You are on page 1of 4

Araling Panlipunan - Grade

ARALIN PANLIPUNAN Paaralan CALBAYOG CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Antas


7
DAILY LESSON LOG
Guro MARIA IRIS B. SALINO Markahan Ikatlo
Petsa/Oras November 26 - 30, 2018
6:15 – 7:15 FORES
6:15 – 7:15 FORES
Oras/Seksyon 1:30 – 2:30 MARZ 2:30 - 4:45 MARZ 6:15 – 7:15 FORES
1:30 – 2:30 STEINFIELD 12:30 – 1:30 STEINFIELD
3:45 – 4:45 STEINFIELD
November 26, 2018 November 27, 2018 November 28, 2018 November 29, 2018 November 30, 2018
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. PAMANTAYANG
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at
PANGNILALAMAN
Makabagong Panahon ( ika-16 hanggang ika-20 siglo)
(Content Standards)
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong
(Performance Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Standards)

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Naipapaliwanag ang mga nagbago at nanatili sa ilalim ng
Natataya ang mga epekto ng kolonyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
Learning Competencies kolonyalismo
AP7TKA-IIIb-1.4
AP7TKA-IIIb-1.3
(Code)

LAYUNIN
II. NILALAMAN Ang mga Nagbago at Nanatili Epekto ng kolonyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
(CONTENT) sa Ilalim ng Kolonyalismo
A. KAGAMITANG
PANTURO
1. Mga pahina sa TG
2. Mga pahina sa LM Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba pp. 213 - 215 Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba pp. 213 - 216
3. Mga pahina sa
teksbuk
4.Mga karagdagang Slide Deck Slide Deck Slide Deck, meta-strip Slide Deck, meta-strip Slide Deck, meta-strip
kagamitan
III. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)
A. Pagbabalik-Aral Pagbalik tanaw sa naunang Pagbalik tanaw sa naunang Pagbalik tanaw sa naunang Pagbalik tanaw sa naunang Pagbalik tanaw sa naunang
talakayan. talakayan. talakayan. talakayan. talakayan.
B. Pagganyak Pagsusuri ng Teksto Magpakita ng Video Magpakita ng Video presentation Magpakita ng Video
Mga Epekto ng Kolonyalismo presentation ng mga epekto ng ng mga epekto ng Kolonyalismo presentation ng mga epekto ng
at Imperyalismo sa Timog at Kolonyalismo at Imperyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kolonyalismo at Imperyalismo
Kanlurang Asya sa Timog at Kanlurang Asya Kanlurang Asya sa Timog at Kanlurang Asya
C. Pag-uugnay ng mga Mga Pamprosesong Tanong Ipasulat sa meta-stript ang mga Ipasulat sa meta-stript ang mga Ipasulat sa meta-stript ang mga
halimbawa sa bagong epekto ng kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at
aralin imperyalismo sa Timog at imperyalismo sa Timog at imperyalismo sa Timog at
Kanlurang Asya Kanlurang Asya Kanlurang Asya
D. Pagtalakay ng mga Malayang Talakayan sa Malayang talakayan sa mga Malayang talakayan sa mga epekto Malayang talakayan sa mga epekto
bagong konsepto at  Mga Epekto ng Kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at ng kolonyalismo at imperyalismo sa ng kolonyalismo at imperyalismo
paglalahad ng Imperyalismo sa Timog at imperyalismo sa iba’t ibang aspeto iba’t ibang aspeto ng pamumuhay sa sa iba’t ibang aspeto ng
bagong kasanayan Kanlurang Asya ng pamumuhay sa Timog at Timog at Kanlurang Asya. pamumuhay sa Timog at
Kanlurang Asya. Kanlurang Asya.
#1
 Epekto ng Kolonyalismo at
E. Pagtalakay ng mga Imperyalismo sa Timog at
bagong konsepto at Kanlurang Asya sa Aspeto ng
paglalahad ng bagong Ekonomiya, Politika At Sosyo -
kasanayan #2 Kultural
F. Paglinang sa Gawain: ALIN KA MO? Gawain: Ihanay mo! Gawain: Ihanay mo! Gawain: Ihanay mo!
kabihasaan Lagyan ng E_kung Ekonomiya, Ihanay ang mga nakasulat sa Ihanay ang mga nakasulat sa meta- Ihanay ang mga nakasulat sa meta-
P_kung Pulitika, at S/K_kung meta-strip ayon sa kung ito ba ay strip ayon sa kung ito ba ay strip ayon sa kung ito ba ay
Sosyo-Kultural na epekto ng mabuting epekto o masamang mabuting epekto o masamang mabuting epekto o masamang
Kolonyalismo at Imperyalismo sa epekto ng kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at
Asya. imperyalismo sa Timog at imperyalismo sa Timog at Kanlurang imperyalismo sa Timog at
Kanlurang Asya Asya Kanlurang Asya
G. Paglalapat ng aralin Sa iyong palagay, anu – ano ang Sa inyong kwaderno, magtala ng Sa inyong kwaderno, magtala ng Sa inyong kwaderno, magtala ng
sa pang-araw-araw na naging epekto ng kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at epekto ng kolonyalismo at
buhay imperyalismo sa Pilipinas sa imperyalismo sa Pilipinas, imperyalismo sa Pilipinas, imperyalismo sa Pilipinas,
aspetong ekonomiya, politka at pagkatapos ay ipaliwanag kung ito pagkatapos ay ipaliwanag kung ito
pagkatapos ay ipaliwanag kung ito
sosyo – kutural? ba ay nakabuti o nakasama sa ba ay nakabuti o nakasama sa
ba ay nakabuti o nakasama sa pamumuhay ng mga Pilipino. pamumuhay ng mga Pilipino.
pamumuhay ng mga Pilipino.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga nabago at May malaking impluwensya ba May malaking impluwensya ba ang May malaking impluwensya ba ang
nanatili sa aspeto ng ekonomiya, ang naganap na kolonyalismo at naganap na kolonyalismo at naganap na kolonyalismo at
politika at sosyo-kultural ng imperyalismo sa kalagayan ng mga imperyalismo sa kalagayan ng mga imperyalismo sa kalagayan ng mga
Timog at Kanlurang Asya? bansa sa Timog at Kanlurang bansa sa Timog at Kanlurang Asya? bansa sa Timog at Kanlurang Asya?
Asya?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng (+) plus sign kung Lagyan ng (+) plus sign kung Lagyan ng (+) plus sign kung
mabuting epekto at (-)minus sign mabuting epekto at (-)minus sign mabuting epekto at (-)minus sign
kung di mabuting epekto ng kung di mabuting epekto ng kung di mabuting epekto ng
kolonyalismo at imperyalismo. kolonyalismo at imperyalismo. kolonyalismo at imperyalismo.

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
Unang araw para sa
Unang Araw para sa Fores
Mars(November 26) Ikalawang araw sa
IV. Mga Tala (November 26)
Ikalawang araw ng Mars(November 28)
Fores(November 27)
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilng ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa estratehiya
ng pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
ppanturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?

You might also like