosopiya 2. Ziggurat b. Assyrian
legalismo 3. Unang imperyo sa
5. Ano ang nilalaman ng Golden Rule Buong mundo c. Babylonian
4. Malupit na mandi
Rigma d. Chaldean
5. Hanging garden of babylon e. Sumer
J. Karagdagang Gawain para sa 1. anu-ano ang mga pilosopiyang umusbong sa Pag-aralan ang mga sumusunod na Isa-isahin ang mga ambag ng kabihasnang
Takdang-Aralin at Remediation Adya? paksa at maghanda sa isang mahabang Phoenician, Hebreo, persian, Lyndians at
Basahin at pag-aralan ang mga pilosopiyang pagsusulit Hitites
umusbong sa Asya
A. Sinaunang kabihasnan
B. Konsepton ng kabihasnan at
Sibilisasyon
C. Kahulugan ng Pilosopiya, relihiyon at Moduyl ng mga-aaral P.138-139
Modyul ng mag aaral P.161-163 paniniwala

Modyul ng mag-aaral P.137-138

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Pinansin ni:

Ellen Mae C. Penpeña Maria Teresa B. Carbon


Subject Teacher School Head

You might also like