You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 MISAMIS ORIENTAL GENERAL COMREHENSIVE

Paaralan Baitang/Antas Grade 11


DAILY LESSON LOG HS
(Pang-araw-araw Guro JOHN REY G. SANCHEZ Asignatura Filipino 11/Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino
na Hunyo 10-14, 2019
Tala sa Pagtuturo GAS – M (10:45-11:45) T-TH (7:30-8:30)
Petsa/Oras STEM – M (7:30-9:30) W (9:45-11:45)
ABM – M (1:45-2:45) T-TH (8:30-9:30)
Markahan Unang Markahan
HUMSS A – M (9:45-11:45) T (9:45-10:45) F(7:30-8:30)
Arts & Design – T (1:45) W (1:45-2:45) TH (1:45-11:45)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Friday


I. LAYUNIN
Nabibigyang kahulugan at katuturan ang wika at napahalagahan ang wikang pambansa.
A. Pamantayang Nauunawaan ang mga konsepto, elementong cultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, gamit, mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang mga
Pagkatuto mga kahulugan at kahulugan at
kabuluhan ng mga kabuluhan ng mga
(Isulat ang code ng bawat
konseptong konseptong
kasanayan) pangwika pangwika
2. Naiuugnay ang 2. Naiuugnay ang mga
Araw ng Kalayaan
mga konseptong konseptong wika sa
wika sa mga napakinggang
mga napakinggang sitwasyong
sitwasyong pangkomunikasyon
pangkomunikasyon sa radyo, talumpati, at
sa radyo, talumpati, mga panayam
at mga panayam
D. Detalyadong 1. Nasusukat ang 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang
Kasanayang kahandaan sa mga kahulugan, katangian kahulugan ng mga
Pampagkatuto araling tatalakayin sa at kahalagahan ng konseptong pangwika
unang semester wika 2. Naiuugnay ang
2. Nakasusunod sa mga 2. Naiuugnay ang kabuluhan ng wika sa
pamantayan ng kahalagahan ng wika lipunan
Araw ng Kalayaan
pagsusulit sa iba’t ibang 3. Naibabahagi ang
sitwasyon sa lipunan pananaw sa
3. Naipakikita ang kahalagahan ng wika
halaga ng gamit ng sa bansa
wika sa
pamamagitan ng
maikling dula-dulaan
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Wika-Kahulugan, Wikang Pambansa,


Araw ng Kalayaan
Kalikasan, Wikang Panturo,
Kahalagahan Wikang Opisyal
Itala ang mga Kagamitang Panturong gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Bernales, R. et.al. Jocson, M. (2016).


(2008). Mabisang Komunikasyon at
komunikasyon sa pananaliksik sa wika at
wikang pang- kulturang filipino.
akademiko. Malabon Quezon City: Vibal
City: Mutya Publishing Group, Inc.
House, Inc.
1. Mga pahina sa Gabay ng Pinagyamang Pluma, Pinagyamang Pluma, Pinagyamang Pluma,
Guro Pahina 10-15 Pahina 12-13 Pahina 12-13
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma, Pinagyamang Pluma, Pinagyamang Pluma,
Pahina 10-15 Pahina 12-13 Pahina 12-13
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Talatanungan Laptop, Larawan, Talatanungan
Panturo Musika
Lapel
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative
III. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng daling kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at Pagpapaliwanag sa Laro-awit Wika Mo, Alam Ko!
/o Pagsisimula ng Bagong Aralin layunin ng paunang Pagpapakanta ng Pagpapangkat-
pagsusulit Pinoy Ako habang pangkat ayon sa alam
ipinapasa ang papel na wika
na naglalaman ng Hal.
panuto 1. Ilocano
 Pagbabahagi sa 2. Bicol
klase ng mensahe 3. Iba pang wika
(bawal ang pasalita
at pasulat)
-Hindi pa ako nag-
almusal.
Nagugutom
na ako.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Pagbibigay ng mga Tanong-Sagot Gallery Walk


sa Bagong Aralin pamantayan sa  Gabay na Tanong: (Pangkatan)
paunang pagsusulit Paano niya maipara- -Magbahagi ng ideya
rating nang mas tungkol sa Wikang
maayos at mas Pambansa, Wikang
malinaw ang Panturo, Wikang
mensahe? Opisyal gamit ang
anumang graphic
organizer.
-Pagkatapos ay
isagawa ang gallery
walk sa klase.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Lektyur Lektyur
at Paglalahad ng Bagong Pagtalakay sa: Pagtalakay sa
Kasanyan #1 Wika- nilalaman
Kahulugan, Wikang Pambansa
Katangian at Wikang Opisyal
Kahalagahan Wikang Panturo
Pagbuo ng Bumuo muli ng graphic
dayalogong organizer na
may HUGOT nagpapakita ng
ugnayan ng tatlo
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Dula- Kuharami
at Paglalahad ng Bagong dulaan (Pangkatan) Ipakita ang
Kasanyan #2 Pagsasadula batay kahalagahan ng
sa isang sitwasyong pagkakaroon ng
nagpapakita ng wikang Filipino sa
halaga ng wika sa bansa
tao
F. Paglinang sa Kabihasaan -Pagbibigay ng sipi ng Maikling Pagsusulit na
talatanungan Pasulat (Tama o Mali)
-Pagsagot ng mga mag-
aaral sa pagsusulit
-Pagwawasto sa
pagsusulit
G. Paglalapat ng aralin sa Pang-
araw-araw na buhay
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin
upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nabuo na nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Kinilala ni: Pinatunayan ni:

JOHN REY G. SANCHEZ LEAH N. GERSANA RAFUNZEL D. EPANIS PEDRO R. ESTAÑO JR., PhD.
Teacher III Master Teacher I HT V, Filipino Department Secondary School Principal IV

You might also like