You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Region I
SCHOOLS DIVISION OFFICE PANGASINAN II
Binalonan, Pangasinan

GRADE 1 TO 12 Paaralan NAMA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 7


DAILY LESSON Guro JEAN O. LIANO Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
LOG Petsa/Oras November 28-29,2022 Markahan SECOND QUARTER
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)

Araw at Seksiyon Lunes Emerald, Ruby Martes Emerald, Ruby

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng magaaralang pag-unawa sa kaugnayan ng konsiyensiya sa Likas na Batas Moral.
Pangnilalaman
B. Pamantanyan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng wastong paraan upang itama ang mga maling pasiya o kilos bilang kabataan batay sa tamang
konsiyensiya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala na natatangi sa tao ang Likas na Batas Moral dahil ang Nahihinuha na nalalaman agad ng tao ang mabuti at masama sa konkretong
Isulat ang code ng bawat pagtungo sa kabutihan ay may kamalayan at kalayaan. Ang unang sitwasyon batay sa sinasabi ng konsensya. Ito ang likas na batas moral na
kasanayan prinsipyo nito ay likas sa tao na dapat gawin ang mabuti at iwasan itinanim ng Diyos sa isip at puso ng tao. EsP7PS-Id-6.3
ang masama. (EsP 7PS-llc-6.1) Nakabubuo ng tamang pangangatuwiran batay sa Likas na Batas Moral upang
Nailalapat ang wastong paraan upang baguhin ang mga pasya at magkaroon ng angkop na pagpapasya at kilos araw-araw. EsP7PS-Id-6.4
kilos na taliwas sa unang prinsipyo ng Likas na Batas Moral (EsP
7PS-llc-6.2)

II. NILALAMAN Kaugnayan ng Konsensiya sa Likas na Batas Moral Kaugnayan ng Konsensiya sa Likas na Batas Moral
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SDO MODULE 3 SDO MODULE 3
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahinan sa
Kagamitang Pang-Mag-aaral.
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource.
B. Iba pang Kagamitang Panturong Biswal: LCD Projector, Laptop, speaker, audio Panturong Biswal: LCD projector, laptop,
Panturo https://m.youtube.com/results?q=konsensya%20official%20trailer&sm=3
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Tumawag ng 3 mag-aaral at sagutan ang tanong. Tumawag ng mag-aaral na magbabahagi sa klase ng mga pinag-aralan noong
at/o pagsisimula ng bagong Ano-ano ang mga kahulugan ng konsensya na inyong nakuha batay sa mga nakaraang araw. (gawin ito sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach)
aralin. naging Gawain noong nakaraang araw?
B. Paghahabi sa layunin ng A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
aralin ng aralin. B. Panoorin ang video (https://m.youtube.com/results?q=konsensya%20official
B. Gawin ang Think-Pair-Share. Batay sa nakaraang takdang aralin, %20trailer&sm=3) na
ibahagi ang sitwasyon, karanasan, insidente o pangyayari sa buhay nagpapakita ng konsensya. (gawin ito sa loob ng 5 minuto)
mula sa kaibigan, kapatid o pinsan na kung saan nailapat nang C. Sagutin ang sumusunod na tanong:(gawin sa loob ng 5minuto)(Reflective
tama ang konsensya. (gawin ito sa loob ng 10 minuto) Approach)
(Collaborative Approach) Paano inusig ang tauhan ng kanyang konsensya?
1. Magpalitan ng pagbabahagi ng pangyayari.
2. Sagutin ang sumusunod na tanong:
a. Saan nagmula ang pananaw mo ukol sa konsensya?
b. Batay sa naging karanasan ng iyong kaibigan o kapatid, ano ang
natuklasan mo tungkol sa konsensya?
c. Paano nagabayan ang iyong kaibigan o kapatid ng konsensya sa
kanyang naging pasya at kilos?
d. Mabisa bang gabay ang konsensyang taglay mo/nila?
Patunayan.
C. Pag-uugnay ng mga Pag-aralan ang sumusunod na sitwasyon at gumawa ng sariling Piliin kung alin ang nagpapakita ng tama at maling konsensya sa sumusunod na
halimbawa sa bagong aralin pagpapasya. Isulat ang iyong pasya at paliwanag kaugnay nito, sa sitwasyon.
iyong notbuk. (gawin sa loob ng 10 minuto)
(Constructivist/Reflective Approach)

Sagutan ang sumusunod.


Ibigay ang pagkakaiba ng tama at maling konsensya.

D. Pagtalakay ng bagong Listening Activity: Pakinggan ang sanaysay tungkol sa konsensya. Basahin ang sumusunod na sipi. Pangkatin ang klase sa 5. Magtalaga ng lider,
konsepto at paglalahad ng (gawin ito sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach) tagasulat at taga-ulat. (gawin ito sa loob ng 15 minuto) (Collaborative Approach)
bagong kasanayan #1 Sagutin ang sumusunod na tanong. Unang Pangkat
1. Ano ang tinutukoy na safeguard sa napakinggang sanaysay? Ano nga ba ang konsensya?
2. Sa ano-anong sitwasyon/pagkakataon magagamit ang Ikalawang Pangkat:
konsensya? Ano ang dalawang uri ng konsensya?
3. Paano mo gagamitin ng tama ang iyong konsensya? Ikatlong pangkat
Ang Likas na Batas Moral
Ikaapat na Pangkat
Anu-ano ang katangian ng Likas na Batas Moral?
Ikalimang pangkat
Ayon kay Lipio, binibigyang direksiyon ng batas-moral ang pamumuhay ng tao.
E. Pagtalakay ng bagong Basahin ang komiks at ipahayag ang damdamin sa nabasa. (gawin
konsepto at paglalahad ng sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)
bagong kasanayan #2

Ipahayag ang saloobin sa nabasang kuwento.


F. Paglinang sa Kabihasaan Pumili sa sumusunod na pahayag tungkol sa konsensya at Sabihin kung TAMA o MALI ang sumusunod na pahayag. (gawin ito sa loob ng 5
(Tungo sa Formative ipaliwanag. minuto) (Reflective Approach)
Assessment) 1. Ang konsensya ay ang batayan ng kaisipan sa panghuhusga 1. Ang likas na batas moral ay ibinigay sa tao noong siya ay likhain.
(Leads to Formative kung tama o mali ang ginagawa. 2. Ang likas na Batas Moral ay hindi likas sa tao dahil mayroon siyang isip at
Assessment) 2. Ang konsensya ay ang paglilitis ayon sa sariling paratang at kalayaan.
pagtatanggol ng tama. 3. Ang obhetibo ay ang batas na namamahala sa tao ay nakabatay sa
katotohanan.
4. Ang immutable ay ang pagbabago ng Likas na Batas Moral dahil sa kaniyang
pagkatao.
5. Dapat natin sundin ang Batas Moral upang makagawa ng mabuti ang tao at
pangalagaan ang kabutihan ng lahat.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Tumawag ng mag-aaral na makapagpapahayag ng damdamin kung Pumili ng boluntaryong mag-aaral na magpapaliwanang ng batayan ng
araw- araw na buhay paano makatutulong ang konsensya sa mabuting pagpapasya sa paghuhusga ng konsensya sa ating buhay.
sitwasyon na kinakaharap.
H. Paglalahat ng Aralin Malaki ang papel na ginagampanan ng ating konsensya sa buhay Ang Likas na Batas Moral ang pinagbabatayan ng paghuhusga ng konsensya na
natin. Dito nakasalalay ang paghubog ng ating pagkatao dahil ito gawin ang mabuti at iwasan ang masama sapagkat may kamalayan at kalayaan
ang humuhusga sa kilos na ating pinipiling gawin. ang pagtungo sa kabutihan.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at unawain ang sitwasyon sa ibaba. Suriin ito sa pamamagitan ng
pagkilala sa sasabihin o paghuhusga ng konsensya sa sitwasyong ito.
Hatiin ang klase sa 5 pangkat. Magkaroon ng maiksing  Isulat ito sa unang hanay o kolum.
presentasyon na nagpapakita ng gamit ng konsensya. (gawin ito sa  Kilalanin din ang pinagbatayan ng konsensya sa paghusga nito.
loob ng 15 minuto) (Collaborative Approach)  Isulat ito sa ikalawang hanay o kolum.
Kraytirya:  Gabay mo ang naunang sitwasyon bilang halimbawa.
a. Husay ng pagganap-40%
b. Kooperasyon at Disiplina-30%
c. Pagkamalikhain (Props, Kasuotan)-30%

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong sulirain ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at supebisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa guro.

Prepared by: Checked by:

JEAN O. LIANO MANUEL A. RIVERA


Teacher III Head Teacher III
Date submitted: November 24, 2022 - A
Date checked: November 28, 2022

You might also like