You are on page 1of 5

Kto12 Kurikulum

Grades 1 to 12 Paaralan Col. Lauro D. Dizon Memorial Integrated High School Baitang Grado 10
( Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo) Guro Maricel A. Aranguren, MT-I Asignatura Filipino

Petsa/Oras Marso13-17, 2023 / 12:00 – 5:30 ng hapon Markahan Ikatlong Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Africa at Persia
Pangnilalaman
(Content Standards)
B. Pamantayan sa Nakapanghihikayat ang mga mag-aaral tungkol sa kagandahan ng alinmang bansa batay sa binasang akdang pampanitikan
Pagganap
(performance
Standards)
C. Mga Kasanayan sa Napagbabalik-aralan ang mga Natataya ang kaalaman ng Nabibigyang- kahulugan Nagagamit ang angkop Naibibigay ang
Pagkatuto. Isulat ang ginawang talakayan sa ginawa mga mag-aaral patungkol sa ang damdaming na mga tuwiran at di- katumbas na salita ng
code ng bawat habang nakadistance learning. naging aralin sa loob ng nangingibabaw sa akda tuwirang pahayag sa ilang salita sa akda
kasanayan. unang linggo paghahatid ng mensahe (analohiya)
Naiwawasto at naitatala ang Naihahambing ang
iskor na nakuha ng mag-aaral Naitatala ang iskor ng mga pagkakaiba at Layunin:
sa mga pagsasanay. mag-aaral upang maging pagkakatulad ng Nakapagbibigay ng mga Layunin:
batayan ng pagkatuto sa sanaysay sa ibang akda pang-ugnay na ginagamit Nakapagbibigay ng
asignatura Layunin: sa tuwiran at di-tuwirang sariling halimbawa ng
-Natutukoy ng mag- pahayag bilang pang- analohiya
aaral ang damdaming unawa sa mensahe.
nangingibabaw sa akda
-Naibibigay ang
pagkakaiba at
pagkakatulad ng
sanaysay sa iba pang
akda.

Deskripsyon ng Sanaysay Maikling Pagsusulit Sanaysay : Nelson Tuwiran at Di- Paglinang ng


II. NILALAMAN at 2 Uri Nito Mandela Bayani ng tuwirang Pahayag Talasalitaan:
Africa Analohiya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Ikasampung Baitang Ikasampung Baitang
Ikasampung Baitang
Kagamitang Pang-Mag- Modyul para sa Mag-
Modyul para sa Mag- Modyul para sa Mag-aaral
aaral aaral Edisyon 2015
aaral Edisyon 2015 Edisyon 2015
Konsultant:
Konsultant: Magdalena Konsultant: Magdalena O.
Magdalena O. Jocson
O. Jocson et.al. Jocson et.al.
et.al.
3. Mga pahina sa teksbuk Pahina 266-268 Pahina 270-271 Pahina 268
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal https://www.youtube.com
ng Learning Resources /watch?v=NI6suulvFXk

B. Iba pang Kagamitang


talatanungan ng guro Kagamitang biswal Kagamitang biswal Kagamitang biswal
Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Pagbabalik-aral sa ginawang maikling pagbabalik-aral sa Babalikan ang Pagbibigay ng guro ng Itanong ang paunang
nakaraang aralin at/o pagtalakay sa paraang mga tinalakay na aralin kahulugan ng sanaysay ilang pahayag at kaalaman ng mga
pagsisismula ng bagong modular distance learning. at bibigyan ng paunang pagtatanong sa mga mag-aaral hinggil sa
aralin. ideya ang mga mag- mag-aaral sa nilalaman tinatawag na
aaral tungkol sa nito analohiya
bansang Africa
B. Paghahabi sa layunin Paghahabi ng kahulugan ng Pagpapaliwanag ng panuto Ipatukoy ang kaibahan Ipatukoy ang halimbawa Pagbigayin ng
ng aralin sanaysay batay sa kanilang ng kultur anito sa iba kung ito ay katotohanan o halimbawa batay sa
napag-aralan noong pang bayan o bansa. opinyon. kanilang pagkaunawa
nakaraang taon, nabasa o
natatandaan mula sa mga
nagdaang pag-aaral

C. Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng sarling Ipatala sa pisara ang


halimbawa sa bagong halimbawa batay sa lahat ng ibinigay ng
aralin naging pagtukoy kanina mga mag-aaral bago
sa mga pahayag. simulant ang
pagtalakay.
D. Pagtalakay ng bagong (Pagbabalik-aral sa mga Pagbibigay ng pagsusulit Ang pagtalakay sa akda Pagtalakay sa 2 uri ng Pagtalakay sa
konsepto at paglalahad tinalakay modular) at ay sa paraang pagpapahayag na analohiya at
ng bagong kasanayan #1 pagwawasto nito. pangkatang pag-uulat. makikita sa pahina 270 ng pagbibigay ng sariling
Gawain sa Pagkatuto 1. aklat. halimbawa
Panuto: Piliin sa loob ng
kahon ang mga salitang may
kaugnayan sa SANAYSAY.
Pagkatapos ay bumuo ng
maikling kaisipan gamit ang
mga salitang napili.
E. Pagtalakay ng bagong (Pagbabalik-aral sa mga Pagsasagot ng mga mag-aaral Ipatukoy sa mga mag- Pagtalakay sa mga Pgbibigagy ng sariling
konsepto at paglalahad tinalakay modular) at aaral ang mga halimbawa at pagsasagot halimbawa ng mga
ng bagong kasanayan #2 pagwawasto nito. damdaming namayani sa pagsasanay #1 sa mag-aaral
Gawain sa Pagkatuto 2. sa akda. pahina 271
Panuto: Basahin at unawain Babalikan ang mga
ang teksto sa ibaba halimbawang ibinigay
pagkatapos ay ihambing ang ng mga mag-aaral at
sanaysay sa iba pang akdang iwawasto kung may
pampanitikan. kamalian

F. Paglinang sa Pagwawasto ng mga naging Pagwawasto at pagtatala ng Pagsagot sa Gawain 6: Pagsagot sa ilang Pagsagot sa ilang
Kabihasaan gawain na ibinigay sa GC iskor Antas ng Pang-unawa pagsasanay na inihanda pagsasanay na
(Tungo sa Formative noong nakaraang linggo. ng guro inihanda ng guro
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Pagbibilang ng mga mag-aaral Itanong: Bilang Ano ang kahalagahan
pang-araw-araw na na nakakuha ng 80% kabataan, paano mo ng pagtutumbas ng
buhay maipakikita ang salita sa pang-araw-
pagpapahalaga sa araw na
wikang sarili? pakikipagtalastasan?

H. Paglalahat ng Aralin Pagbabahagi ng mga mag- Paano nakatulong ang


aaral sa naging kahulugan ng angkop na tuwiran at di-
sanaysay batay sa kanilang tuwirang pahayag sa
sariling pagkaunawa. pagkuha ng mahalagang
impormasyo?
I. Pagtataya ng Aralin Ang nagsilbing pagtataya ay Pagsasagot sa Sumulat ng sariling Pagsasagot sa
ang mga sinagutang gawain pagsasanay na inihanda sanaysay gamit ang mga pagsasanay na
habang nakamodular ang mga ng guro tuwiran at di-tuwirang inihanda ng guro
mag-aaral. pagpapahayag tungkol sa
kasalukuyang pangyayari
sa bansa.
J. Karagdagang gawain Pagbibigay ng remediation
para sa takdang aralin at para sa mga mag-aaral na
remediation mababa ang iskor

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya
ng pagtututo ang
nakatulong nang lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Binigyang-Pansin ni: Pinagtibay ni:

MARICEA. ARANGUREN MERISSA A. VIRAY EdD DR. LINA M. LAGURAS


Guro sa Filipino 10 Ulong-guro I, Filipino Punong-guro IV

You might also like