You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG

School: STA.QUITERIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level and Section: IV


Teacher: MARY ROSE S. CALAMAYAN Learning Area: MAPEH
Teaching Dates: October 10-14, 2022 Quarter: 1ST QUARTER Week 7
COMPONENT: ARTS COT 1 Signature:

I. LAYUNIN ANNOTATION/
REMARSK
A. Pamantayang Nagpapakita ng pag-unawa sa mga linya, tekstura, at mga hugis; at balanse ng sukat at pag-uulit ng mga
Pangnilalaman motif/pattern sa pamamagitan ng pagguhit.
B. Pamantayan sa Nagsasagawa ng iba't ibang kultura sa komunidad sa pamamagitan ng pananamit, mga gamit sa katawan, mga
Pagganap gawaing pangrelihiyon at pamumuhay.

Lumilikha ng kakaibang disenyo ng mga bahay, at iba pang gamit sa bahay na ginagamit ng mga kultural na
grupo.

Nakasusulat ng isang paghahambing na paglalarawan ng mga bahay at kagamitan na ginagamit ng mga piling
pangkat ng kultura mula sa iba't ibang.
C. Mga Kasanayan Iniangkop ang isang katutubong kultural na motif sa isang kontemporaryong disenyo sa pamamagitan ng pag-
sa Pagkatut (Isulat ukit ng krayola
ang code sa pamamaraan. A4EL-Ic
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN
(Subject Matter) Aralin 4: Mga Katutubong Disenyo

III. ITEGRASYON:

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
205 – 207
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa 158 - 161
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Larawan, tsart, Video Lesson
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa Ating balikan ang iba’t ibang disenyong pangkultural ng bansa. Napag-aralan na natin ang iba’t ibang disenyo RPMS KRA 1 Indicator 1 –
nakaraang ng mga kultural na pamayanan tulad ng Luzon, Visayas, at Mindanao. Ibigay ang pagkakaibaiba ng kanilang Applied knowledge
Aralin o pasimula sa mga disenyo sa kanilang mga kagamitan at pananamit? of content within and across
bagong aralin curriculum teaching areas
(Drill/Review/ (Integration of Araling
Unlocking of Panlipunan “Mga Pangkat
difficulties) Etniko ng Pilipinas”) (By
applying a precise, in-depth,
and broad understanding of
both content and pedagogy to
create an optimal learning
environment that allows for a
comprehensive and exquisite
knowledge of teaching and
learning in order to address
individual or group learning
needs within and across
curriculum teaching areas)
B. Paghahabi sa Magpakita ng larawan ng iba’t ibang disenyong etniko. Ipasabi sa mga bata kung anong uri ito ng disenyo at RPMS KRA 1 Indicator 1 –
layunin ng aralin anong pangkat-etniko ang may gawa nito. Applied knowledge
(Motivation) of content within and across
curriculum teaching areas
(Integration of Araling
Panlipunan “Mga Pangkat
Etniko ng Pilipinas”) (By
applying a precise, in-depth,
and broad understanding of
both content and pedagogy to
create an optimal learning
environment that allows for a
comprehensive and exquisite
knowledge of teaching and
learning in order to address
individual or group learning
needs within and across
curriculum teaching areas)
C. Pag- uugnay ng Itanong: RPMS KRA 1 Indicator 2 –
mga Ano ang masasabi ninyo sa mga larawang ito? Sa palagay ninyo, saan nagmula o hango ang kanilang mga Used research-based
halimbawa sa disenyo? knowledge and principles of
bagong aralin teaching and learning to
(Presentation) enhance professional practice.
(Using Inquiry-based
Learning)
D. Pagtatalakay Ang mga disenyong etniko ay gawa ng mga pangkat-etniko sa mga kultural na pamayanan sa bansa. Ang RPMS KRA 1 Indicator 3 –
ng bagong kanilang talino at kasanayan sa paglikha ay naipakikita nila sa paggawa ng mga kagamitang pantahanan gaya ng Display proficient use of
konsepto at palayok, mangkok, at banga. Ito rin ay naipakita sa mga hinabing tela, kumot, at banig. Mother Tongue, Filipino and
paglalahad ng English to facilitate teaching
bagong Ang sumusunod ay mga halimbawa ng kanilang disenyo: and learning. (Using Filipino
kasanayan language as a medium of
No, I: Mga Dibuhong Bituin (Star Motif) instruction and facilitates
(Modeling) teaching and learning,
including probing question
and feedback.
 By using of Mother
MARANAO BAGOBO AGTA BUKIDNON Tongue, and/or
Filipino, and/or
Mga Dibuhong Araw (Sun Motif) English demonstrates
a well-developed
ability in using
communication
strategies, such as
code switching and
translation.
 The teacher uses
precise vocabulary
and intonation to
express meaning and
often shows great
fluency and ease in
delivering the lesson.
 Using HOTS
Question

RPMS KRA 1 Indicator – 4


Used effective verbal and
non-verbal classroom
communication strategies to
support learner
understanding, participation,
engagement and achievement.
(By applying a precise, in-
depth, and broad
understanding of both content
and pedagogy to create an
optimal learning environment
that allows for a
comprehensive and exquisite
knowledge of teaching and
learning in order to address
individual or group learning
needs within and across
curriculum teaching areas)
E. Pagtatalakay Pagpapalalim sa Pag – unawa RPMS KRA 1 Indicator – 4
ng bagong a. Ano-anong mga pangkat-etniko ang gumamit ng mga dibuhong araw, bituin, at tao sa kanilang mga disenyo? Used effective verbal and
konsepto at non-verbal classroom
paglalahad ng b. Paano mo ginamit ang mga linya, kulay, at hugis sa paggawa ng iba’t ibang disenyo o dibuho? communication strategies to
bagong support learner
kasanayan understanding, participation,
No. 2. (Guided engagement and achievement.
Practice) (By applying a precise, in-
depth, and broad
understanding of both content
and pedagogy to create an
optimal learning environment
that allows for a
comprehensive and exquisite
knowledge of teaching and
learning in order to address
individual or group learning
needs within and across
curriculum teaching areas)
F. Paglilinang sa Disenyo Sa Crayon Etching RPMS KRA 1 Indicator 2 –
Kabihasan Used research-based
(Tungo Kagamitan: oslo paper o lumang cardboard, lapis, krayola, paper clip o toothpick bilang pangguhit. knowledge and principles of
sa Formative teaching and learning to
Assessment) Mga Hakbang Sa Paggawa: enhance professional practice.
(Independent (Using Instructional
Practice) 1. Ihanda ang mga kagamitan. Learning)

2. Diinan nang maigi ang pagkukulay sa buong papel. Punuin ang papel ng iba’t ibang kulay ng krayola.

3. Patungan ng kulay itim na krayola ang buong bahagi ng papel.

4. Maaaring gumamit ng paper clip o toothpick na magsisilbing pangguhit.

5. Pumili ng disenyo na nais iguhit mula sa mga larawang ipinakita ng guro (hal. dibuho ng araw, bituin at tao.)

6. Maaaring gumamit o umisip ng sariling disenyo gamit ang iba’t ibang linya at hugis para sa gagawing
likhang-sining.

7. Gamitin ang imahinasyon upang makabuo ng kakaiba at orihinal na disenyo.

8. Kapag tapos na ang ginawang likhang-sining maaari na itong ipaskil at maghanda sa pag-uulat.
G. Paglalapat ng Repleksyon: RPMS KRA 1 Indicator 1 –
Aralin sa pang Paano ninyo ipagmamalaki at pahahalagahan ang mga disenyong etniko na gawa ng mga pangkat – etniko? Applied knowledge
araw araw na of content within and across
buhay curriculum teaching areas
(Application/Valuing) (Integration of Edukasyon sa
Pagpapakatao “Pagmamalaki
ng gawang Sariling Atin”)
(By applying a precise, in-
depth, and broad
understanding of both content
and pedagogy to create an
optimal learning environment
that allows for a
comprehensive and exquisite
knowledge of teaching and
learning in order to address
individual or group learning
needs within and across
curriculum teaching areas)
H. Paglalahat ng Ang mga disenyong etniko o dibuho ay may katangi- tanging kagandahan. Dapat natin ipagmalaki at panatilihin RPMS KRA 1 Indicator 2 –
Aralin ang mga ito upang lalong makilala ang ating bansa. Used research-based
(Generalization) knowledge and principles of
teaching and learning to
enhance professional practice.
(Using Reinforcing Effort
/Providing Recognition)
I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng 5 Kultural na likhang sining. RPMS KRA 1 Indicator 2 –
Used research-based
knowledge and principles of
teaching and learning to
enhance professional practice.
(Using Instructional-Based
Learning)
J. Karagdagang Magdala ng sumusunod na kagamitan:
gawain para 1. Mga retaso ng tela, manila paper
sa takdang aralin 2. Oil Pastel
(Assignment) 3. Lapis
4. Gunting
5. Krayola
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nagangailangan
ng iba pang
gawaing
remediation
C. Nakakatulong
ba ang remedial?
Bilang ng mag
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag
aaral na
magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranina
ng aking
nararanasan
sulusyunan sa
tulong an aking
punong guro at
supervisor?
G. Anong
kagamitang
pangturo ang
aking nadibuho na
nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked: Checked: Noted:


MARY ROSE S. CALAMAYAN MARWIN M. IBARRA LUNINGNING G. DUNGAO, MT I DINNA N. POZAS
Class Adviser/Subject Teacher Grade Level Chairman Master Taecher In-Charge Principal

You might also like