Professional Documents
Culture Documents
Annex
DAILY Guro Bb. Johnabelle E. Donasco Asignatura FILIPINO
LESSON Oras Markahan UNA
PLAN
Petsa
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang
pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto A. Naibibigay ang kahulugan ng matatalinghagang
pahayag sa Alamat. (F8PT-Id-f-20
B. Nakikilala ang pangunahing tauhan at ang kaniyang
mga katangian.
C. Nailalahad ang sariling pananaw sa pagiging
makatotohanan/di-makatotohanan ng mga puntong
binibigyang diin sa napakinggan. F8PN-Id-f-21)
II. Nilalaman Ang Alamat ng Durian
III. Learning Resources
A. Kagamitan
1. Pahina sa TG
2. Pahina sa LM
3. Pahina sa Teksbuk Pahina 25-43(Pinagyamang Pluma 8)
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal na Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Isang Salita sa Tinalakay na Paksa
at/o pagsisimula ng bagong
aralin Ang bawat mag-aaral ay magbibigay ng isang salita na
magpapahiwatig ng kanilang natatandaan sa naunang oaksa
na may kinalaman sa Karunungang-Bayan at Paghahambing.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
J. Karagdagang aralin para sa Ano ang alamat? Isa-isahin ang mga elemento nito.
Takdang Aralin at
Remediation
V. Mga Tala
VI. Repleksyon
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% na
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pampagtuturo ang
nakatulong nang lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan
sa tulong ng aking
Punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro.