You are on page 1of 4

BANGHAY ARALIN

ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN 7 MARKAHAN IKALAWA


ANTAS 7-EINSTEIN 7-RIZAL 7-BONIFACIO 7-MABINI
4:00-5:00 (M,T) 1:00-2:00 (M, W, TH) 11:00-12:00 (M, 8:30-9:30-4:00-
ORAS
11:00-12:00 (W) T, TH) 5:00 (M)
10:00-11:00 (W)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


PETSA NOBYEMBRE 20-24, 2023 NOBYEMBRE 20-24, 2023 NOBYEMBRE 20-24, 2023
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang
matamo ang l ayunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.
I. LAYUNIN Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog
A. Pamantayang Pangnilalaman ng sinaunang kabihasnang Asyano.

Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa


B. Pamantayang Pagganap paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
Napaghahambing ang mga Napahahalagahan ang mga bagay at Nabibigyang kahulugan ang mga
sinaunang kabihasnan sa Asya kaisipang pinagbatayan (sinocentrism, konsepto ng tradisyon, pilosopiya at
C. Kasanayan sa Pagkatuto (Sumer, Indus, Tsina) divine origin, devajara) sa pagkilala sa relihiyon.
AP7KSA-IIc-1.4 sinaunang kabihasnan. AP7KSA-IIe-1.6
AP7KSA-IId-1.5
A. Paghubog ng Sinaunang kabihasnan sa Asya.

3. Mga Sinaunang Kabihasnan sa Mga bagay at kaisipang Kahulugan ng mga konsepto ng


II. NILALAMAN Asya. pinagbatayan: tradisyon, pilosopiya at relihiyon.
(Sumer, Indus, Shang) (Sinocentrism, Divine Origin,
Deveraja) sa pagkilala sa sinaunang
kabihasnan.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba; Pahina: 116 Pagkakaiba;
Pang Mag- aaral
Pahina: 112 - 114 Pahina: 134 – 135, 155 - 157
c. Karagdagang Kagamitan www.youtube.com
mula sa portal ng
Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG Kartolina, Episodic organizer, Graphic Organizer, Larawan Larawan
PANTURO Laptop at Tv
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan
III. PAMAMARAAN ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas
ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
Pagtalakay ng mga balita na may Pag-uulat ng mga napapanahong balita ukol Pag-uulat ukol sa mga napapanahong
kaugnayan sa paksa. sa isyung pangrelihiyon o panlipunan. isyu ukol sa relihiyon.
Balitaan

Pagtatapat-tapat Pagbuo ng Organizer Magbigay ng mga ambag ng sinaunang


Panuto: Pagtapatin ang mga Panuto: kumpletuhin ang organizer sa kabihasnan ng Asya.
salita sa kolum A na may pamamagitan ng paglalagay ng wastong
kaugnayan sa kolum B, tukuyin impormasyon.
ang kaugnayan nito sa
pamamagitan ng pagkonekta ng
guhit sa dalawang kolum.
A. Balik Aral/Lunsaran A. B.
1. Sumer a. ilog Indus
2. Indus b. ilog Huang Ho
3. Shang c. ilog Tigris
4. Mohenjo-daro d. China
5. Lungshan e. India

Pagpapanuod ng Maikling Pagpapakita ng mga larawan na may Pagpapakita ng larawan ng isang


Video Presentation ukol sa mga kaugnayan sa bawat Kaisipang pinagbatayan pulubing naglalakad sa daan, gutom na
naiwang kagamitan ng ng Sinaunang kabihasnan. ( Sinocentrism, gutom at tila mahina ng biglang…..
B. Paghahabi sa Layunin ng
sinaunang kabihasnan. Divine Origin, Deveraja ) siya’y nakasalubong ng isang bata at
Aralin
binigyan ng pagkain…
Siy’y itinulak ng isang bata kung kaya’t
siya’y nadapa.
C. Pag-uugnay ng mga Paglalarawan ng mga mag-aaral Batay sa ipinakitang larawan, Paano Kung papipiliin ka sino sa tatlong
Halimbawa sa Bagong ukol sa nakitang katangian ng nakaiimpluwensya ang mga kaisipang taong nabanggit ang pagkakalooban
mga kagamitan ng sinaunang Asyano sa pamumuhay ng mga tao? mo ng magandang tirahan at
kabihasnan ng Asya. sasakyan? Bakit?
Aralin

1. Anu-ano ang mga naging Ipalista sa mga mag-aaral ang mga kaisipang Gawain 2: SALAMIN NG KASAYSAYAN
ambag ng mga sinaunang Asyano sa patuloy na gumagabay sa mga Modyul ng mag-aaral, pahina: 133 -
D. Pagtalakay ng Bagong kabihasnan ng Asya? pinuno ng bawat rehiyon. 134
Konsepto 2. Naging matagumpay ba ang
mga nasabing kabihasnan?
Pangatwiranan
Alin sa mga sinaunang Maglista ng mga kaisipang Asyano na Batay sa aral at katuruan ng
E. Paglalapat ng Aralin sa kabihasnan ang sa palagay mo patuloy na gumagabay sa mga pinuno sa Hinduismo, Buddhismo, Jainismo
pang – araw-araw na ang may pinakamahalagang inyong lugar. at Judaismo, alin sa mga ito ang
kontribusyon na nararapat na maging pananaw mo?
buhay
napapakinabangan natin sa Pangatwiranan.
ngayon?
Magbigay ng mga ambag ng Kumpetuhin ang pahayag; Magbigay ng mga Pilosopiya,
sinaunang kabihasnan ng Asya. Kung ako ang magiging pinuno at gagamitin Tradisyon at relihiyon ng na
F. Paglalahat ng Aralin nakaimpluwensya sa mga Asyano.
ko ang kaisipang Asyano gaya ng ………..sa
kadahilanang……………………………
Gawain 9: Likumin ang Datos a. Sinocentrism Gawin Mo Na
Modyul ng mag-aaral Pahina: b. Divine Origin Panuto: Kopyahin ang Tsart sa ibaba
115 c. Deveraja gamit ang isang buong papel at punan
ang hinihinging impormasyon.
G. Pagtataya

H. Karagdagang gawain para 1. Bigyang kahulugan ang Divine 1. Magsaliksik at bigyang kahulugan ang mga 1. Isa-isahin ang mga aral at
sa takdang aralin at Origin, Sinocentrismo at sumusunod na salita. paniniwala ng mga relihiyong;
remediation Deveraja. 1. Tradisyon a. Sikhismo
2. Magdala ng long band paper. 2. Relihiyon b. Kristiyanismo
Asya Pagkakaisa sa gitna ng 3. Pilosopiya c. Islam
Pagkakaiba: Pahina: 134 - 135 Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: d. Zoroastrianismo
Pahina: 155, 161 Asya, Pagkakaisa sa gitna ng
Pagkakaiba:
Pahina: 157 - 160

IV. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
IV. PAGNINILAY naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang
remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


ARMINE M. DAVID MARIA ELSA S. BALBUENA
Teacher I Head Teacher III
Binigyang Pansin:
EVELYN DR. REYES, PhD.
School Principal II

You might also like