Professional Documents
Culture Documents
LP DEMO Fil 1
LP DEMO Fil 1
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
DISTRICT OF STA. MARIA WEST
CAMATCHILE ELEMENTARY SCHOOL
Office of the School Principal
I Layunin:
1. Nakabubuo ng mga salita sa pagsasama-sama ng mga pantig. MELC (F1KP-IIf-5)
II Paksang Aralin:
Paksa: Pagbuo ng mga Salita sa Pagsasa-sama ng mga Pantig
Batayang Aklat: Curriculum Guide sa Filipino 1 F1KP-IIf-5
Kagamitan; power point presentation, tsart, plaskard at larawan
Values Integration: Pagpapasalamat
III Pamamaraan
A. Pang-araw araw na Gawain
a. Panalangin
b. Pag-awit
c. Pagpapakita ng plaskards ng mga letra at pantig
B. Balik-Aral
Ipakikita ng guro ng kahon na may lamang iba’t-ibang bagay. Tatawag ng mga mag-
aaral upang kumuha mula sa kahon at sabihin ngalan ng mga ito.Ipabigkas ang
simulang tunog ng bawat bagay.
Maligaya si Lora kaarawan kasi niya. Marami ang mga regalo niya. Ibinili siya nina Lolo
Belo at Lola Sela ng baro at laso. Relo ang kay Tiya Lori. May manika mula sa kanyang ina at
bola naman mula sa kanyang ama. May lobo pa si Lora. Masayang-masaya si Lora sa kanyang
kaarawan.
Sino ang may kaarawan?
Ano ang regalo ng kanyang lolo at lola?
Ano naman ang bigay ng kanyang ina at ama?
Bakit masaya si Lora sa kanyang kaarawan?
Nakatanggap kana rin ba ng regalo sa iyong kaarawan? Ano ang naramdaman mo?
E. Pagtalakay sa Paksa
Ipakikita ang mga salita at ang larawan nito mula sa binasang kuwento ng
guro. Ano kaya ang simulang letra nito? Alam ba ninyo ang tunog nito?
la- so re-lo
lo- lo lo- la
Isa-isahin ang mga salita kung paano nabubuo ang salita gamit ang power
point presentation. Ipakikita kung paano nabubuo ang pantig at ang
pagsasama-sama ng pantig upang makabuo ng salita.
la+ so = laso
lo+ bo = lobo
lo+ lo = lolo
re+lo= relo
lo+ la = lola
ba+ ro= baro
bo+ la = bola
Magpapakita ang guro ng mga cut out ng mga pantig . Kukuha ng pantig ang
mag-aaral upang makabuo ng salita na angkop sa larawan. Ilalagay ang
nabuong salita sa pocket chart. Basahin ang mga salitang nabuo ng mga
bata.
la ta me lo ba
sa su bi tu si
F. Pangkatang Gawain
Pangkat 1,2
ma ma
ba ta
li bo
ku la
lo so
Pangkat 3,4
Ke li
si lo
lo so
ta ko
bu sa
H. Paglalahat
Anu- ano ang bumubuo sa isang pantig?
Paano nakabubuo ng salita?
I.Paglalapat
Bilugan ang pantig na maaaring pagsamahin upang makabuo ng salita para sa larawan.
Isulat ang sagot sa patlang.
la__________1. ( bo to so )
re__________2. ( lo bo so )
lo__________ 3. ( bo ko mo )
ba__________ 4.(ma ka ta )
ta __________ 5.( bo lo so )
IV Pagtataya
Bumuo ng dalawang pantig na maaaring pagsamahin upang makabuo ng salita
para sa larawan. Isulat ang sagot sa patlang
______________________
V Takdang Aralin
be ke ta la so ma
1.
2.
3.
4.
5.
Prepared by:
LIZBETH C. TAN
Principal II
Mag-asawang Sapa Elementary
Approved:
CECILIA P. BUENAVENTURA,EdD
Public School Supervisor
OBSERVED:
DYANN P. IGNACIO
Head Teacher III
CES