You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas 11

Guro Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Ikalawang Linggo Markahan IKALAWANG SEMESTRE/ IKATLONG
Lunes-Huwebes MARKAHAN
DAILY LESSON LOG (Pang-
araw-araw na tala sa Pagtuturo)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad bansa at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11PT-IIIa-88.


Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa.
F11PB-IIIa-98.
Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong binasa.
F11PU-IIIb-91
Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa.
F11PU-IIB-89
Nakasusulat ng ilang halimbawa ang iba’t ibang uri ng teksto.
F11WG-IIIc-90
Nagagamit ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawang teksto.
II. NILALAMAN Mga Uri ngteksto
• Deskriptibo

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma Pinagyamang Pluma Pinagyamang Pluma Pinagyamang Pluma
4. Mga Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation mula sa Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint presentation/Test papers
Lecture
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Bigyan ng sampung minuto ang Ipalabas ang ginawang takdang- Itanong sa mga mag-aaral ang Pag-isipan: .
pagsisimula ng bagong aralin. mga mag-aaral upang magrebyu. aralin. tungkol sa mga konseptong “Sa paglalarawan nakapaloob ang
deskriptibo. mga nakatagong sining,
kagandahan at kariktan. Sa
pamamagitan nito ay maaari mong
hikayatin ang iyong iniibig upang
siya ay mapasaya”
B. Paghahabi sa layunin ng Ilarawan ang iyong ideyal na Nasubukan niyo na bang sumulat ng
aralin/Pagganyak lalaki/babae. isang lliham o sanaysay na
Magtawag ng ilang mag-aaral. naglalarawan?

Gusto niyo bang malaman ang


sikreto kung paano ?

Alam niyo ba ang mga


makakapangyarihang salita?

O mayroon pa kayong gustong


sulatin na naglalarawan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin/Presentasyon
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang konsepto ng tekstong Magpabasa ng isang kuwento “Ang Talakayin ang mga pamaraan kung
paglalahad ng bagong kasanayan #1 deskriptibo. Kalupi” ni Benjamin Pascual paano magsulat ng isang tekstong
naglalarawan.
*Maaaring gumamit ng iba pang
lunsarang teksto Talakayin ang tungkol sa mga gamit
ng mga cohesive devices.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasuri ang teksto Magpasulat ng isang tekstong
paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Tagpuan impormatibo.
2. Mga Tauhan at kanilang
mga katangian Malaya ang mga mag-aaral na
3. Wakas pumili ng paksang susulatin.
F. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mga salitang naglalarawan na
paglalahad ng bagong kasanayan #3 ginamit.
G. Paglinang sa kabihasaaan Pormatibong pagtataya sa mga Magpasulat sa mga mag-aaral.
konsepto ng tekstong deskriptibo. Pagkatapos ng pagsulat, ipapuna
*Maaaring magbigay ng pagsusulit ang mga ginawa ng mga mag-aaral
ang guro. sa kanilang mga kapwa kamag-aral.
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw
na buhay
I. Paglalahat ng aralin Itanong muli sa mga mag-aaral ang
mga pinag-aralan tungkol sa
konseptong deskriptibo
J. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang Unang Lagumang
Pagsusulit sa mga mag-aaral.
K. Karagdagang Gawain para sa takdang- Ilarawan ang iyong ideyal na Ipagpatuloy ang pagbabasa ng Bukas ay pag-aaralan natin kung Sa Lunes, maghanda para sa
aralin at remediation lalaki/ babae. Isulat ito sa inyog tekstong deskriptibo. paano magsulat ng anumang anyo Ikalawang Lagumang Pagsusulit.
kuwaderno. ng sulatin na ginagamitan ng mga
Ibabahagi ito bukas. salitang naglalarawan.
IV. MGA TALA ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain
aralin/gawain at maaari nang at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa
magpatuloy sa mga susunod mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin.
na aralin. ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
pangyayari. dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
____Hindi natapos ang aralin gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag-
dahil napakaraming ideya ang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang
gustong ibahagi ng mga mag- pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan.
aaral patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
pinag-aaralan. dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
_____ Hindi natapos ang sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga
aralin dahil sa gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
pagkaantala/pagsuspindi sa sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
mga klase dulot ng mga nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

V. REFLECTION
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80 % sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang gawain
para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pampagtuturo ___ _sama-samang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
ang nakatulong nang lubos? Paano ito pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
____Maliit na pangkatang talakayan talakayan talakayan
talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
Presentation (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Integrative learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
(integrating current issues) ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Pagrereport /gallery _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
walk ____Games ____Games ____Games
____Problem-based learning ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
_____Peer Learning ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Games ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
____Realias/models Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
____KWL Technique pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
____Quiz Bee __________________________ __________________________ __________________________
Iba pang Istratehiya sa _________________________ _________________________ _________________________
pagtuturo:______________ __________________________ __________________________ __________________________
________________________ ________ _________________ ________ _________________ ________ _________________
________________________ _________________________ _________________________ _________________________
___ Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
________________________ _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
__________ maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral
_________________ ang aralin. ang aralin. ang aralin.
________________________ _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
_ aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
Paano ito nakatulong? naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
_____ Nakatulong upang _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
maunawaan ng mga mag- kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
aaral ang aralin. _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_____ naganyak ang mga Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
mag-aaral na gawin ang mga __________________________ __________________________ __________________________
gawaing naiatas sa kanila. ________________________ ________________________ ________________________
_____Nalinang ang mga __________________________ __________________________ __________________________
kasanayan ng mga mag-aaral __________________________ __________________________ __________________________
_____Pinaaktibo nito ang __________________________ __________________________ __________________________
klase __________________________ __________________________ __________________________
Iba pang dahilan: __________________________ __________________________ __________________________
________________________ _________________________ _________________________ _________________________
________________________ __________________________ __________________________ __________________________
__ _________________________ _________________________ _________________________
________________________
________________________
____
________________________
________________________
____
________________________
________________________
___
________________________
________________________
___
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
sosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?

Inihanda nina:

JERICK T. GONZALES MELBURGA IMELDA G. PENA PERFECTO T. PABLICO, JR.


Guro, Filipino II Guro, Filipino 11 Guro Filipino 11

You might also like