You are on page 1of 3

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan: TAÑONG INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: BAITANG 6


Guro: TESSALY O. MELO Asignatura: ARALING PANLIPUNAN 6
Petsa/Oras: IKAPITONG LINGGO: IKAAPAT NA ARAW/ Markahan: UNANG MARKAHAN
HULYO , 2018

I. LAYUNIN
A .Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag –unawa at kaalaman sa
bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa
mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang
ambag ng malayang kaisipan sa pag –usbong ng nayonalismong
Pilipino
B. Pamantayang Pagganap Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas
sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
C. Pamantayan sa Pagkatuto Natatalakay ang Kasunduang Bates(1830-1901)
AP6PMK-Ig-10

D. Layunin a.Natatalakay ang kasunduang Bates(1830-1901)


b.Napapahalagahan ang kasunduang Bates(1830-1901)
c.Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari ukol sa kasunduang
Bates.
II. NILALAMAN Kasunduang Bates(1830-1901)
A. Kagamitang Panturo Sequence Oraphic organizer Idea Map
activity card
KWLS Chart
cause and effect diagram
B. Sanggunian Isang Bansa,Isang lahi
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro -55-56
2. Mga Pahina sa Kagamitang Panturo -
3. Dagdag na Sanggunian mula sa Learning
Resource Portal
4. Iba pang Sanggunian https:www.scribd.com
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balitaan Tumawag ng mga mag-aaral na mag-uulat batay sa
napapanahong isyu.
2. Pagsasanay (Drill) Ipasaayos sa mga mag-aaral ang pagkakasunud-sunod ng mga
larawan batay sa mga mahahalagang pangyayari sa labanan ng
Tirad Pass
3. Balik-aral 1.Sumulat ng talata ukol sa larawang naipakita

B. Paghahabi ng Layunin
1. Mga Gawain 1. Ilahad ang mga layunin
2. Punan ang KWLS Chart.
3.. Tukuyin ang mga nalalaman ng mag-aaral ukol sa layunin.
4.Tanungin ang mga mag-aaral sa nais nilang malaman sa paksa.

C. Pag-uugnay ng Halimbawa A.Ilahad ang panuntunan sa pangkatang Gawain pati rubrics na


gagamitin.
Pangkatang Gawain

PANGKAT 1
Isulat ang nilalaman ng kasunduang Bates gamit ang Idea Map.
PANGKAT 2
Isa isahin ang mga probisyon ng Bates Treaty gamit ang
sequence graphic organizer
PANGKAT 3
PANEL DISCUSSION
1. Ano ang naunang International Agreement ng
pamahalaang Pilipinas sa gobyerno ng Estados Unidos?
2. Kailan nilagdaan ang kasunduang Bates?
3. Ano ang kahalagahan ng kasunduang bates sa Gobyerno
ng ating bansa?
PANGKAT 4
CAUSE-EFFECT DIAGRAM
Tukuyin ang dahilan ng pagkakabuo ng kasuduang Bates sa ating
bansa.

B. Pangkatang Pag-uulat

D. Pagtatalakay sa Konsepto at Kasanayan Tanong sa mga mag-aaral:


1. Anu-ano ang mga probisyon ng bates treaty o kasunduang
bates?
2. Ano ang dahilan ng pakikipagkasundo ng mga amerikano sa
mga sultang muslim ng ating bansa?
3. Ano ang mabuti at hindi mabutinana idulot ng kasunduang
Bates sa ating bansa?Ipaliwanag

E. Panlinang ng Kabihasaan(we do) Pagsulat ng isang talata para sa inyong reaksyon tungkol sa
nilalaman ng kasunduang Bates.
F. Paglalapat ng Aralin Bilang isang mag-aaral ano ang magandang naidulot ng
kasunduang bates sa ating bansa?
Ano sa palagay nyo ang mangyayari kung patuloy ang
pagpapatupad ng treaty bates sa ating bansa?
G. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga probisyon ng kasunduang Bates?
Ano-ano pa ang mga nais ninyong malaman tungkol sa
kasunduang Bates?
Ano-ano ang nalaman ninyo tungkol sa ating aralin?
Ano ang kahalagahan ng pagtalakay natin sa ating paksang
aralin?

H.Pagtataya Piliin ang titik ng tamang sagot.


1.Ang Kasunduang Bates ay nilagdaan noong
a.Agosto 20,1899
b.Agosto 20,1898
c.Agosto 21,1899
d.Agosto 21,1898

2.Sinong Heneral na amerikano ang nakipagkasundo sa mga


Sultan ditto sa PIlipinas?
a.Hen.Elwell Otis
b.Hen.Arthur Mc Arthur
c.Hen.John C.Bates
d.Hen.Luciano San Miguel
3-4 Sumulat ng reaksyon tungkol sa kasunduang Bates.

5.Isa isahin ang mga probisyon na nakasaad sa kasunduang


Bates

I.Dagdag na Gawain Sa inyong kwaderno magdikit ng larawan na kabilang sa


kasunduang Bates.Sumulat ng maikling paliwanag.

IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakamit ng
80% sa pagtataya (formative assessment)

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangang sumailalim sa
remediation.
C. Bilang ng mag-aaral na naka habol sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa rin ng remediation.
E. Alin sa mga istratehiya ang hindi
naging epektibo?
F. Anong mga suliranin ang aking
naranasan?
G. Ano ang maaari kong maibahagi sa
ibang guro?

You might also like