You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Region I
SCHOOLS DIVISION OFFICE PANGASINAN II
Binalonan, Pangasinan

GRADE 1 TO 12 Paaralan NAMA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 7


DAILY LESSON Guro JEAN O. LIANO Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
LOG Petsa/Oras November 21-22,2022 Markahan SECOND QUARTER
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)

Araw at Seksiyon Lunes Emerald, Ruby Martes Emerald, Ruby

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng magaaralang pag-unawa sa kaugnayan ng konsiyensiya sa Likas na Batas Moral.
Pangnilalaman
B. Pamantanyan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng wastong paraan upang itama ang mga maling pasiya o kilos bilang kabataan batay sa
tamang konsiyensiya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PSIb-5.1 Nakikilala na natatangi sa tao ang Likas na Batas Moral dahil ang
Isulat ang code ng bawat EsP7PSIb-5.2 pagtungo sa kabutihan ay may kamalayan at kalayaan. Ang unang
kasanayan EsP7PSIb-5.3 prinsipyo nito ay likas sa tao na dapat gawin ang mabuti at iwasan ang
EsP7PSIb-5.4 masama. (EsP 7PS-llc-6.1)
Nailalapat ang wastong paraan upang baguhin ang mga pasya at kilos na
taliwas sa unang prinsipyo ng Likas na Batas Moral (EsP 7PS-llc-6.2)

II. NILALAMAN ISIP AT KILOS-LOOB Kaugnayan ng Konsensiya sa Likas na Batas Moral


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SDO MODULE 1 at 2 SDO MODULE 3
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahinan sa
Kagamitang Pang-Mag-aaral.
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource.
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN Samatibong Pagsusulit Mga larawan mula sa internet
http://definitelyfilipino.com/blog/isa-pang-kuwento-ng-tagumpay/
Panturong Biswal: LCD projector, laptop
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-aral sa nakaraang talakayan A. Tumawag ng 3 mag-aaral at sagutan ang tanong:
at/o pagsisimula ng bagong 1. Ibigay ang mga katangian, gamit at tunguhin ng isip at kilos mula sa
aralin. nakaraang aralin.
B. Pasagutan ang Paunang Pagtataya para sa pagsisimula ng aralin.
(gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)
B. Paghahabi sa layunin ng Pagbibigay ng Panuto A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng
aralin aralin.
B.Tingnan ang larawan at ibigay ang konsepto nito. (gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective Approach)

C. Ihanda ang pagsasatao ng sitwasyong ito. (gawin sa loob ng 10


minuto) (Integrative
Approach
1. Atasan ang 3 mag-aaral na gaganap sa tatlong katauhan: una bilang
mag-aaral; ikalawa, katauhang nasa kanan na may halo sa ulo; ikatlo,
katauhang nasa kaliwa na may sungay; at isatao ang sitwasyon.
2. Kukumbinsihin ng dalawang katauhang nasa kaliwa at kanan ang
mag-aaral ng dapat niyang maging pasya.
3. Gagawa ng pasya ang mag-aaral. Pipili siya kung sino sa dalawang
katauhan ang kanyang pakikinggan.
C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang PowerPoint Presentation, pag-aaralan ng mag-aaral ang isang
halimbawa sa bagong aralin case study. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)

Sa apat na pagpipiliang gagawin, tukuyin mo kung ito ay tama o mali.


Pangatuwiranan ang iyong naging sagot, isulat ito sa espasyo para sa
paliwanag. Gawing gabay ang ilustrasyon sa ibaba.
D. Pagtalakay ng bagong Sagutin ang sumusunod na tanong sa notbuk. (gawin sa loob ng 5
konsepto at paglalahad ng minuto) (Reflective Approach)
bagong kasanayan #1 1. Alin sa apat na sitwasyon ang sinagutan mong tama? Bakit mo
nasabing ito ay tama?
2. Alin sa mga ito ang may sagot kang mali? Bakit mo nasabing ito ay
mali?
3. Paano mo nalaman ang tama o mali sa sitwasyong ito?
E. Pagtalakay ng bagong Muling balikan ang sitwasyon at ang apat na pagpipilian sa ilustrasyon
konsepto at paglalahad ng sa itaas, ano ang iyong gagawin kung ikaw ang nasa ganitong kalagayan?
bagong kasanayan #2 Alin sa apat na kilos ang iyong pipiliing gawin? Ipaliwanag. (gawin sa
loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang mga sumusunod na tanong. (gawin sa loob ng 10 minuto)
(Tungo sa Formative (Reflective Approach)
Assessment) 1. Ano ang nakatulong sa iyo sa paggawa ng desisyong ito?
(Leads to Formative 2. Ano ang pinagbatayan mo para sabihing tama o mali ang isang kilos?
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magbigay/Magbahagi ng sitwasyon o karanasan kung saan nailapat ang
araw- araw na buhay iyong konsensya. (gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach)
H. Paglalahat ng Aralin Araw-araw gumagawa tayo ng maraming pagpapasya mula sa paggising
sa umaga. Magkagayunpaman, sa pagpili o paghugsgang ginagawa ng
tao, may kailangan tayong pag-ukulan ng pansin. Ito ay ang pagpili sa
pagitan ng tama at mali na ating gagawin. Sa pagpili, gawing gabay ang
ating konsensya.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsagot na nakahandang Samatibong Pagsusulit at Ibigay ang kahulugan ng konsensya. Gawin ito sa pamamagitan ng
pagwawasto. graphic organizer. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong sulirain ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at supebisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa guro.

Prepared by: Checked by:

JEAN O. LIANO MANUEL A. RIVERA


Teacher III Head Teacher III
Date submitted: November 20, 2022 - B
Date checked: November 20, 2022

You might also like