You are on page 1of 7

MEYCAUAYAN WEST CENTRAL

School: INTEGRATED SCHOOL Grade Level: 8


WEEKLY LEARNING PLAN KAREN MAE A. TOLENTINO
Teacher: Learning Area: ESP
Teaching Dates: Oktubre 3-7, 2022 Quarter: UNA (IKA-6 at IKA-7 LINGGO)

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
I. I. LAYUNIN dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Natukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya o pamilyang nakasama, naobserbahan o napanood na
Pangnilalaman nagpapatunay ng pagkakaroon o kawalan ng bukas na komunikasyon.
B. Pamantayang sa Nabibigyang puna ang uri ng komunikasyon na umiiral sa isang pamilyang nakasama, naobserbahan o napanood.
Pagganap
1. Nahihinuha na ang: 2. Naisasagawa ang mga angkop na
a. Ang bukas na komunikasyon sa kilos tungo sa pagkakaroon at
pagitan ng mga magulang at mga pagpapaunlad ng komunikasyon sa
anak ay nagbibigay-daan sa pamilya
mabuting ugnayan ng pamilya sa EsP8PBIf-3.4
kapwa EsP8PBIf-3.3
b. Ang pag-unawa at pagiging
C. Mga kasanayan sa sensitibo sa pasalita, di-pasalita
Pagkatuto at Code ng at virtual na uri ng komunikasyon
bawatkasanayan ay nakapagpapaunlad ng
pakikipagkapwa EsP8PBIf-3.3
c. Ang pag-unawa sa limang antas
ng komunikasyon ay
makatutulong sa angkop at
maayos na pakikipag-ugnayan sa
kapwa
EsP8PBIf-3.3
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Ang Kahalagahan ng Ang Kahalagahan ng


Komunikasyon sa Komunikasyon sa Pagpapatatag
Pagpapatatag ng Pamilya ng Pamilya
III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina na Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina Gabay ng
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Learning Activity Sheets – ESP Learning Activity Sheets – ESP
Panturo Modyul sa ESP 8 Modyul sa ESP 8
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
IV. PAMAMARAAN

Balik Aral Balik Aral


A. Balik-aral sa nakaraang
Aralin at/o pagsisimula ng Paano matutukoy ang pamilyang Bakit kaylangan ng dayologo sa
Bagong Aralin mayroong bukas na paghubog ng pamilya?
komunikasyon?
Family Ladder
Saan nararapat unang
nagsisimula ang diyalogo? Bakit? Panuto:Gawing gabay ang mga tanong
na nasa loob

B. Paghahabi ng Bagong
Aralin

C. Pag-uugnay ng mga Gaano kahalaga ang paghubog sa Family Ladder


pamilya sa pakikipagdiyalogo?
Pangatuwiranan… Panuto:Gawing gabay ang mga tanong
na nasa loob

Halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng sipi mula sa tulang Pagsusuri


Konsepto at paglalahad ng “Ano Ba Naman Itong Anak Ko?”
Bagong Kasanayan #1 ni Lara Faye Millalos.

Ano ba naman itong anak ko?


Kagagaling lang sa eskwela,
Kasama ang mga barkada,
Kasama ang mga barkada,
Akala mo’y kaytagal na hindi
nagkita,
Cellphone ang hawak kausap ang
kaeskwela,
May ka skype sa computer nya,
Naka Facebook pa!
Kung may twitter account kaya
ako,
i-follow nya?

Iniwan ang gamit sa sala,


Nagkalat ang mga textbook nya,
“Anak mag-aral ka na nang
leksyon
At ang mga homework gawin mo
na”.
Ilang sandali pa marinig na,
Ubod ng lakas na t.v. sa kuwarto
nya,
Labis akong nag-aalala,
Siya kaya’y nakaririnig pa,
Ano ba naman itong anak ko?

Sa umaga sa almusal,
Earphones nakapasak na sa
tenga,
Ipod nya ang kahunta,
Ni ha ni ho, walang pagbati man
lang,
Sa nagluto ng almusal nya!
Ang anak ko kaya’y
nakapagsasalita pa?
Namimiss ko na ang boses nya!
Ano ba naman itong anak ko?
Nag-aalala talaga ako sa kanya!
E. Pagtalakay ng Bagong Talakayin
Konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 1. Ano ang ipinahiwatig sa
tula? Bakit?
2. Naaangkop ba ang tula sa
paksa? Pangatuwiranan.
3. Ano ang katangian ng
anak?
4. Ano ang katangian ng Ina?
5.
Ano ang dapat gawin ng ina sa
anak? Bakit?
Tatalakayin ang Halaga ng
Komunikasyon sa Pagpapatatag
F. Paglinang sa Kasanayan ng Pamilya nasa modyul pahina
(Tungo Formative 5-6.
Assessment 3)

Family Tree
1. Gumawa ng dalawang
saknong na tula na may Panuto: Idikit ang larawan ng mga
tig-aapat na taludtod miyembro ng iyong pamilya sa sa
tungkol sa ugnayan ng pagguhit ng puno o tinatawag na
magulang at anak. “Family tree” at ibigay ang kanilang
2. Gawing basehan ang tulang tungkulin at anong antas ng
“Ano ba naman itong anak komunikasyon ang kanilang
G. Paglalapat ng Aralin ng
ko?” ginagamit sa loob ng tahanan.
aralin sa araw -araw na
buhay
Gawing basehang krayterya: Gawing basehang krayterya:

Nilalaman - 10 puntos Nilalaman - 10 puntos


Istilo - 10 puntos Istilo - 10 puntos
Orihinalidad - 10 puntos Orihinalidad - 10 puntos
Kabuuan - 30 puntos Kabuuan - 30 puntos

Mabisa ba ang diyalogo sa Ibigay ang mga hadlang sa mabuting


pagpapatatag ng relasyon sa komunikasyon.
H. Paglalahat ng Aralin
pamilya? Ano-ano ang ang limang antas ng
komunikasyon?
Pasagutan ang Tayahin sa pahina PIATOS CONCEPT
8-9 ng modyul. Panuto: Basahin ang mga
konseptong nasa PIATOS CONCEPT,
at sagutin ang tanong na nasa baba.
I. Pagtataya ng Aralin
Magbigay ng limang pangungusap sa
tanong na ibibigay. Mula sa iyong
binasa, ikaw...
J. Karagdagang Gawain para Ilarawan ang isang sitwasyon na Tanong ko! Sagutin mo!
sa takdang Aralin nagpapakita ng mga suliranin sa
komunikasyon, dahilan at ang Panuto:Basahin ang bawat tanong at
epekto nito sa ating pakikipag- Isulat ang sagot sa loob ng kahon.
ugnayan sa kapwa. Gawin ito sa
pamamagitan ng pagguhit at
pagkulay ng iyong nabuong
paglalarawan.

Krayterya sa pagbibigay ng
puntos:

Kaangkupan - 10 puntos
Pagkamalikhain- 10 puntos
Kabuuan - 20 puntos
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailanagan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang nmg mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag -aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos ?
Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

Inihanda ni: Iwinasto ni:


KAREN MAE A. TOLENTINO EMELYN L. ARIT
Guro II Dalubguro II
Binigyang-pansin ni:
EMERSON T. CERIA
Punong guro III

You might also like