You are on page 1of 4

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napayayaman ang talasalitaan sa pamamagitan ng paggamit ng magkasingkahulugan at magkasalungat na mga salita, pagbubuo ng Lingguhang Pagsusulit
Isulat ang code ng bawat kasanayan. mga bagong salita mula sa salitang-ugat, at paghanap ng maiikling salita sa loob ng isang mahabang salita
F3PT-Ij-2.3
F3PT-IIh-2.3
F3PT-IIId-h-2.1
F3PT-IIId-h-2.1
F3PT-IVaf-2.2
II. NILALAMAN Pagyaman ng Talasalitaan Pagyaman ng Talasalitaan Pagyaman ng Talasalitaan Pagyaman ng Talasalitaan
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAGAWA TAYAHIN

Panuto: Hanapin ang


Ang mga salitang nasa kahon Panuto: Isulat ang Panuto: Piliin ang
kasingkahulugan ng mga
ay galing sa tulang nabasa. Ito kasingkahulugan ng mga kasingkahulugan ng
salitang may salungguhit. Piliin
ay mga halimbawa ng nasalungguhitang salita. Isulat nasalungguhitang salita sa loob
ang sagot at isulat ito sa iyong
magkasingkahulugan na mga ang iyong sagot sa sagutang ng panaklong. Isulat ang iyong
sagutang papel.
salita. papel. sagot sa sagutang papel.

1. Masarap ang lutong


_______________1. Nakita ko
Kaldereta ni lola.
ang asong payat.
(malinamnam, mapakla)
_______________2. Sumakay Narito ang iba pang halimbawa
kami nang mabilis na motor
upang makarating doon nang ng mga salitang 2. Si Carlo ay mabilis na
maaga. magkasingkahugulan. tumakbo nang makakita ng
_______________3. Naligo 1. Sagana sa prutas ang aming aso. (mabagal, maliksi)
kami sa makipot na swimming lugar kaya marami kaming
pool. nabebenta. 3. Ang sarap maligo sa malinis
_______________4.
na tubig. (dalisay, marumi)
Matangkad ang kapitbahay
kong basketbolista. Ang salitang sagana at marami
_______________5. Si Boboy ay pareho ang kahulugan, kaya 4. Siya ay maralita ngunit
ay mabait sa lahat ng tao sa ang tawag sa mga salitang ito maligaya naman. (mahirap,
kanilang lugar. ay magkasingkahulugan. mayaman)

2. Nakatira ang maliliit na ibon 5. Mapagkumbaba ang aking


sa munti nilang tahanan. ina kaya siya’y pinagpapala.
Magkasingkahulugan ang (mayabang, mahinahon)
maliit at munti dahil pareho
ang ibig sabihin.

Makatutulong sa pagtukoy sa
kasingkahulugan ng mga salita
ang larawan, katangian o
pagbibigay ng pahiwatig sa
teksto (context clue).

Halimbawa:
Mabagal maglakad si pagong
kaya matagal siyang
nakararating sa kaniyang bahay
katulad niya si suso na
makupad ding kumilos.

Busilak ang puso ni Maria at


dahil sa kaniyang kabutihan sa
pagtulong sa mg biktima ng
Covid 19 ay pinarangalan siya
ng pamahalaan.

Tandaan:
Ang Magkasingkahulugan ay
mga salitang magkatulad ang
kahulugan o pareho ang ibig
sabihin tulad ng masaya-
maligaya, mabagal-makupad,
at mabango-mahalimuyak.

BALIKAN PAGYAMANIN

Panuto: Hanapin sa Hanay B Panuto: Piliin ang


ang katumbas ng larawan sa kasingkahulugan ng mga
Hanay A. Isulat ang letra ng nasalungguhitang salita. Isulat
sagot sa iyong sagutang papel. ang letra ng iyong sagot sa
sagutang papel.

1. Ang talino ay nakukuha mo


kung ito’y iyong pagsisikapan.
a. kahirapan b. kagandahan c.
karunungan

2. Maaliwalas ang kapaligiran


dahil wala kang nakikitang
basura sa paligid.
a. malungkot b. maganda c.
masaya

3. Maligaya si inay nang


makatanggap siya ng regalo
galing sa akin.
a. malungkot b. maligalig c.
masaya
TUKLASIN
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like