You are on page 1of 4

School: Santa Rosa Elementary School Central I Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Amada G. Araneta Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Pebrero 3-7, 2020 Quarter: Ikaapat na Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapapamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Naisasagawa ang mapanuring pagbasa Naipapamalas ang iba’t-ibang Napapaunlad ang kasanayan sa pagsulat
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa tatas sa pagsasalita at sa iba’t-ibang uring teksto at kasanayan upang maunawaan ang ng iba’t-ibang sulatin
napakinggan. pagpapahayag ng sariling ideya, napapalawak ang talasalitaan. iba’t-ibang teksto
kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtatala ng impormasyong Nakapagsasagawa ng radio Nakapagbubuod ng binasang teksto Nagagamit ang pahayagan sa Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o
napakinggan upang makabuo ng broadcast/teleradyo pagkalap ng impormasyon napakinggan
balangkas at makasulat ng buod o
lagom
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ▪ Naibibigay ang paksa ng ▪ Nagagamit ang magagalang na ▪ Naibibigyang- kahulugan ▪ Nakukuha ang tala buhat sa ▪ Nakasusulat ng talatang naglalarawan
Isulat ang code ng bawat kasanayan napakinggang teksto pananalita sa iba’t –ibang ang tambalang salita binasang teksto. F4PU-IVa-b-2.1
F4PN-IVb-7 sitwasyon (pagsasabi ng F4PT-Ib-f-4.3 F4EP-IVb-e-10
pangangailangan) ▪ Nasasagot ang mga tanong na bakit
F4PS-IVb-12.15 at paano sa tekstong pang-
▪ Nagagamit ang iba’t-ibang uri ng imopormasyon-paliwanag
pangungusap sa pakikipag-usap. F4PB-IVb-c-3.2.1
F4WG-IVb-e-13.2

II. NILALAMAN
F4WG-Iva-13.1 Wikang Binibigkas Pag-unlad ng Talasalitaan Estratehiya sa Pg-aaral Pagsulat
Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Gramatika Pag-unawa ng Binasa
pangungusap.
III. KAGAMITANG PANTURO Nagagamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap.

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 256-258 PG pp. 270-271 pp. 275-276 p. 291 pp.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- 158, 160 pp. 175-179
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Hiyas sa Wika 4 pp. 8-9 Hiyas sa Pagbasa 4 p. 71 Hiyas sa Wika 4 pp. 94-96
Hiyas sa Wika at Pagbasa TM p.97
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation Aklat, tsart, larawan Aklat ,larawan Aklat tsart, larawan aklat
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Pagbabaybay Balikan ang aralin tungkol sa iba’t-ibang Itanong: Gaano kayo kahanda sa isang Linangin ang kahulugan ng mga salita sa Balik-aralan ang mga salitang naglalrawan
pagsisimula ng bagong aralin Muling Pagsusulit uri ng pangungusap kalamidad? bahaging “Tuklasin Mo” p. titik B KM
Balikan p. 176
Ipakita ang bawat pahina ng aklat na
binasa.
Ipakuwento sa mga mag-aaral ang
pangyayari sa ipinakitang pahina.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Itanong: Nakaranas na ba kayo ng Ipagawa ang nasa Tuklasin Mo B KMp. 163 Itanong: Magpakita ng larawan ng Lungsod ng Baguio.
lindol? May pakinabang bas a basura?
Paano pangangasiwaan ang basura?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangganyak na Tanong Ipabasa ang kuwento sa HSW -4 pp. 8-9 Ipabasa ang Basahin Mo B KM pp 165-168 Ipabasa ang teksto nasa Ipabasa ang talatang nasa p.184
bagong aralin pp. 176 -177 KM “Mountain Province”

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gawin Natin Pagsagot ng mga tanong sa p. 9 sa Pagsagot sa mga tanong PG pp.275 Gawin Pagsagot ng mga tanong na nasa p. 291 Talakayin ang mga dapat tandaan sa pagsulat
at pagalalahad ng bagong kasanayan Ipabasa ang mga pangungusap mula sa bahaging “Talakayin” HSW-4 Natin PG ng talata nasa HSW pp.95-96
#1 kuwento.
“Teo, narinig mo ba ako?”
“Isang malaking sombrero! Dapat ang chef,
may sombrero!”
“Manood ka na lang muna, anak, at
maghugas ng plato.”
“Teo, hiwain mo…”
Itanong:
Anong uri ito ng pangungusap?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo Talakayin ang iba’t-ibang uri ng Ilahad ang aralin tungkol sa tambalang Ipakita ang halimbawa tala nasa p. 178 Pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong kanayan #2 Pangkatin ang klase. pangungusap sa p. 9 salita. KM Pagsulat ng talatang naglalarawan kaugnay sa
Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ipabasa ang isang balita na nasa p. 71 HSP 4 Itanong: Ano ang natutuhan ninyo sa mga sumusunod na pamagat.
Ninyo A, KM, p. 158. p. 71 talang nakalahad dito? ▪ Ang Aking Ina
Tawagin ang bawat pangkat upang ▪ Ang Bulkang Mayon
magbahagi ng kanilang natapos na gawain. ▪ Ang Sampaguita

F. Paglinang sa Kabihasnan Gawin Mo Isagawa ang nasa p. 10 HSW-4 sa Pagbibigay-kahulugan sa mga Muling balikan ang tekstong binasa Paglalahad at pagbasa ng bawat pangkat
(Tungo sa Formative Assessment) Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin bahaging “SABIHIN” tambalang salita sa noong unang araw. ilahad ito sa ng kanilang nabuong talata.
Mo A,KM, ph. 160. p. 71 HSP-4 mga bata na nakasulat sa tsart.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pagsasapuso Pangkatang Gawain: Magbigay ng pagsasanay sa pagbibigay Gumawa ng tala ng tungkol sa Paano isinusulat ang talatang
araw na buhay Itanong: Magpakita ng isang usapan na kahulugan sa tambalang salita. nasa binasang teksto. naglalarawan?
Paano mo maipagmamalaki ang ginagamit ang iba’t-ibang uri ng HSP p.59 Kahulugan Pagpapanatili ng
kagalingan ng mga Pilipino? pangungusap. ng pagiging ating kalusugan
Malusog
__________ _____________
__________ _____________
________ __
_____________
_
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Pagpapatukoy ng iba’t-ibang uri ng Itanong: ano ang tambalang salita? Paano gingawa ang tala sa binasang Itanong:
oangungusap. Paano ito binibigyan ng kahulugan? teks to? Anu-ano ang dapat tandaan sa pagsulat
ng talata?
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin Bumuo ng usapan at gamitin ang A. Ibigay ang kahulugan ng sumusunod na Pagtataya: Ipabasa ang teksto Sumulat ng talatang naglalarawan sa
Gamitin ang larawan sa pagsulat ng iba’t-ibang uri ng pangungusap. tambalang salita at gamitin sa pangungusap. Tungkol na ginamit noong unang paksang
iba’t ibang uri ng pangungusap 1.balat-sibuyas araw. Gumawa ng tala tungkol dito. “Ang Aming Paaralan”
2. pusong-mamon
. Punan ang tsart
3. hapag-kainan
Kahalagah Bahagi Uri ng
4. tabing-dagat
5. luksong-tinik an ng ng punung
B. Sagutin ang mga ss. na tanong. punung punung kahoy na
1. Bakit kailangang maghanda kapag may kahoy kahoy na mapagku
paparating na bagyo? may kunan ng
2. Paano magiging ligtas habang pakinaba salapi.
bumabagyo? ng
3. Bakit kailangang linisin ang kapaligiran
pagkatapos ng bagyo?

J. Karagdagang Gawain para sa F4WG-Iva-13.1 Sagutan ang nasa “GAWIN” p.11 Sumulat ng 5 halimbawa ng tambalang Sumulat ng talatang naglalarawan na
takdang- Nagagamit ang iba’t ibang uri ng salita at gamitin sa pangungusap. may paksang “Ang Aking Ama”
aralin at remediation pangungusap.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like