Professional Documents
Culture Documents
Banghay Aralin Sim Tayo NG Maglakbay Sa Mathlandia Kasama Si SAM
Banghay Aralin Sim Tayo NG Maglakbay Sa Mathlandia Kasama Si SAM
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
SAN RAFAEL WEST DISTRICT
Salapungan, San Rafael, Bulacan
I. LAYUNIN:
Pamantayang Pangnilalaman:
Naipapamalas ang kakayahan sa pagsasama ng mga bilang (3 digit by 3 digit number) sa
pamamaraang may regrouping na may kabuuang bilang hanggang 1,000.
Pamantayan sa Pagganap:
Nagagamit ang wastong paraan ng pagsasama sa pagsasama ng mga bilang (3 digit by 3 digit
number) sa paraang with regrouping na may kabuuan hanggang 1,000.
Pamantayan sa Pagkatuto:
Napagsasama ang dalawang bilang (3 digit by 3 digit number) sa pamamaraang with
regrouping na kabuuang bilang hanggang 1,000.( M2NS-Ih-27.5)
II. PAKSA:
A. Paksang Aralin:
Pagsasama ng dalawang bilang (3 digit by 3 digit number) sa paraang with regrouping na
may kabuuan hanggang 1,000.
B. Sanggunian:
- Gabay ng Guro pahina 70-73
- Gabay Pangkurikulum k-12 pahina 40
- Kagamitan ng magaaral pahina 45
C. Kagamitan:
- Flash card
- Powerpoint Presentation
D. Pagpapahalaga: Pagpapakita ng Pagmamahal sa Kalikasan
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Panalangin
2. Pagsiyasat sa Pagdalo ng mga mag-aaral.
3. Pagsasanay:
Pagsamasamahin ang sumusunod na bilang. (Basic Addition Fact)
1. 2 + 5 =
2. 8 +7 =
3. 6 + 3=
4. 9 + 1 =
5. 4 + 2 =
4. Balik Aral:
a. Mga bata ano nga ulit ang pinagaralan natin kahapon? (Addition without Regrouping)
b. Pagsamahin ang sumusunod na bilang:
1. 234 + 123 =
2. 111 +222 =
5. Pagganyak:
Kantahin ang awiting M A T H”
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagtatalakayan:
- Mga bata ano kaya sa tingin ninyo ang mga paraan ng pagsasama ng mga bilang sa
pamamaraang with regrouping?
- Magtalakayan tungkol sa pamamaraan ng pagsasama ng mga bilang(3 digit by 3 digit
number) sa pamamaraang with regrouping na kabuuan hanggang 1,000.
Pagwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
Anu-ano ang mga paraan ng pagsasama sama ng mga bilang na may regrouping.
Anu-ano nga ang mga paraan?
2. Paglalapat:
Sagutin ang sumusunod:
1. 456+ 481= _______
2. 389 + 275 = ______
3. 567+ 165 = _______
4. 355+365=_________
5. 454 + 366=________
IV. PAGTATAYA:
Pagsamahin ang mga ssumusunod na bilang sa paraang with regrouping. Piliin ang iyong
sagot sa loob ng kahon, at ilagay ito sa patlang bago ang bilang
____________1.Mayroong 125 na rosas na pula at 157 naman ang puting rosas. Ilan lahat
ang rosas?
____________2. Kapag pinagsama ang 254 at 228, ano ang kabuuan nito?
____________3. Hanapin ang kabuuan ng 456 at 124.
____________5. Mayroong 523 saging na lakatan at 157 saging na saba. Ilan lahat ang
saging?
V. TAKDANG ARALIN:
Sagutin ang mga sumusunod.
________1.Kung ang 564 ay dadagdagan ng 176, ano ang kabuuan nito?
________2.Hanapin ang kabuuan ng 216 at 345.
________3.Pagsamahin ang 664 at 246.
________4.Si juan ay may 258 na asul na holen at 357 na dilaw na holen. Ilan lahat ang holen
ni Juan?
________5. Si Mang Lito ay umani ng 156 na manga noong Lunes at 238 na manga noong
Martes. Ilan lahat ang inaning manga ni Mang Lito noong Lunes at Martes?
Inihanda ni:
EMERALD P. SAMONTE
Master Teacher II
Inobserbahan ni: