You are on page 1of 4

BANGHAY ARALIN SA MATEMATIKA (M)

Kindergarten

School Grade Level Kindergarten


Teacher Learning Area MATEMATIKA-Number and
Number
Sense (NNS)
Date & Time Quarter Ikatlong Kwarter- Ikapitong
Linggo

I. Mga Layunin
Sa huling bahagi ng leksyon, ang mga mag-aaral sa Kindergarten ay inaasahang:
a. matutukoy ang bilang 1-10
b. masasabi ang bilang ng mga bagay sa bawat grupo: at
c. makakapagbilang ng 1-10 nang paisa-isa nang wasto.

II. Paksa
Pagbilang ng Isa Hanngang Sampu nang Paisa-isa

Learning Competency: Count objects with one-to-one


correspondence up to quantities of 10 (MKC-00-7)

Sanggunian: Kindergarten MELC


Kagamitan: PowerPoint Presentation, Activity Sheet, Puzzles, Larawan, Realia, Interactive Learning
Material
Pagpapahalaga: Koopersayon

III. Pamamaraan

A. PANIMULANG GAWAIN

1. Balik-aral
Lahat tayo ay tumayo at magbilang ng isa hanggang dalawampu.

2. Pangganyak:

Pangkatang Gawain: Ipapangkat ng guro ang mga bata sa sampung grupo. Bawat grupo ay
mabibigyan ng puzzle. Bubuuin ng bawat grupo ang ang mga puzzle upang mabuo ang mga ito.
B. PANLINANG NA GAWAIN

1. Paglalahad
a. Tanong: Mga bata, ano-ano ang mga nabuo ninyong larawan?
b. Ipakita ang mga larawan sa pisara.

2. Talakayan

a. Tanong: - Ano kaya ang tawag natin sa mga larawan na nasa bawat puzzle?
b. Bilangin nga natin ng paisa-sa ang mga larawan ng sasakyan sa bawat grupo.
c. Tanong: - Ilan ang kotse na pula?
- Ilan ang eroplano?
- Ilan ang bisikleta?
- Ilan kaya ang dyip?
- Ilan ang air balloon?
- Ilan ang submarine?
- Ilan naman ang Bangka?
- Ilan ang traysikel?
- Ilan naman ang bus?
- Ilan ang kotse na asul?

3. Paglalapat
a. Ipakikita ng guro ang sampung kahon na may nakadikit na bilang isa hanggang sampu sa
bawat kahon.
b. Ipakikita rin ng guro ang ang mga maliliit na bola.
c. Magtatawag ang guro ng bata upang magbilang ng bola at ilagay ito ayon sa bilang na
nakadikit sa kahon.
4. Paglalahat
Bilangin ng paisa-isa ang mga bagay na nasa larawan at piliin ang wastong bilang nito.
(See Powerpoint Presentation)

IV. PAGTATAYA

A. Bilugan ang wastong bilang ng mga bagay sa bawat grupo.

1.

2 4

2.
3 4

3.
2 l

4.

3 5

5.

l 3

B. Kulayan ang larawan ayon sa wastong bilang nito.

1. 8

2. 7
3. 9

4. 5

5. l0

Prepared by:

______________________________
Teacher

Noted by:

________________________
Master Teacher

Checked by:

________________________
Principal

You might also like