You are on page 1of 7

Paaralan: Antas:

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura:


DAILY LESSON Petsa: Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
LOG UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng
sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang konsepto ng Napaghahambing ang mga sinaunang Napaghahambing ang mga sinaunang
kabihasnan at nailalahad ang mga kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, kabihasnan sa Asya (Sumer,
katangian nito. AP7KSA-IIb-1.3 Tsina) AP7KSA-IIc-1.4 Indus,Tsina) AP7KSA-IIc-1.4

II. NILALAMAN A. Paghubog ng Sinaunang kabihasnan sa Asya.


2. Kahulugan ng konsepto ng kabihasnan at 3. Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya 3. Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya.
ang mga katangian nito.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
aaral Pagkakaiba; Pahina: 105 -110 Pagkakaiba; Pahina: 112-114 Pagkakaiba; Pahina: 112 - 114

3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 128-130 Pahina : 130-140 Pahina : 130-140
Grace Estella C. Mateo Ph D., Grace Estella C. Mateo Ph D., Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House,Inc. Vibal Publishing House,Inc. Vibal Publishing House,Inc.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.slideshare.com www.slideshare.com
portal
ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Flash Card, Kagamitan sa Pagguhit, Mapa ng Asya, larawan, Laptop at Tv Larawan, Kartolina Strips, Laptop at Tv
III. PAMAMARAAN

Balitaan Paglalahad ng balita sa larangan ng Pagbabalita ng mga isyu na nauugnay sa Pag-uulat ukol sa mga napapanahong
kalagayang sistemang politikal sa Asya. isyung
pang-ekonomiya ng mga bansa sa Asya. panlipunan.
a. Balik-Aral Drill: Flash Card Word Fishing Loop a word
Panuto: Magbanggit ng maikling Bumunot ng mga piraso ng larawan sa loob Panuto: Hanapin sa loop a word puzzle ang
impormasyon ng kahon at ipakita ito sa klase. Tukuyin mga sumusunod na salita.
ukol sa mga salitang nakalagay sa flashcard. kung ano ang naging halaga nito sa 1. Mesopotamia
1. Paleolitiko kabihasnan at
2. Mesolitiko sibilisasyon. 2. Sumer
3. Neolitiko 3. Indus
4. Metal 4. Shang
5. Kabihasnan
6. Tigris
7. Huang ho
8. Ganges
9. Euphrates
10.Mohenjo-Daro
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1: Halina’t Tuklasin! Pagpapakita at pagtukoy mula sa mapa ng Pagpapakita ng iba’t-ibang larawan
Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 105 Asya gamit ang lokasyon anyong lupa at ng pagsamba ng mga sinaunang
tubig na pinagmulan ng mga sinaunang tao.
kabihasnan.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ayon sa impormasyong inyong ibinigay at Sa inyong palagay, Bakit ang mga Pamprosesong Tanong:
Bagong Aralin nabuo, ano ang kahulugan ng Kabihasnan sinaunang kabihasnan ay matatagpuan 1. Ano ang kaugnayan ng paraan
at Sibilisasyon? malapit sa mga anyong tubig? ng pagsamba ng mga sinaunang
tao sa paghubog ng mga
kabihasnan?
2. Sa inyong palagay nakakaapekto ba
ang relihiyon, politika at ekonomiya sa
pamumuhay ng mga sinaunang
kabihasnan ng Asya?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 2: larawan Suri Pagtalakay ng aralin gamit ang slide Pagtalakay ng aralin gamit ang slide
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 106 presentation tungkol sa mga presentation tungkol sa mga
sinaunang kabihasnan. sinaunang kabihasnan
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at PANEL DISCUSSION ( Paggamit ng rubrics Paggawa ng Venn Diagram gamit ang Paggamit ng Rubrics sa pagmamarka
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 sa pagbibigay puntos sa mga mag-aaral) mga sumusunod na katangian: (
Paggamit ng rubrics sa pagbibigay Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo.
Tungkol sa kinalaman ng mga ilog at lambak puntos sa mga mag- aaral) Bawat pangkat ay inaasahang
sa pag-usbong at pag-unld ng kabihasanan makagagawa at makapag-uulat sa klase ng
at sibilisasyon. 1. Pamayanan katangian ng sistemang politikal at pang-
2. Pinagmulan ekonomiya gamit ang Semantic Web. (
Pampolitika, Pang- ekonomiya,
Pangrelihiyon )

Unang Pangkat: Sumer

Ikalawang Pangkat:

Indus
Ikatlong Pangkat: Shang
f. Paglinang sa kabihasaan Tungo sa Gawain 4: Bahagdan ng aking Pag-unlad Isa-isahina ang mga pinagmulan at Paano nagkakaiba o nagkakatulad ang
Formative Assessment Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 107 pamayanan ng sinaunang kabihasnan ng sistemang politikal at pang-ekonomiya ng
Asya? mga sinaunang kabihasnan ng Asya?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Tumingin sa iyong kapaligiran, ikumpara 1. Ano ang mga pagkakatulad at Sa inyong palagay nakaimpluwensya ba
araw na buhay ang katangian ng Kabihasnan at pagkakaiba ng mga pamayanan noon at sa inyo ang pananaw pampulitika at
Sibilisasyon noon at ngayon. ngayon? pang- ekonomiya ng mga kabihasnan
noon? Pangatwiranan
h. Paglalahat ng aralin 1. Ano ang kahulugan ng kabihasnan Naging matagumpay ba ang mga Anu-anong ambag pangrelihiyon,
at sibilisasyon? sinaunang kabihasnan ng Asya? pangpulitika at pang-ekonomiya
2. Paano ito naging batayan sa pag-usbong ng Pangatwiranan. ng sinaunang kabihasnan ng
maunlad na mga pamayanan o estado? Asya?
i. Pagtataya ng aralin Pagguhit ng mga larawan na nagpapakita ng pag- Panuto: Tukuyin ang mga hinihinging salita Pagsasaayos ng mga Titik
unlad ng kabihasnan at sibilisasyon. Bigyan ito ng upang mabuo ang konsepto o kahulugan nito. Panuto: Tukuyin ang inilalarawan ng bawat bilang
puntos o marka gamit ang rubrics. 1. Matabang lupain na hugis buwan na sa pamamagitan ng pagsasaayos ng titik upang
matatagpuan sa kanlurang Asya. makbuo ng makabuluhang salita.
2. Kilala bilang “Pighati ng mga Tsino” 1. Pinakamalaking gusali at templong
dalanginan ng Sumer.
3. Sinaunang pamayanan na pinagmulan ng GTARUZIG -----
2. Kasangkapang ginagamit sa ritwal upang
kabihasnang Tsino. makausap ang mga ninuno ng mga Tsino.
ECLORA EONB-------
4. Ilog na nagbigay buhay sa sinaunang 3. Organaisado at planadong pagkakatayo ng mga
bahay sa lungsod ng Harappa. DIGR-PADENRTTE
kabihasnan ng timog Asya. 4. Deposito ng putik na dala ng pagbaha ng
ilog Huang Ho sa Tsina.
5. Ang kabihasnang itinuturing na SESLO -----
5. Tawag sa mga bagay na naiwan at nagpapaalala
pinakamatanda sa buong mundo. sa mga sinaunang kabihasnan. TIRACTFA------

j. Karagdagang Gawain para sa 1. Isa-isahin ang iba’t-ibang kabihasnang 1. Isa-isahin ang mga pamamaraan ng 1. Anu-ano ang mga naging Ambag
Takdang- umusbong sa Asya. sistemang pampulitika, pang-ekonomiya ng sinaunang kabihasnan?
aralin at Remediation 2. Ano ang mga katangian ng at pangrelihiyon sa sinaunang
kabihasnang umusbong sa Kanlurang kabihasnan ng Asya.
Asya?
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng
Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Modyul ng mag-aaral, Asya, Pagkakaisa sa gitna ng
Pagkakaiba Modyul ng mag-aaral, Pahina: 112 - 114 Pagkakaiba: Modyul ng mag-aaral,
Pahina: 112 Pahina: 112 - 114
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like