You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV–A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS CITY
MALITAM ELEMENTARY SCHOOL
Malitam, Batangas City

Paaralan Paaralang Elementarya ng Malitam Baitang/Antas 4


Guro John Carlo G. Dinglasan Asignatura Filipino
Petsa & March 22, 2023 Markahan Ikatlo
Oras 3:50-4:30 PM
GRADES 1 TO 12
Daily Lesson Plan Week 5- Day 5

I. LAYUNIN:
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP: Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang katangian ng mga
. tauhan sa napakinggang kuwento.
. C. PINAKAMAHALAGANG KASANAYAN SA PAGKATUTO: Naiuugnay ang sariling karanasan
sa napakinggang teksto. F4PS-IIIg-4

Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1. Maiugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto.
2. Matukoy ang mga mahahalagang impormasyon mula sa napakinggang teksto.
3. Mapahalagan ang pag-uugnay ng sariling karanasan mula sa napakinggang teksto.

II. NILALAMAN:
A. ARALIN: Pag-uugnay ng Sariling Karanasan sa Napakinggang Teksto
B. SANGGUNIAN: ADM Modyul sa Filipino 5
C. KAGAMITAN: PowerPoint presentation, Laptop, TV
D. Integrasyon: ESP: Pagtitipid, AP: Mga Katutubong Danakan (Badjao)

III. PAMAMARAAN:
1. PANIMULANG GAWAIN: Pag-awit ng Filipino song.

A. BALIK-ARAL:
PANUTO:

2. PANLINANG NA GAWAIN
1. PAGGANYAK:
Masdan ang larawan. Ano ang isinisimbulo nito?
2. PAGGANYAK NA TANONG:
Bakit mahalaga ang pagtitipid? Ano-ano ang mga bagay bagay na pwede natin tipidin?

3. TALASALITAAN:
Gamit ang diksyonaryo, alamin ang kahulugan ng mga salita. Gamitin sa sariling pangungusap.
1. pagtitipid 2. masustansiya 3. munti

4. PAGLALAHAD:
4.1. Pagbibigay ng pamantayan sa pakikinig “ Pagtitipid ng Pamilya.”.
4.2. Paglalahad at pagbasa sa teksto ng guro habang nakikinig ang mga bata. (ppt)

5. PAGTALAKAY:
5.1. Pagsagot sa mga tanong.

1. Ano ang magandang ugali ni Inay?


2. Kailan naranasan ng nagsasalaysay ang pagtitipid ng kanyang ina?
3. Anong uri ng pagkain ang binibili ng ina?
4. Ilang beses sila kumakain sa buong araw?
5. Kung ikaw ang bata sa kuwento, ano ang mararamdaman mo para sa iyong ina? Bakit?

6. PAGLALAPAT:

Pangkat 1: PANUTO: Suriin ang mga sitwasyon sa ibaba. Ibigay ang iyong kaisipan at iugnay
ito sasarili mong karanasan

Pangkat 2:

Pangkat 3:
Pangkat 4:.
Ang mga Danakan (Badjao) ay nakatira sa malapit sa Ilog Calumpang ng Barangay
Malitam. Sapagkat pangingisda ang pangunahing hanapbuhay nila kaya ang kanilang tirahan ay
malapit sa dagat o ilog. Ang mga batang badjao ay pumapasok sa Paaralang Elementarya ng
Malitam. Kasabay ng pag-unlad gamit ang teknolohiya ang mga badjao ay marunong ding
gumamit ng gadgets. Ilan sa kanila ay nakapagtapos nang pag-aaral sa sekundarya at kolehiyo
kahit ang karamihan sa kanila ay maagang nag asawa.

3. PANGWAKAS NA GAWAIN:
1. PAGLALAHAT

IV. PAGTATAYA: Pakinggan ang tekstong babasahin ng guro at iugnay ang sarili mong karanasan sa
pagsagot sa mga tanong.

V. KARAGDAGANG GAWAIN:
PANUTO: Pakinggan ang tekstong babasahin ng guro at iugnay ang sarili mong karanasan sa pagsagot
ng tanong.

Pagninilay

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya:

B.Bilang ng mag-aaral na nangangailanagn ng ib


apang Gawain sa remediation

C.Iba pang gawain

You might also like