You are on page 1of 10

MANUEL LUIS QUEZON ELEMENTARY

School: Grade Level: IV - TYCHE


SCHOOL
Teacher: JONALYN U. BERNARDO Learning Area: ESP 4
November 21, 2022
Teaching Dates and Week 3 - Monday
DAILY LESSON PLAN Quarter: 2ND QUARTER
Time: 2:00 – 2:30 pm
( DLP )

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling karanasan o makabuluhang pangyayaring nagpapakita ng pang-
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
unawa sa kalagayan/ pangangailangan ng kapwa. EsP4P- IId–19
II. NILALAMAN “ PAGSASABUHAY NG PAGIGING BUKAS-PALAD ”
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
PIVOT 4A Budget of Work (BOW), ESP 4, pahina 200 - 201
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2.Pahina sa Kagamitang ng
PIVOT 4A Learning Material, 2nd Quarter, ESP 4, pahina 17-25
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan
https://www.youtube.com/watch?v=R28ind4Dgac
mula sa portal ng
Learning Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang
Powerpoint Presentation, kuwaderno sa ESP, laptop o telebisyon
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang
Aralin at/o Pagsisimula ng Paano mo dapat ipakita ang pagtanggap ng sariling pagkakamali?
Bagong Aralin
Alam nyo ba ang awiting “O Kayliit ng Mundo”?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Panuorin natin ang video at sabay sabay nating awitin ang kanta.
https://www.youtube.com/watch?v=R28ind4Dgac
Mga Gabay na Katanungan:
1. Ano ang pamagat ng awit?
2. Ano sa tingin mo ang ibig sabihin sa awit na “ito ay mundo ng katuwaan, kalungkutan at
C. Pag-uugnay ng mga pagmamahal?
Halimbawa sa Bagong Aralin 3. Ano ang binanggit sa awit na dapat isaalang-alang?
4. Ginagawa mo ba ito? Magbigay ng halimbawa.
5. Ang pagiging mapagbigay ba ay isang katangian na dapat nating isabuhay o gawin?
Bakit mo nasabi?
Ang lahat ng tao ay may pangangailangan. Walang sinoman ang mayroong perpektong buhay
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at hindi na nangangailangan ng tulong mula sa iba. Ayon sa kasabihan ng mga matatanda,
at Paglalahad ng Bagong “walang mayaman na hindi nangangailangan ng tulong at wala naming mahirap na hindi
Kasanayan #1 kayang magbigay ng tulong”. Sa madaling sabi, kinakailangan natin ang bawat isa lalo na sa
panahon ng sakuna.
Pagmasdan ang mga
larawan. Tungkol
saan ito? Magbigay
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto ng isang maikling
at Paglalahad ng Bagong pangungusap upang
Kasanayan #2 ilarawan ang mga ito.

Ano ba ang pagiging bukas-palad? Ang pagiging bukas-palad ay ang pagbibigay ng bukal sa kalooban.
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa
Ito rin ay pagbibigay ng anumang tulong sa kapwa nangangailangan na hindi naghahangad ng anomang
Pormatibong Pagtataya)
kapalit. Ito ay pagbibigay ng anomang abot kaya na may galak at saya.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang araw-
Sagutan sa iyong kuwaderno sa ESP ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 4, pahina 22.
araw na Buhay
Saiyong kuwaderno sa ESP, sagutin ang katanungan.
H. Paglalahat ng Aralin
“Bilang isang bata at mag-aaral, paano mo maaaring ipakita ang pagiging bukas palad sa iyong kapwa?”
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan sa iyong kuwaderno sa ESP ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 6, pahina 23.
J. Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng larawan ng uyong sarili na gumagawa ng mga munting gawa ng kabutihan. Gawin ito sa
takdang-aralin at remediation iyong kuwaderno sa ESP.
___ Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALA
___ Lesson not carried.
___ Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___ Pupils found difficulties in answering their lesson.
___ Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___ Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY asked by the teacher.
___ Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___ Majority of the pupils finished their work on time.
___ Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


______ of Learners who earned 80% above.
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
______ of Learners who require additional activities for remediation.
ng iba pang gawain para sa remediation
___ Yes ___ No
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
______ of Learners who caught up the lesson.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
______ of Learners who continue to require remediation.
remediation?
__ Kolaborasyon __ I –Search __ Discussion
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na __ Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture
nakatulong ng lubos? Paano ito __ Data Retrieval Chart __ ANA / KWL __ Event Map
nakatulong? __ Decision Chart __ Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga

____ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.


____ Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na ____ Mapanupil/mapang-aping mga bata
solusyon sa tulong ng aking punungguro ____ Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
at superbisor? ____ Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
____ Kamalayang makadayuhan

____ Pagpapanuod ng video presentation


____ Paggamit ng Big Book
G. Anong kagamitang panturo ang aking ____ Community Language Learning
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi ____ Ang “Suggestopedia”
sa mga kapwa ko guro? ____ Ang pagkatutong Task Based
____ Instraksyunal na material

MANUEL LUIS QUEZON ELEMENTARY


School: Grade Level: IV - TYCHE
SCHOOL
Teacher: JONALYN U. BERNARDO Learning Area: ESP 4
ND
Teaching Dates November 22, 2022 Quarter: 2 QUARTER
Week 3 - Tuesday
and Time: 2:00 – 2:30 pm
DAILY LESSON PLAN
( DLP )

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling karanasan o makabuluhang pangyayaring nagpapakita ng pang-
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
unawa sa kalagayan/ pangangailangan ng kapwa. EsP4P- IId–19
II. NILALAMAN “ PAGSASABUHAY NG PAGIGING BUKAS-PALAD ”

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
PIVOT 4A Budget of Work (BOW), ESP 4, pahina 200 - 201
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2.Pahina sa Kagamitang ng Mag-


PIVOT 4A Learning Material, 2nd Quarter, ESP 4, pahina 17-25
aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng https://www.youtube.com/watch?v=2rTZ9UndNeI
Learning Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation, kuwaderno sa ESP, laptop o telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Awitin nating muli ang “O Kayliit ng Mundo” pero ngayon naman ay ang English version ng awit na
at/o Pagsisimula ng Bagong pinamagatang “It’s a Small World”.
Aralin https://www.youtube.com/watch?v=2rTZ9UndNeI
Pagmasdan at pag-
aralan ang mga
larawan sa pahina 17
ng modyul.

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Sila ba ay nagpapakita ng pagiging bukas palad na nagbabahagi ng anong mayroon sila sa mga
Bagong Aralin nangangailangan?
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at Tingnan mabuti naman ang larawan sa Gawain sa Pagkatuto Bilang 1, pahina 18. Ang nasa larawan ay
Paglalahad ng Bagong Kasanayan ang bahay nila Jon at ng kanilang mga kapitbahay pagkatapos ng bagyong si Ulysses. Ano ang nakikita
#1 mong suliranin o kalagayan ng pamilya ni Jon?
1. Ano ang nararamdaman mo sa sitwasyon ng pamilya at mga kapitbahay ni Jon?
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at 2. Paano mo pwede ipakita ang pagdamay at pagtulong sa kanila?
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2 Sagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 2, pahina 18. Gawin ito sa iyong kuwaderno sa ESP.

Ang mga munting gawa ng kabutihan (small acts of kindness) tulad ng pagbabahagi sa
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo
pulubi ng pagkain nakalaan para sayo. Maaari ring maipakita ang pagiging bukas-palad sa
sa Pormatibong Pagtataya)
pamamagitan ng pagbahagi ng mga sariling damit sa mga naapektuhan ng bagyo at baha.
Gumawa ng isang maikling tula na nagpapakita ng pagbabahagi ng iyong sariling karanasan
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang o makabuluhang pangyayari na nagpapakita ng pang-unawa sa kalagayan/pangangailangan
araw-araw na Buhay ng kapwa. Gawing gabay sa paggawa ang pamantayan sa Gawain sa Pagkatuto Bilang 5,
pahina 22. Gawin ito sa iyong kuwaderno sa ESP.
Gamit ang isang Concept Map, ipaliwanag ang ibig sabihin ng pagiging Bukas-Palad. Gawin
H. Paglalahat ng Aralin
ito sa iyong kuwaderno sa ESP.
Sagutan sa iyong kuwaderno sa ESP.
1. Napansin mong madalas pumasok ang iyong kamag-aaral na walang baon. Ano ang
I. Pagtataya ng Aralin gagawin mo?
2. Nagulat ka nang malaman mo na nagka COVID ang isa sa iyong mga kamag-aaral. Ano
ang iyong gagawin?
J. Karagdagang Gawain para sa Magbasa at manaliksik ng mga kilalang personalidad dahil sa kanilang pagiging bukas-
takdang-aralin at remediation palad.
___ Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALA
___ Lesson not carried.
___ Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___ Pupils found difficulties in answering their lesson.
___ Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___ Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY asked by the teacher.
___ Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___ Majority of the pupils finished their work on time.
___ Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


______ of Learners who earned 80% above.
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
______ of Learners who require additional activities for remediation.
ng iba pang gawain para sa remediation
___ Yes ___ No
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
______ of Learners who caught up the lesson.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
______ of Learners who continue to require remediation.
remediation?
__ Kolaborasyon __ I –Search __ Discussion
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na __ Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture
nakatulong ng lubos? Paano ito __ Data Retrieval Chart __ ANA / KWL __ Event Map
nakatulong? __ Decision Chart __ Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga

____ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.


____ Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na ____ Mapanupil/mapang-aping mga bata
solusyon sa tulong ng aking punungguro ____ Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
at superbisor? ____ Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
____ Kamalayang makadayuhan

____ Pagpapanuod ng video presentation


____ Paggamit ng Big Book
G. Anong kagamitang panturo ang aking ____ Community Language Learning
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi ____ Ang “Suggestopedia”
sa mga kapwa ko guro? ____ Ang pagkatutong Task Based
____ Instraksyunal na material

MANUEL LUIS QUEZON ELEMENTARY


School: Grade Level: IV - TYCHE
SCHOOL
Teacher: JONALYN U. BERNARDO Learning Area: ESP 4
November 23, 2022
Teaching Dates Week 3 - Wednesday 2ND
DAILY LESSON PLAN Quarter:
and Time: 2:00 – 2:30 pm QUARTER
( DLP )

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling karanasan o makabuluhang pangyayaring nagpapakita ng pang-
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
unawa sa kalagayan/ pangangailangan ng kapwa. EsP4P- IId–19

II. NILALAMAN “ PAGSASABUHAY NG PAGIGING BUKAS-PALAD ”

III. MGA KAGAMITANG


PANTURO
A. Sanggunian
PIVOT 4A Budget of Work (BOW), ESP 4, pahina 200 - 201
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2.Pahina sa Kagamitang ng
PIVOT 4A Learning Material, 2nd Quarter, ESP 4, pahina 17-25
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang
Powerpoint Presentation, kuwaderno sa ESP, laptop o telebisyon
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang 1. Ano ang ibig sabihin ng pagiging bukas-palad?
Aralin at/o Pagsisimula ng 2. Ano naman ang “Act of Kindness”?
Bagong Aralin
1. Ano- ano ang mga Act of Kindness na maaari nyo gawin sa kapwa bilang isang bata o
mag-aaral?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
2. May kilala ka bang tao o may iniidolo ka bang tao na kilala sa pagtulong nya sa kapwa?
Sino ito?
1. Kilala nyo ba si Mother Theresa?
C. Pag-uugnay ng mga
2. Bakit sya naging tanyag? Ano ang kanyang mga nagawa?
Halimbawa sa Bagong Aralin
3. Nais mo ba maging isang katulad nya?
Ang isa sa mga huwarang tao na nagpakita ng pagiging bukas-palad ay si Mother Teresa ng Calcutta.
Siya ay isang madre na lumingap sa lahat ng mga inabandonang tao sa lipunan tulad ng mga pulubi at
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at
may sakit na ketong. Siya ay tinanong minsan kung bakit niya ito ginagawa at hindi ba siya natatakot
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
na mahawaan ng sakit. Tanging ang sagot niya, sa mga mukha ng mga taong ito, nakikita niya ang
#1
mukha ni Hesukristo. Sadyang napabuti niya. Naway marami pang tao ang maging tulad niya.
Ikaw ba, nakahanda ka rin bang bukas-palad na tumulong sa nangangailangan?
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Basahin ang kuwento tungkol sa batang matulungin na si Mayumi sa pahina 19-21 ng modyul.
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa
Sagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 3, pahina 21. Gawin ito sa iyong kuwaderno sa ESP.
Pormatibong Pagtataya)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang araw-
Sagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 7, pahina 23. Gawin ito sa iyong kuwaderno sa ESP.
araw na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa Isa ka bang bata tulad ni Mayumi sa kwento? Isulat sa iyong kuwaderno sa ESP kung bakit mahalaga
takdang-aralin at remediation ang pagtulong sa kapwa?
___ Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALA
___ Lesson not carried.
VI. PAGNINILAY ___ Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___ Pupils found difficulties in answering their lesson.
___ Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the
lesson.
___ Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the
questions asked by the teacher.
___ Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___ Majority of the pupils finished their work on time.
___ Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


______ of Learners who earned 80% above.
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang ______ of Learners who require additional activities for remediation.
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___ Yes ___ No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin. ______ of Learners who caught up the lesson.
D Bilang ng mag-aaral na
______ of Learners who continue to require remediation.
magpapatuloy sa remediation?
__ Kolaborasyon __ I –Search __ Discussion
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo __ Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture
na nakatulong ng lubos? Paano ito __ Data Retrieval Chart __ ANA / KWL __ Event Map __ Decision
nakatulong? Chart __ Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga

____ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.


____ Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
F. Anong suliranin ang aking naranasan ____ Mapanupil/mapang-aping mga bata
na solusyon sa tulong ng aking ____ Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
punungguro at superbisor? ____ Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
____ Kamalayang makadayuhan

____ Pagpapanuod ng video presentation


____ Paggamit ng Big Book
G. Anong kagamitang panturo ang
____ Community Language Learning
aking ginamit/nadiskubre na nais
____ Ang “Suggestopedia”
kong ibahagi sa mga kapwa ko
____ Ang pagkatutong Task Based
guro?
____ Instraksyunal na material

MANUEL LUIS QUEZON ELEMENTARY


School: Grade Level: IV - TYCHE
SCHOOL
Teacher: JONALYN U. BERNARDO Learning Area: ESP 4
November 24, 2022
Teaching Dates Week 4 - Thursday
DAILY LESSON PLAN Quarter: 2ND QUARTER
and Time: 2:00 – 2:30 pm
( DLP )

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling karanasan o makabuluhang pangyayaring nagpapakita ng pang-
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
unawa sa kalagayan/ pangangailangan ng kapwa. EsP4P- IId–19
II. NILALAMAN “ PAGSASABUHAY NG PAGIGING BUKAS-PALAD ”
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
PIVOT 4A Budget of Work (BOW), ESP 4, pahina 200 - 201
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2.Pahina sa Kagamitang ng
PIVOT 4A Learning Material, 2nd Quarter, ESP 4, pahina 17-25
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
https://www.youtube.com/watch?v=Y03mA0XOtEo
portal ng Learning
Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang
Powerpoint Presentation, kuwaderno sa ESP, laptop o telebisyon
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang
Aralin at/o Pagsisimula ng Bakit mahalaga ang pagtulong sa kapwa?
Bagong Aralin
1. Ano ang ipinakikita sa larawan?
2. Mayroon pa bang ganito sa panahon natin ngayon?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin 3. Paano natin naipapakita ang bayanihan ngayon sa
modernong panahon?

Pagnilayan ang mga sumusunod na larawan. Pamilyar ba kayo dito? Naaalala nyo pa ba ito?

C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Aralin

Ang mga larawan ay ilan lamang sa mga nakunang pangyayari sa ating bayan noong nanalasa si
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at
Bagyong Ulysses noong nakaraang Nobyembre 11-12, 2020.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
Ating panoorin at balikan ang pananalasa ni Bagyong Ulysses sa Rizal at Marikina.
#1
https://www.youtube.com/watch?v=Y03mA0XOtEo
Mga Gabay na Katanungan:
1. Ano ang iyong naramdaman habang pinapanood ang video? Ipaliwanag ang iyong naramdaman.
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at 2. Ano ano ang mga bayang nabanggit na naapektuhan ni Ulysses?
Paglalahad ng Bagong Kasanayan 3. Saang rehiyon matatagpuan ang Rizal? ang Marikina?
#2 4. Ano ang tawag sa ilog sa Marikina na laging binabantayan sa tuwing malakas ang ulan dahil sa
mabilis na pag apaw nito?
5. Paano mo maipapakita ang pagiging bukas-palad sa mga taong naapektuhan ng kalamidad na ito?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(tungo sa Pormatibong Pagtataya)
Sa iyong kuwaderno sa ESP gumawa ng isang awit tungkol sa kahalagahan ng pagtulong sa kapwa ng
walang hinihintay na kapalit. Gawin ito sa saliw ng awiting “Kung ikaw ay masaya”.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang araw-
KRAYTERYA SA PAGPUPUNTOS
araw na Buhay
Creativity -5 points Message – 5 points Originality – 5 points
Showmanship -5points Total Iskor: 20 points
H. Paglalahat ng Aralin Kopyahin at sagutan ang Gawain A sa pahina 25. Gawin ito sa iyong kuwaderno sa ESP.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
___ Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALA
___ Lesson not carried.
___ Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___ Pupils found difficulties in answering their lesson.
___ Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___ Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY asked by the teacher.
___ Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___ Majority of the pupils finished their work on time.
___ Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ______ of Learners who earned 80% above.


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
______ of Learners who require additional activities for remediation.
ng iba pang gawain para sa remediation
___ Yes ___ No
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
______ of Learners who caught up the lesson.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
______ of Learners who continue to require remediation.
remediation?
__ Kolaborasyon __ I –Search __ Discussion
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na __ Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture
nakatulong ng lubos? Paano ito __ Data Retrieval Chart __ ANA / KWL __ Event Map __ Decision Chart
nakatulong? __ Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga

____ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.


____ Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na ____ Mapanupil/mapang-aping mga bata
solusyon sa tulong ng aking punungguro ____ Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
at superbisor? ____ Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
____ Kamalayang makadayuhan

____ Pagpapanuod ng video presentation


____ Paggamit ng Big Book
G. Anong kagamitang panturo ang aking ____ Community Language Learning
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi ____ Ang “Suggestopedia”
sa mga kapwa ko guro? ____ Ang pagkatutong Task Based
____ Instraksyunal na material

MANUEL LUIS QUEZON ELEMENTARY


School: Grade Level: IV - TYCHE
SCHOOL
Teacher: JONALYN U. BERNARDO Learning Area: ESP 4
November 25, 2022
Teaching Dates Week 3 - Friday
DAILY LESSON PLAN Quarter: 2ND QUARTER
and Time: 2:00 – 2:30 pm
( DLP )

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling karanasan o makabuluhang pangyayaring nagpapakita ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
pang-unawa sa kalagayan/ pangangailangan ng kapwa. EsP4P- IId–19

II. NILALAMAN “ PAGSASABUHAY NG PAGIGING BUKAS-PALAD ”

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
PIVOT 4A Budget of Work (BOW), ESP 4, pahina 200 - 201
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2.Pahina sa Kagamitang ng Mag-


PIVOT 4A Learning Material, 2nd Quarter, ESP 4, pahina 17-25
aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning https://www.youtube.com/watch?v=2rTZ9UndNeI
Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation, kuwaderno sa ESP, laptop o telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Awitin nating muli ang awiting “It’s a Small World”.
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin
https://www.youtube.com/watch?v=2rTZ9UndNeI
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa
Pagbabalik aral sa mga importanteng detalye ng aralin ngayong linggo.
Pormatibong Pagtataya)
Ating lagging tatandaan . . . .

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang araw-


araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Summative Test sa ESP para sa linggong ito.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation
___ Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALA
___ Lesson not carried.
___ Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___ Pupils found difficulties in answering their lesson.
___ Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest
about the lesson.
___ Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered
VI. PAGNINILAY
in answering the questions asked by the teacher.
___ Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___ Majority of the pupils finished their work on time.
___ Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


______ of Learners who earned 80% above.
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain ______ of Learners who require additional activities for remediation.
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___ Yes ___ No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin. ______ of Learners who caught up the lesson.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
______ of Learners who continue to require remediation.
sa remediation?
__ Kolaborasyon __ I –Search __ Discussion
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na __ Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture
nakatulong ng lubos? Paano ito __ Data Retrieval Chart __ ANA / KWL __ Event Map __
nakatulong? Decision Chart __ Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga

F. Anong suliranin ang aking naranasan ____ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
na solusyon sa tulong ng aking ____ Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
punungguro at superbisor? ____ Mapanupil/mapang-aping mga bata
____ Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
____ Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
____ Kamalayang makadayuhan

____ Pagpapanuod ng video presentation


____ Paggamit ng Big Book
G. Anong kagamitang panturo ang aking ____ Community Language Learning
ginamit/nadiskubre na nais kong ____ Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa ko guro? ____ Ang pagkatutong Task Based
____ Instraksyunal na material

You might also like