You are on page 1of 6

DAILY Paaralan Tuyo Integrated School Baitang/Antas Pito

LESSON LOG
(Pang-araw-araw Guro Edukasyon sa
Joy E. Vizcarra Asignatura
na Tala sa Pagtuturo) Pagpapakatao

Petsa/Oras Marso 20-24, 2023 Markahan Ikatlo

Unang Araw Pangalawang araw


I. LAYUNIN
7:30 – 8:30 Newton (M) 7:30 – 8:30 Newton (F)

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa hirarkiya ng pagpapahalaga.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Nailalapat sa pang-araw-araw na buhay ang mga tiyak na hakbang upang mapataas ang antas ng mga pagpapahalaga tungo sa
makatotohanang pag-unlad ng pagkatao.

Nailalapat sa pang-araw-araw Naipaliliwanag na Nailalapat sa pang-


na buhay ang mga tiyak na ang pinili nating araw-araw na
hakbang upang mapataas ang uri ng buhay ang mga
pagpapahalaga tiyak na hakbang
antas ng mga pagpapahalaga
mula sa hirarkiya upang mapataas
tungo sa makatotohanang pag- ng mga ang antas ng mga
unlad ng pagkatao.C. Mga pagpapahalaga ay pagpapahalaga
kasanayan sa Pagkatuto. gabay sa tungo sa
Isulat ang code ng bawat makatotohanang makatotohanang
pag-unlad ng pag-unlad ng
kasanayan
ating pagkatao. pagkatao EsP 7
EsP 7 PB-iiic- PB-iiic-10.4 a.
10.3 Napagpapasyahan
a. Nasusuri ang ang mga gagawin
hirarkiya ng sa pang-arawaraw
pagpapahalaga na buhay.
II. NILALAMAN Modyul 10: Hirarkiya ng Modyul 10: Hirarkiya ng
Pagpapahalaga Pagpapahalaga
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa
Gabay ng guro
2. Mga pahina sa Modyul sa EsP 7 TG p.16-27 Modyul sa EsP 7 TG p.16-27
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral Ano-ano ang limang Maikling pagtalakay tungkol


katangian ng mataas na sa uri ng pagpapahalaga mula
pagpapahalaga? Ipaliwanag sa hirarkiya ng mga
ang bawat katangiang. pagpapahalaga(gawin sa loob
pagpapahalaga (gawin sa ng 3 minuto) (Reflective
loob ng 3 minuto) Approach)
(Reflective Approach)
B. Paghahabi sa Ipapabasa ang layunin sa mga Ipapabasa ang layunin sa mga
Layunin mag-aaral. mag-aaral.

C. Pag-uugnay ng Dumako sa pagpapalalim ukol Basahin ang maikling


halimbawa sa Hirarkiya ng kuwentong may pamagat na
Pagpapahalaga ayon kay Max Sina Langgam at Tipaklong sa
Scheler (Dy, MM. Jr., 1994) EsP 7 LM p.33. At sagutin ang
na matatagpuan sa EsP 7 LM mga tanong. (gawin sa loob ng
p. 30-31. Basahin nang 5 minuto) (Reflective
tahimik ang ibibigay na sipi Approach) 1. Anong
ng inyong guro tungkol sa pagpapahalagang taglay ni
paksa sa itaas. (gawin sa loob langgam? ni tipaklong? 2.
ng 10 minuto) (Reflective Kaninong pagpapahalaga ang
Approach) nasa mataas na antas?
Patunayan.
D. Pagtalakay sa A.Magkaroon ng malayang Talakayin ang hirarkiya ng
Konsepto at talakayan hinggil sa mga pagpapahalaga batay sa
Kasanayan # 1 sagot ng mga mag-aaral sa hirarkiya ng pagpapahalaga ni
natapos na gawain Max Scheler. Mula sa mga
nakatalang pagpapahalaga sa
itaas tukuyin mo kung saang
antas nabibilang ang mga ito.
Isulat ang mga ito sa hirarkiya
ng pagpapahalaga gamit ang
pormat sa ibaba. (gawin sa loob
ng 5 minuto) (Constructivist
Approach)
E. Pagtalakay sa Ang bawat mag-aaral Talakayin ang mga
Konsepto at ay magbabahagi ng sagot ng mga mag-
Kasanayan # 2 karanasan at aaral tungkol sa
damdaming sumusunod na tanong:
naramdaman sa (gawin sa loob ng 10
pagbibigay ng minuto) (Reflective
pagpapahalaga sa Approach)
mga bagay-bagay na
pinahahalagahan.
(gawin sa loob ng 3
minuto) (Reflective
Approach)
F. Paglinang sa Buuin ang pangungusap. Ang bawat grupo ay
Kabihasaan (gawin sa loob ng 5 minuto) magkakaroon ng debate upang
(Reflective Approach) ilahad ang kanilang damdamin
Kinakailangan ko ang mga at saloobin hinggil sa
pagpapahalagang sumusunod. (gawin sa loob ng
______________________ 10 minuto) (Collaborative
upang ako ay makagawa ng Approach)
bagay na
_____________________
para sa aking
________________________
___ at higit sa lahat ay
iniaalay ko ang gawaing ito sa
________________________
_.
G. Paglalapat ng Aralin Isulat sa kolum A ang Gawin sa iyong notbuk ang
pagpapahalagang nabibilang iyong Kinabukasan Plan.
sa mababang antas at sa Planuhin ang iyong
kolum B ang nabibilang sa kinabukasan sa kung anong
mataas na antas. gawain o hanapbuhay ang nais
mong gawin pagkatapos mo ng
iyong pag-aaral na siyang nais
mong ikabuhay sa iyong
pamilya. Isaalang-alang sa
iyong plano ang kinabukasan
ng iyong pamilya at ang
kinabukasan ng sambahayang
Pilipino. Simulan ang iyong
pagguhit matapos ang
sandaling paglilimi at
pagninilay.
H. Paglalahat ng Aralin Isa-isahin ang hirarkiya ng Ibigay ang mga tiyak na
pagpapahalaga mula sa hakbang upang mapataas
makatotohanang pag- ang antas ng
unlad ng ating pagkatao pagpapahalaga tungo sa
gamit ang graphic pag-unlad ng tao. (gawin sa
organizer. (gawin sa loob loob ng 7 minuto)
ng 3 minuto) (Reflective (Reflective Approach)
Approach)
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng sanaysay hinggil Buuin ang sumusunod. (gawin
sa paksang pamilya, sarili at sa loob ng 5 minuto) (Reflective
kapwa. Alin sa tatlo ang Approach).
pinakamahalaga sa iyo bilang
isang kabataan? Ipaliwanag.
(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Constructivist Approach).
J. Karagdagang Gawain
V. MGA TALA

VI. Pagninilay

1. BIlang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

2. Bilang ng pag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation

3. Nakatulong ba ang
remedial? BIlang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?

4. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

5. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
6. Anong suliranin ang aking
naranasang solusyunan sa
tulong ng akinng punong-
guro at superbisor?

7. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuhong nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

JOY E. VIZCARRA BRENDA B. GADDI BRENDA B. GADDI


Grade 7 Teacher School Head School Head

You might also like