You are on page 1of 3

GRADE 1 TO 12 School Greendale Residences Integrated School Grade Level 7

DAILY LESSON Teacher Ms. Hanne Gay S. Gerez Learning Area Araling Panlipunan
LOG Teaching Date and Time January 23-24, 2020 ; 7:45-8:45 am Quarter 4

Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives necessary procedures must be followed
and if needed, additional lessons, exercises, and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. Layunin
assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find
significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived from the curriculum guides.
A. Pamantayang Ang mga mag - aaral ay napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga hamon ng pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy ng
Pangnilalaman Silangan at TimogSilangang Asya sa Transisyonal at MakabagongPanahon (ika-16 hanggang ika-20 Siglo)
B. Pamanatayan sa Pagganap Ang Mag - aaral ay nakapagsasagawa nang kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog Silangang
Asya sa Transisyonal atMakabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
C. Mga kasanayan sa Napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng pagpasok ng
Pagkatuto(isulat ang code ng hamon ng pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan mga Kanlurang bansa hanggang sa pagtatag ng kanilang mga
bawat kasanayan) at Timog-Silangang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon kolonya o kapangyarihan sa Silangan at Timog-Silangang Asya
ika-16 hanggang ika-20 Siglo) AP7KIS-IVa- 1.1
AP7KIS-IVaj-1
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in
a week or two.
A. Kolonyalismo at Imperyalismo sa Silangan at Timog Silangang 2. Transpormasyon ng mga Pamayanan at Estado sa Silangan at
Asya TimogSilangang Asya sa Pagpasok ng mga Isipan at Impluwensiyang
II. Nilalaman
1. Mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at Imperyalismo kanluranin sa larangan ng
sa Silangan at Timog Silangang Asya 2.1 pamamahala
2.2 kabuhayan
2.3 teknolohiya
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
Pahina sa Gabay ng Guro Asya: Teacher's Guide pp. 395 – 447 Asya: Teacher's Guide pp. 395 - 447
Mga Pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba.2008. Pp.314-345 Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba.2008. Pp.314-345
Pang-Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resouces

Iba pang kagamitang


Panturo
These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by
demonstration of learning by the students which you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing
IV. PAMAMARAAN
students with multiple ways to learn new things, practice their learning, question their learning processes, and draw conclusions about what
they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.

1
Balik-aral sa nakaraang aralin Alamin Pagbalik tanaw sa naunang mga gawain pag-ugnayin ang mga sagot
at/o pagsisimula ng bagong Gawain 1: Hanapin Mo Ako, Kung Kaya Mo! ng magaaral sa Gawain 4, Timeline na nagpapakita ng mga
aralin LM page 314 at TG page 396 pangyayaring nagbigay daan sa Imperyalismong Kanluranin, Gawain 5
at Gawain 6, pagsusuri sa mga katuwiran ng mga Kanluranin sa
pananakop
Paghahabi sa layunin ng Sasagutin ng mag-aaral ang mga pamprosesong tanong Bilang pagganyak, ipasuri sa mga mag-aaral ang larawan na ipapakita
aralin na ibibigay ng guro ng guro.

Pag-uugnay ng mga Gawain 4: Balikan Natin Itanong ang mga sumusunod:


halimbawa sa bagong-aralin LM page 318 at TG page 398 1. Ano ang ginagawa ng mga tao sa larawan?
Timeline ukol sa mga pangyayaring nagbigay-daan sa 2. Saan kumakatawan ang mga simbolo na pizza pie, kutsilyo, mga
imperyalismong kanluranin sa Asya. taong nakaupo at taong nakatayo?
3. Anong pangyayari sa kasaysayan ng Asya ang tinutukoy sa larawan?
4. Bakit sinakop ng mga kanluranin ang mga bansa sa Silangan at Timog
Silangang Asya?
5. Paano nabago ang pamumuhay ng mga Asyano sa mga nabanggit
na rehiyon noong panahon ng Imperyalismong Kanluranin?
Pagtalakay ng bagong Gawain 5, Pagsusuri at Gawain 6, Talakayin ang mga lupain sa Silangan at Timog Silangang Asya na
konsepto at paglalahad ng (LM p319-321,TG 401-403) nasakop ng mga Kanluranin, mga mananakop na Kanluranin, mga
bagong kasanayan #1 dahilan at paraan ng pananakop at mga patakaran at epekto nito.
Pagtalakay ng bagong Gawin ang “Tanong ko, Suriin mo”
konsepto at paglalahad ng Mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at Imperyalismo sa
bagongkasanayan #2 Silangan at Timog Silangang Asya
Paglinang sa Kabihasaan Kanluraning bansa
(Tungo sa Formative Mga Paraan ng pananakop
Assessment ) Mga Dahilan ng pananakop
Paglalapat ng aralin sa pang- Anu-anong pagbabago at pag-unlad ang nakikita mo sa inyong
araw-araw na buhay lugar?

Paglalahat ng aralin Board Game! – Hatiin ang klase sa dalawa,subukang magpasagot


ng mga nakahandang tanong ukol sa aralin

Pagtataya ng aralin Magkakaroon ng maikling pagsusulit Maikling pagsusulit

Karagdagang gawain para Transpormasyon ng mga Pamayanan at Estado sa Silangan at


sa takdang aralin at TimogSilangang Asya sa Pagpasok ng mga Isipan at
remediation Impluwensiyang kanluranin sa larangan ng
2.1 pamamahala
2.2 kabuhayan

2
2.3 teknolohiya

V. Mga Tala

Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else
VI. Pagninilay needs to be done to help the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you
meet them, you can ask them relevant questions.
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro
at superbisor?
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Binigyang-pansin ni: Binigyang-pansin ni:

_______________________________________ ________________________________________

Inihanda ni: Pinagtibay ni:

HANNE GAY S. GEREZ RONALD B. LLANETA, M.Ed


Teacher I Principal
3

You might also like