You are on page 1of 4

Paaralan CANDIDO M. PESA MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas 3 – ST.

CLAIRE
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Guro ARLENE C. MAHIYA Asignatura AP
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras JANUARY 30 – FEBRUARY 3, 2023 / 7:20 – 8:00 Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
I. LAYUNIN
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.

Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa kinabibilangang
A. Pamantayang Pangnilalaman
rehiyon

Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa kinabibilangang
B. Pamantayan sa Pagganap
rehiyon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo Natatalakay ang kahulugan ng ilang simbolo at sagisag ng sariling lalawigan at rehiyon
Isulat ang code ng bawat kasanayan AP3KLR-IIe-4

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang
II. NILALAMAN linggo.
Simbolo at Sagisag na Simbolo at Sagisag na
Simbolo at Sagisag na Nagpapakilala sa Lalawigan
Nagpapakilala sa Lalawigan Nagpapakilala sa Lalawigan
(Quezon)
(Laguna) (Rizal)
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian CG p. 73 CG p. 73 CG p. 73 CG p. 73
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 137-138 TG pp. 137-138 TG pp. 137-138 TG pp. 137-138
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral LM pp. 238-246 LM pp. 238-246 LM pp. 238-246 LM pp. 238-246
3.
Mga pahina sa Teksbuk
4.
Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng 1. Anong L ang tawag sa simbolo Itambal ang simbolong makikita Hanapin Mo
bagong aralin ng isang lugar ? sa logo ng Quezon sa Hanay A Hanapin ang mga salita sa loob
2. Anong C ang lalawigang kabilang sa kahulugan nito sa Hanay B. ng puzzle na may kinalaman sa
sa CALABARZON na mga bagay na makikita sa
tinalakay natin ngayon ? lalawigan ng Laguna.
3. Anong T ANG sumasagisag sa
anumang uri ng hanapbuhay ng mga
Caviteno ?
4. Anong K ang sagisag ng
katapangan at katatagan ng loob?
5.Anong W ang sumisimbolo sa
pagmamahal sa bansa o
lalawigan ?

Gumuhit ng isang simbolong Tingnan ang nasa larawan Show and Tell
maaring magpakilala sa lalawigan ng Ibigay ang ngalan ng larawan at
Quezon. sabihin ang katangian nito
Ibigay ang ngalan ng larawan at
sabihin ang katangian nito

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Ilista ang mga simbolong iginuhit at Ano ang makikita sa larawan? Ano-anong mga larawan ang
tingnan kung nasa logo ito ng Saan kaya ito makikita? inyong nakita?
lalawigan ng Quezon. Ipakita ang logo ng Laguna. Ang mga larawan bang ito ay
Ipakita ang logo ng lalawigan. nakikita ninyo sa inyong lugar?
Ano-anong mga katangian ang
ibinigay ninyo sa mga larawan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ano ang pangunahing produktong Ano-anong mga larawan ang Ipakita ang logo ng Rizal
pinagkakakitaan sa lalawigan ng makikita sa logo ng lalawigan
Quezon? ng LAGUNA?
Ano pa ang pangunahing Ano kaya ang sinasagisag ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng hanapbuhay o pinagkakakitan sa malaking katubigan ?
bagong kasanayan #1 lalawigang ito ? * Ano ang pakahulugan ng
mga puno na nasa logo ?
* Mahalaga ba para sa isang
lalawigan ang magkaroon ng
sariling simbolo o logo ? Bakit ?
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad ng Ano ang sinasagisag ng karagatan sa Ano ang nagpapakilala sa isang
bagong kasanayan #2 logo ng lalawigan ? ng puno ? ng lugar o lalawigan ?
bahaghari ? ng araw ? Ng Sa ilang bahagi hinati ang mga
kabundukan ? larawan sa simbolo ?
May kinalaman ba ang mga larawan Anong larawan ang makikita sa
sa logo sa hanapbuhay ng mga tao ? kanang bahagi sa itaas ng
Ano ang bahaging ginagampanan ng simbolo ?
simbolo o ng logo at kailangang Ano ang sinasagisag nito ? sa
mayroon nito sa bawat lugar ? kaliwang bahagi sa itaas ? sa
gitnang bahagi ? sa kaliwang
bahagi sa ibaba ? sa kanang
bahagi sa ibaba?
Ano-ano ang pangunahing
hanapbuhay sa lalawigan ?
Pag-aralan ang logo ng lalawigan at Hanapin Mo Punan ang patlang ng tamnag
ilagay sa tapat ng larawan ang Hanapin ang mga salita sa loob sagot.
sinasagisag nito. ng puzzle na may kinalaman sa a. Ang palayan ay
mga bagay na makikita sa sumisimbolo ng ___.
lalawigan ng Laguna. b. Ang isda ay sumisimbolo ng
F. Paglinang sa kabihasnan ______.
(Tungo sa Formative Assessment) c. Sinasagisag ng teknolohiya
ang ___.
d. Ang krus, bibliya at korona
ay sumisimbolo ng ____.
e. Si Dr. Jose Rizal ang ating
_______.
“Ipagmalaki Mo“ Tukuyin kung tama o mali ang Iguhit ang tsek kung ang
Dugtungan ang pangungusap sumusunod na pahayag. sumusunod na logo ay makikita
1. Ang karagatan sa Logo ng sa logo ng Laguna.
Nais kong manirahan sa lalawigan Quezon ay sumisimbolo sa 1. kabayo
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay ng Quezon dahil… iba’t-ibang yamang dagat na 2. puno
makukuha dito
2. Ang puno naman
nagbibigay kulay sa ganda ng
buhay sa lalawigan.
Ano – ano ang makikita sa Ano – ano ang makikita sa logo Ano – ano ang makikita sa logo
logo ng lalawigan ng ng lalawigan ng Laguna at ano ng lalawigan ng RIZAL at ano
H. Paglalahat ng Aralin QUEZON at ano ang ang sinisimbolo nito? ang sinisimbolo nito?
sinisimbolo nito?
Itambal ang simbolong Punan ng wastong sagot ang   Punan ang patlang ng tamnag
makikita sa logo ng Quezon sa bawat patlang upang mabuo ang sagot.
Hanay A sa kahulugan nito sa diwa ng talata. 1. May limang bahagi ang
Hanay B. simbolo, ang unang bahagi ay
Ang _______ ay sumasagisag ang kalapati na ipinahihiwatig
sa pinagkukunan ng _____ ng ay ________
mga taga _______. Ang mga 2. Ang ikalawang larawan ay
______naman ang siyang ang krus, bibliya at korona na
nagbibigay ng pagkakakitaan sumisimbolo ng __________.
ng mga tao. Ang 3. Ang teknolohiya naman ay
pinakamalawak na _____ ay sumasagisag ng
I. Pagtataya ng Aralin matatagpuan dito. _____________.
4. Ang nasa gitna ay ang
larawan ni ________ na ating
pambansang bayani.
5. Sa bahaging ibaba naman ay
ang palayan at isda na
ipinahihiwatig ang __________.
Likas na yaman ng lalawigan
kalayaan pag-unlad
Dr. Jose Rizal pagiging
matagumpay, matalino at
Makadiyos
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala


Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang
V. Pagninilay maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

ARLENE C. MAHIYA
Teacher I

Checked by:

MARY JOY K. MERCADER


Principal I

You might also like