You are on page 1of 3

-Annex 2B.2 to DepEd Order No.

42, s. 2016 ANTAS Baitang 7 MARKAHAN IKATLO


DAILY LESSON LOG YUGTO NG
(Pang-araw-araw na Tala sa PAGKATUTO REBYU AT PAGPAPABASA ARALIN 1-5
Pagtuturo)
UNA
PETSA Abril 17-18, 2023 ARAW

I. LAYUNIN
Kasanayan sa Pampagkatuto:
1. Nababalikan at naalala ang mga nakaraang Aralin
2. Nauunawaan at nababasa ng maayos ang tekstong babasahin
II. NILALAMAN
Rebyu at Pagpapabasa

III. KAGAMITANG PANTURO


Sanggunian: Filipino 7 Phil- Iri Reading Materials, Pitak – Modyul, Powerpoint at Talaan ng marka

IV. PAMAMARAAN

 Paghahanda ng klase
 Panalangin
 Pagtala ng Liban
 Pangungumusta sa mga mag-aaral mula sa mahabang araw na walang pasok
Gawain 1 :
Bumuo ng iyong saraling Reviewer para sa Ikatlong Markahan

Bumuo ng sampung katanungan na may kasagutan patungkol


sa lahat ng Aralin sa Ikatlong Markahan.

Gawain 2: DRILL
1. Isang uri ng akdang tuluyan na nagpapahayag ng sariling pananaw, kuro-kuro, opinion at damdamin tungkol
sa isang isyu o paksa na kapupulutan ng aral at aliw ng mga mambabasa
A. Alamat B. Kuwentong-bayan C. Maikling Kuwento D. Sanaysay
2. Ito ay ang tunog na walang katumbas na letra subalit ginagamit sa pagbigkas ng mga salita upang higit na
maging mabisa ang pakikipagtalastasan
A. Katinig B. Patinig C. Segmental D. Suprasegmental
3. Ito ay isang akdang tuluyan na kadalasang ang mga tauhan ay mga diyos at diyosa
A. Dula B. Kuwentong-bayan C. Maikling kuwento D. Mito
4. Sinasalamin nito kung paano nakaaapekto ang kalagayang panlipunan at kasaysayan sa kilos at gawi ng
mga taong maging ang impluwensiya ng mga nagdaang taon sa kasalukuyan.
A. Kaisipan B. Aspetong pangkultura C. Sosyo-historikal D. Sinematograpiya
5. Anong pahayag ang angkop na gamitin sa simula ng pangungusap? _______sagana pa sa bungang kahoy
at malulusog na hayop ang bundok Arayat.
A. Isang araw B. Noong unang panahon C. Sa huli D. Samantala
Gawain 3: Pagwawasto ng sinagutang DRILL
Gawain 4: Pagpapabasa

V. TALA
_________________________________________________________________________________________
_______________________________________________________________________________________
-Annex 2B.2 to DepEd Order No.
42, s. 2016 ANTAS Baitang 7 MARKAHAN IKATLO
DAILY LESSON LOG YUGTO NG
(Pang-araw-araw na Tala sa PAGKATUTO IKATLONG MARKAHANG ARALIN 1-5
Pagtuturo) PAGSUSULIT
IKALAWA AT
PETSA Abril 19-20, ,2023 ARAW IKATLO

I. LAYUNIN
1. Natutukoy ang mga araling tinalkay sa pamamagitan ng pagsagot sa Ikatlong Markahang Pagsusulit.
2. Nakababasa at nakasasagot sa mga katanungang may kaugnayan sa mga araling tinalakay.
.
II. NILALAMAN
● Ikatlong Markahang Pagsusulit

III. KAGAMITANG PANTURO


● Sipi ng mga katanungan
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain
● Paghahanda sa klase
● Pagtatala ng liban sa klase
● Pangungumusta sa klase at loob ng silid-aralan
B. Paglalahad ng mga layunin ng gawain (Ikatlong Markahang Pagsusulit)
C. Pagpapasagot sa Ikatlong Markahang Pagsusulit

HALIMBAWA NG AYTEM SA PAGSUSULIT


Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang bawat aytem. Isulat ang titik ng tamang sa iyong sagutang papel.
1. Akdang pampanitikang binubuo ng mga kuwentong nagpasalin-salin sa bibig ng taong bayan tungkol sa kaugalian at tradisyon
ng isang pook.
A. Maikling kuwento B. Sanaysay C. Kuwentong Bayan D. Alamat
2. Akdang pampanitikan na may panumbas sa salitang essay mula sa ingles na nangangahulugang to attempt o tangkain.
A. Sanaysay B. Alamat C. Kuwentong Bayan D. Maikling Kuwento
3. Bahagi ng sanaysay na tumutukoy sa kaisipan na tumutulong upang mas mapalitaw ang pangunahing kaisipan.
A. Mensahe B. Pantulong na kaisipan C. Pangunahing kaisipan D. Opinyon
4. Bahagi ng sanaysay na tumutukoy sa diwa ng buong talata.
A. Mensahe B. Pantulong na kaisipan C. Pangunahing kaisipan D. Opinyon
5. Uri ng sanaysay na nangangailangan ng maingat,mabisa at maayos na paglalahad. Nararapat na ang manunulat ay may
malawak na kaalaman at may kinalaman sa paksang tinatalakay.
A. Pormal na sanaysay B. Di-Pormal na sanaysay C. Masining na sanaysay D. Malawak na
sanaysay
6. Mga simpleng paalala na maaaring mabasa sa pampublikong sasakyan tulad ng dyip, bus, at traysikel
A. Tulang Panudyo B. Tugmang de-gulong C. Salawikain D. Kasabihan
7. Ito ay tumutukoy sa mababa at mataas na paraan ng pagkakabigkas ng salita o pahayag sa kahulugang inihuhudyat ng
nagsasalita o kinakausap.
A. Diin B. Haba C. Tono D. Antala
8. Ulat na maaaring pasulat o pasalita
A. Sanaysay B. Balita C. Maikling Kuwento D. Dyornal
9. Ito ay tumutukoy sa makahulugang yunit ng tunog na karaniwang hindi tinutumbasan ng mga letra sa pagsulat. Sa halip,
sinisimbolo ito ng mga notasyong ponemiko upang matukoy ang paraan ng pagbigkas.
A. Ponemang suprasegmental B. Ponema C. Ponemang segmental D. Morpema
10. Sinasalamin nito kung paano nakaaapekto ang kalagayang panlipunan at kasaysayan sa kilos at gawi ng mga taong
maging ang impluwensiya ng mga nagdaang taon sa kasalukuyan.
A. Kaisipan B. Aspetong pangkultura C. Sosyo-historikal D. Sinematograpiya
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya


______________________________________________________________________________
B. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
______________________________________________________________________________
C. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation?
______________________________________________________________________________
D. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
______________________________________________________________________________
E. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
______________________________________________________________________________
F. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?
______________________________________________________________________________
G. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyonan sa tulong ang aking punungguro at superbisor
______________________________________________________________________________
H. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?
____________________________________________________________________
VI. TALA
_______________________________________________________________________________________________
_______________________________________________________________________________________________
_______________________________________________________________________________________________
______________________________________________________________

-Annex 2B.2 to DepEd Order


No. 42, s. 2016 ANTAS Baitang 7 MARKAHAN IKAAPAT
DAILY LESSON LOG YUGTO NG
(Pang-araw-araw na Tala sa PAGKATUTO HOLIDAY ARALIN
Pagtuturo)
Petsa ABRIL 21, 2023 ARAW IKAAPAT

You might also like