You are on page 1of 12

TALA SA Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG NAKAL Baitang TWO

PAGTUTURO Guro VANESSA V. PINEDA Antas MATHEMATICS


Petsa MARCH 31, 2021 Markahan 2-WEEK6
Oras 8:00-9:00am Bilang ng 1
Araw

MODULAR DISTANCE LEARNING


( LEARNERS-LED MODALITY )
PIVOT IDEA LESSON ALIGNMENT WITH THE MODULE
EXEMPLAR
I. LAYUNIN
A. Pamanatayang At the end of lesson the learner is expected to….
Pangnilalaman
The learner demonstrates an understanding of the concept of the four
fundamental operations of whole numbers and the Identity, zero and
commutative properties of multiplication.

B. Pamantayan sa At the end of lesson the learner is expected to….


Pagganap
The learner is able to explore and identify the concept of equation of
multiplying whole numbers and the properties of multiplication.
C. Kasanayan sa Pagkatuto At the end of the lesson the learner should be able to identify the
properties of multiplication whether it is identity, zero or commutative.
D. Pinakamahalagang Illustrates the following properties of multiplication and apply each in
Kasanayan sa Pagkatuto relevant situation:
(MELC) a. identity
(Kung mayroon, isulat ang
pagpapaganang kasanayan)
b. zero
c. commutative
M2MNS-IIg40.1
II. NILALAMAN
Paglalarawan ng Properties ng Pagpaparami
III.KAGAMITAN PANTURO
A.Mga Sanggunian MELC p.134 CG. Pp.166-172
a. Mga Pahina sa Gabay ng Teacher’s Guide pp.166-172
Guro
b. Mga Pahina sa PIVOT Learner’s Material in Mathematics 2 pp.28-29
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 109-114
B. Listahan ng mga Real objects and improvised manipulative materials/pictures/charts,
Kagamitang Panturo para sa tarpapel, activity sheets, chart with story problem,television and
mga Gawain sa powerpoint/video presentation.
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
C.PAGPAPAHALAGA Ugaling maging mapagbigay sa kapwa
D.INTEGRASYON Musika , P.E.at Edukasyon sa Pagpapahalaga
IV.PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL
( Interactive Approach )
Magandang umaga mga bata!

Magandang umaga din po Mam!

Kumusta ? Anu-ano ang inyong


ginawa kahapon ? Mabuti at masaya po kasama ang
aming pamilya. Nagbasa at nagsulat
po. Nanuod ng telebisyon at tinuruan
po kami ni nanay at tatay.
Mabuti kung ganun , tunay na
mahalaga na makasama natin
ang ating pamilya. At malibang
sa ibang mga gawain.

INDICATOR 1 – Apply
knowledge content across the
curriculum teaching areas.
(Music / P.E.)

( Integrated Approach
In Music and PE)

Ngayon mga bata inaanyayahan


ko ang lahat na tumayo .Sama-
sama natin awitin at sayawin ang
aking inihandang musika. “ MATH-Tinik Song

Hindi mo ba napapansin
Mga bulaklak ay magkakawangis
Mga dahon ay magkakahugis
Hindi mo ba naitatanong
Mundo’y may ayos na sinusundan
Sa Math ninyo yan malalaman

Halina’t sumama na kayo


Maglakbay magenjoy, maglaro
Tuklasin ang Math sa buhay natin
Dalina’t mag-Math na tayo!
Drill
Mga bata sagutan ninyo ito Flashcards of multiplication
ng sabay-sabay.

( Mahusay ! bigyan ninyo ang


inyong sarili ng very good clap )

Balik-Aral

INDICATOR 1 – Apply
knowledge content within
curriculum teaching areas.

( Constructivist Approach )
Balikan natin ang ating aralin
noong nakaraang linggo, tungkol
sa Repeated Addition. Ipakita ang
repeated addition ng mga
sumusunod na larawan . Gawin
ito sa pisara.
1. 2 + 2+ 2 =6

2. 3 + 3 + 3 + 3 + 3 = 15

3. 3 + 3 + 3 + 3 = 12

4.

3 + 3 + 3 =9

5.

4+4=8

A. PANIMULA ANO ANG GUSTO KONG


MALAMAN

INDICATOR 2 – Plan and deliver


teaching strategies that are
responsive to the special
educational needs of learners in
difficult circumstances ,
including : geographic isolation;
chronic illness; displacement due
to armed conflict, urban
resettlement or disasters; child
abuse and child labor practices

( Inquiry Approach )

Mga bata , ano ang napasin Isang bata na may kaarawan.


ninyo sa larawan na hawak ko?

Magaling, Ano ang gusto ninyo Sino ang bata na may kaarawan?
malaman sa batang ito?
Paano niya ipinagdiwang ang
kanyang kaarawan?

Anu-ano ang kanyang handa sa


kaarawan?

Marami ba siyang bisita ?

Ayan mga bata, mamaya


natin malalaman ang inyong
kasagutan.

Sino sa inyo ang nakapunta


na sa isang birthday party? Anu-
ano ang inyong nakikita sa isang
birthday party ? Ano ang Kami po, makikita po doon ang mga
pakiramdam mo kapag nakaka- balloons, regalo, cake, chocolates at
attend ka ng birthday party? laruan. Masaya po kapag
nakakapunta kami sa isang birthday
party.

Mga bata. siya ay si Gina. Siya


ay magdiriwang ng kanyang
kaarawan.

( Mga dapat tandaan sa pakikinig


ng kuwento )

( Story Telling Approach


Thru Problem-Solving )

Ngayon tunghayan natin ang


kanyang birthday party. Ngayon
dadalo tayo sa isang birthday
party sa “ Kaarawan ni Gina”.

“ Ang Kaarawan ”

Isang umaga lahat ay abala


sa paghahanda para sa kaarawan
ni Gina. Maraming pagkain,
laruan, lobo, cake at tsokolate sa
lamesa. Ang lahat ay binati si
Gina ng kanyang mga bisita.
Masayang masaya ang lahat sa
mga palaro. Mayroon siyang 5
kaklase na dumalo sa kaarawan.
Bago umuwe , binigyan niya ng
tig-1 chocolate ang kanyang mga
kaklase . Ilan lahat ang
chocolates na ibinigay ni Gina?

1. Sino ang nagdiriwang ng -Si Gina ang nagdiriwang ng


kaarawan? kaarawan.

2. Anu-ano ang makikita sa -Maraming pagkain, laruan, lobo,


kanyang kaarawan? cake at chocolate.
3. Ano ang naramdaman nila sa -Lahat ay masaya.
pagdalo sa kaarawan ni Gina?
-Mayroon 5 kaklase ang dumalo sa
4. Ilan lahat ang kaklase ni Gina? kaarawan ni Gina.

5. Tig-iilan chocolate ang binigay -Binigyan niya ng tig-1 chocolate ang


ni Gina sa kanyang kaklase? kanyang kaklase.

6. Ano ang tinatanong sa - Ilan lahat ang chocolates ni Gina?


kuwento?

( Integrated Approach
In ESP )
7. Ano ang katangian ni Gina? -Mapagbigay si Gina at dapat itong
Dapat ba itong tularan? Bakit? tularan ng isang bata.

INDICATOR 2 – Plan and deliver


teaching strategies that are
responsive to the special
educational needs of learners in
difficult circumstances ,
including : geographic isolation;
chronic illness; displacement due
to armed conflict, urban
resettlement or disasters; child
abuse and child labor practices

( Guided Teaching Approach )

(Let us illustrate the concepts)


1. Ilan lahat ang kaklase ni Gina? 5 kaklase
2. Ilan ang binigay na chocolate
sa kanyang mga kaklase? 1 chocolate
3. Ilan lahat ang chocolate ni
Gina? 5 x 1 = 5 5 x 1 = 1+ 1+ 1+1+1

5 = 5 chocolates ang mayroon si


Gina .
1+ 1+ 1 + 1+ 1

Mayroon akong 4 na maliit na


plato. Lalagyan ko siya ng tig-
iisang cupcake.
( real objects )

1 + 1 + 1 +1 =4 4 x 1 =4

A. Ito ay tinatawag na Identity


Property of Multiplication.
Ipinapakita dito na kahit anong
numero ang i-multiply sa
numerong 1, ang sagot ay
mananatiling ang numero mismo

Maaari ba kayong magbigay ng


iba pang halimbawa ng Identity
Property Halimbawa: 8 x 1= 8
4 x 1= 4
10 x 1= 10

Ngayon ilang tasa ang mayroon


sa aking lamesa? 3 tasa

Wala akong ilalagay sa bawat


tasa.

3 x 0 = 0 + 0+ 0
0 + 0 + 0
0 = 0

B. Ito ay tinatawag na Zero


Property. Ipinapakita dito na ang
sagot o product ng kahit anong
numero multiplied ng 0 ay
mananatiling 0

Maaari ba kayo magbigay ng


halimbawa ng Zero Property
Halimbawa: 3x0=0
6 x 0= 0
5 x 0=0

Ngayon mayroon akong 4 na


puting plastik na lalagyan na may
3 krayola bawat plastik. Alamin
natin ilan krayola lahat ang ating
inilagay

3+ 3 + 3 + 3 =12

4 x 3 = 12

4 + 4 + 4 =12
3 x 4 = 12

4 x3 = 3x4
3 + 3 + 3 + 3= 4 + 4 + 4
12= 12

C. Ito ay tinatawag na
Commutative Property.Sa
property na ito ipinapakita na
kahit mabago man ang order ng
mga factor ay mananatili pa rin o
tulad parin sila ng sagot o product
nito Halimbawa : 3 x 2 = 2 x 3
2x5=5x2
4x2=2x4
Maaari ba kayong magbigay ng
halimbawa ng Commutative
Property

B. PAGPAPAUNLAD ANO ANG AKING NALAMAN

INDICATOR 1 – Apply
knowledge content within
curriculum teaching areas.

( Individualistic Approach )

Gawain sa Pagkatuto 1: Sagutin


ang mga sumusunod na
multiplication equation sa
pamamagitan ng repeated
addition. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.

1+ 1 + 1 + 1 + 1 + 1 + 1 = 7
1. 7 x 1 = ___________________
0 + 0 + 0 + 0+ 0 + 0 = 0
2. 6 x 0 = ___________________
2 + 2 + 2+ 2 +2 = 10

3. 5 x 2 = ____________________
0+ 0 + 0 = 0
4. 3 x 0 = ____________________
3+ 3 + 3 + 3 + 3 + 3 = 18
5. 6 x 3 = ___________________

. INDICATOR 3 – Select, develop, organize and use appropriate


teaching and learning resources, including ICT, to address learning
goals.
( Individualistic Approach )

Gawain sa Pagkatuto 2:
Gamit ang tsart punan ang bawat
patlang.
Identity Zero Commutative
Property Property Property

3x1= 7 x 0 = ___ 3 x __ = 5 X 3
___
__x 1= 6 __x 0 = 0 ___x 1= __x 4

5 x __=5 9 x __= 0 6 x __= 2 x ___

C.PAKIKIPAGPALIHAN ANO PA ANG GUSTO KO


MALAMAN

INDICATOR 3 – Select, develop,


organize and use appropriate
teaching and learning
resources, including ICT, to
address learning goals.

( Individualistic Approach )

Gawain sa Pagkatuto Bilang 3


I. Tukuyin kung anong property of
multiplication ang mga
sumusunod . Identity , Zero or
Commutative
( Using Show Me board )

________1. 10 x 1 = 10

________2. 3 x 0 = 0
RUBRICS
Pamantayan Iskor
________3. 3x 74= 7x 3 3 2 1
Pagkaunawa Malinaw na Mabuting Katamtamang Walang
________4.
sa Paksa 20 x 0 =0 pagka-unawa sa
pagka-unawa kaalaman sa kaugnayan sa
sa paksa paksa paksa paksa
Kooperasyon May
________5. 5 x 3= 3x 5 May Iilang miyembro Isang miyembro
kooperasyon kooperasyon ang gumagawa ang gumagawa
ang lahat ang iilan sa ng gawain ng lahat ng
miyembro gawain
Presentasyon Malinaw at Malinaw ang May mga ideya Hindi
naririnig ng ipinakitang na di maunawaan ang
lahat gawain mauunawaan ng paksang
nakikinig inilahad
INDICATOR 2 – Plan and deliver teaching strategies that are responsive to
the special educational needs of learners in difficult circumstances ,
including : geographic isolation; chronic illness; displacement due to
armed conflict, urban resettlement or disasters; child abuse and child
labor practices

( Collaborative Approach )

Pangkatang Gawain
A. Pagbibigay ng Pamantayan sa Pangkatang Gawain
B. Paglalahad ng Rubrics

INDICATOR 1 – Apply
knowledge content within
curriculum teaching areas.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 4


Patunayan ninyo na ang
magkatapat na equation ay may
parehong sagot. Ipakita ang sagot
sa pamamagitan ng repeated
addition at ng ilustrasyon ng
larawan. Gawin ito sa inyong
pangkat:
Pangkat 1 2x5=5x2

5+ 5 = 2+2+2+2+2
10 = 10

Pangkat 2 3x4=4x3

4+ 4+ 4= 3+3+3+3
12= 12

Pangkat 3 5x6=6x5

6+6+6+6 + 6 = 5+5+5+5+5+5
30=30

C. PAGLALAPAT ANG AKING NATUTUNAN

INDICATOR 3 – Select, develop, organize and use appropriate


teaching and learning resources, including ICT, to address learning
goals.

( Individualistic Approach )

Tukuyin kung anong property of multiplication ang mga sumusunod .


Identity, Zero or Commutative
(Using ICT )

_______________________1. 15 x 1 = 15
_______________________2. 9x0=0

_______________________3. 6 x 10 = 10 x 6

_______________________4. 50 x 0 =0

_______________________5. 7 x 3= 3 x 7

( Formative Assessment )

Basahin mabuti ang nilalaman ng tsart. Punan ng tamang sagot ang


bawat hanay ayon sa tinutukoy.

Gawain Isulat ang Anong uri ng


Repeated Addition property of
multiplication ang
tinutukoy
1. 7x1=7
2. 5X0=0
3. 2x3 =3x 2
4. 10 x 0 = 0
5. 4x1=4

D. PAGNINILAY Nauunawaan ko na______


(Reflection) Nabatid ko na ______________

Prepared by:

VANESSA V. PINEDA
Teacher-I
Checked and Observed by:
___________________________

You might also like