You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 21 – 25, 2019 (WEEK 2) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naippapamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Naisasagawa ang mapanuring pagbasa Naipapamalas ang iba’t-ibang Napapaunlad ang kasanayan sa pagsulat
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa tatas sa pagsasalita at sa iba’t-ibang uring teksto at kasanayan upang maunawaan ang ng iba’t-ibang sulatin
napakinggan. pagpapahayag ng sariling ideya, napapalawak ang talasalitaan. iba’t-ibang teksto
kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtatala ng impormasyong Nakapagsasagawa ng radio Nakapagbubuod ng binasang teksto Nagagamit ang pahayagan sa Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o
napakinggan upang makabuo ng broadcast/teleradyo pagkalap ng impormasyon napakinggan
balangkas at makasulat ng buod o
lagom
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ▪ Naibibigay ang paksa ng ▪ Nagagamit ang magagalang na ▪ Naibibigyang- kahulugan ▪ Nakukuha ang tala buhat sa ▪ Nakasusulat ng talatang naglalarawan
Isulat ang code ng bawat kasanayan napakinggang teksto pananalita sa iba’t –ibang sitwasyon ang tambalang salita binasang teksto. F4PU-IVa-b-2.1
F4PN-IVb-7 (pagsasabi ng pangangailangan) F4PT-Ib-f-4.3 F4EP-IVb-e-10
F4PS-IVb-12.15 ▪ Nasasagot ang mga tanong na bakit
▪ Nagagamit ang iba’t-ibang uri ng at paano sa tekstong pang-
pangungusap sa pakikipag-usap. imopormasyon-paliwanag
F4WG-IVb-e-13.2 F4PB-IVb-c-3.2.1

II. NILALAMAN
Pakikinig at Pag-unawa sa Wikang Binibigkas Pag-unlad ng Talasalitaan Estratehiya sa Pg-aaral Pagsulat
Napakinggan Gramatika Pag-unawa ng Binasa

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 270-271 PG pp. 270-271 pp. 275-276 p. 291 pp.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- pp. 155-156 pp. 175-179
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Hiyas sa Pagbasa 4 Hiyas sa Wika 4 Hiyas sa Pagbasa 4 Hiyas sa Wika 4
pp. 34-35 pp. 8-9 p. 71 pp. 94-96
Hiyas sa Wika at Pagbasa TM
p.97
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Aklat, tsart plaskard Aklat, tsart, larawan Aklat ,larawan Aklat tsart, larawan aklat
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Balikan ang aralin tungkol sa Balikan ang aralin tungkol sa iba’t- Itanong: Gaano kayo kahanda sa isang Linangin ang kahulugan ng mga Balik-aralan ang mga salitang
pagsisimula ng bagong aralin pagbibigay ng panuto. Magbigay ng ibang uri ng pangugusap kalamidad? salita sa bahaging “Tuklasin Mo” p. naglalrawan
halimbawa ng panuto “Pagsasaing” titik B KM p. 176

B. Paghahabi sa layunin ng aralin May kilala ba kayong mga Pilipinong Itanong: Nakaranas na ba kayo ng Ipagawa ang nasa Tuklasin Mo B Itanong: Magpakita ng larawan ng Lungsod ng
kilala sa larangan ng paglalaro? Sinu- lindol? KMp. 163 May pakinabang bas a basura? Baguio.
sino sila. Paano pangangasiwaan ang
basura?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iparinig ang isang teksto sa mga mag- Ipabasa ang kuwento sa HSW -4 pp. Ipabasa ang Basahin Mo B KM pp 165- Ipabasa ang teksto nasa Ipabasa ang talatang nasa p.184
bagong aralin aaral nasa p. 34 HSP-4 8-9 168 pp. 176 -177 KM “Mountain Province”
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Itanong: Tungkol saan ang aking Pagsagot ng mga tanong sa p. 9 sa Pagsagot sa mga tanong PG pp.275 Pagsagot ng mga tanong na nasa p. Talakayin ang mga dapat tandaan sa
at pagalalahad ng bagong kasanayan binasa bahaging “Talakayin” HSW-4 Gawin Natin 291 PG pagsulat ng talata nasa HSW pp.95-96
#1 Ano ang paksa ng inyong narinig na
teksto?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magbigay ng pangkatang gawain. Talakayin ang iba’t-ibang uri ng Ilahad ang aralin tungkol sa Ipakita ang halimbawa tala nasa p. Pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong kanayan #2 Ipangkat ang mga bata sa tatlo. Pumili pangungusap sa p. 9 tambalang salita. 178 KM Pagsulat ng talatang naglalarawan
ng lider ng babasa ng teksto. Ibigay Ipabasa ang isang balita na nasa p. 71 Itanong: Ano ang natutuhan ninyo kaugnay sa mga sumusunod na pamagat.
ang paksa ng kanilang tekstong HSP 4 p. 71 sa talang nakalahad dito? ▪ Ang Aking Ina
narinig. (Nasa p. 34-35 HSP 4) ▪ Ang Bulkang Mayon
▪ Ang Sampaguita
F. Paglinang sa Kabihasnan Basahin ang isang teksto sa mga bata. Isagawa ang nasa p. 10 HSW-4 sa Pagbibigay-kahulugan sa mga Muling balikan ang tekstong binasa Paglalahad at pagbasa ng bawat pangkat
(Tungo sa Formative Assessment) Ibigay ang paksa ng talata. bahaging “SABIHIN” tambalang salita sa noong unang araw. ilahad ito sa ng kanilang nabuong talata.
p. 71 HSP-4 mga bata na nakasulat sa tsart.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain: Magbigay ng pagsasanay sa pagbibigay Gumawa ng tala ng tungkol sa Paano isinusulat ang talatang
araw na buhay Magpakita ng isang usapan na kahulugan sa tambalang salita. nasa binasang teksto. naglalarawan?
ginagamit ang iba’t-ibang uri ng HSP p.59
pangungusap.
Kahulugan Pagpapanatili
ng pagiging ng ating
Malusog kalusugan
_________
_________ _____________
_________ _____________
__ __
_____________
_
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo natutukoy ang paksa ng Pagpapatukoy ng iba’t-ibang uri ng Itanong: ano ang tambalang salita? Paano gingawa ang tala sa binasang Itanong:
iyong napakinggan? oangungusap. Paano ito binibigyan ng kahulugan? teks to? Anu-ano ang dapat tandaan sa pagsulat
ng talata?
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang nakahandang tekstong Bumuo ng usapan at gamitin ang A. Ibigay ang kahulugan ng sumusunod Pagtataya: Ipabasa ang teksto Sumulat ng talatang naglalarawan sa
babasahin ng guro. Ibigay ang paksa iba’t-ibang uri ng pangungusap. na tambalang salita at gamitin sa Tungkol na ginamit noong unang paksang
ng tekstong narinig Original File Submitted and pangungusap. araw. Gumawa ng tala tungkol dito. “Ang Aming Paaralan”
Formatted by DepEd Club 1.balat-sibuyas Punan ang tsart
Member - visit depedclub.com 2. pusong-mamon Kahalaga Bahagi Uri ng
3. hapag-kainan han ng ng punung
for more
4. tabing-dagat punung punung kahoy
5. luksong-tinik kahoy kahoy na
B. Sagutin ang mga ss. na tanong. na may mapagk
1. Bakit kailangang maghanda kapag pakinab ukunan
may paparating na bagyo? ang ng
2. Paano magiging ligtas habang salapi.
bumabagyo?
3. Bakit kailangang linisin ang
kapaligiran pagkatapos ng bagyo?

J. Karagdagang Gawain para sa Makinig sa radio ng mga panayam at Sagutan ang nasa “GAWIN” p.11 Sumulat ng 5 halimbawa ng tambalang Sumulat ng talatang naglalarawan na
takdang- balita. Ibigay ang paksa ng inyong salita at gamitin sa pangungusap. may paksang “Ang Aking Ama”
aralin at remediation narinig.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like