You are on page 1of 8

Republit of the Philippines

Department of Education
REGION Iv-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF BIÑAN CITY

PIVOT 4A Lesson Exemplar for Mathematics 3

PaaralanMalaban Elementary School Baitang Tatlo


TALA SA Guro MARJORIE B. BASKINAS Antas Elementarya
PAGTUTURO Petsa April 22, 2022 Markahan katlong
Markahan
Oras 9:00-10:00 am Bilang ng Araw

I. Layunin
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay inaasahang maipapakita ang kaalaman sa
Pangnilalaman proper at improper, similar at dissimilar, at equivalent fractions.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay inaasahang magagawang kilalanin at
kinakatawan ang proper at improper, similar at dissimilar,at
equivalent fractions sa iba't ibang anyo at konteksto.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatapos ng aralin ang mag-aaral ay inaasahang:
Pagkatuto a. Natutukoy ang mga bilang na Odd at Even
b. Nakabubuo ng mga bilang na Odd at Even
c. Naipapaliwanag ang pagkakaiba ng bilang na Odd at Even
D. Pinakamahalagang Natutukoy ang mga bilang na Odd at Even (M3NS-Illa-63)
Kasanayan
sa Pagkatuto (MELC)
E. Pagpapaganang Kasanayan | Integrasyon ng Math:
1.Adds mentally the following numbers using appropriate
strategies: 2-digit and 1 digit numbers with or without
regrouping. (M3NS-Ie-31)
Integrasyon ng Science: State the importance of plants to humans.
S3LT-Ile-f-9
Integrasyon ng Filipino: Nasasagot ang mga tanong tungkol sa
kwento, usapan, teksto, balita, at tula.
F3PB-Ib-3.1 F3PN-le-3.1.1
Nilalaman Bilang na Odd at Even
IIL Kagamitan Panturo
A. Mga Sanggunian MELC Mathematics G3 Q3, PIVOT BOW R4QUBE
a. Mga Pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p. 208
Guro
Teachers Guide pp. 215-217
b. Mga Pahina sa PIVOT 4A Learner's Material Ikatlong Markahan Mathematics 3
Kagamitang pahina 7-10
Pangmag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral Mathematics 3pahina 215-217
C. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Kagamitan
Powerpoint slide deck, pictures,tarpapel,video
anturo para sa mga Gawain sa (https://www.youtube.com/watch?v=nUn
Pagpapaunlad. YilH5AF)
at Pakikipagpalihan
IV.Pamamaraan_
A. Panimula
a.Pangganyak: (5 mins.)
(INTRODUCTION) Laro: "Cabbage Relay"
Panuto: Ibibigay ng guro sa isang bata ang bola na may
nakatagong "Addition Sentence", habang mayroong tugtog ay
pagpapasapasahan ito ng mga bata. Kapag tumiggil ang tugtog,
ang bata na may huling hawak ng bola ay sasagot sa tanong na
nakatago sa bola.

12+3 5+6 9+5= 7+4


16+4 11+7 10+5 14 +8
15+4 13+6 17+5 8+6

(Indicator I- Integrasyon ng Math: -Adds mentally the


following numbers using appropriate strategies: 2-digit
and I digit umbers with or without regrouping. M3NS-
le-31) (Integrative Approach)
b. Paglalahad: (5 mins.)
Pakinggan ang maikling kwento
Ang Pamilya Milagrosa
May isang pamilya na nakatira sa isang kakahuyan. Ito ay
ang Pamilya Milagrosa. Sila ay may alagang dalawang aso, isang
bibe, at apat na kambing.
Isang umaga, napagpasyahan ng mag-asawa na bisitahin
ang kanilang mga alaga. Napansin nila na parang nawawala angs
isa sa kambing nila. Kaya hinanap nila ito kung saan nagtungo.
"

"Parang may nawawala sa ating alaga," sabi ni Ricky. Oo


mga
nga, isang kambing ang ating hahanapin'", sabi ni Gina.
Nagsimula na silang maghanap ng kambing kung saan-
saan. Hinanap nila ito sa likod bahay, baka ito ay pumunta doon.
Nakita nila ang tatlong daga na sumuot sa isang malit na butas.
Hindi pa rin nila ito mahanap sa kanilang likod-bahay.
Kaya pinagtanong nila ito sa kapitbahay. Hindi pa rin nila ito
makita.
Sa kanilang paghahanap, sila ay napunta sa isang palayan.
Doon ay may nakita sila na limang ibon sa isang puno.
Natagpuan nila ang nawawalang kambing sa palayan na
kumakaain ng damo.
Masayang umuwi ang mag-asawa kasama ang kanilang
kambing na nawawala kaninang umaga.
Sagutin ang mga tanong:
1. Sino ang nakatira sa isang kakahuyan?
2. Ano-ano ang alaga ng pamilya doon?
3. Ilan ang aso? Bibe? Kambing?
4. Ano ang nakita nila sa isang maliit na butas?
5. Saan-saan nila hinanap ang nawawalang kambing?
nakita na
6. Sa kanilang paghahanap, ano ang kanilang
hayop?
7. Sa inyong palagay, bakit nila hinanap ang nawawalang
kambing?
sa atin?
8. Bakit mahalaga ang mga hayop
Indicator 1-Integrasyonng Filipino: -Nasasagot ang mga
tanong
ungkol sa kwento, usapan, teksto, balita, at thula. F3PB-ID-3.1
B. Pagpapaunlad F3PN-lc-3.1.1) (Integrative Approach)
(DEVELOPMENT)
c.
Talakayan: (10 mins.)
c.1.Video : Pagtukoy sa bilang na Odd at Even
nttps://www.youtube.com/watch?v=nUn¥ilH3AFY)
Pagbibigay ng pamantayan sa panunuod
Sagutin ang mga sumusunod:
Ano ang tawag natin kapag ang bilang ay nahahati sa
dalawa?
Ano naman ang tawag natin sa bilang na kapag hinati
sa dalawa ay may matitirang isa?
Balikan ang unang gawain. Uriin ang mga
bilang sa Odd at Even
Pagbibigay ng mga bata ng halimbawa ng bilang na
Odd at Even.
C.2. Gawain: Gamit ang mouse, tukuyin ang isinasaad sa
sitwasyon sa bawat bilang. Piliin ang wastong sagot mula sa
kahon.
1. Itoay odd number na mas malaki sa 35 Dgunit mas maliit sa
39. 37 36 35

2. Ito ay even number na mas malaki sa 15 pero mas malit sa 17


14 16 18

3. Ito ay even number sa pagitan ng 55 at 57


54 56 58

4. Ito ay even number na mas Malaki sa 678 at mas maliit sa


682.
681 680 678

5. Ito ang pinakamataas na 3-digit odd number.

943 997 999

d. Laro: Hanapin ang Kapareho (5 mins.)


Panuto: Bigayan ang 10 bata ng eard na may nakasulat na
"mystery number". Hahanapin ng bata ang kaparehong card sa
pisara. Kukunin ito at ilalagay sa tamang kahon.

C. Pakikipagpalihan e. Pangkatang Gawain: (20 mins.)


(ENGAGEMENT) (Collaborative Approach)
1. Pamantayan sa pangkatang gawain.
(Indicator 4- Establish safe and secure environments to
enhance learning through the consistent implementation of
policies)
2. Pagbibigay ng rubric para sa pagbibigay ng score.
3. Pagbibigay ng timer o takdang oras para maisagawa ang
gawain.

Unang Pangkat:
1. Pumili ng lider nang pangkat na siyang mangunguna sa
gawain at sisiguruhin ang kaayusan at kaligtasan sa
paagawa.
.Uriin ang bilang ayon sa bilang ng Odd at Even.
3, Buoin ang puzzle na nakatago dito sa larawan.

Sagutin:
Ano-ano ang mga bilang na odd? Even?
Paano ninyo na-uri ang mga bilang?
Bumuo ng bagong 3-digit na odd number at
number gamit ang mga bilang na nasa
3-digit na even
Ano ang mga nabuong larawan?
puzzle.
Saan nanggaling ang mga ito?
Para sa
inyo, mahalaga ba ang mga halaman sa atin?
ndicator Integrasyon ng Science State the importance of plants
1 -
-

to humans.
S3LT-lIe-f-9 (Integrative Approach)
Ikalawang Pangkat:
1. Pumili ng lider nang pangkat na siyang mangunguna sa
gawain at sisiguruhin ang kaayusan at kaligtasan sa
paagawa
2. Hulaan ang tinutukoy na bilang ng mga sumusunod na
pangungusap at hanapin ang katumbas na letra sa loob ng
kahon upang malaman ang nakatagong mensahe.

140 = U 1398 H 4193 T 899 N 123 =A


2204= 26 F 1009 S 79 M

1. Ako ay odd number na mas maliit sa 80 pero mas malaki


sa 77?
2. Ako ay odd number na mas maaki sa 122 pero mas
maliit sa 125?
3. Ako ay odd number na nasa pagitan ng 4191 at 4195.
4. Ako ay even number na mas malaki sa 1396 pero mas
maliit sa 1400?
5. Ako ay even number na mas malaki sa 2202 pero mas
maliit sa 2205?
6. Isa akong odd number na nasa pagitan ng 1008 at 1011.
7. Ako ay even number na mas malaki sa 25 pero mas
maliit sa 27
8. Isa akong even number na mas malaki sa 139 pero mas
maliit sa 141
9. Isa akong odd number na mas maliit sa 900 pero mas
malaki sa 897.

79 123 4193 1398 2204 1009 26 140 899

Pagbibigay nang "score" o puntosgamit angrubrik.


Pamantayan ng 5 43 2
Kasanayan
Nagkakaisa ang
bawat kasapi ng
pangkat.
Nakagawa ng maayos
na output ang
pangkat.
Nasunod ng Iayos
ang panuto na
ibinigay.
Kaayusan ng pag-
Uulat ng bawat
pangkal.
Kabuuan
D. Paglalapat
Subukin Natin (5 mins.)
(ASSIMILATION) A. Panuto: Punan ng tamang sagot ang patlang. Pilin sa
kahon ang tamang sagot.

odd number even number

1. Ang. ay ang tawag sa bilang na


nahahati sa dalawa.
2. Ang. ay ang tawag bilang
sa na

isa.
kapag hinati sa dalawa ay may matitirang
B. Panuto: Sipiin ang gawain sa inyong sagutang papel
number o even
Isulat sa patlang kung ang bilang ay odd
number.

3. 53
4 87
5.90
6. 118
. 200
8. 239
9.910
_10. 2234

V. Pagninilay
Naunawaan ko na_

Nabatid ko na_

Inihanda:

AHlSKIÑAS
MARJORIË B)BASKIÑAS
Teachef I

Iniwasto:

GLICEL K SALVADOR
Máster Teachef II

Binigyan Pansin:

ROAN A. SEGALES, DEM


Principal I
Repnblit of the Philippines
Department of Education
REGION V- ACALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BINAN CITY, LAGUNA
MALABAN ELEMENTARY SCHOOL
PEDRO ESCUETA ST., BRGY. MALABAN, BINAN CITY

POST CONFERENCE FORM

OBSERVATION/FINDINGS:

wwd n tu aathins ark Xlasn paus-

TECHNICAL ASSISTANCE

a f i HOTS 4o mo

AGREEMENT/S

cONFORME

MARJORF PAKINASL
Name & Sigmafure of Teacher Observed
Date: 04/22/2022

GHCEL ALVDoR IAM. CAUHFRO


Neme & ignature of Observer Name& Signature of Observer
Date:_ 0/22/ 2022 Date: o4/22/ 2022

Name of School: Malaban Elementary School


Address: Pedro Escueta St, Brgy Malaban, Binan City
Telephone No: (049) 511 - 8339
Email Adress: 108223@deped.com.ph
COT-RPMS
TEACHER L-
INTER-OBSERVER AGREEMENT FORM
OBSERVER 1:
GCEL K, SALADOR
OBSERVER2:INDA M. CACHERD NAME OF TEACHER
OBSERVED
OBSERVER3:. MA JIDRIEBPAKINA
DATE4442 SUBJECT& GRADE

Math3
LEVEL TAUGHT:
OBSERVATION: 1 2
DIRECTIONS FOR THE
OBSERVERS:
LIsCUSS with the other observers your reason/s
ne inal rating is NOT an average; it is a for rating in each
for Final Rating. indicator.ln case of different ratings, come
rating
based on a reasoned and onsensual up with a final rating.
judgment. Indicate this rating on tie cOunin
Note that if the Ratee
gets NO (Not Observed) in an
be
accomplished if the ratee opted indicator, write 3 as the inal Rating. Further,
Observation Tool{COT) rating sheet orIndicators 6, 7, 8, andlor 9 will only
to have the Classroom
Means of Verification
(MOV) of its respective RPMS Objective. înter-observer agreement
fom as

INDICATORS
FINAL
1. Apply knowledge of content within and across RATING
curriculum teaching areas

2. Display proficient use of Mother Tongue, Flipino and


English to facilitale teaching and leaming
3. Use effective verbal and non-verbal 7
classroom communication strateges to support learner understanding,
participation, engagement and achievement
4. Establish safe and secure
of
leaming environments to enhance learming through the consistent
policies, guidelines and procedures implementation
5. Maintain leaming environments that
promote fairness, respect and cai9 to encourage learning
OTHER COMMENTS: 7

This tootwas developed through the Philippine Natbna Australian


Research Center for Teacher Quality (RCI wIn 9pporAid SiMRR
from the Australlarn Government
FINAL
INDICATORS RATING
In
and collaborate
6. Maintain leaming environments that nurture and insplre leamers to participate, cooperate 7
continued leaming
motivate learners to work
Apply a range of successful strategies that malntaln learning environments that
productively by assuming responsiblity for thelr own learning
Design, adapt and implement teaching strategles that are responsive to learners with disabilitles, giftedness
and talents

Adapt and use culturally appropriate teaching strategles to address the needs of leamers from indigenous
groups
OTHER COMMENTS:

Write NIA if not applicable.

GLICEL LSALYADOR_
Signature over Printed Name
NDAM.CACHERD-
Signature over Printed Náme Signature over Printed Name
of Observer 1 of Observer 2 of Observer 3

MARsORIE B-)BASKNAS
Signature over Rrinted Name of the Teacher

This lool was deyeloped through the Phlippine Natlonal


Rosearch Center for Teacher Quality (RCTO)
Australlan
from the Australlan Govemmert
withsupportAid ,

You might also like