You are on page 1of 5

___________________________________________________________________________

LESSON PLAN IN MULTI-GRADE 4-5 QUARTER 4


School Year 2023-2024

Name Kyle Ica B. Villarin

Year and Section 3rd Year/ J1

Instructor Mrs. Joy G. Torion, MAEd

Grade IV Grade V
I. Layunin Pagkatapos ng aralin, ang mga mag- aaral ay Inaasahan nang: Pagkatapos ng aralin, ang mga mag- aaral ay inaasahan nang:
A. Nakikilala ang Uri ng Pangungusap ayon sa Gamit.
A. Tukoyin sa mga salitang Nabasa na nagpapahiwatig oNagbabala. B. Nakabubuo ng pangungusap sa bawat uri ng pangungusap ayon sa
B. Pag-uuri ng mga Pangungusap ayon sa gamit at kayarian. gamit.
C. Gamitan ng mga ibat-Ibang bantas ang Pangungusap. C. Nagagamit sa maayos ang mga uri ng pangungusap sa pasulat man
o pasalita

Content
Standard
II. Paksang-Aralin Pagkilala sa ibat- ibang uri ng pangungusap ayon sa gamit at kayarian nito Uri ng Pangungusap ayon sa Gamit.
(Subject Matter)

Sanggunian
(References)

Kagamitan
(Materials)
PPT, video, visual aids
Estratehiya
(Strategy) 4 A’s, Differentiated Learning

Pagpapahalaga Pakikilahok at pakikipagtulungan sa mga gawain


(Valuing)

Pagsasanib Edukasyon sa Pagpapahalaga


(Integration) Wash in School

III. Pamamaraan Pupil’s Activity Teacher’s Activity Pupils Activity Teacher’s Activity
(Procedure)
A. Panimulang 1. Pagtsek ng Attendance
Gawain (Attendance Checking)
(Preliminary 2. Alituntunin ng Klase
Activities) (Setting of Standards)
3. Balik-aral: (Review)
Diptonggo at Kambal-katinig
4. Pagganyak: (Motivation
Ano-ano ang ginawa ninyo bago
pumasok sa paaralan?
B. Lesson
Proper a. Hahatiin ang klase ng 4 na pangkat
1. Activity b. Pagbibigay ng Pangkatang
Panuntunan
at rubriks nga pagbibigay ng
puntos

Pangkat A: “Itapat Mo!”


Gamit ang strips, itatapat ng mga
kasapi sa pangkat ang pangalan ng
ibinigay na larawan.

Pangkat B: “Mapang Semantiko”


Hahanapin ng pangkat ang mga
angkop na salita para sa bawat
larawan upang mabuo ang Semantic
map.

Pangkat C: “Buuin Natin!”


Isaayos ng mga bata ang puzzle
at ilagay sa angkop na kahon ng
salitang-kilos.

Pangkat D: “Tara, Eskwela!”


Isaayos ng mga bata ang
pagkakasunod-sunod ng pangyayari
sa araw ng pasukan at pagkatapos ay
lagyan ng label bawat larawan
2. Analysis c. Pag-uulat ng bawat pangkat sa
kani-kanilang mga kasagutan at
pagwawasto.
Magtanong: Nasisiyahan ba kayo sa
pangkatang-gawain? Paano kayo
naging matagumpay sa inyong
ginawa? (Pagsasanib sa ESP)
3.Abstraction d. Magtanong: Ano sa palagay ninyo
ang aralin natin ngayon?
e. Ilahad ang araling tatalakayin.
f. Ipapaliwanag ng guro ang aralin
gamit ang PPT.
Magbibigay ng ilan pang mga
halimbawa.
C. Paglalahat Punan ang patlang:
________ ay ang salitang-kilos na
nagbibigay buhay sa isang
pangungusap.
D. Paglalapat Magpakita ng larawan tungkol sa
(Application) WinS. Sasagutin ng mga mag-aaral
ang gawain tungkol sa kanilang
ginagawa upang magampanan ang
programa sa paaralan.
(WINS Integration)
E. Karagdagang Salungguhitan ang mga salitang-kilos
Gawain sa mga pangungusap.
(Enhancement Activity)
IV. Pagtataya Piliin ang titik ng tamang sagot.
(Evaluation) ___1. Ito ang salitang-kilos na
nagbibigay-buhay sa pangungusap.
A. Pandiwa B. Pang-uri
Note: If your C. Pang-abay
Evaluation is a ___2. Alin sa sumusunod ang
performance halimbawa ng pandiwa?
type, please A. lapis B. tumakbo
indicate your C. pusa
rubrics. ___3. ________ si Mama ng
adobong manok. Alin ang angkop na
salitang-kilos?
A. Naglalangoy B.
Naglalaba C. Nagluluto
___4. Piliin ang angkop na
pangungusap ukol sa larawaMabagal
lumangoy ang pusa.
V. Gawaing-bahay Magbigay ng limang (5) pandiwa
(Assignment) tungkol sa ginagawa mo bahay upang
makatulong sa inyong pamilya at
gamitin ito sa pangungusap.

You might also like