Professional Documents
Culture Documents
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region,
DIVISION OF
(District)
(School)
Petsa: Sesyon 1 – 4
Pamantayan sa Pagganap
I. Layunin
II. Paksang-Aralin
A. Paghahanda SUBUKIN
PANIMULANG PAGTATAYA
Panuto: Piliin sa mga salita na nasa kahon ang mga maaaring nakatala
sa katitikan ng pulong. Isulat sa iyong kwaderno ang sagot.
Pangmotibasyonal 1. Madali lang bang makinig sa isang taong nagsasalita at habang siya ay
na Tanong nagsasalita ay isusulat mo ang kaniyang mga sinasabi? Bakit?
2. Sa iyong opinyon ano kaya ang dapat gawin ng isang tao upang
mabisa niyang maisulat ang mga sinasabi ng isang tao?
TUKLASIN
Aktiviti/Gawain GAWAIN 1: Pagsusuri ng mga larawan.
PANUTO: Masdan at suriin nang mabuti ang detalye ng larawan. Isulat
sa iyong kuwaderno ang iyong mga magiging obserbasyon.
• SURIIN
PAGSUSURI
1. Ano ang napapansin mo sa mga larawan na nakikita mo sa gawain
Pagsusuri 1?
2. Sa tingin mo, ano kaya ang ugnayan ng dalawang larawan sa isa’t
isa?
3. Paano kaya makatutulong sa iyo ang gawain 1 tungo sa pag-unawa
mo sa paksang iyong pag-aaralan?
B. Paglalahad PAGYAMANIN
Abstraksyon PAGLALAHAD
(Pamamaraan ng Tatalakayin ng guro ang nilalaman ng Modyul pahina 4 hanggang 8.
Pagtatalakay)
Isaisip
Mahalagang ideya! Katulad ng iba pang uri ng dokumnto sa
pagtrabaho, nakasalalay sa pagpaplano o paghahanda ang kahusayan
ng isinulat mong katitikan ng pulong.
D. Paglalapat ISAGAWA
PAGLALAPAT
Panuto: Manood ng isang pagpupulong mula sa telebisyon, radyo,
social media, o di kaya’y sa inyong komunidad. Mula sa mga detalye ng
kanilang pinag-usapan, bumuo ng isang ng katitikan ng pulong.
Pamantayan sa Pagmamarka
E. Paglalahat
REPLEKSIYON
Generalisasyon
Paano nakatutulong ang pagsulat ng katitikan ng pulong sa iyong pang
araw-araw na pamumuhay bilang isang mag-aaral na kumukuha ng
akademik strand?
_______________________________________________________
_______________________________________________________