You are on page 1of 4

Republika ng Pilipinas

KAGAWARAN NG EDUKASYON
REHIYON X
DIBISYON NG ILIGAN
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO
Daily Lesson Log (DLL)
Edukasyon sa Pagpapakatao
(S.Y. 2022-2023)

Paaralan: ESPIRIDION F. ENCABO I MEMORIAL HIGH SCHOOL Baitang: 8


Guro: PEABY L. BONTUYAN Asignatura: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Petsa: OKTUBRE 10-14, 2022 Markahan: UNANG MARKAHAN

ARAW: LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


BAITANG AT 8-VIRGO 8-VIRGO
SEKSYON: 8-AQUARIUS 8-AQUARIUS
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ngPamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahilang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral Naipamamalas ng mag-aaral
Nilalaman. ang pag-unawa sa ang pag-unawa sa talento at
kahalagahan ng kakayahan.
komunikasyon sa pamilya.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mga mag- Naisasagawa ng mag-aaral
Pagganap. aaral ang mga angkop na ang mga gawaing angkop sa
kilos tungo sa pagkakaroon at pagpapaunlad ng kanyang
pagpapaunlad ng mga talento at kakayahan.
komunikasyon sa pamilya.
C. Mga Kasanayan sa 3.1 Natutukoy ang mga 3.3. Nahihinuha na:
Pagkatuto. gawain o karanasan a. Ang bukas na
sa sariling pamilya o komunikasyon sa
pamilyang nakasama, pagitan ng mga
naobserbahan o napanood magulang at mga
na nagpapatunay ng anak ay nagbibigay

1
pagkakaroon o kawalan ng daan sa mabuting
bukas na komunikasyon. ugnayan ng pamilya
3.2 Nabibigyang-puna ang sa kapwa.
uri ng komunikasyon na b. Ang pag-unawa at
umiiralsa isang pamilyang pagiging sensitibo
nakasama, naobserbahan o sa pasalita, di
napanood. pasalita at virtual
na uri ng
komunikasyon ay
nakapagpapaunlad
ng pakikipagkapwa.
c. Ang pag-unawa sa
limang antas ng
komunikasyon ay
makatutulong sa
angkop at maayos.
3.4 Naisasagawa ang mga
angkop na kilos
tungo sa pagkakaroon at
pagpapaunlad ng
komunikasyon sa pamilya.
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN Modyul 12. Angkop na Kilos sa Maunlad na Komunikasyong Pamilya.
KAGAMITANG
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro.
2. Mga Pahina sa
Pahina 1-21. Pahina 1-21.
Kagamitang Mag-aaral.
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa Portal Self-Learning Module Self-Learning Module
ng Learning Resource.
B. Iba Pang Kagamitang Laptop, Projector, Laptop, Projector,
2
Panturo Projector Screen, Speakers Projector Screen, Speakers
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative
III. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. PAUNANG
GAWAIN:
I. Pagbabalik-aral: I. Pagbabalik-aral:
1. Balik-aral sa
Komunikasyon sa Gawain 5: Saloobin Mo,
Nakaraang Aralin at
Katatagan at Kaunlaran ng Pangatwiranan Mo!
Pagsisimula ng Bagong
Pamilya. II. Mga Layuning
Aralin.
II. Mga Layuning Pampagkatuto.
2. Paghahabi sa Layunin
Pampagkatuto. III. Motibasyon:
ng Aralin.
III. Motibasyon: I May Never Pass This
3. Pag-uugnay ng mga
My Bonnie (Action Song). Way Again (Song).
Halimbawa sa Bagong
Aralin.
B. PANG-UNLAD NA I. Subukin.
GAWAIN: II. Angkop na Kilos sa
1. Pagtalakay ng Bagong Maunlad na I. Gawain 6: Tugon sa
Konsepto at Paglalahad ng Komunikasyong Pamilya. Sitwasyon!
Bagong Kasanayan. III. Balikan. II. Isaisip (Gawain 7):
2. Paglinang sa a. Gawain 1: Iugnay Mo! Punan Mo ng Mabuo!
Kabihasaan (Tungo sa b. Gawain 2: Mangatwiran III. Isagawa (Gawain 8):
Formative Assessment). Ka! Kilos at Bunga.
3. Paglalapat ng Aralin sa IV. Tuklasin (Gawain 3): II.
Pang-Araw-Araw na Ipapahiwatig Ko!
Buhay. Kahulugan Nito!
4. Paglalahat ng Aralin. V. Suriin.
C. EBALWASYON: I. Ebalwasyon: I. Ebalwasyon:
1. Pagtataya ng Aralin. Pagyamanin (Gawain 4): Tayahin.
2. Karagdagang Gawain Kilalanin Mo. II. Takdang-Aralin:
Para sa Takdang-Aralin at II. Takdang-Aralin: Karagdagang Gawain
Remediation. Gawain 5: Saloobin Mo, (Gawain 9):
Pangatwiranan Mo! Gawi Ko! Isusulat Ko!
IV. MGA TALA

3
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang
V. PAGNINILAY sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mga Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng Mag-aaral na
nakaunawa sa Aralin.
D. Bilang ng Mag-aaral na
magpapatuloy sa Remediation.
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking Punungguro at
Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko Guro?

Inihanda ni: Siniyasat ni: Inaprubahan ni:

PEABY L. BONTUYAN RACHEL M. TAN JOHN RYAN C. DELA CRUZ, PhD


Teacher I Assistant School Principal - CI Principal II

PETSA: Oktubre 10, 2022

You might also like