Professional Documents
Culture Documents
DLL Esp8 Q1W1
DLL Esp8 Q1W1
WEEK 1
Tiyakin ang pagtatamo ng layuninsa bawat linggona nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang
I. LAYUNIN matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at
Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratihiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahanng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga emosyong nararamdaman.
B. Pamantayang
Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagkilala sa mga emosyong nararamdaman upang malinang ang
maingat na paghuhusga.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Gabay sa Paggamit ng PIVOT 4A Learner’s Material
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa pg. 24-28
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng PowerPoint Presentation
Learning
resources o
ibang website
B. Iba pang
kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Mahalagang Tanong:
nakaraang Balik-Aral
Aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa PAGPAPANGKAT!
layunin ng Panuto. Gumawa ng grupo. Bawat grupo ay bubunot ng papel sa dalawang box. Laman ng papel sa
aralin isang box ay panggungusap. Sa isang box ay ang emosyon kailangan habang sinasabi ang
pangungusap na nabunot. Ang grupo na makakuha ng pinamamabilis na oras ang panalo.
C. Pag-uugnay ng
mga Panuto. Tukuyin ang uri ng emosyon na ipinahihiwatig sa bawat pahayag. Isulat ang sagot sa iyong
halimbawa sa sagutang papel.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong Panuto. Punan ang talahanayan sa ibaba. Lagyan ng tsek (✓) isa ikalawang hanay kung wasto ang
konsepto at pamamahala ng emosyon. Lagyan ng ekis (X) kung hindi ito wasto. Isulat sa ikatlong hanay ang
paglalahad ng posibleng maging mabuting dulot o masamang epekto ng nakasaad na sitwasyon.
bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng
bagong Panuto. Tukuyin kung anong katangian ang naipakita o hindi naipakita sa bawat sitwasyon. Isulat
konsepto at ang nararapat o tamang gawin kung hindi ito naipakita.
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
kabihasaan Panuto. Basahin ang sitwasyon at sagutin ang mga katanungan sa ibaba.
(Tungo sa
Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng PEER SHARING
Aralin sa pang
araw-araw na Panuto. I-grupo ang mga mag-aaral base sa kanilang talento. Magbahagi ng karanasan na
buhay nakaramdam ka ngmasidhing emosyon (galit, takot, lungkot). Gamit ang talent ng bawat miyembro,
ipakita kung ano ang nangyari at paano mo nalagpasan ang damdaming ito. Sagutin ang mga tanong
na ito:
VI. PAGNINILAY Magsusulat ang mga mag-aaral ng kanilang natutunan mula sa araling tinalakay.
Natutunan ko na_______________
Nabatid ko na ________________
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% na pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturoang aking
nadibuho nan ais
kong ibahagi sa
aking mga kapwa
guro?
Prepared by:
SHIELA B. CARABIDO
JHS Teacher I
ESP TEACHER
Submitted to:
Checked by:
MARICEL N. PERALTA
JHS Master Teacher I
JHS Curriculum Chair – Designate
Noted: Approved: