Professional Documents
Culture Documents
DLL - 3 Q2 W9-New
DLL - 3 Q2 W9-New
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng halimbawa Sa isang papel o coupon bond. Sagutin ang mga sumusunod na
layunin ng aralin ng DIARY o TALAARAWAN) Ipakita kung paano ka nakiisa sa tanong
gawaing pampaaralan sa
. pamamagitan ng pagsulat o
pagpinta.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong paligsahan ang Paano natin maipapakita ang Bigyang diin ang kahalagahan ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sinalihan ng tauhan natin? pakikiisa? paggalang at pagiging masayahin
Anong naramdaman niya Paano natin ito maibabahagi?
nang hindi siya nanalo? Kung isasali ka ng guro uli, ano
Sa inyong palagay mananalo ang gagawin mo?
kaya siya kung nandaya siya?
Anong aral ang kanyang
natutunan sa pagsali nya sa
paligsahan?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-halaga ang pakikiisa Makiisa sa mga gawain pambata Ano ang natutuhan ninyo sa
sa gawaing pampaaralan sa na magiging masaya sa mga aralin?
pamamagitan ng pagtatala ng palatuntunan o gawain sa
mga gawain paaralan
I.Pagtataya ng Aralin Paano mo maipapakita ang Bakit mahalagang maipakita ang Pangkatang gawain
pakikiisa ng may kasiyahan sa pakikiisa sa gawaing pambata?
mga gawaing pambata gaya
ng pagsulat sa diary?
J.Karagdagang gawain para sa Gumawa ng sarili mong diary Binabati ko kayo mga bata sa Gamitin ang rubric
takdang-aralin at remediation o talaarawan. magandang pakikiisa sa klase.
School: BENITO NIETO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
GRADES 1 to 12 Teacher: MARIETTA C. MATEO Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates: JANUARY 9 – 13, 2023 Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. OBJECTIVES JANUARY 9 JANUARY 10 JANUARY 11 JANUARY 12 JANUARY 13
A. Content Standard ADMINISTERING SECOND ADMINISTERING SECOND Demonstrates understanding of Demonstrates understanding Demonstrates understanding of the
SUMMATIVE TEST SUMMATIVE TEST grammatical structures of English of English vocabulary used in elements of literary and expository
to be able to communicate both oral and written texts for creative interpretation
effectively in oral and written language in a given context
forms. demonstrates understanding of
punctuation marks, rhythm, pacing,
intonation and vocal patterns as
guide for fluent reading and
speaking
B. Performance Standard Shows proficiency in constructing Proficiency uses English uses information derived from texts
grammatically correct sentences vocabulary in varied and in presenting varied oral and written
in varied theme-based oral and creative oral and written activities accurately and fluently
written activities. activities reads aloud literary and
informational texts
C. Learning Identify several effects based on Make inferences and draw Distinguish fact from opinion
Competency/Objectives given cause conclusions based from texts EN3RC-IIIa 2.13
Write the LC code for each.
EN3RC-IIIa 2.7.1 Read aloud from familiar prose and
EN3 RC IIIe-f-2.11 poetry
Consisting of
Long vowel words with fluency,
appropriate rhythm, pacing and
intonation
EN3F-IIIa-j-1.10.1
II. CONTENT Identifying Effects on a Given The Butterfly and the Fact and Opinion
Cause Caterpillar”
IV. LEARNING RESOURCES 244-248
D. References 240-248
1. Teacher’s Guide pages CG p.61 of 247 271-273
2. Learner’s Materials
pages
3. Textbook pages LR 7-10, flashcards, chart Checking of Assignment.
VII. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation
I. Evaluating Learning Answer Activities 3 and 4 in the How did you divide numbers up How did you state basic division
LM individualy. to 100 by 6,7,8, and 9 facts of numbers up to 10?
(multiplication table of 6, 7, 8,
and 9).?
J.Additional activities for Assign Activity 5 in the LM as Activity 4 Activity 5
application or remediation homework. LM p. 180 LM p. 184
School BENITO NIETO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level GRADE III
GRADES 1 TO 12
Teacher MARIETTA C. MATEO Learning Area SCIENCE
DAILY LESSON LOG
Teaching Date JANUARY 9 – 13, 2023 Quarter Second
IV.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balik-Aral sanakaraangaralin Pagwawasto ng Takdang-aralin. Pagwawasto ng Takdang-Aralin Pagwawasto ng Takdang-Aralin
at/o pagsisimula ng aralin Science Trivia Science Trivia Science Trivia
(Review Previous Lessons) Balik-aral: Pangangalaga sa Balik-aral: Mga Bahagi ng Balik-aral: Pagkakapareho at
Alagang Hayop halaman Pagkakaiba ng 2 Uri ng sanga
B. Paghahabisalayunin ng Ipapanood ang mga bahagi ng Ipapanood ang powerpoint Ipapanood ang powerpoint
aralin (Establishing purpose for halaman at iba’t ibang halaman presentation/video ng ibat ibang presentation/video ng ibat ibang
the Lesson) uri ng sanga uri ng dahon
C. Pag-uugnay ng Sabihin na maari silang magtala Sabihin na maari silang magtala Sabihin na maari silang magtala ng
mgahalimbawasabagongaralin ng mga mahahalagang ng mga mahahalagang mga mahahalagang impormasyon
(Presenting examples / impormasyontungkol sa impormasyon tungkol sa tungkol sa napanood.?
instances of the new lessons) napanood. napanood.
Sa D. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
bagongkonsepto at paglalahad KM p. A KM p. 84 KM p. 84-85
ng bagongkasanayan #1 Pangkat 1-2 Pamantayan ng Paggawa Pamantayan ng Paggawa
(Discussing new concepts and p. 81-2 Pamamaraan ng Paggawa Pamamaraan ng Paggawa
practicing new skills #1. Pangkat 3 Sagutan ng Punan ng sagot ang
B KM pp. 82-83 impormasyon ang talahanayan sa KM p. 84
talahanayan
E. Pagtatalakay ng Pag-uulat ng bawat pangkat. Pag-uulat ng bawat pangkat. Pag-uulat ng bawat pangkat.
bagongkonsepto at paglalahad
ng bagongkasanayan #2
(Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
F. PaglinangsaKabihasaan Talakayan Talakayan Talakayan
(Tungosa Formative Assesment
3)
Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralinsa pang Sagutin at talakayin ang mga Sagutin ang mga tanong tungkol Ipakilala ang ibat’ibang uri ng
araw-arawnabuhay (Finding tanong sa KM p.82-83 sa impormasyong sinagutan nila dahon
Practical Applications of sa talahanayan.
concepts and skills in daily Iugnay sa napanood nilang video
living) ng mga sanga.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano angmga bahagi ng Ano-ano ang uri ng mga sanga ng Ano-ano ang mga uri ng dahon?
Generalizations & Abstractions halaman ? halaman?
about the lessons) Woody and herbaceous
Matigas at malambot na sanga
I.Pagtataya ng Aralin Ilarawan ang Sanga kung Woody Isulat kung simple o compound ang
(Evaluating Learning) o Herbaceous dahon.
____1. Pechay
____2, Gumamela
____3. San Francisco ___1.
____4. Kangkong
____5. Alugbati
___2.
____3.
Tukuyin ang mga bahagi ng
halaman.
____4.
____5.
J. Karagdaganggawain para Magdikit ng mga larawan mga Magdikit ng larawan ng mga uri Magdikit ng mga larawan ng mga
satakdang-aralin at bahagi ng halaman. ng sanga. iba’t ibang uri ng dahon.
remediation (Additional
activities for application or
remediation)
C. Mga Kasanayan sa Naikokompara ang mga kuwento Nakasusulat nang maikling talata. Nagagamit ang angkop na
Pagkatuto (Learning sa pamamagitan ng pagtatala ng F3KM-IIIi-3.2 pagtatanong tungkol sa mga
Competencies) pagkakatulad tao, hayop, bagay, lugar at
at pagkakaiba pangyayari (ano, sino, saan, ilan,
F34AL-IIe-14 kalian, ano-ano, sino-sino )
F3WG-IVab-6.1
II.NILALAMAN (Content) Yunit 2: Pamayanan Ko. Lingguhang Pagtataya Yunit 4 kakayahan Ko,
Pagyayamanin Ko Ipagmamalaki Ko
Aralin 13 Aralin 2: Batang Pinoy Ako,
Alagaan Natin Matatag Ako
Paksa: Pagkokompara ng Mga Paksang-Aralin:Paggamit ng
Kuwento Angkop na Pagtatanong Tungkol
sa mga tao, Nagay, Lugar at
Pangyayari
Ikalawang Araw
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References) Ph.205
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahinasaTeksbuk (Textbook KM pp.134
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Filipino 3 Curriculum Guide Filipino 3 Curriculum Guide
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
5. Internet Info Sites https://www.youtube.com/watch? Larawan
v=usar9gmEdZU Tsart
https://www.youtube.com/watch? http://blogs.rediff.com/
v=97Ct0mKNJXA dedowy35/page/2/
https://www.youtube.com/watch?
v=wGmXTz57Clo
B.Iba pang Kagamitang Video ng mgaKuwentong Pambata Pagtatanong sa mga bata ng mga
Panturo (Other Learning paraan ng pagsulat ng talata.
Resources)
IV.PAMAMARAAN Pagtatanong tungkol karanasan Pagwawasto ng takdang –aralin.
(Procedures) nila nang sila ay dinala sa ospital. Balik-aral
Anu ang mga salitang ginagamit
sa pagtatanong?
A.Balik-Aral sa nakaraang Pagwawasto ng takdang –aralin Sa sinulat na talata, Alamin natin
aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral Bilugan ng kulay pula ang mga Sagutin ang mga tanong:
aralin (Review Previous Ipatukoy ang mga panghalip pandiwa sa pangnagdaang Sino ang guro mo?
Lessons) panaong pangmaramihan. panahunan, berde sa Sino ang marunong n
pangkasaluluyan at asul sa a lumangoy?
panghinaharap. Ano ang nasa loob ng
pitaka ko?
Sino ang may sabi sa
iyo?
B. Paghahabi sa layunin ng Alamin Natin Matapos ang inilaang oras Basahin ang kuwento:
aralin (Establishing purpose . gumamit ng rubric upang masuri
for the Lesson) Papanoorin ang mga bata ng ang sariling sulatin.
kuwentong pambata gaya ng TG ph.204
Hansel at Gretel
Ang Tatlong Biik
Si Little Red Riding Hood at ang lobo
G. Paglalapat ng aralinsa pang Ipasabi ang paraan ng Isulat muli ang talata at iwasto Anu-ano ang maaring isagot s
araw-arawnabuhay (Finding paghahambing ngmga kuwento ang nakitang kamalian. amga salitang pantanong na
Practical Applications of tinalakay natin?
concepts and skills in daily
living)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan ninyo sa aralin Masdan ang larawan. Sumulat
(Making Generalizations & ngayon? ng 5 tanong tungkol dito.
Abstractions about the
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin Paghambingin ang kuwento ng Gumupit at magdikit ng maikling
(Evaluating Learning) Munting Sirena at ang Reyna ng balita sa kuwaderno. Sumulat ng
Niyebe gamit ang story pie. 5 tanong tungkol dito.
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang paraan nang Pakinggan ang impormasyong Talakayin ang mga
(Tungosa Formative wastong pagbasa ng kuwento ito ay ibigay ang tamang personipikasyon o pagsasatao,
Assesment 3) -may ekspresyon reaksyon. pagmamalabis o hyperbole at
Developing Mastery (Leads to -Kamataman ang bilis matatalinghagang pananalita.
Formative Assesment 3) -Katamtaman ang lakas ng boses Lilinangin ng National
-May damdamin Manpower and Youth Council
(NMYC) ang kakayahan ng mga
kabataan sa bansa na maging
mangangalakal o negosyante at
magkaroon ng sariling sikap.
Ang programang ito ay
nagkakaloob sa mga kabataan
ng kaalaman at kakayahan sa
pagpapatakbo ng isang maliit
na negosyo na sarili nila.
G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang Sabayang bigkas sa Magbigay ng reaksyon sa Isulat ang P kung
pang araw-araw na buhay Pagbasa napakinggang impormasyon. Personipikasyon, H kung
(Finding Practical Applications Ipakita ang mg amekaniks Hyperbole o Pagmamalabis at
of concepts and skills in daily may ekspresyon M kung Matalinghagang
living) -Kamataman ang bilis pananalita.
-Katamtaman ang lakas ng boses _____1. Isang kilometro ang
-May damdamin pila sa sinehan.
_____2. Nagagalak na
nagsipagsayawan ang mga
puno sa ihip ng hangin.
____3. Hawak sa ilong ni Berta
ang kanyang asawa.
____4. Binitawan ng makina ng
sasakyan ang kanyang huling
hininga.
____5. Namuti ang mata kosa
kakapanood ng telebisyon.
H. Paglalahat ng Aralin Paano binabasa nang wasto ang Ano ang natutuhan mo tungkol Ang personipikasyon ay isang
(Making Generalizations & kuwento? sapagbibigay ng reaksyon? tayutay na nagkakapit ng
Abstractions about the Nagagamit ang wastong katalinuhan at mga katangian
lessons) ekspresyon, ng tao sa mga bagay na walang
talino tulad ng hayop, ibon, at
bagay. Tinatawag din itong
pagtatao, pagsasatao, o
pagbibigay-katauhan.
Angpagmamalabis ohyperbole
ay paggamit ng eksaherado o
sobrang paglalarawan ng tao,
bagay o pangyayari.
Ang matalinghagang pananalita
ay (idiomatic expression--sa
wikang english) ito ay salita na
ginagamit upang maipahayag
ang isang damdamin sa paraan
ng paggamit ng malalalim na
salita upang maiwasan ang
masasakit at mararahas na
salita o ito ay salitang gawa
lamang .
I.Pagtataya ng Aralin Gamitin ang Rubriks o Basahing mabuti ang mga Isulat ang P kung
(Evaluating Learning) Pamantayan sap ag-iiskor impormasyong ito at ibigay ang Personipikasyon, H kung
5-Kompletong mekaniks ang tamang reaksyon ninyo. Hyperbole o Pagmamalabis at
ipinamalas sa pagbabasa Nagbabalak kamakailan ang M kung Matalinghagang
a.may ekspresyon DepEd sa lahat ng mga pananalita.
b.Kamataman ang bilis paaralang pampubliko at 1. Sumayaw ang mga
c.Katamtaman ang lakas ng boses pampribado laban sa madalas bituin sa langit.
d.May damdamin napagpapalit ng mga aklat na 2. Akala ko matapang si
-4 Kulang ng isango mekaniks kanilang ipinapagamit sa mga Pedro sa labanan yun
3 kulang ng 2 mekaniks mag-aaral. Pinapayagan pala bahag ang
2- kulang ng 3 mekaniks lamang ng DepEd ang mga buntot.
1-kulang 4 na mekaniks paaralan na magpalit ng aklat 3. Narinig ng buong
0-magulong pagbabasa tuwing ikaanim na taon. mundo ang iyong pag-
a. Dapat sumunod ang iyak.
mga itinatagubilin ng DepEd 4. Lumipad ang mga
magpalit ng aklat tuwing oras.
ikaanim na taon. Humahalik sa yapak
b. Nagbabala ang DepEd ngkanilang mga idolo ang mga
laban sa pagpapalit ng aklat. kabataan
c. Maging masigasig ang
mga paaralan sa pagpalit ng
aklat tuwing ikaanim nat aon.
Ang Kagawaran ng
Pangkalusugan ay
nangangampanya sa pagsugpo
ng "Dengue Fever" sa ating
mga mamamayan. Naglunsad
ang bawat Health Center ng
bayan kung paano maiiwasan
ang pagkakaroon ng "Dengue
Fever". Ang tamang
pagtatapon ng basura sa
basurahan.
a. Dapat sundin
ang mga pamamaraan ng
kalinisan sa kapaligiran.
b. Nagbabala
ang Kagawaran ng
Pangkalusugan sa pagsugpo ng
“Dengue Fever”.
c. Maging
malinis sa paligid upang
maiwasan ng “Dengue Fever”.
J. Karagdagang gawain para sa Magsanay nang wastong pagbasa Sumipi ng maikling balita sa Sumulat ng 3 pangungusap na
takdang-aralin at remediation batay sa mekaniks ng pagbabasa. dyaryo at magbigay ng sariling ginagamitan ng
(Additional activities for reaksyon . personipikasyon.
application or remediation) Pagmamalabis at
matalinghagang pananalita
V.MGA TALA (Remarks)
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag na
naglalarawan ng sariling lalawigan at karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naipagmamalaki ang 1. Naipagmamalaki ang mga 1. Napahahalagahan ang
Isulat ang code ng bawat kasanayan. mga bayani ng sariling bayani ng sariling lalawigan pagpupunyagi ng mga bayani ng
lalawigan at rehiyon at rehiyon sariling lalawigan at rehiyon sa
2. Nakikilala ang mga 2. Nakikilala ang mga bayani malikhaing pamamaraan
bayani ng mga sariling ng mga sariling lalawigan at 2. Nakalilikha ng anumang sining
lalawigan at rehiyon rehiyon tungkol sa bayani ng lalawigan o
AP3KLR-IIh-i-7.1 AP3KLR-IIh-i-7.1 rehiyon na nais tularan
AP3KLR-IIh-i-7.2
II. NILALAMAN Paksang Aralin: Paksang Aralin: Pagpapahalaga sa Ating Mga
Mga Bayani ng Sariling Mga Bayani ng Sariling Bayani
Lalawigan/Rehiyon Lalawigan/Rehiyon
III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Bakit natin dapat kilalanin Bakit natin dapat kilalanin at Sa anong paraan natin maaring
pagsisimula ng bagong aralin. at ipagmalaki an gating mga ipagmalaki ang ating mga pahalagahan an gating mga
bayani? bayani? bayani?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipakilala ang ilan sa mga Ipakilala ang ilan sa mga Pag-uulat ng bawat pangkat.
bagong aralin. bayani ng Rehiyon 3 bayani ng Rehiyon 3
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang nagawa ng Talakayin ang nagawa ng Ipasabi kung bakit napili nilang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bawat isa. bawat isa. isadula o iguhit ang bayani.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipatukoy ang bayaning Ipatukoy ang bayaning napili Pagtukoy muli ng mga bayaning
(Tungo sa Formative Assessment) napili at ipalarawan ang at ipalarawan ang nagawa natalakay at ang mahalagang
nagawa nito. nito. gawaing kanilang ginampanan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paggawa ng bawat pangkat Paggawa ng bawat pangkat ng Tumukoy ng isang bayani at
araw na buhay ng graphic organizer sa mga graphic organizer sa mga sabihin kung anong nagustuhang
bayaning pinag-aralan. bayaning pinag-aralan. katangian ang nais na tularan.
Ilarawan sapag-uulat ang Ilarawan sa pag-uulat ang mga
mga bahaging ginampanan bahaging ginampanan ng
ng bawat isa. bawat isa.
H. Paglalahat ng Aralin An gating mga bayani ay An gating mga bayani ay Maari nating tularan, isadula o
dapat nating igalang, dapat nating igalang, iguhit ang mga bayani ng ating
ipagmalaki at tularan. ipagmalaki at tularan. lungsod o rehiyon upang ipakita
ang ating pagpapahalaga sa
kanila.
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang mga bayani sa Isulat ang iyong sagot sa Paggamit ng pamantayan sa pag-
Metro Manila. sagutang papel. iiskor sa likha o pagsasadula ng
__________1. Siya ay kilala 1. Sinu-sino ang mga bayaning mga bata tungkol sa napiling
bilang nabanggit? Anu-ano ang bayani.
“DakilangPropagandista” naging kontribusyon nila sa 5- Ipinagmamalaki ang napiling
_________-2. mas kilala sa bayan? bayani at nais tularan ang
tawag na “Ninoy” ay 2. Anu-ano ang mga katangian ginawa nito.
ipinanganak sa ng mga bayaning binanggit sa 3-4- Nakalikha ng pagsasadula o
Concepcion, Tarlac talata? Ano sa palagay mo ang likhang sining pero hindi lubos na
_________3. Ipinanganak sa iba pang katangian ng isang naipaliwanag ang tungkol ditto
San Fernando, Pampanga bayani?
_________4. Ang 3. Sin-sino pa ang mga 2 – Malabo ang paliwanag sa
tinaguriang “Ama ng kinikilalang bayani sa inyong pagsasadula at pagkakaguhit sa
Wikang Pambansa”,ay lugar ? napiling bayani.
ipinanganak sa Baler, 4. Ano ang mga naging
Aurora. kontribusyon nila sa inyong
_________5. Siya ang lalawigan / rehiyon upang
naging pinuno ng ituring silang bayani?
rebolusyon ng Tarlac na 5. Paano mo mabibigyang-
nakisama sa Katipunan.. halaga ang mga
pagpupunyaging ginawa ng
mga bayaning ito para sa
inyong lalawigan o rehiyon?
6. Sa iyong palagay, ang
simpleng pagtulong ba sa
kapwa at bayan ay
maituturing ding
kabayanihan? Ipaliwanag ang
iyong sagot.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdikit ng 3 larawan ng Magdikit ng 3 larawan ng Iguhit sa kuwaderno ng AP ang
takdang-aralin at remediation bayaning napili mo at bayaning napili mo at napiling bayani at isulat ang
ilarawan ang nagawa nito sa ilarawan ang nagawa nito sa dahilan kung bakit ito napili.
Rehiyon 3. ating Rehiyon
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
School: BENITO NIETO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
GRADES 1 to 12 Teacher: MARIETTA C. MATEO Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JANUARY 9 – 13, 2023 Quarter: 2ND QUARTER
WEEK 4 MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
B. Performance sings, plays, and performs Nakalilikha ng sining ng mga tao Naisasagawa ang mga kilos o
Standard (through body movements) a sa lalawigan/rehiyon , galaw na na wastong nagpapakita
chosen song showing the basic pagpipinta ng mga halaman, ng lokasyon, direksyon, antas at
concepts of musical lines, puno at disenyong may mga lawak ng espasyo .
beginnings, endings and repeats geometric lines ng on-the spot
C. Learning identifies musical lines as 8.1 Nakapipinta ng isang tanawin o Naisasagawa ang nakawiwiling
Competency/Objectiv similar 8.2 same 8.3 different landscape sa anumang oras gawaing pisikal gaya ng karera ng
es through movements and (umaga, tanghali , o gabi). bao. PE3PF-IIa-h-2
geometric shapes or objects Nakapipili ng mga kulay na
MU3FO-IId-2 gagamitin upang
makapagpahayag ng saloobin o
damdamin.
A3PR-IIf
Write the LC code for each. Yunit 2: Pagpipinta Aralin 11 Laro ng Lahi
Aralin4:Pagpipinta ng Isang
Tanawin o Landscape
D. References
4. Additional Materials
from Learning
Resource (LR)portal
IV. PROCEDURES
C. Presenting Singing the song “Tayo ay Pag-Aaralan ang larawan sa Km Talakayan sa aralin
examples/Instances of Magsaya” p. 151
the new lesson Ipalarawan s amga bata ang
kanilang napuna gaya ng
pagkukulay, armonya, mainit ba
o malamig na kulay ang ginamit
at uri ng tanawing iginuhit.
D. Discussing new concepts Count how many lines are there in MagingMalikhain Paglalaro ng Ilan sa mga lario ng
and practicing new skills # the song Km p. 152 Lahi
1 Ipahanda ang mga Patintero
kagamitan sa paggawa Tumbang Preso
Ipabasa ang
pamamaraan.
E. Discussing new concepts Which part of the song called Pagsasagawa ng gawain Talakayin ang natapos na laro
and practicing new skills # beginning, middle, ending?
2
F. Developing mastery Group Activity: Ipokus sa harmony ng mga Bakit mahalagang maipakilala sa
Distribute the lyrics of the song kulay ang pagkapinta ng inyo ang mga laro ng lahi
(leads to Formative Identify the ending part of the larawan.
Assessment 3) song Pagsalitain ang mga bata sa
ginawang likhang-sining.
G. Finding practical Pass the musical ball. Teacher will Subukin Mo .Ang laro ng lahi ay mga
application of concepts sing first. When she stops the Km p. 153 pamanang laro ng mga sinaunang
and skills in daily living pupils will continue singing the mga Pilipino na dapat nating
song. pahalagahan.
H. Making generalizations What are songs made up? Basahin ang Tandaan KM p. 153 Pagsagot sa pagtataya sa sarili sa
and abstractions about pahina 336.
the lesson
I. Evaluating learning Give the beginning and ending Ipagmalaki Mo Magdala ng larawan ng mga
part of the song “Ako ay Gamitin ang mga tanong sa Km batang naglilinis sa kapaigiran.
Magtanim “ p. 150
J. Additional activities for Ano ang natutuhan mo sa
application or pagpinta ng landscape?
remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION