You are on page 1of 6

GODOFREDO M.

TAN INTEGRATED SCHOOL OF ARTS AND TRADES


San Narciso, Quezon
“Bringing Academic Excellence; Achieving Lifelong Technical Skills and Innovations.”
JUNIOR HIGH SCHOOL DEPARTMENT

GRADES 1 to 12 Godofredo M. Tan Integrated School of Arts Baitang/


Paaralan 8
DAILY LESSON LOG and Trades Antas
Guro SHIELA B. CARABIDO Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na
Petsa/Oras Setyembre 11-15, 2023 Markahan FIRST
Tala sa Pagtuturo)

WEEK 3
Tiyakin ang pagtatamo ng layuninsa bawat linggona nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang
I. LAYUNIN matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at
Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratihiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahanng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pakikipagkapuwa-tao.

B. Pamantayang
Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang ang mga paraan ng pakikipagkapuwa upang malinang ang pagiging
mapagmalasakit.

C. Mga Kasanayan VE8-Ie-3


sa Pagkatuto 3.Nakapagsasanay sa pagiging mapagmalasakit sa pamamagitan ng pagiging sensitibo at wastong
pagtugon sa pangangailangan ng kapuwa

a. Nailalarawan ang mga paraan ng pakikipagkapuwa bilang isang kabataan


b. Naipaliliwanag na ang pakikipagkapuwa-tao ay
nakaugat sa kalikasan ng tao bilang panlipunang nilalang at naglilinang ng kaniyang kaganapan
bilang tao sa pamamagitan ng paglilingkod sa kapuwa na indikasyon ng pagmamahal
c. Nailalapat ang mga paraan ng pakikipagkapuwa bilang isang kabataan
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang ituturo ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito
II. NILALAMAN tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Pakikipagkapuwa-tao

Brgy. Pagkakaisa San Narciso, Quezon


“Hawak Kamay para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians.”
GODOFREDO M. TAN INTEGRATED SCHOOL OF ARTS AND TRADES
San Narciso, Quezon
“Bringing Academic Excellence; Achieving Lifelong Technical Skills and Innovations.”
JUNIOR HIGH SCHOOL DEPARTMENT

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa •Gabay Pangkurikulum, Good Manners And Right Conduct (Gmrc) At Values Education,
Kagamitang Baitang 1 –10
Pang-Mag-aaral •Gabay sa Paggamit ng PIVOT 4A Learner’s Material
3. Mga Pahina sa pg. 6-9
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng PowerPoint Presentation
Learning
resources o
ibang website
B. Iba pang
kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang Mahalagang Tanong:
Aralin at/o
pagsisimula ng Balik-Aral
bagong aralin.
B. Paghahabi sa Motibasyon:
layunin ng I pick You
aralin Sa pagsisimula ng guro, magbibigay ng mga katangian na nagustuhan sa isang mag-aaral, ang
napiling mag-aaral ay gagawin ang ginawa ng guro. Kailangang ipaalam ang mga katangian na sa
tingin mo ay tinataglay ng taong gusto mong maging kaibigan. (note: kailangang hindi po pa
masyadong kilala ang iyong pipiliin)

Brgy. Pagkakaisa San Narciso, Quezon


“Hawak Kamay para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians.”
GODOFREDO M. TAN INTEGRATED SCHOOL OF ARTS AND TRADES
San Narciso, Quezon
“Bringing Academic Excellence; Achieving Lifelong Technical Skills and Innovations.”
JUNIOR HIGH SCHOOL DEPARTMENT

C. Pag-uugnay ng
mga
Panuto: Narinig mo na ba ang kasabihang, “Walang sinoman ang nabubuhay para sa sarili lamang”
halimbawa sa
Ano ang pagkaunawa mo rito?
bagong aralin

D. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at Panuto: Lagyan ng tsek (✓) kung ang isinasaad ay naglalarawan ng nararapat na pakikisalamuha sa
paglalahad ng kapwa. Lagyan naman ng ekis (X) kung hindi ito nararapat.
bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at Panuto: Bigyan ng pagppakahlugan ang Golden Rule
paglalahad ng “Do not do unto others what you do not want to do unto you”
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
kabihasaan Panuto: Punan ng wastong letra ang bawat kahon upang matukoy mo kung sino ang iyong kapwa.
(Tungo sa
Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng
Aralin sa pang
araw-araw na
Panuto: Tukuyin kung sino-sino ang mga tao na lagi mong nakakasama. Anong mabubuting bagay
buhay
ang nagawa mo para sa kanila. Isulat rin ang mga bagay na nagawa na nila para sa iyo.

Brgy. Pagkakaisa San Narciso, Quezon


“Hawak Kamay para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians.”
GODOFREDO M. TAN INTEGRATED SCHOOL OF ARTS AND TRADES
San Narciso, Quezon
“Bringing Academic Excellence; Achieving Lifelong Technical Skills and Innovations.”
JUNIOR HIGH SCHOOL DEPARTMENT

H. Paglalahat ng Quiz #3
Aralin Panuto: Punan ng wastong sagot ang bawat patlang

I. Pagtataya ng Sa iyong palagay, may magandang naidudulot ba ang pamilyang nagbibigay ng positibong
Aralin impluwensiya sa paghubog ng sarili? Sa aking pananaw

J. Karagdagang
Gawain para
sa takdang-
aralin at
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magsusulat ang mga mag-aaral ng kanilang natutunan mula sa araling tinalakay.

Natutunan ko na_______________

Nabatid ko na ________________

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% na pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa

Brgy. Pagkakaisa San Narciso, Quezon


“Hawak Kamay para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians.”
GODOFREDO M. TAN INTEGRATED SCHOOL OF ARTS AND TRADES
San Narciso, Quezon
“Bringing Academic Excellence; Achieving Lifelong Technical Skills and Innovations.”
JUNIOR HIGH SCHOOL DEPARTMENT

aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturoang aking
nadibuho nan ais
kong ibahagi sa
aking mga kapwa
guro?

Prepared by:

Brgy. Pagkakaisa San Narciso, Quezon


“Hawak Kamay para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians.”
GODOFREDO M. TAN INTEGRATED SCHOOL OF ARTS AND TRADES
San Narciso, Quezon
“Bringing Academic Excellence; Achieving Lifelong Technical Skills and Innovations.”
JUNIOR HIGH SCHOOL DEPARTMENT

SHIELA B. CARABIDO
JHS Teacher I
ESP TEACHER

Submitted to:

NANETTE E. AVILA BELINDA O. BALAALDIA


JHS Teacher I JHS Teacher I
Subject Coordinator - Designate Academic Department Head – Designate

Checked by:

MARICEL N. PERALTA
JHS Master Teacher I
JHS Curriculum Chair – Designate

Noted: Approved:

HERMINIA A. MUÑOZ DR. FERDINAND T. GLOR


Head Teacher I Officer In-charge
Public Schools District Supervisor

Brgy. Pagkakaisa San Narciso, Quezon


“Hawak Kamay para sa Kinabukasan ng Kabataang Godonians.”

You might also like