You are on page 1of 5

Komunikasyon at Pananaliksik-DLL-Unang Semestre-Unang

Linggo
June 26, 2016

Paaralan MAKATI SCIENCE HIGH SCHOOL Baitang/Antas 11


Guro Mary Ann F. Vidallo Asignatura Filipino
GRADES 1 TO 12
Petsa/Oras Hunyo 20-24/ 7:00-8:00, 8:00-9:00 Markahan Unang Markahan
DAILY LESSON LOG

( Pang-araw-araw

na Tala sa
Pagtuturo)

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


A. Pamantayang 1. Nauunawaan ang mga 1. Nauunawaan ang mga 1. Nauunawaan 1. Nauunawaan ang mga
Pangnilalaman konsepto, elementong konsepto, elementong ang mga konsepto, konsepto, elementong
kultural, kasaysayan, gamit kultural, kasaysayan, gamit elementong kultural, kasaysayan, gamit
ng wika sa lipunang Pilipino ng wika sa lipunang Pilipino kultural, ng wika sa lipunang Pilipino
kasaysayan, gamit
ng wika sa lipunang
Pilipino
B. Pamantayan sa 2. Nasusuri ang kalikasan ng 2. Nasusuri ang kalikasan 2. Nasusuri ang 2. Nasusuri ang kalikasan ng
Pagganap wika, gamit mga ng wika, gamit mga kalikasan ng wika, wika, gamit mga
kaganapang pinagdaanan kaganapang gamit mga kaganapang pinagdaanan
at pinagdadaanan ng pinagdaanan at kaganapang at pinagdadaanan ng
Wikang Pambansa ng pinagdadaanan ng pinagdaanan at Wikang Pambansa ng
Pilipinas Wikang Pambansa ng pinagdadaanan ng Pilipinas
Pilipinas Wikang Pambansa
ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang mga
Pagkatuto kahulugan at kabuluhan mga kahulugan at kahulugan at kabuluhan ng
ng mga konseptong kabuluhan ng mga mga konseptong
pangwika konseptong pangwika
2. Naiuugnay ang mga pangwika 2. Naiuugnay ang mga
konseptong wika sa 2. Naiuugnay ang konseptong wika sa
mga napakinggang mga konseptong mga napakinggang
sitwasyong wika sa sitwasyong
pangkomunikasyon mga napakinggang pangkomunikasyon
sa radyo, talumpati, at sitwasyong sa radyo, talumpati, at
mga panayam pangkomunikasyon mga panayam
sa radyo,
talumpati, at mga
panayam
D. Detalyadong 1. Nasusukat ang 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang 1. Nakasusulat ng isang
Kasanayang kahandaan sa mga araling kahulugan, katangian at kahulugan ng mga reaksiyon sa nabasang
Pampagkatuto tatalakayin sa unang kahalagahan ng wika konseptong sanaysay tungkol sa gamit
semester pangwika ng wika sa lipunan
2. Naiuugnay ang
2. Nakasusunod sa mga kahalagahan ng wika sa 2. Naiuugnay ang 2. Nakasusunod sa mga
pamantayan ng pagsusulit iba’t ibang sitwasyon sa kabuluhan ng wika pamantayan ng pagsulat
lipunan sa lipunan ng sanaysay

3. Naipakikita ang halaga 3. Naibabahagi


ng gamit ng wika sa ang pananaw sa
pamamagitan ng maikling kahalagahan ng
dula-dulaan wika sa bansa
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
II. NILALAMAN Wika-Kahulugan, Wikang Pambansa, Pagsulat ng Awtput
Kalikasan, Kahalagahan Wikang Panturo,
Wikang Opisyal
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Bernales, R. et.al. (2008). Jocson, M. (2016). www.tanggolwika.com
Mabisang komunikasyon Komunikasyon at
sa wikang pang- pananaliksik sa wika
akademiko. Malabon City: at kulturang filipino.
Mutya Publishing House, Quezon City: Vibal
Inc. Group, Inc.
B. Iba pang Talatanungan Laptop, Larawan, Musika
Kagamitang Lapel
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Panimula Pagpapaliwanag sa layunin Laro-awit Wika Mo, Alam Ko! Papapabasa sa isang status
ng paunang pagsusulit Pagpapakanta ng Pinoy Pagpapangkat- sa Facebook tungkol sa
Ako habang ipinapasa pangkat ayon sa paggamit ng wika
ang papel na naglalaman alam na wika
ng panuto Hal.
 Pagbabahagi sa klase ng1. Ilocano
mensahe (bawal ang 2. Bicol
pasalita at pasulat) 3. Iba pang wika
-Hindi pa ako nag-
almusal. Nagugutom
na ako.
B. Pagganyak Tanong-Sagot Gallery Walk
 Gabay na Tanong: (Pangkatan)
-Paano niya -Magbahagi ng
maipararating nang ideya tungkol sa
mas maayos at mas Wikang Pambansa,
malinaw ang mensahe? Wikang Panturo,
Wikang Opisyal
gamit ang
anumang graphic
organizer.
-Pagkatapos ay
isagawa ang
gallery walk sa
klase.
C. Instruksiyon Pagbibigay ng mga Lektyur Lektyur Pagpapasulat ng reaksiyon
pamantayan sa paunang Pagtalakay sa: Pagtalakay sa sa binasa
pagsusulit Wika-Kahulugan, nilalaman 1. Bumuo ng 3 talata kaugnay
Katangian at Wikang ng binasa
Kahalagahan Pambansa 2. Tiyakin ang kaisahan ng
Wikang Opisyal bawat talata
Wikang Panturo3. Panatilihin ang kaayusan ng
awtput
D. Pagsasanay Pagbuo ng dayalogong Bumuo muli
may HUGOT ng graphic
organizer na
nagpapakita ng
ugnayan ng tatlo
E. Pagpapayaman Dula-dulaan (Pangkatan) Kuharami Pagpapasulat sa mga mag-
Pagsasadula batay sa Ipakita ang aaral ng kanilang reaksiyon
isang sitwasyong kahalagahan ng na nagpapakita ng
nagpapakita ng halaga pagkakaroon ng pananaw sa halaga ng
ng wika sa tao wikang Filipino sa wika sa isang bansa
bansa
F. Pagtataya -Pagbibigay ng sipi ng Maikling Pagsusulit na Pagtataya ayon sa rubrik ng
talatanungan Pasulat (Tama o Mali) pagsulat
-Pagsagot ng mga mag-
aaral sa pagsusulit
-Pagwawasto sa pagsusulit
G. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-aralin
at Remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like