You are on page 1of 8

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas III

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura AP


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras JANUARY 9-13, 2023 Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at
A. Pamantayang Pangnilalaman
mga karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon

Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at
B. Pamantayan sa Pagganap
mga karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon

Napahahalagahan ang mga naiambag ng mga


kinikilalang bayani at mga kilalang mamamayan ng Nabibigyang-halaga ang katangitanging lalawigan sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo
sariling lalawigan at rehiyon kinabibilangang rehiyon
Isulat ang code ng bawat kasanayan
AP3KLR- IIh-i-7 AP3KLR- IIj-8

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Pagpapahalaga sa mga Bayani ng Lalawigan at


AKO AT ANG KUWENTO NG MGALALAWIGAN
Rehiyon
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian CG p. 74 CG p. 74 CG p. 74 CG p. 74 CG p. 74
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 148-150 TG pp. 148-150 TG pp. 146-147 TG pp. 146-147 TG pp. 146-147
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral LM pp. 268-274 LM pp. 268-274 LM pp. 260-267 LM pp. 260-267 LM pp. 260-267
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
CO_Q2_AP3_Module7 CO_Q2_AP3_Module7
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Basahin at pag-aralan ang bawat Ilagay sa patlang ang kung
pagsisimula ng bagong aralin aytem tungkol sa mga bayani. ang pahayag ay
Tukuyin at isulat sa iyong nagpapakita
kuwaderno ang letra ng iyong ng pagpapahalaga at
sagot.
pagmamalaki sa
1. Siya ang kinikilalang pagpupunyagi at
pambansang bayani. kabayanihan ng mga
A. Jose Rizal C. Ambrosio kilalang tao sa lalawigan
Bautista at rehiyon. Ilagay
B. Apolinario Mabini D. Andres
naman ang kung hindi.
Bonifacio
2. Siya ang bayani at kinikilala na ________1. Nagdaraos ng
dakilang Lumpo. isang maikling programa
A. Jose Rizal C. Ambrosio tuwing araw
Bautista ng kamatayan o pagsilang
B. Apolinario Mabini D. Andres ng isang bayani sa
Bonifacio lalawigan at
rehiyon.
________2. Isinusunod sa
pangalan ng bayani ng
lalawigan at
rehiyon ang mga gusaling
pampubliko at daan na
may malaking
kaugnayan sa kanya.

Nakarating na ba kayo sa Maghanda ng playing


Luneta Park? cards na may nakasulat na
Ano ang makikita natin doon? mga
sumusunod:
 Natatanging bayani o
kasapi ng lalawigan
 Natatanging bahagi ng
kasaysayan ng lalawigan
 Makasaysayang pook o
B. Paghahabi sa layunin ng aralin lugar ng lalawigan
 Natatanging
pagdiriwang ng lalawigan

Pabunutin ang piling mag-


aaral. Kapag nakapili na,
ipakita na
hindi nagsasalita at
ipahulaan sa ibang mga
bata.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipakita ang nasa larawan. Sa mga nabasang
aralin kasaysayan ng mga
lalawigan,
alin kaya ang naging
katangi
tangi sa iyo? Bakit mo
nasabi ito?
Ano-ano ang maaari
nating ipagmalaki tungkol
sa mga lalawigan ng ating
rehiyon? Paano natin
maipararating ang mga
magagandang katangian
ng mga lalawigan sa ibang
mga tao?
Ano ang nakikita ninyong Alin sa mga lalawigang
kaganapan sa mga napag-aralan ang
larawan? nakapukaw ng iyong
 Saang partikular na lugar ka pansin?
nakakakita ng katulad ng Ano ang nakatawag ng
mga nasa larawan? iyong pansin tungkol sa
 Bakit kaya sila katangian ng lalawigan?
ipinagpagawa ng bantayog o  Paano mo
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at mga maipararating ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 estruktura na katulad ng nasa magagandang
larawan? katangian ng naturing na
lalawigan sa ibang mga
tao?
 Kaya mo ba itong
ilarawan sa pamamagitan
ng
pagsulat ng kwento o
talata?
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at Paano pinapahalagahan ng Talakayin kasama ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 inyong lalawigan/rehiyon ang mga bata at pag-usapan
kanilang mga nagawa sa ang mga
bayan? katangian na nagpakilala
Sa iyong simpleng paraan, sa mga lalawigan sa
paano mo maipakikita ang rehiyon.
iyong  Paano maipararating
pagpapahalaga sa mga bayani ang mga magagandang
ng inyong lalawigan at katangian ng lalawigan sa
rehiyon? ibang mga tao?
 Paano mo mailalarawan
ang mga lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
na naging katangi-tangi
para sa iyo?

F. Paglinang sa kabihasnan Basahin ang sumusunod at Pumili ng isang lalawigan Piliin ang titik ng may
(Tungo sa Formative Assessment) isulat sa patlang ang Tama na katangi-tangi sa para tamang sagot at isulat sa
kung wasto at Mali kung hindi iyo. Iguhit o isulat ang sagutang papel.
wasto ang nakasaad sa bawat mga katangian 1. Ang mangga, niyog,
pangungusap. Gawin ito sa ng lalawigan. gulay, at palay ay mga
iyong kuwaderno. a. Natatanging anyong halimbawa ng na
_ 1. Bayani ang tawag sa lupa/ tubig ng lalawigan matatagpuan sa bawat
mamamayan na nag-alay ng b. Natatanging tao sa lalawigan.
kanilang panahon, talento at lalawigan at ang A. simbolo
buhay para sa ikauunlad ng maipagmamalaking B. negosyo
kanilang lalawigan. katangian C. kuwento
2. Ang taong hindi nagbuwis c. Natatanging produkto, D. produkto
ng buhay ay hindi bayani. sining at pagdiriwang ng 2. Noong 2002, hinati
3. Huwag isama sa lalawigan ang Rehiyon 4 sa dalawa.
kasaysayan ang mga Tinawag na
naiambag ng mga bayani sa ______________ ang
ating lalawigan o rehiyon. ating rehiyon.
4. Ang pagpupugay sa A. MIMAROPA
bantayog ay isang halimbawa B. CALABARZON
ng pagpapahalaga sa ating C. Metro Manila
mga bayani. D. Mindanao
5. Bilang bata, maaari mong 3. Ito ang mga
pahalagahan ang mga mahahalagang
naiambag ng mga bayani sa pangyayari sa isang lugar
pamamagitan ng paggawa ng ng isang lalawigan o
tula, awit o pagguhit ng rehiyon.
lawaran tungkol dito. A. bayani
B. kuwento
C. sagisag
D. kasaysayan
4. Paano mo
mailalarawan ang isang
progresibong lalawigan?
A. may maraming gusali
B. may malawak na
lupain
C. may kakaibang
katangian
D. may natatanging
kasaysayan
5. Isa sa mga tanyag na
tao ay ipinagmamalaki
ng lalawigan ng Davao
del Sur dahil sa
kasanayan sa pag-awit.
A. KZ Tandingan
B. Onyok Velasco
C. Yeng Constantino
D. Jovit Baldivino
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Punan ang hinihinging Basahin ang bawat sagutin ang sumusunod
buhay detalye sa "Fishbone Map". tanong. Piliin ang titik ng na tanong. Gawin ito sa
•Ulo ng isda - ay tumutukoy wastong sagot at isulat isang malinis na papel.
sa pangalan ng sa sagutang papel. 1. Nararapat ba na
bayani. 1. Ano pa ang ibang ipagmalaki at bigyang-
•Tinik sa itaas na bahagi- katangian ng isang halaga ang mga
nagawa o bayani bukod sa pagiging katangitanging lalawigan
accomplishments ng matapang? sa ating rehiyon? Bakit?
itinuturing na bayani. A. naglalaan ng oras sa 2. Ikaw, paano mo
•Tinik sa ibabang bahagi - mga kabataan mabibigyang-halaga ang
paano B. handang ipaglaban katangi-tanging
pinapahalagahan ang mga ang mga dayuhan lalawigan sa iyong
bayani C. handang ibahagi ang rehiyon?
•Buntot - katangian o kasanayan sa iba
pagkakakilanlan sa D. nagpapakita ng
bayani. interes sa pamamahala
2. Sa gitna ng sakuna
dulot ng lindol, ang mga
tao ay nagtutulungan
upang mailigtas ang mga
naapektuhan. Anong
katangian ang ipinakita
dito?
A. malikhain
B. magalang
C. masayahin
D. matulungin
3. Paano natin
ginugunita ang araw ng
pagkamatay ng ating
kinikilalang mga bayani?
A. pagsasaulo sa
kanilang talambuhay
B. pagpapakita ng sigla
sa pakikipanayam
C. pagbibigay ng regalo
sa mga mahihirap
D. pag-aalay ng bulaklak
sa kanilang dambana
4. Tinupok ng apoy ang
isang bahay. May isang
batang nakulong.
Sinaklolohan agad ito ng
kanilang kapitbahay.
Anong katangian ang
pinapakita rito?
A. malikhain
B. magalang
C. masayahin
D. matapang
5. Bilang mag-aaral,
paano mo tutuluran ang
isang bayani?
A. maging moderno sa
lahat ng bagay
B. maging masipag sa
mga gawaing bahay
C. maging madiskarte sa
paghahanapbuhay
D. maging matulungin sa
mga taong
nangangailangan
Paano natin maipapakita Paano mo maipakikita na
ang pagpapahalaga pinahahalagahan mo ang
H. Paglalahat ng Aralin at pagmamalaki sa mga katangi-tanging lalawigan sa
bayani ng sariling iyong kinabibilangang
rehiyon?
lalawigan at rehiyon?
I. Pagtataya ng Aralin Ilagay sa patlang ang Sumulat ng payak na kwento
kung ang pahayag ay o isa hanggang dalawang
nagpapakita talata
ng pagpapahalaga at tungkol sa lalawigan na
naging katangi-tangi para sa
pagmamalaki sa
sarili.
pagpupunyagi at
kabayanihan ng mga Gamitin ang pamagat na
kilalang tao sa lalawigan “Ako at Ang Aking
at rehiyon. Ilagay Lalalwigan”. Ipakita
naman ang kung hindi. ang sariling saloobin at
pagpapahalagan tungkol sa
________1. Nagdaraos
kinabibilangang lalawigan.
ng isang maikling
programa tuwing araw
ng kamatayan o
pagsilang ng isang
bayani sa lalawigan at
rehiyon.
________2. Isinusunod
sa pangalan ng bayani ng
lalawigan at
rehiyon ang mga
gusaling pampubliko at
daan na may malaking
kaugnayan sa kanya.
________3. Binibigyang
pansin ang mga espesyal
na balita sa
radio at telebisyon
tungkol sa bayani ng
lalawigan at rehiyon.
________4. Nakikiisa sa
pag-aalay ng bulaklak sa
bantayog ng
bayani.
________5. Ninanais na
gawing idolo ang mga
artista kaysa bayani
ng lalawigan at rehiyon.
Gumawa ng isang card Magsaliksik ng mga larawan
na nagpapakita ng ng mga katangi-tanging
J. Karagdagang gawain para sa takdang- pagpapahalaga sa mga bagay, produkto, tanawin at
aralin at remediation bayani ng ating tao na kilala sa iyong
lalawigan. Gupitin at idikit ito
lalawigan/rehiyon.
sa bond paper.
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
V. Pagninilay gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like