You are on page 1of 7

GRADES 1 TO 12 School Grade Level SEVEN

DAILY LESSON LOG BALUBAD INTEGRATED SCHOOL


Teacher SHERRY LOVE B. ALVA Learning Area Edukasyon Sa Pagpapakatao
Teaching Dates and Time OCTOBER 28, 2019(7:30-9:30) Quarter 3rd QUARTER
NOVEMBER 8, 2019 (10:00-11:00 A.M
and 1:15-2:15 P.M)

MONDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa hirarkiya ng mga Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa hirarkiya ng mga
PANGNILALAMAN pagpapahalaga. pagpapahalaga.

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng mga tiyak na hakbang upang Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng mga tiyak na hakbang
mapataas ang antas ng kaniyang mga pagpapahalaga. upang mapataas ang antas ng kaniyang mga pagpapahalaga.

C. MGA KASANAYAN SA 1. Natutukoy ang iba’t ibang antas ng pagpapahalaga at ang mga halimbawa 1. Natutukoy ang iba’t ibang antas ng pagpapahalaga at ang mga
PAGKATUTO ng mga ito halimbawa ng mga ito
Isulat ang code ng bawat EsP7PB-IIIc-10.1 EsP7PB-IIIc-10.1
nilalaman OHSP EP I. Modyul 10. OHSP EP I. Modyul 10.
2. Pagraranggo ng mga bagay na itinuturing na mahalaga batay sa halaga ng 2. Pagsasailalim sa proseso ng pagpili ang mga mag-aaral sa pagitan
mga ito. ng mga bagay na nararapat bigyan ng mas mataas na
3. Naisasabuhay ang mga bagay na pinahahalagahan sa pamamagitan ng pagpapahalaga
pagguhit ng isang larawan na sumisimbolo sa bagay na pinahahalagahan sa 3. Pagraranggo ng mga bagay na itinuturing na mahalaga batay sa halaga
buhay ng mga ito.
4. Naisasabuhay ang mga bagay na pinahahalagahan sa pamamagitan
ng pagguhit ng isang larawan na sumisimbolo sa bagay na
pinahahalagahan sa buhay
II. NILALAMAN Modyul 10: Hirarkiya ng Pagpapahalaga Modyul 10: Hirarkiya ng Pagpapahalaga
KAGAMITAN SA PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 107-117
Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 107-117

2. Mga pahina sa kagamitang


pang – mag - aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa portal ng Learning resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik Aral sa nakaraang aralin  Ano ang ating napag aralan noong nakaraang lunes?
at/o pagsisimula ng bagong  Papaano nyo iniranggo ang mga bagay batay sa inyong sariling
aralin pagpapahalaga?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbibigay ang guro ng isahang aktibiti na nagsasaad ng pagsusunod sunod ng Magpapanuod ang guro ng bidyo tungkol sa pagpapahalaga. Ang
mga bagay na mahahalaga para sa kanila. pangalan ng kwentong panunuorin ay “Ang langgam at tipaklong”
PANUTO: Sunod sunurin ang 10 bagay ayon sa iyong pagpapahalaga. Simulan
sa pinakamababa pataas.

PERA O SALAPI PAGMAMAHAL


DIPLOMA PANANAMPALATAYA SA DIYOS
KAPAYAPAAN PAMILYA
PAGTULONG SA KAPWA PAGKAIN
KAIBIGAN SARILING BAHAY
C. Pag – uugnay ng mga  Mula sa inyong ginawa ano ang una nyong mga bagay na binigayang  Mula sa napanuod na bidyo, ano ang inyong natuklasan?
halimbawa sa bagong aralin halaga?  May pagpapahalaga bang naipakita sa kwento?
 Ano ang nasa pinaka mababang antas?
 Ano ang napansin nyo sa ating aktibiti ngayon?
D. Pagtatalakay ng bagong LIMANG KATANGIAN NG MATAAS NA HALAGA
konsepto at paglalahad ng By: Max Scheler
bagong kasanayan #1 Pamantasan sa pagpapasya sa antas ng halaga
UNANG PAMANTAYAN
 Habang tumatagal ang halaga, mas tumataas ang antas nito. Ang
halaga ay nasa mataas na antas kung hindi ito kailanman
nababago ng panahon. Hal. Pagbibigay halaga sa mga bagay na
bigay ng mahal sa buhay
IKALAWANG PAMANTAYAN
 Mas mahirap mabawasan ang kalidad ng halaga. Ang halaga ay
nasa mataas na kalidad kung sa kabila ng pasalin salin ay
napapanatili parin ang kalidad nito. Hal. Ang halaga ng
karunungan ay hidni nababawasan kahit na ito ay naisasalin sa
ibang mga tao.
IKATLONG PAMANTAYAN
 Mataas ang antas ng halaga kung ito ay lumilikha ng ibang
halaga. Ito ay nagiging batayan ng iba pang mga halaga.
Halimbawa: Upang maisabuhay ang katarungan, kailangan na
natutunan ang respeto, pananagutan at pagtanggap.
IKAAPAT NA PAMANTAYAN
 May likas na kaugnayan ang antas ng halaga at ang lalim ng
kasiyahang nadarama sa pagkamit nito. Mas malalim ang
kasiyahan na nadarama sa pagkamit ng halaga, mas matas ang
antas nito. Halimabawa: Mas magiging maligaya ang bakasyon
ng mag aaral kung ito ay walang bagsak na subject.
IKALIMANG PAMANTAYAN
 Ang halaga ay nakabatay sa nararamdaman ng ibang tao. Ang
halaga ay nasa mataas na antas kung hindi ito nakabatay sa
taong nakakaramdam nito. Halimbawa: Tinitiis ng magulang na
hindi makabili ng para sa kanya upang mayroong maibigay sa
kanyang mga anak.

HIRARKIYA NG PAGPAPAHALAGA
BANAL
ISPIRITWAL
PAMBUHAY
PANDAMDAMM
 PANDAMDAM NA HALAGA (Sensory Values)
Pinakamababang antas ng halaga. Mga halagang nagdudulot ng
kasiyahan sa pandamdam ng tao o pleasure. Halimabawa:
Pangunahing pangangailanagan (damit, pagkain,at iba pa) mga luho ng
tao (panunuod ng sine ata mamahaling damit)
 PAMBUHAY NA HALAGA (Vital Values)
May kinalaman sa mabuting kalagayan ng tao o well-being upang
masiguro niya ang mabuting kaayusan at kalagayan. Halimbawa:
Kailangan ng tao na magpahinga upang manatiling malusog at hidni
magkasakit. Kailangan ng tao ng makakausap upang mabawasan ang
kanyang kalungkutan.
 ISPIRITWAL NA HALAGA (Spiritual Values)
Tumutukoy ito sa mga halagang para sa kabutihan, hindi para sa sarili
kundi para sa nakararami. Halimabawa: Pagpapanatili ng katahimikan
upang hindi maisturbo ang mga mag aaral.
 BANAL NA HALAGA (Holy Values)
Kailangang makamit ng tao upang maging handa sa pagharap sa Diyos.
Ito ay katuparan ng kanyang ispiritwal na kalikasan. Halimbawa:
Pagsunod sa mg autos ng Diyos, pagsasabuhay sa mga birtud ng mga
Kristyano.

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Mula sa bidyong napanuod kanina, nasa anong antas ng pagpapahalaga
(Tungo sa Formative ang taglay ng dalwang karakter?
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang  Ang pagpili ng tama sa mga bagay na pinahahalagahan ay napaka Mahalagang malaman natin ang tamang pagpapahalaga sa isang bagay.
araw – araw na buhay importante sa buhay ng tao. Ito ang tutukoy kung tayo ba ay mas Malalalaman lang natin na nasa pinaka mataas na anta sang
pinipili ang tama kaysa maling bagay. pinahahahlagahan mo kapag ang halaga nito ay hidni nagbabago.
 Ang pagpili ng pinakamahalagang bagay ay ang sumasalamin sa ating Magpasyang mabuti kung ano ang mga bagay o tao na dapat
pagkatao. pahalagahan.
H. Paglalahat ng Aralin  Sino ang may akda ng Hierarchy of Values? Ilang pamantayan ang ating maaring basehan sa pagpili ng
 Ano-ano ang nakapaloob dito? pahahalagahan?
Sino ang bumuo ng Hirarkiya ng Pagpapahalaga?
Ano ano ang nakapaluob sa Hrarkiya ng pagpapahalaga?
I. Pagtataya ng Aralin Magtala ng 10 mahahalagang bagay na isinasabuhay mo araw araw sa inyong Magpapanuod ang guro ng isang video at sasagutan ng mga mag aaral
tahanan. At ipalaiwanag bakit ito ang nailagay. (10pts) ang sumusunod na tanong:
1. Anong pagpapahalaga ang taglay ni langgam?
2. Anong pagpapahalaga ang taglay ni tipaklong?
3. Kaninong pagpapahalaga ang asa mataas na antas? Patunayan
J. Karagdagang gawain para sa
takdang – aralin at remediation

IV. REMARKS
UNANG PAGKIKITA (PANGKAT)
IKALAWANG PAGKIKITA
(PANGKAT)
VI .REPLEKSYON
A. Bilang n g mga mag – aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag –
aaral na nakaunawa sa aralinb
D. Bilang ng mhga amg – aral na
mag papatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan sa solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
supervisor
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PREPARED BY: SHERRY LOVE B. ALVA-T1 NOTED BY: JASMIN R. SANIEL-OIC,JHS

You might also like