You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
Caraga Region
Schools Division of Agusan del Sur
San Francisco III
BORBON ELEMENTARY SCHOOL

BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN I


(Explicit Method/Discovery Approach)

School BORBON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 1


Teacher MARY ROSE D. BATISTING Learning Area ARALING PANLIPUNAN
Date MARCH 15, 2023 Quarter 3
Section GRADE 1-SITAW Division AGUSAN DEL SUR
I. LAYUNIN
Bilang resulta ng gawaing ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a) Makatutukoy sa mga alituntunin sa paaralan at sa silid-aralan,
b) Makapagbibigay ng mga pagsunod at paglabag sa mga alituntuning ito;
at
c) Maihahambing ang epekto sa sarili at kaklase ng pagsunod at hindi
pagsunod sa mga alituntunin.
D. LC Code AP1PAA-IIIe-9
II. PAKSA Mga alituntunin sa paaralan o silid-aralan
A. Sanggunian Daily Lesson Log AP 1
1. Gabay ng Guro TG pahina 65
2. Kagamitang pang LM pp. 27
mag-aaral
Kagamitan Laptop, ppt presentation, larawan, manila paper, marker
III. PAMAMARAAN Teacher’s Activity Pupils’ Activity
1. Panalangin
Tumayo ang lahat para sa panalangin

May liban ba sa klase ngayon?

Page 1 of 8
2. Pagtatala ng
mga bata
Magaling! At walang liban sa klase natin
ngayon.
Wala po titser.

3. Pagsasanay Panuto: Basahin mabuti ang mga


pangungusap. Piliin ang letra ng tamang
sagot.

1. Mahalaga na tayo ay may alam sa


iba’t-ibang aralin upang dumami ang
ating mga ______________.
a. Kaalaman
b. Magandang kinabukasan

2. Sa paaralan din natin matutuhan ang


__________________ at mabuting pag-
uugali.
a. Magandang asal
b. Kaibigan

3. Mahalaga ang pag-aaral para sa


ating__________________.
a. Magandang kinabukasan
b. Kaalaman

4. Sa paaralan natin natutuhan ang


iba’t-ibang ______________.
a. Aralin
b. Kaibigan

5. Sa ____________ natin matutunan ang


iba’t-ibang disiplina na dapat nating
malaman.
a. Paaralan
b. tahanan

Balikan natin ang ating tinalakay noong


nakaraang talakayan.

Anu-ano ang dalawang uri ng pisikal na


Page 2 of 8
kapaligiran?

Tama! Anu-ano ang mga makikita natin sa


panlabas na pisikal na kapaligiran?

4. Balik-aral Sa panloob na pisikal na kapaligiran?

Panloob na pisikal na
kapaligiran at Panlabas na
pisikal na kapaligiran.

Maraming sasakyan, palengke,


simbahan.

Silid-aralan, kantina at klinika.

B. Mga aktibidad sa
pag-unlad

1. Pamantayan

Bago tayo mag umpisa sa ating aralin Huwag mag-ingay sa klase.


ngayon anu-ano ang mga alituntunin ng
Makinig sa guro.
mabuting estudyante sa loob ng klase?
Lumahok sa mga gawain sa
klase.

Maaasahan ko ba yan sa inyo mga bata?


Opo titser.

Page 3 of 8
2. Presentasyon
Basahin ang ipapakita ng guro na mga
larawan.

Itaas ang kamay kung may


gustong sabihin sa guro.

Gamitin ang mga kagamitan ng


eskwelahan ng may ingat.

Maging matulungin.

Mga bata, sa tingin ninyo anu-ano kaya Isuot ang tamang uniporme at
itong mga ginagawa ng mga bata? ID.

Tama! Iyan ay mga alituntunin sa loob ng


silid-aralan at paaralan.

Pumasok nang maaga.


May iba’t-ibang alituntunin na dapat nating

Page 4 of 8
sundin sa loob at labas ng ating paaralan.
Tulad sa ating tahanan, may mga alituntunin
tayong dapat sundin sa paaralan. Ang mga
ito ay binuo upang mapanatili ang kaayusan
ng paaralan.

Mga alituntunin titser.

Ipapangkat ng guro ang buong klase sa


dalawang grupo. Magbibigay ang guro ng
kahon ng mga salita na isusulat at
pagpipilian ninyo, at isusulat sa inyong
manila paper.

3. Pagtatalakay Unang pangkat

Panuto: Isulat ang mga alituntunin sa loob


ng silid-aralan.

Ikalawang pangkat

Panuto: Isulat ang mga alituntunin sa


paaralan.

Pagsunod sa mga itinakdang oras tulad ng


4. Gawin Natin/ oras ng pagpasok.
We Do Pakikibahagi sa mga aralin o talakayan.

Pagsuot ng tamang uniporme tuwing


papasok.

Itaas ang kamay pagsasagot sa guro.

Pagtupad sa iniatas na gawain.

Bawal ang pagmura o pakikipag-away sa


mga kaklase o sa guro.

Iguhit ang

kung ito ay ginagawa sa loob ng tahan at

naman kung gawain sa paaralan.

Page 5 of 8
1. 2.

3. 4.

5.

Mga bata, basi sa ating tinalakay ngayon anu-


ano ang mga alituntuning dapat ipatupad sa
5. Gawin Mo/
ating paaralan.
You Do/
Aplikasyon
Tama! Ano pa?

Magaling. Ang inyong binanggit ay mga


alituntunin na dapat nating sundin.

Kailangan ba nating sundin ang mgtuntunin


na inatas sa atin? Bakit?

Page 6 of 8
6. Paglalahat

Pagpasok ng maaga titser.

Pakikinig sa guro habang


nagkaklase.

7.Pagpapahalaga
Opo titser. Para sa kaayusan at
dagdag kaalaman ng bawat
estudyante.

IV. EBALWASYON
Page 7 of 8
Panuto: Isulat tsek ( ) kung ang pangungusap ay alinsunod sa alituntunin sa loob ng silid-aralan.
Ekis (X) kung ito ay hindi alinsunod sa alituntunin sa loob ng sislid-aralan.

______________1. Kumakain si Jeff sa itinakdang oras ng recess.

______________2. Makinig sa guro kung nasa loob ng klase.

______________3. Naglalaro lang si Rico sa loob ng klase.

______________4. Palaging huling pumapasok sa klase si John.

______________5. Huwag mag ingay sa loob ng klase.

V. TAKDANG ARALIN
Sumulat ng limang alituntunin sa loob ng paaralan.

Prepared by:

MARY ROSE D. BATISTING


Student- Intern, BEED – SFXC

Approve by:

Emely G. Carles
Cooperating Teacher

Page 8 of 8

You might also like