You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Paaralan TULO II ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas III

DAILY LESSON LOG Guro MA.ANA CONCEPCION M.DELISO Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras JANUARY 9-13, 2023 Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ang
kakayahan at tatas sa
Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
pagsasalita at
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
pagpapahayag ng sariling
karanasan at damdamin
ideya, kaisipan, karanasan
at damdamin
F3TA-0a-j-2
Naipahahayag ang F3TA-0a-j-4
ideya/kaisipan/ Nakasusulat nang may wastong baybay, bantas at mekaniks ng pagsulat
B. Pamantayan sa Pagganap damdamin/reaksy on F3TA-0a-j-2
nang may wastong tono, Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksy on nang may wastong tono, diin, bilis, antala at
diin, bilis, antala at intonasyon
intonasyon
Nagagamit ang angkop na
pagtatanong tungkol sa
mga tao, bagay Nababaybay nang wasto ang mga salitang natutunan sa aralin/batayang talasalitaang pampaningin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo lugar at pangyayari, ano, F3PY-IIIb-2.2/2.3
Isulat ang code ng bawat kasanayan sino, saan, ilan, kalian, Nakapaglalarawan ng mga tao, hayop, bagay at lugar sa pamayanan
ano-ano, at sino-sino F3WG-IIIc-d-4
F3WG-IIIa-b-6
F3WG-IVab-6
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Angkop na Pagtatanong Gamit


ang Ano, Sino, Saan, In, Kailan, Salitang Naglalarawan
Ano-ano, Sino-Sino Saan-saan
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian CG p. 53 CG p. 53 CG p. 53 CG p. 53 CG p. 53
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 173-174 TG pp. 179-180 TG pp. 179-180 TG pp. 179-180 TG pp. 179-180
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa CO_Q2_Filipino 3_ CO_Q2_Filipino 3_ CO_Q2_Filipino 3_ CO_Q2_Filipino 3_
CO_Q2_Filipino 3_ Module 6
portal ng Learning Resource Module 5 Module 5 Module 5 Module 5
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistiksong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Bumuo ka ng isang Gamitin ang angkop na Tingnan mong mabuti
katanungan base sa iyong salita sa pagtatanong. ang mga larawan. Iisulat
naintindihan sa bawat 1. _____________ang ang tamang baybay ng
tekstong binasa. kasama niyang magsimba salitang tumutukoy sa
2. Jane, _______ka
1. Si Francis ay madalas bawat larawan.
pupunta?
kulang ang oras sa pagtulog 3. _________ang mga bata 1.
dahil sa paglalaro ng online nagpakuha ng larawan?
games. Hindi rin siya 4. _________________
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
kumakain ng mga ang magdadala ng ulam?
pagsisimula ng bagong aralin masustansiyang pagkain tulad 5. 2.
ng prutas at gulay. Nag-aalala ________________lilipat
na ang kaniyang nanay sa ang pamilyang Cruz?
kalusugan niya.
Tanong:
________________________
________________________
_____
Ipakita ang larawan ng mga Ano-ano ang ginagawa Ikaw ba ay may kapatid
taong nagtutulungan sa ninyo sa pagsalubong na babae? Maaari mo ba
paglilinis. Hayaang gumawa sa Bagong Taon? siyang ilarawan?
ang mga bata ng tanong Tama pa bang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
tungkol sa larawan. Ipabasa
ipagpatuloy ito? Bakit?
at ipasulat sa pisara ang
tanong na ginawa ng mga
bata.
Ipabasang muli ang tekstong Ipabasang muli ang Basahin ang maikling
Ang Klima at ang Aking Bansa. balita. kuwento
Kultura sa Pagsalubong Ang Aking Ate
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong sa Bagong Taon Palitan
aralin Na - DOH
ni Ludy Bermudo
(Pilipino Star Ngayon)
January 3, 2013
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isulat ang mga tanong na ito Ano ang pagdiriwang na Ano ang pamagat ng
sa istrip ng papel. Ipaskil ang binanggit sa balita? kuwento?
mga ito matapos itanong sa (Isulat sa bilog sa loob.) Sino ang tinutukoy na
mga bata. Isulat sa tapat nito Ilarawan kung paano ito masipag sa kuwento?
ang sagot na ibibigay ng mga ipinagdiriwang? (Isulat Anong salita ang
bata. sa bilog sa labas.) naglalarawan sa
Ipabasa ang mga tanong sa Gamitin ang “Loob, bakuran?
mga bata. Itanong: Paano Labas na Bilog” para Paano mo ilalarawan ang
isinulat ang mga tanong? dito. tauhan sa kuwento?
Ipabasa ang mga sagot ng Gusto mo bang
mga bata. magkaroon ng ate tulad
sa kuwento? Bakit?

paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano ang salitang


ginamit?
Sino ang nabibiktima ng
paggamit ng paputok?
Ilarawan ang
nabibiktima.
(Gamitin ulit ang “Loob,
Labas na Bilog.”)
Ano ang bagay na
ginagamit sa
pagdiriwang ng Bagong
Taon?
Ilarawan ito.
(Gamitin ulit ang “Loob,
Labas na Bilog.”)

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at Anong impormasyon ang Ipabasa ang mga salita Anong mga salita ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ibinibigay sa tanong na ilan? sa labas na bilog. ginamit upang ilarawan
Kailan? Saan? Ano? Anoano? Ano ang tawag sa mga ang bakuran? ang ate?
Sino-sino? Alin sa mga ito? Ano ang tawag sa mga
salitang ginagamit sa Papiliin ang mga bata ng salitang ito?
pagtatanong ang tumutukoy isang salita at ipagamit Talakayin ang pang-uri.
ng isahan? Pangmaramihan? sa sariling pangungusap.
Paano mo pangangalagaan Ano ang gagawin mo
ang sarili mo kung tag-ulan? upang hindi mapahamak
Kung tag-araw? tuwing darating ang
pagsalubong sa
Bagong Taon?
Gamitin ang angkop na salita sa Paano ipinagdiriwang Piliin sa loob ng kahon Piliin ang salitáng bubuo sa
pagtatanong. ang Bagong Taon sa ang angkop na salitang pangungusap sa ibaba.
1. _____________ang kasama inyong lugar? Sumulat maglalarawan sa bawat masipag magalang
niyang magsimba ng talata at ibahagi ito sa bilang. matulungin
2. Jane, _______ka pupunta? mapagmahal matalino
klase.
3. _________ang mga bata 1. Nasasagot ni Bong nang
nagpakuha ng larawan? malambot ___________ ang mga
4. _________________ ang maliit tanong tungkol sa mga
magdadala ng ulam? malayo aralín.
5. ________________lilipat ang maasim 2. Ang táong
pamilyang Cruz? masungit _____________ ay
F. Paglinang sa kabihasnan nakatatapos ng mga gawain.
(Tungo sa Formative Assessment) Pagtambalin ang hanay A sa 1. mangga 3. Kung ikaw ay
Hanay B. 2. alitaptap ____________ marami kang
____1.nagtatanong sa tao A. matutulungan.
3. kama
Kailan 4. Ang anak na nagsasabi ng
4. bundok
____2.nagtatanong sa lugar B. “po” at “opo” ay
5. babae ______________.
Ano
____3.nagtatanong sa panahon 5. Lalong minamahal ng
C. Saan magulang ang batang
____4.nagtatanong ng bilang D. babaeng ___________.
Sino
____5.nagtatanong sa bagay E.
Ilan
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na WEEK 8 Kunin ang kagamitan mo Isulat sa patlang ang Basahin ang mga
buhay Gamitin sa pangungusap ang sa Art. salitang ginamit sa halimbawang salita ng
Ano, Sino, Saan Kailan, Ilan, Gumawa ng isang poster paglalarawan ng mga paglalarawan. Tukuyin ang
Sino-sino Ano-ano sa tungkol sa pag-iingat na salitang may salungguhit kategorya nito kung ito ba ay
pagtatanong naglalarawan sa tao, hayop,
dapat gawin sa bawat pangungusap.
Araw ng sabado naglalaro ang bagay, at lugar.
Isulat ang iyong mga
mga bata ng tumbang preso sa
sagot sa sagutang papel. malapit manipis matalino
labas ng bakuran nina Aling
Mara.Masayang-masaya ang ____________1. Hugis matangkad
mga batang sina Luna, Mira, bilog ang mga mesang parihaba maamo madilim
Ana, at si Pepe ang nagiging kainan sa kantina. mabalahibo
taya. ____________2.
1.________ang naglalaro ng Mabalahibo ang pusa na
tumbang preso? hawak ni Sarah.
2.________sila na naglalaro ng ____________3. Ang
tumbang preso? malawak na hardin ay
3.________ang nilalaro ng mga
laging malinis.
bata?
____________4. Si Elsa
4.________sila naglalaro ng
tumbang preso sa bakuran ni ay magalang.
Aling Mara? ____________5.
5.________ang taya sa laro nila? Umakyat kami sa
matayog na bundok.
Ano ang sagot sa tanong na Ano ang mga bagong Ano ang pang-uri?
ano? Sino? Saan? Ilan? salitang natutunan mo sa
H. Paglalahat ng Aralin
Kailan? Ilan? Ano-ano? aralin?
Sinosino?
Isulat ang wastong tanong na Tingnan mong mabuti ang Isaayos ang mga puso upang
gagamitin at gawing batayan ang mga larawan. Iisulat ang makabuo ng salitang
mga larawan sa pagsagot. tamang baybay ng maglalarawan sa tao, hayop,
Jen, ____________ ang mga salitang tumutukoy sa bagay, at lugar.
kasama mong mamasyal. 1. Ang aming paaralan ay
bawat larawan.
_____________.
1.

I. Pagtataya ng Aralin 2. _____________ ang aking


_____________ang bitbit ni Ana 2. lapis.
sa likod niya?

Sumulat ng nagtig-iisang Gamitin sa pangungusap Magbigay ka ng mga salitang


pangungusap gamit ang angkop ang mga salitang maglalarawan sa tao, bagay,
na salitang patanong. I natutunan mo sa aralin. hayop, at lugar na makikita
sa larawan.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation

IV. Mga Tala


Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
V. Pagninilay gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like