You are on page 1of 4

Grade 1 to 12 Paaralan DUMOY NATIONAL HIGH SHOOL Antas: 7

DAILY LESSON
LOG Guro ELLEN MAE C. PENPEÑA Asignatura: Araling Panlipunan

Petsa sa Nov.14-18, 2022 Markahan: UNANG MARKAHAN


Pagtuturo

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunag kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napaghahambing ang mga sinaunang Napahahalagahan ang mga bagay at Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng
kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina) kaisipang pinagbatayan (sinocentrism, tradisyon, pilosopiya at relihiyon.
divine origin, devajara) sa pagkilala sa
AP7KSA-IIc-1.4 sinaunang Kabihasnan

AP7KSA-IId-1.5
II. NILALAMAN
A. Paghubog ng Sinaunang Kabihasnan sa Asya B. Sinanunang Pamumuhay

mga bagay at kaisipang pinagbatayan


Mga sinaunang kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, (sinocentrism, divine origin, devajara) sa Kahulugan ng mga konsepto ng tradisyon, pilosopiya
Shang) pagkilala sa sinaunang Kabihasnan at relihiyon.

KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
Pang-Mag-aaral pp.112-114 Pagkakaiba pp.116 pp.134-135, 155-157
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan www.youtube.com
mula sa Portal ng
Learning Resource
Visual Aid, Larawan Graphic Organizer, Larawan Larawan
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
Balitaan Pagtalakay ng mga balita na may kaugnayan sa Pag-uulat ng mga napapanahong balita Pag-uulat sa mga napapanahong isyu ukol sa
paksa ukol sa isyung pangrelihiyon o relihiyon.
panlipunan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagtatapat-tapat Pagbuo ng Organizer Magbigay ng mga ambag ng sinaunang
Pagsisimula ng Bagong Aralin Panuto: Pagtapatin ang mga salita sa kolum A Panuto: kumpletuhin ang organizer sa kabihasnan ng Asya.
na may kaugnayan sa kolum B, tukuyin ang pamamagitan ng paglalagay ng wastong
kaugnayan nito sa pamamagitan ng pagkonekta impormasyon.
ng guhit sa dalawang kolum
A. B. ambag Pamayanan
1. Sumer a. ilog Indus Sinaunang Kabihasnan ng Asya
2. Indus b. ilog Huang ho Pinagmulan ng Pang-
3. Shang c. ilog Tigris Relihiyon ekonomiya
4. Mohenjo-Daro d. China
5. LUngshan e. India
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapanuod ng Maikling Video Presentation Pagpapakita ng mga larawan na Pagpapakita ng larawan ng isang pulubing
ukol sa mga naiwang kagamitan ng sinaunang may kaugnayan sa bawat kaisipang naglalakad sa daan, gutom na gutom at tila
kabihasnan. pinagbatayan ng sinanunang mahina ng biglang…siya’y nakasalubong ng
kabihasnan. (sinocentrism, Divine isang bata at binigyan ng pag kain…
Origin, Devejera) Siya’y itinulak ng isang bata kung kaya’t siya’y
nadapa…
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Paglalarawan ng mga mag-aaral ukol sa Batay sa ipinakitang larawan, paano kung papipiliin ka sino sa tatlong taong
Bagong Aralin nakitang katangian ng mga kagamitan ng nkaiimpluwensiya ang mga kaisipang nabanggit ang pagkakalooban mo ng
sinaunang kabihasnan ng Asya asyano sa pamumuhay ng mga tao? magandang tirahan at sasakyan? Bakit?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at 1. anu-ano ang mga naging ambag ng mga Ipalista sa mga mag-aaral ang mga Gawain 2. Salamin ng Kasaysayan
Paglalahad ng Bagong Kasanayan sinaunang kabihasnan ng Asya? kaisipang asyano sa patuloy na
#1 2. naging matagumpay ba ang mga nasabing gumagabay sa mga pinuno ng bawat Modyul ng mag-aaral, pp.133-134
kabihasnan? Pangatwiran rehiyon.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain: Gawain Pang-isahan Pangkatang Gawain
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang Panuto: sumulat ng maikling sanaysay Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang
#2 makapagtatala at makapa-uulat sa klase ng tungkol sa kahalagahan ng kaisipang makapagpapakita ng mga sumusunod:
mga ambag ng mga sinaunang kabihasnan. Asyano bilang pundasyon ng mga Pangkat 1: Magtala at iulat ang mga Pilosopiya,
Pangkat 1: Mga ambag at katayuang panlipunan sinaunang kabihasnan sa Asya. tradisyon, at relihiyon Hinduismo
ng kabihasnang Sumer Pumili ng ilan sa mga ginawa ng mga Pangkat 2: gumawa ng maikling dula ukol sa
Pangkat 2: Mga ambag at katayuang panlipunan mag-aaral at ibahagi ito sa klase. Pilosopiya, tradisyon at relihiyon na Buddhism
ng kabihasnang Indus Pangkat 3: GUmawa ng salawikain at Slogan
Pangkat 3: Mga ambag at katayuang panlipunan ukol sa Pilosopiya, tradisyon at relihiyon na
ng kabihasnang Shang Jainismo.
Pangkat 4: Paggawa ng Poster ukol sa
Pilosopiya, tradisyon at relihiyon na Judaismo.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagbuo ng Episodic Organizer Gaano kahalaga ang mga paniniwalang Pagbibigay Konsepto
(Tungo sa Formative Assessment) Panuto: kumpletuhin ang mga organizer sa Asyano sa buhay ng mga tao pagdating Panuto: Pumili ng isang salita sa loob ng kahon
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
pamamagitan ng paglalagay ng mga salita na sa pagpili ng maging pinino? at magbigay ng maikling konsepto ukol dito
naglalarawan sa bawat kabihasnang umusbong Pangatwiran. Karma Hinduismo Reincarnation
sa Asya.
Monotheismo Ahimsa Buddhism
Sinaunang
Kabihasnan Sumer Indus Shang

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Alin sa mga sinaunang kabihasnan ang sa Maglista ng mga kaisipang Asyano na Batay sa aral at katuruan ng Hinduismo,
araw na Buhay palagay mo ang may pinakamahalagang patuloy na gumagabay sa mga pinuno Buddhismo, Jainismo at Judaismo, alin sa mga
kontribusyon na napapakinabangan natin sa sa inyong lugar. ito ang nararapat na maging pananaw mo?
ngayon? Pangatwiran

H. Paglalahat ng Aralin Magbigay ng mga ambag ng sinaunang Kumpletuhin ang pahayag; Magbigay ng mga Pilosopiya, Tradisyon at
kabihasnan ng Asya. relihiyon ng na nakaimpluwensiya sa mga
Kung ako ang magiging pinuno at Asyano.
gagamitin ko ang kaisipang Asyano
gaya ng ________sa
kadahilanang________

I. Pagtataya ng Aralin Gawain: Likumin ang Datos A. Sinocentrism Gawin mo na


B. Divine Origin Panuto: Kopyahin ang Tsart sa iaba gamit ang
Modyul ng mag-aaral Pp.115 C. Deveraja isang buong papel at punan ang hinihinging
impormasyon.

Relihiyo nagtatag Banal na Mga aral


n aklat

1. Hindui
sm
2. Budd
hismo
3. Jainis
mo
4. Judai
smo
J. Karagdagang Gawain para sa 1. bigyang kahulugan ang Divine Origin, Magsaliksik at bigyang kahulugan ang 1. Isa-isahin ang mga aral at paniniwala ng mga
Takdang-Aralin at Remediation Sinocentrismo at Deveraja. mga sumusunod na salita. relihiyong;
2. Magdal ng long bond paper. 1. Tradisyon A. Sikhismo
2. Relihiyon B. Kristiyanismo
Asya: Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: 3. Pilosopiya C. C. Islam’
pp.134-135 D. Zoroastrianismo
Asya: Pagkakaisa sa gitna ng
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
Pagkakaiba: pp.155,161 Asya: Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
pp.157-160

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Pinansin ni:

Ellen Mae C. Penpeña Maria Teresa B. Carbon


Subject Teacher School Head

You might also like