You are on page 1of 2

PAARALAN STO.

NINO ELEMENTARY BAITANG IKALAWA-


LESSON SCHOOL MADASALIN
EXEMPLAR GURO JUDY LYN F. LUMAWAG ASIGNATUR MTB
A
PETSA AT SETYEMBRE 25-29, 2023 MARKAHAN UNA
ORAS 1:00PM - 1:50PM IKA-LIMANG LINGGO

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Posses developing language skills and cultural awareness necessary to participate successfully in
Pangnilalaman oral communication in different contexts

B. Pamantayan sa Pagganap Uses developing oral language to name and describe people, places, and concrete objects and
communicate personal experiences, ideas, thoughts, actions, and feelings in different contexts.

C. Pinakamahalaga ng Nakikilahok nang masigla sa talakayan ng grupo o klase.


Kasanayan sa Nakapagbibigay ng saloobin gamit ang payak na pangungusap.
Pagkatuto Nakagagamit ng mga salitang angkop sa sariling kultura sa pagpapahayag ng sariling saloobin.
(MELC) MT2OL-Ie-f-3.2

D. Pagpapaganang
Kasanayan (Kung
mayroon, isulat ang
pagpapaganang
kasanayan.)

E. Pagpapayamang
Kasanayan
II. NILALAMAN IKALIMANG LINGGO
Ang Nais Kong Kasama

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Sanggunian K-12 CG p89
a. Mga Pahina sa 43-44
Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa 36
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo para sa
mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. Pamamaraan Ang Napapanahong Pagpapaalala:
• Panimulang panalangin.
A. Introduction • Daily Routine
(Panimula) • Checking of Attendance
• Magbibigay ang guro ng gabay at patnubay sa pagbubukas ng klase.

Panimulang Gawain
1. Paghahawan ng balakid
(Sa pamamagitan ng pahiwatig ng pangungusap)
1.1. patimpalak –Si Gani at Rita ay kasali sa patimpalak. Sila ay maglalaban para sa
pagalingan sa pagluluto.
1.2 komite- Si Lorna ay kasama sa komite sa pagguhit. Ang kanilang grupo ang
mamamahala sa patimpalak na iyon.
B. Development Itanong kung nakapanood ng sila ng isang programa opalatuntunan at kung ano ito.
(Pagpapaunlad) Itanong din kung nakaranas na silang mamahala sa isang programa o patimpalak, kung
ano ang ginawa ninyo at kung paano nila ito ginawa.

Gawain 1
Ipabasa ang kwento ng “ Mga Batang Maaasahan”
Tungkol saan ang kuwento? Bakit sila tinawag na mga batang maaasahan?

C. Engagement Gawain sa Pagkatuto Bílang 3 (Groupings)


(Pakikipagpalihan)
Pangkat I: Kuwento Ko, Alalahanin Mo!

Pangkat II:Saloobin Mo, Iguhit Mo!

Pangkat III: Wakas Ko, Hulaan Mo!

1. Ano ang pamagat ng ating binasang kuwento?


2. Sino-sino ang mga tauhan sa kuwento?
3. Ano-ano ang mahalagang pangyayari sa kuwento?
4. Bakit ang pamagat ng kuwento ay Ang Batang Maasahan?
5. Ikaw ba ay matatawag din na batang maaasahan? Bakit?

A.Pakinggan natin ang pag-uulat ng Pangkat I.


Ano ang inyong saloobin sa mga pangyayari sa kuwento?
Bakit ito ang inyong naramdaman?
B. Tunghayan naman natin ang nararamdaman ng Pangkat II
c. Ano kaya ang mangyayari sa pagdiriwang ng klase ni G. Aguilar? Panoorin at
pakinggan naman natin ang nag-uulat ng Pangkat III.

D. Assimilation/ Gawain sa Pagkatuto Bílang 4


Assessment 1. Paano mauunawaan ang nilalaman ng isang kuwento?
(Paglalapat)
2. Paano natutukoy ang saloobin sa kuwentong binasa?

3. Paano makapaghihinuha ng maaaring mangyari sa kuwento?

V. Pagninilay Sa iyong journal buuin ang talata sa pamamagitan ng pagsusulat kung ano ang
iyong natutunan sa araw na ito.

Sa araw na ito Agosto ____ 2023, aking natutunan sa aralin na ito ay


_______________________

Prepared by:

Judy Lyn F. Lumawag

Teacher I Checked by:

Febie Jocson

Master Teacher

You might also like