You are on page 1of 5

PIVOT 4A LESSON EXEMPLAR

Learning Modality: Distance Learning- Modular Modality


Paaralan PGMNHS Baitang 7

TALA SA CLAUDETTE V. Edukasyon sa


Guro Asignatura
CESARIO Pagpapakatao
Petsa APRIL 25, 2022 Markahan IKATLO
PAGTUTURO Oras 9:00-10:00 A.M. Bilang ng Araw 1

Sa Araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1. Nauunawaan ang mga antas ng Hirarkiya ng Pagpapahalaga.
2. Natutukoy ang hirarkiya ng pagpapahalaga
I. LAYUNIN 3. Nairaranggo ng mga bagay na itinuturing niyang mahalaga batay sa
halaga ng mga ito.
4. Naisasagawa ng sariling hagdan ng pagpapahalaga batay sa Hirarkiya ng
Pagpapahalaga ni Max Scheler

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa


hirarkiya ng pagpapahalaga
A. Pamantayang Pangnilalaman

Nailalapat sa pang-araw-araw na buhay ang mga tiyak na hakbang upang


mapataas ang antas ng mga pagpapahalaga tungo sa makatotohanang pag-unald
B. Pamantayan sa Pagganap
ng pagkatao

Ang pinili nating uri ng pagpapahalaga mula sa hirarkiya ng mga pagpapahalaga ay


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto gabay sa makatotohanang pag-unlad ng ating pagkatao.

1. Natutukoy ang iba’t-ibang antas ng pagpapahalaga at ang mga halimbawa nito.


D. Pinakamahalagang 2. Nakagagawa ng hagdan ng sariling pagpapahalaga batay sa Hirarkiya ng mga
Kasanayan sa Pagkatuto Pagpapahalaga ni Max Scheler.
(MELC) 3. Naisasagawa ang paglalapat ng mga tiyak na hakbang upang mapataas ang antas ng
(Kung mayroon, isulat ang kaniyang mga pagpapahalaga.
pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o ESP7PB-111, ESP7PB-111c-10.2. ESPPB-111C-10.3, ESP7PB-111c-10.4
MELC)

E. Pagpapaganang Kasanayan Pagpapakita ng mga larawan ng may kinalaman sa mga antas ng pagpapahalaga upang
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang maging gabay sa pag-unlad bilang isang nagbibinata/nagdadalaga.
kasanayan.)
Modyul no. 6 : Pamagat ng Aralin: “Pagpapahalaga bilang gabay sa Pag-unlad ng
II. NILALAMAN
aking Pagkatao. (Hirarkiya ng Pagpapahalaga)
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 22- 23
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul saEdukasyon sa Pagpapakatao 7LM p. 38- 41

1|Page
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Teachers’ s Guide p. 56-57

B. Listahan ng mga Kagamitang


Panturo para sa mga Gawain sa Mga larawan mula sa internet, LED T.V., Laptop, chalk. Pentel pen.
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN

A. Panimula
“Warm- up Song”), Pagpapaalala, Balik-aral, Paunang Pagtataya,
Motibasyon
Pag-aralan ang mga larawan. Ano ang ipinapakita o ipinahahatid ng mga ito?

2|Page
B. Pagpapaunlad Gawain sa Pagkatuto 1:Sa iyong sagutang papel, buoin ang “Pie Graph”. Hatiin ito
ayon sa inyong mga pagpapahalaga sa mga sumusunod. Pagkatapos ay sagutin ang mga
tanong:

a. Pagkain
b. Kaibigan/Barkada
c. Pagbabakasyon sa ibang bansa
d. Pagsimba

Mga tanong:
a. Ano ang may malaking bahagi sa Color Wheel? Bakit?
b. Ano ang may maliit na bahagi sa Color Wheel? Bakit?
c. Ano ang iyong natuklasan sa iyong pagpapahalaga?
d. Ano ang iyong naging damdamin sa iyong natuklasan?

*Ipaliwanag ang Limang Katangian ng Mataas na Pagpapahalaga mula sa Thesis ni


Tong –Keun Min na “ A study of Hierarchy of Values”

3|Page
C. Pakikipagpalihan Gawain sa Pagkatuto 2: Isulat sa Hagdan ang iyong limang (5) piinahahalagahan sa
buhay batay sa Hirarkiya ng Pagpapahalaga ayon kay Max Scheler. Ilagay sa bilang 5
ng hadgan ang hindi masyadong mahalaga hanggang sa bilang 1 ang pinakamahalaga sa
iyo. Pagkatapos sagutin ang mga sumusunod na tanong.

Mga tanong:
1. Sa iyong palagay, nasa tama bang bilang ang iyong pinapahalagahan?
Bakit?
2. Ano ang iyong natuklasan sa iyong ginawang pagpapahalaga?
3. Ano ang iyong naramdaman habang ginagawa ang hagdan ng
pagpapahalaga?

D. Paglalapat Group Activity:


Pagpapakita ng mga iba’t ibang gawain batay sa araling tinalakay (Group
Activity)

1. Group 1 – Slogan Making


2. Group 2 – Interview
3. Group 3 - Role Playing
4. Group 4 – Poem/Spoken Poetry Making

Balikan ang sampung larawan sa bahaging introduksyon. Pag-aralan mo itong muli.


Kung isasaayos mo ito batay sa Hirarkiya ng Pagpapahalaga, paano mo ito isasayos.
Pagkatapos ay lagyan ng ito paliwanag sa ilalim kung bakit ganito ang pagkasaayos.
Gawin ito sa iyong sagutang papel.

V. PAGTATAYA

VI. REFLECTION A. Gamit ang mga emoji, Magsulat ka sa iyong sagutang papel ng iyong nararamdaman o realisasyon
(ASSIGNMENT) gamit ang mga sumusunod na prompt:

4|Page
B. Sagutan ang inyong “reflective journal” batay sa araling ito. Ipasa sa susunod na pagkikita.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

CLAUDETTE V. CESARIO MANUEL G. SAN JUAN


Teacher I Head Teacher VI

5|Page

You might also like