You are on page 1of 4

Paaralan: RIZZA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas: IKATLO

Guro: MA. SOCORO B. RAMILO Asignatura: SCIENCE 3


IKAAPAT NA
Petsa: HUNYO 2, 2023 (Biyernes) Markahan:
GRADE 3 MARKAHAN
Daily Lesson Plan 08:00am - 9:00am
Oras:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy ang iba’t ibang uri ng panahon.

B. Pamantayan sa Pagganap Nasasagot at nasasanay sa mga patakaran at tamang paraan sa pag-iingat tungkol sa iba’t ibang uri ng
panahon.
C. Mga Kasanayan Sa Natututunan ang pag-iingat sa pakikipag-ugnayan sa iba’t ibang uri ng panahon.
Pagkatuto/Layunin S3ES-IVg-h-5

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO Laptop, PowerPoint Presentation, mga larawan,

A. Sanggunian K-12 Basic Education Curriculum 3, MELC in Science 3

1. Mga pahina sa Gabay ng guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang kagamitang Panturo PowerPoint Presentation, mga larawan,plaskard,

III.PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin  Panalangin – Pangungunahan ng guro ang panalangin


at/o pagsisimula ng aralin  Pagbati – Babatiin ng guro ang mga mag-aaral
 Pagtatala ng mga lumiban sa klase – Itatala ng guro ang mga lumiban sa klase

 Panuntunan sa klase

M-akinig nang mabuti sa guro at kamag-aral


A-raw-araw paghusayan ang pag-aaral
T-umahimik kapag may nagsasalita
U-mupo nang maayos
T-umugon sa mga tanong at pagsasanay

O-ras ay pahalagahan

MISTERY BOX

Ang guro ay maghahanda ng mistery box, kukuha ang bata sa loob ng kahon ng mga iba’t ibang
bagay at kanila itong ilalarawan.

(Indicator 1: Applied knowledge content within and across curriculum teaching areas.)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang kwento na pinamagatang “Ang Gansang Nangingitlog ng Ginto”

“Ang Gansang Nangingitlog ng Ginto”

Isang araw, isang matandang pulubi ang nakasalubong ng mahirap na magsasaka. Maputlang-maputla ito
dahil sa matinding gutom. Nang humingi iyon ng makakain, agad na ibinigay ng magsasaka ang
kapirasong tinapay na tanging baon para sa tanghalian. Matapos kumain, iniabot ng pulubi ang bitbit
niyang bayong at nagwika, “Dahil sa kabutihang ipinakita mo sa akin, ibibigay ko saiyo ang mahiwagang
gansang ito na magbibigay sa iyo ng maraming ginto.” Pagkasabi noon, nawalang parang bula ang pulubi.

Binuksan ng magsasaka ang bayong at nakita niya ang isang matabang gansa. Agad siyang umuwi at
ikinuwento sa asawa ang sinabi ng pulubi.
Inilagay nila ang gansa sa isang pugad.

Kinabukasan, nanlaki ang mga mata ng mag-asawa nang isang gintong itlog ang Nakita nila sa pugad ng
gansa.

Simula noon, isang gintong itlog ang inilalabas ng gansa araw-araw. Hindi na nakaranas ng gutom ang
mag-asawa.

Nakabili narin sila ng ilang kagamitan. Bumuti na ang kanilang kabuhayan.

Hanggang isang umaga, kinausap ng babae ang kanyang asawa.

“Napakaramot naman ng gansang iyan” sabi niya

“Bakit paisa-isa pa kung mangitlog? Hindi pa biglaing mangitlog ng dosedosena.”

E, ano ang gagawin natin? Tanong ng lalaki

Aba, e ano pa? “nangigigil na sinabi ng babae”

Di katayin mo para makuha mo na sa loob ang maraming gintong itinatago niyon.

Hindi na nag-isip ang lalaki, Ganoon nga ang kaniyang ginawa. Ngunit nang buksan nila ang tiyan ng
gansa, wala silang nakuha kahit isang itlog na ginto. Nawala narin ang kanilang pinagkukunan ng isang
gintong itog araw-araw.

Tanong:

- Sino-sino ang mga tauhan sa kuwento?


- Sino ang nakasalubong ng mahirap na magsasaka?
- Bakit tinulungan ng magsasaka ang matandang pulubi?
- Ano ang ibinigay ng matandang pulubi sa magsasaka bilang kabayaran sa kabutihan nito?
- Paano nakatulong ang gansa sa mag-asawa?
- Ano ang ginawa nila sa gansa dahil sa pagkainip nila?

(Indicator 2: Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy skills)
(Indicator 3: Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as other higher-
order thinking skills.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng larawan ng mga tauhan sa kuwentong “Ang Gansang Nangingitlog ng Ginto” tukuyin ang
bagong aralin inilalarawan sa bawat pangungusap.

Ang magsasaka ay mahirap


Ang pulubi ay matanda Ang gansa ay mahiwaga

(Indicator 8: Selected, developed, organized and used appropriate teaching and learning resources, including ICT, to
address learning goals.)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tingnan ang larawan at magbigay ng paglalarawan tungkol dito.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Gamitin sa pangungusap ang mga salitang:

- Malambot
- Kulot
- Makapal
- Maanghang
- Mabagal
- Malinis

(Indicator 7: Plan, manage and implement developmentally sequenced teaching and learning processes to meet
curriculum requirements and varied teaching contexts.)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Kahunan ang panlarawan na ginamit sa mga salitang may salungguhit.
Formative Assessment 3

1. Asul ang pintura ng bahay bakasyunan.

2. Ang puno ng mangga ay mataas.

3. Masarap ang lutong ulam ni nanay.

4. Maingay ang tunog ng tren.

5. Malinaw ang tubig sa batis.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain:


araw na buhay
Pangkatin ang mga bata sa tatlo

Pangkat 1: Hanapin ang mga salitang naglalarawan sa tula at salungguhitan ang mga

ito.

Pangkat 2: Tignan ang mga larawan. Ibigay ang mga salitang naglalarawan tungkol

dito.

Pangkat 3: Gamitin sa pangungusap ang mga salitang naglalarawan.

(Indicator 4: Managed classroom structure to engage learners, individually or in group, in meaningful exploration,
discovery and hands-on activities within a range of physical learning envirenment)

(Indicator 5: Managed learner behaviour constructively by applying positive and non-violent discipline to ensure
learning-focused environments.)

(Indicator 6: Used differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners, gender
needs,strengths interest and experiences.)

H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang tawag sa mga salitang naglalarawan sa ngalan ng tao, bagay, hayop at lugar?

I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang letrang angkop na pang-uri upang mabuo ang diwa ng pangungusap.
(Indicator 9: Designed, selected, organized and used diagnostic, formative and summative assessment strategies
consistent with curriculum requirements.)

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin


Takdang-aralin at remediation
Gumupit ng tatlong larawan ng tao, bagay o lugar at ilarawan ito. Gawin ito sa inyong kuwaderno sa
Filipino.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Luisa N. Quilaquiga
Teacher I Applicant

You might also like