You are on page 1of 4

PANG- Paaralan ENRILE VOCATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 12

ARAW- Guro MARILOU TAGAYUN CRUZ Asignatura FIL12 AKADEMIK


ARAW NA
TALA SA Petsa/Oras WEEK 11 Markahan UNANG SEMESTRE SEMESTRE
PAGTUTURO
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko
Pangnilalaman Nagagamit ang angkopna format at teknik ng pagsulat ng akaddemikong sulatin.
B. Pamantayan sa Nakasusulat na 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
Pagganap Nakagagawa ng palitang pagkrikritik ( dalawahan o pangkatan ) ng mga sulatin.
C. Mga Kasanayan
CS_FA11/12PT-0m-o-90
sa Pampagkatuto
Nabibigyang-kahulugan ang mga terminoong akademiko na may kaugnayan sa piniling sulatin.
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
REPLEKTIBONG SANAYSAY
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian
K to 12 Senior High School Applied Track Subject –
1. Mga Pahina sa
Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Disyembre
Gabay ng Guro
2016
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Pampagkatuto
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Pagbabalik-aral gamit ang concept map sa nakaraang Pagbabalik aral gamit ang Entry Concept Mapping para sa nagdaang paksa tungkol
nakaraang aralin paksa na posisyong papel Pass sa mga kaalaman tungkol sa replektibong sanaysay
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa
Ibabahagi ang takdang- aralin . Mula sa mga
Layunin ng Aralin isyung napakinggan ibibigay ng mga mag-
aaral ang kanilang repleksyon
Pagpapanood sa domunertayong Mga Pagpipiliian
C. Pag-uugnay ng Two Heads Together Motorcycle Diary_Ang buhay sa Estero Opsyon 1 :Babasa ng isang artikulo sa isang
pahayagan tungkol sa mga kasalukuyang isyu
mga Halimbawa sa
Ang mga mag-aaral ay magbabahagian ng kani-kanilang Opsyon 2: Babasa ng isang kwento na
Bagong Aralin
kaalaman tungkol sa sanaysay partikular na ang pinamagatang Walang Panginoon
replektibong sanaysay
D. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto . Tanong at sagot mula sa napanood
at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan Tatalakayin ang kahulugan ng replektibong sanaysay
#1

Tatalakayin ang paraan ng pagsulat ng replektibong


sanaysay batay sa napanood at nabasa

E. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto
at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan
#2

F. Paglinang sa Magpapakita ng iba’t ibang larawan na may kaugnayan sa Mula sa napanood gagawa ang mag-aaral ng sarili Mula sa nabasa gumawa ng isang replektibong
Kabihasaan mga kasalukuyang isyu sa bansa. Batay sa larawan Facts in five- Magtala ng 5 nilang replektibong sanaysay na nagsasa-alang- sanaysay mula sa kwento.
(Tungo sa ibibigay ng mga mag-aaral ang kanilang repleksiyon o impormasyon na nattutunan sa alang sa mga hakbang at mungkahi sa maayos na
Formative reaksiyon. talakayan paggawa ng sanaysay na replektibo
Assaessment)
Bakit kailangan pagnilayan ang mga
G. Paglalapat ng bagay bagay sa ating lipunan ? Ano
Aralin ang naitutulong nito sa pang-araw-
araw na buhay?
H. Paglalahat ng Paper pencil test Pagbabahagi ng mga kasagutan sa klase
Aralin
Maglista ng mga isyung panlipunan
I. Pagtataya ng
na kasalukuyang pinagbabangayan
Aralin
Ibigay ang sariling repleksiyon
J. Karagdagang Hindi natapos kaya ipagpapatutuloy sa
ikalabinlimang lingo. Dadagdagan din ng iba pang
Gawain Para sa
pagsasanay para sa napanood at para sa mga
Takdang Aralin
larawang ipinakita
____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin/gawain at maaari nang maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari
aralin. magpatuloy sa mga susunod susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga
____ Hindi natapos ang aralin/gawain na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain susunod na aralin.
dahil sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang dahil sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin/gawain dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin/gawain dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga kakulangan sa oras. integrasyon ng mga napapanahong kakulangan sa oras.
pangyayari. ____Hindi natapos ang mga pangyayari. ____Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil aralin dahil sa integrasyon ng ____Hindi natapos ang aralin dahil aralin dahil sa integrasyon
napakaraming ideya ang gustong ibahagi mga napapanahong mga napakaraming ideya ang gustong ng mga napapanahong
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pangyayari. ibahagi ng mga mag-aaral patungkol mga pangyayari.
pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang sa paksang pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin dahil napakaraming _____ Hindi natapos ang aralin dahil aralin dahil napakaraming
IV. MGA TALA
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase ideya ang gustong ibahagi ng sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga ideya ang gustong ibahagi
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga mga mag-aaral patungkol sa klase dulot ng mga gawaing pang- ng mga mag-aaral
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. paksang pinag-aaralan. eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang gurong nagtuturo. pinag-aaralan.
Iba pang mga Tala: aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa Iba pang mga Tala: aralin dahil sa
mga klase dulot ng mga pagkaantala/pagsuspindi
gawaing pang-eskwela/ mga sa mga klase dulot ng
sakuna/ pagliban ng gurong mga gawaing pang-
nagtuturo. eskwela/ mga sakuna/
pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala: nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-
aaral na nakuha
ngn 80%
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba
ang remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa aking
mga estratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong mga
suliranin ang aking
naranasan na
maaring
masulusyunanan sa
tulong ng aking
punongguro o
tagamisid?
Anong inobasyon o
kagamitang
panglokal ang
aking
nagamit/natuklasan
namaaari kong
maibahagi sa aking
kapwa guro?

Prepared by: NOTED:

MARILOU TAGAYUN CRUZ GAYLE ZANNETT D. LUYUN Ph.D.


SHS –FILIPINO TEACHER SCHOOL PRINCIPAL II

You might also like